ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560

ช่วยทีครับ Samsung Galaxy S6 Edge กับฟิล์มกันรอย

คือต้องบอกก่อนว่า ปกติผมเป็นคนที่ไม่ชอบพวกโทรศัพท์มือถือมาตั้งแต่ไหนแต่ไรละ

เมื่อก่อนใช้แต่ Samsung Hero ครับ เครื่องละ 700 บาท ทำหล่นยังไม่หายเลย

พอมาตอนนี้อยากทันกระแสกันเค้ามั่ง เลยจัดตัวท็อปมาเลย มันตือ Samsung Galaxy S6 Edge ครับ

คือถอยมาได้ซัก 2-3 เดือนแล้วแหละ แพงมากตั้ง 27000 แน่ะ ไม่รู้ซื้อมาได้ไง บ้าจริงๆ

[IMG][/IMG]

ปัญหาคือว่า ผมไม่มีความรู้เรื่องฟิล์มกันรอยเลย ตอนแรกซื้อเครื่องใหม่ๆ หาร้านติดยากมากๆ ได้ฟิล์มก็ติดแบบไม่เต็มจอ

เพราะมันจอโค้ง - -'' ก็ทนใช้มาได้ซักพัก ทีนี้ฝุ่นมันเริ่มเข้ามาเกาะข้างๆเยอะ ก็เลยเปลี่ยนใหม่ ทีนี้มาเจอฟิล์มที่ติดได้เต็มจอโค้ง

แต่ก็ดันเจอฟิล์มเกรดต่ำๆ 300 บาทเอง ใช้ไป 2-3 วัน ฟิล์มลอกละ ฝุ่นเข้ามาเต็ม - -'' เปลี่ยนไปสองครั้งละนะ

ล่าสุดผมไปรู้มาว่ามันมีกระจกนิรภัยติดหน้าจอขายด้วย ก็เลยติดที่ร้าน จำไม่ได้ว่ายี่ห้ออะไร แต่ราคา 690 บาท

ติดแล้วก็อย่างที่เห็นในรูปครับ ก็โอเคดูแข็งแรงดี ดูแล้วท่าจะกันรอยขีดข่วนได้ดี แต่พอใช้งานจริงกดหน้าจอไม่ค่อยไป

ต้องออกแรงกดมากกว่าเดิม พิมพ์อะไรแทบไม่ได้เลย ไม่รู้เป็นเพราะความหนาของกระจกรึป่าว เลยทำให้สัมผัสไม่ถึงหน้าจอมัน

ผมล่ะอ่อนใจกับโทรศัพท์สมัยนี้จริงๆครับ ทำไมมันเรื่องมากยังงี้ เปลี่ยนมาสามรอบแล้วนะ ไม่ถูกใจซักที

ใครพอแนะนำได้บ้างครับว่าต้องติดฟิล์มอะไร ยี่ห้ออะไร ถึงจะดีกับจอโค้งอย่าง S6 edge นี่น่ะ
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

กล่าวขอบคุณ
    2,381
    แล้วที่มีคนบอกว่า S6 Edge นี้สเป็กสูงกว่า PS Vita เยอะ นี้เรื่องจริงรึป่าวครับ แถมใช้แรม DDR4 ด้วย คอมผมยังแรม DDR3 อยู่เลย = ='

ผมลองแค่เล่นเกมมือถือทั่วๆไปนะ ลื่นปรี๊ดๆเลย ยังไม่เคยลองเกมที่กินสเป็กสูงๆเลย

มีเกมมือถือที่กินสเป็กสุดๆมั้ยครับ ช่วยแนะนำหน่อย อยากทดลองประสิทธิภาพของมัน

เห็นบางเว็ปไซต์บอกว่า GPU มันแรงน้องๆ PS3 เลย นี้จริงรึป่าวครับ
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 384
    เคยเห็นในเฟสบุ๊คนะ ผมจำไม่ได้ว่าของอะไร แต่บาง 0.1 มิล ราคาน่าจะประมาณ 1200 ถ้าผมจำไม่ได้ผิดลองหาดูครับ

แต่ 6 edge แฟนผมไม่ติดฟิล์มมันแพงแต่วัสดุจอมันดีอยู่แล้ว ไม่มีรอยเลย หกคะเมนตีลังกามาแล้ว

Thank
    เรื่องเล็ก เม้นสิเรื่องใหญ่จะได้ครึกครื้นขอแค่สักเม้นเดียว ก็ชื่นใจและ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,381
    อ่อ ผมรู้แล้วว่าทำไม มันถึงกดหน้าจอไม่ค่อยติด

เพราะที่ร้านมันติดกระจกไม่เท่ากันนี่เองอ่ะ เพิ่งสังเกตเห็น - -* ด้านซ้ายมันกดดี แต่ด้านขวากระจกมันลอยขึ้นมาหน่อยนึง เลยกดยาก

ต้องเอาไปให้ที่ร้านมันติดให้ใหม่
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sattawat1979 : 18th September 2015 เมื่อ 22:18

Nobody but "you"
    กล่าวขอบคุณ
    881
    ได้รับคำขอบคุณ: 309
    เคยไปแตะที่สนามบินตอนออกใหม่ๆ จอชัดฟัสๆ แต่ผมมีอคติกับ samsung - -

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2,070
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,554
    ไม่แน่ใจว่าหน้าจอของกอริล่า ซึ่งมันทนมากแทนจะไม่ต้องติดเลยก็ได้มั้ง แต่แนะนำติดแล้วติดฟิมกระจกไปเลยดีกว่าครับ(ไม่แน่ใจมีป่าวรุ่นนี้)
    และแนะนำไม่อย่าใช้เคสของศูนย์(1000+) เพราะเวลาปิดแล้วมันปิดสนิทมากๆจะทำให้หน้าจอเป็นร่อยข่วน แหะๆๆ
    Alexandra Daddario

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,381
    รุ่นนี้มีติดฟิล์มกระจกครับ แต่ผมจำไม่ได้ว่ายี่ห้ออะไร 690 บาท ติดไปแล้วด้วย

โทสับรุ่นก่อนผมใช้ Samsung Hero ครับ ทำตกเป็นว่าเล่น พอมารุ่น S6 นี้ต้องระมัดระวังขึ้นเยอะ

เคยทำตกพื้นไปสองที แต่หน้าจอไม่เป็นไรเลย จอกอริลล่ากลาส ก็แข็งแรงในระดับนึงเลย

ส่วนเรื่องความคมชัดนี่ยอมรับเลยครับ จอ Quad HD นี่มันชัดซะยิ่งกว่าชัดเลย