ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    209
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    โอ้! ขอบคุณมาก ผมแปลอังกฤษ งูๆปลา ต้องขออภัย ยังรบกวนมาต่อด้วยน่ะ จริงๆ น่าแปลประวัติ แต่ละคน พร้อมรูป เสียดายผมไม่เก่งแปลอังกฤษ เผลอๆ จะงงหนักเข้าไปอีก ว่าแต่ใครเล่น จบแล้วมั่ง ผมถึงแค่ มิสชั่นที่ 21 เอง อยู่ๆ ให้ผมไปทำ มิสชั่น 22 แต่ดันพลาดตกจากชั้น 3 ของฐานแม่ เลยโดนส่งกลับมา มิสชั่น 21 ไม่รู้มีผลเสียอะไรมากหรือเปล่า
    PachkitHouse สนใจห้องติดต่อ 053-814759 ต่อ 0 ติดต่อที่พักกับผมได้ราคาพิเศษครับ
    ปล.ที่ทำงานผมเองครับ ถ้ามาพักเชียงใหม่ฝากด้วยน่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 61
    ขอถามอีกนิด พอดีพึ่งเล่นเครียไป ผมเซฟตรงก่อนเข้ามิชชั่น 41 ไว้ เพราะเผื่อตัดสินใจเรื่อง Quiet จะอยู่หรือจะไป (จะได้เห็นตอนจบ 2 แบบ)

ที่นี้พอเล่นเครียทั้ง 2 แบบแล้ว แบบที่ไม่เสีย Quiet กับ เสีย Quiet มันจะมี Misson สุดท้ายคือ The man who Sold the world ซึ่งมันจบเหมือนกันทุกอย่าง ไม่แตกต่างกันเลย

คืออยากจะรู้ว่า ไอการให้ Quiet ไปกับอยู่ในก่อนมิชชั่น 41 มันต่างกันตรงแค่จะมีมิชชั่นของ Quiet เสริมมาแค่นั้นใช่ไหมครับ ?

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 99
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manya456 อ่านกระทู้
    ขอถามอีกนิด พอดีพึ่งเล่นเครียไป ผมเซฟตรงก่อนเข้ามิชชั่น 41 ไว้ เพราะเผื่อตัดสินใจเรื่อง Quiet จะอยู่หรือจะไป (จะได้เห็นตอนจบ 2 แบบ)

ที่นี้พอเล่นเครียทั้ง 2 แบบแล้ว แบบที่ไม่เสีย Quiet กับ เสีย Quiet มันจะมี Misson สุดท้ายคือ The man who Sold the world ซึ่งมันจบเหมือนกันทุกอย่าง ไม่แตกต่างกันเลย

คืออยากจะรู้ว่า ไอการให้ Quiet ไปกับอยู่ในก่อนมิชชั่น 41 มันต่างกันตรงแค่จะมีมิชชั่นของ Quiet เสริมมาแค่นั้นใช่ไหมครับ ?
    The man who sold the world ใน Mission ที่ 46 เป็นเนื้อเรื่องที่เกิดขึ้นเมื่อเริ่มเกมครับ แต่ก็จะมีฉากหลังจบเกมคือ ตอนที่ Venom Snake (Snake ตัวปลอมที่เราเล่น) ได้เทปมา (จากไหนไม่รู้) มาฟัง แล้วก็รู้ว่าตัวเองเป็น Medic ตอนนั้นเป็นช่วงหลังจบเกมไปแล้ว ถึงแม้ว่าจะเล่นตอนที่ Quite ตายไปแล้ว หรือไม่เล่น ก็ไม่มีผลกระทบครับ เพราะยังไงมันเหมือนถูกกำหนดไว้แล้วว่า ถึงไม่เล่นยังไงก็ต้องกลับไปเล่นอยู่ดีนั่นแหละครับ

อยากพูดถึงทฤษฎีของ Quite นิดนึงนะครับ Quite ถึงแม้จะมีชุดที่ให้ปลดล๊อคและพัฒนาคือ Sniper Wolf แต่ก็ไม่ใช่คนเดียวกันกับ Sniper Wolf นะครับ จริงๆแล้ว มีหลายคนสันนิษฐานว่า นี่คือ Chigo ตอนโตที่โดนปรสิตแล้ว เพราะปรสิตทำให้โดนแล้วกลายเป็นผู้หญิง (ถ้าจำไม่ผิดนะ) พอโตแล้วจึงกลายเป็นผู้หญิง ซึ่งเค้าโครงของ Chigo คล้ายกับ Quite มากๆ (ยกเว้นนมที่เพิ่มขึ้นมา 555+) หลักฐานก็มีอยู่ว่า ในรูปถ่ายใบหนึ่ง เป็นรูปถ่ายพ่อกับแม่ของ Chico ซึ่ง พ่อของ Chico นั้น หน้าตารูปร่างละม้ายคล้ายคลึงกับ The End ใน MGS 3 : Snake Eater มาก และความฝันของ Chico คือการได้เป็นมือสังหาร แต่ไม่บอกว่า สังหารในรูปแบบไหน แต่ก็มี Artwork ที่ปรากฏเป็นภาพ Chico กำลังใช้ Sniper เพื่อฝึกซ้อมรบหรืออะไรสักอย่าง

ทฤษฎีนี้ ไม่ฟันธงนะครับ ใน Wiki ก็ไม่มีบอก ฉะนั้นก็เดากันเล่นๆนะครับ ว่าอาจจะจริง เหมือนที่ตอนแรกๆเกมออกมา หลายๆคนดันไปเดาว่า Venom Snake คือ Grey Fox ด้วยหลักฐานที่เหมือนกันหลายๆอย่าง แต่ก็ถูกตัดทิ้งไปเมื่อเกมถูกเฉลยแล้ว ว่าไม่ใช่ ทฤษฎี Chico กับ Quite นี้น่าจะเป็นจริงที่สุดครับ

อันนี้ Video ทฤษฎีดังกล่าวที่เค้าตั้งสมมติฐานขึ้นมาครับ

กล่าวขอบคุณ
    209
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    เกมนี้ถึงแม้จะเล่นจบแล้ว แต่ตัวเกมก็ยังกลับไปเล่นได้เรื่อยๆ โดยเฉพาะโหมดเนื้อเรื่อง ซึ่งมันก็มี มิสชั่นย่อยให้เล่น Side Ops ก็กลับไปเล่นได้เรื่อยๆ หรือ ฟาร์มทหาร ก็เข้าไปเล่นได้บ่อยๆ แต่สำคัญตรง ถ้า แม่นมโต เราไม่อยู่แล้ว หลังจบเกม มันก็แย่น่ะ บางครั้งผมรู้สึกว่า มีคนคอยระวังหลังให้เรา หมามันช่วยได้บ้างแต่ไม่เยอะ จริงๆแล้ว ตัว Walker ก็ใช้แทน หมา กับ ม้า ได้ดีเลยน่ะ ถ้าอัพเดทแล้ว ผมว่ามันคือ รถถังดีๆ แถมตรวจหาของในแผนที่ได้เหมือนหมาอีกด้วย แต่ผมยังไม่เคยลองใช้เลย เพราะขี้เกียจอัพ options มันเยอะมาก เอาหมา ไม่ก็แม่นม ไปเป็นเพื่อนก็พอละ สวนตัวผมน่ะ นอกนั้นก็อัพฐาน อัพอาวุธ แค่นี้ก็เสียเวลาไปเยอะแล้ว
    PachkitHouse สนใจห้องติดต่อ 053-814759 ต่อ 0 ติดต่อที่พักกับผมได้ราคาพิเศษครับ
    ปล.ที่ทำงานผมเองครับ ถ้ามาพักเชียงใหม่ฝากด้วยน่ะครับ

ไม่ค่อยว่าง...
    กล่าวขอบคุณ
    1,499
    ได้รับคำขอบคุณ: 626
    Blog Entries
    1
    เป็นเกมที่เนื้อเรื่องซับซ้อนมากๆเลยตั้งแต่เล่นเกมมา อีกอย่างเนื้อเรื่องเกมนี้มีความน่าติดตามๆมาก ขนาดเล่นภาคเก่าๆยังอยากกลับไปเล่นอีกได้เลย

ปล.ขอเสริมหน่อยว่าเกี่ยวกับกลุ่ม Cipher ว่ามันเกิดขึ้นมาได้ไง เพราะว่าเกิดจากการที่ซีโร่ได้ริเริ่มโปรเจค Les Enfants Terribles โดยการทำยีนต์ของบิ๊กบอสมาสร้างสุดยอดทหาร ผลที่ได้ก็คือ โซลิด ลิคควิด กับ โซลิดัส สแน็ค แต่บิ๊กบอสรู้เรื่องเข้าจึงแตกหักกับซีโร่ บิ๊กบอสก็ไปก่อตั้งกลุ่มทหารรับจ้าง MSF ทีอยู่ในภาค Peace walker ส่วนซีโร่ก็ได้เปลี่ยนกลุ่ม the Patriots เป็น Cipher แทน

หมายเหตุ โซลิดกับลิคควิด เป็นผลงานจากการโคลน แต่ว่าถือเป็นโคลนที่ล้มเหลว โซลิดได้ยีนต์เด่น ส่วนลิคควิดได้ยีนต์ด้อยไป แต่โซลิดัสเป็นโคลนที่สมบูรณ์แบบที่สุด..