ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 981
    อย่าไปสนใจอีโคน่าม้วยมันเล้ยยย ขนาดเกมคอนโซลมันยังเลิกทำไปสนเกมปาจิงโกะกับมือถือแทน พีซีเรอะอย่าหวังว่ามันจะมาสนใจ ตอนนี้เค้าสาปส่งมันจะตายห่าน silent hill cestlevania รอวันมันขายลิขสิทธิ์นู้นถึงจะได้เห็นภาคใหม่

This World Is Cruel.
    กล่าวขอบคุณ
    157
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    ไม่เป็นไร ๆ ปีหน้าแก้ตัวใหม่นะ KONAMI

“คนฉลาดตักตวงประโยชน์จากศัตรู ได้มากกว่าคนโง่ได้ประโยชน์จากมิตร”

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    คุยเรื่องภาพมาเกมเพลย์ได้ไง งง

กล่าวขอบคุณ
    7,131
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    สำหรับผมเน้นในตัวเกม ระบบมันจะดีแค่ไหน gameplayต่างๆๆๆ (ยังไม่มีตังซื้อการ์ดจอใหม่ )
    ภาคนี้มันกว่า 2013 สำหรับผมนะ

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ouija อ่านกระทู้
    ไม่เป็นไร ๆ ปีหน้าแก้ตัวใหม่นะ KONAMI

ปีหน้าลงตู้ปาจิงโกะ 55555

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 79

ฝากรอยเท้าเอาไว้ :v(True Story)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Jamesmaza : 19th September 2015 เมื่อ 22:41

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ merisa อ่านกระทู้
    ก็เขาให้คน สเปค กากๆเล่นได้ ใงสวยไม่สวย มันอยู่ที่ ฝีมือการเล่น ไม่ได้อยู่ที่ VGA พอเล่นได้ไม่กระตุกก็พอ ภาพสวยไม่ได้แปลว่าเล่นเก่ง แผ่น PES 2016 ความจะ 30G แต่ PES 2016 PC 6G มันต่างกันเห็นๆ เขาเห็นใจคอม เก่าๆไง เลย Export ลง แบบ พอเล่นได้ สวยไม่สวย เดี๋ยวรอ mod เอา
    คือเค้าไม่ได้แจกฟรีนะครับ ราคามันตั้ง 1900 ถือว่าแพงทีเดียว คุณคิดว่าคนที่ซื้อเกมในราคานี้ได้ เค้าจะไม่มีสเปคเครื่องที่ดีพอควร อยู่แล้วเหรอ? คนที่ซื้อราคานี้ได้ผมว่า คอมคงแรงพอควรแหละ แล้วพวกเค้าก็คงหวังเรื่องกราฟฟิกระดับ เน็กซ์เจน ไว้ด้วย แน่นอน

❤ The Division ❤
    กล่าวขอบคุณ
    238
    ได้รับคำขอบคุณ: 388
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ merisa อ่านกระทู้
    เขามีเหตุผม คือต้องการให้คน เครื่อง สเปกต่ำเล่นได้ไงไอ้สอง ภาพที่มาลง VGA คงกากๆ ภาพเลยออกมาแบบนั้น ใง
    ถ้าคิดงี้ลองไปหาคลิปของMGS 5 Phantom Painดูนะครับ ว่าประสิทธิภาพของFOX Engineเป็นยังไง คอมสเปคต่ำอย่างคอมผมก็เล่นได้ไม่กระตุก

ภาพก็สวย แล้วเอามาเปรียบเทียบกับPES 2016นะครับ ว่ามันต่างกันแค่ไหน
    ❤❤ The Division ❤❤

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    ก็เขาให้คน สเปค กากๆเล่นได้ ใงสวยไม่สวย มันอยู่ที่ ฝีมือการเล่น ไม่ได้อยู่ที่ VGA พอเล่นได้ไม่กระตุกก็พอ ภาพสวยไม่ได้แปลว่าเล่นเก่ง แผ่น PES 2016 ความจะ 30G แต่ PES 2016 PC 6G มันต่างกันเห็นๆ เขาเห็นใจคอม เก่าๆไง เลย Export ลง แบบ พอเล่นได้ สวยไม่สวย เดี๋ยวรอ mod เอา
    เขาแจกฟรี หรือ ราคา 399 บาท จะไม่ว่าเลยนะเรามาถึงจุดนี้ได้อย่างไรจุดที่ต้องรอ MOD กราฟิกจาก User เองเนี้ย และ อีกอย่าง สเป็คกาก ไม่กาก มันเกี่ยวกับการพอร์ทตรงไหนไม่งั้นมันจะมีการปรับระดับ low med high ไปทำอะไรใครสเป็คไม่ดีก็ปรับ low ไปสิขายราคาเท่ากันแต่ของที่ได้เกรดต่ำกว่ามันสมควรไหมล่ะ??? ฝีมือ ภาพสวย คนละประเด็นกันเลยเอามาโยงกันมั่วไปหมดเจริญล่ะ แบบนี้เกมที่ลงทั้ง PS3 PS4 กราฟิกของ PS4 มันต่ำพอๆกับ PS3 ไหมครับ ก็ไม่??? หรือทางค่ายเขาใจดำไม่เห็นใจ PS3 เลย??
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Kyonman : 20th September 2015 เมื่อ 00:55

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    เขามีเหตุผม คือต้องการให้คน เครื่อง สเปกต่ำเล่นได้ไงไอ้สอง ภาพที่มาลง VGA คงกากๆ ภาพเลยออกมาแบบนั้น ใง
    โทษนะครับ ผมไปนั่งหาพาสเวิร์คเพื่อล็อคอินเข้ามาตอบเลยนะครับเนี่ย

"ใช้อะไรคิดครับ จ่ายตังเป็นพัน คนก็ต้องได้รับคุณภาพที่ครบถ้วนสิครับ นี่คือความไม่เท่าเทียมครับ เขาไม่ได้บอกหนิครับว่า Pc ภาพจะห่วยกว่า PS4" คิดดีๆหน่อยครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    ขอบอกว่า "โดนยำเละ"

ไม่ใช่โคนาม้วยนะ

Ubon Ratchathani
    กล่าวขอบคุณ
    103
    ได้รับคำขอบคุณ: 256
    copy & paste จากภาค 2015 แล้วปรับแต่งนิดหน่อย - -*.. ขาย 1900 พระเจ้าาาาาาาาาาาาา...
    กราฟฟิกห่วยเข้าใจ อาจจะมีปัญหาในการพอร์ต แต่ที่งงคือกล้าเอามาขายราคานั้นได้ไง? !!!

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ราคา 1900 !!! ล้อกันเล่นรึเปล่า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Ladyman217 : 20th September 2015 เมื่อ 05:45

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    จะร้องกันทำไมกัน 1900 พวกคุณว่ามันไม่สมราคา ก็อย่าไปซื้อ อย่าไปเล่นของเค้าสิครับ

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    ต้องขอบอกว่า สู้ fifa 16 ไม่ได้ ด้วยประการทั้ง ปวง เทียบกัน ทุกส่วน ฟีฟ่า เหนือกว่า pes 16 ทำมาแล้วขายแพง ตั้ง 1900 990 ผมยังว่า แพงไปเลยครับผม คหสต

Taxi Driverเเท็กซี่มหากาฬ
    ข้างทาง Road To Side
    กล่าวขอบคุณ
    2,193
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,770
    เนม่าหน้ามัน

กล่าวขอบคุณ
    68
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,274
    Blog Entries
    1
    คุณอดัม เจ้าของเกมเขาบอกว่า
    ที่เราไม่ทำให้ ใน PC ภาพสวยเพราะ เขาจะไม่ลงทุนในเครื่อง PC แล้ว
    แล้วจะหันไปลงทุนใน คอนโซลมากกว่าครับ เพราะ PC เกิน70% เล่นเถื่อน CRACK ทั้งนั้นเลยครับ แล้วมันไม่คุ้มเขา
    ไม่ใช่เพราะพอตมาห่วยนะ เขาจงใจทำเลยล่ะครับ
    ถ้าอยากเล่นภาพสวยๆ ต้องอุดหนุนของแท้เขาเยอะๆนะครับ แต่ที่ขายแพงนี่ มันมีคนขายอยู่ใน 900 บาท ในกลุ่ม PES.in.th อ่ะครับ ส่งผ่าน สตรีม เลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย somhoza406 : 20th September 2015 เมื่อ 12:20
    โหลด ONE PIECE HD พากย์ไทย รูปสวยๆhttps://www.facebook.com/pages/ONE-P...3907702?ref=hl

กล่าวขอบคุณ
    103
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ keng123 อ่านกระทู้
    จะร้องกันทำไมกัน 1900 พวกคุณว่ามันไม่สมราคา ก็อย่าไปซื้อ อย่าไปเล่นของเค้าสิครับ
    เขาก็วิจารย์กัน ว่าคุณภาพมันไม่สมกับราคา คุณไม่มีส่วนได้ส่วนเสีย จะมาร้องทำไม คุณเป็นเจ้าของโคนาม้วยเหรอ?

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bankai001 อ่านกระทู้
    เขาก็วิจารย์กัน ว่าคุณภาพมันไม่สมกับราคา คุณไม่มีส่วนได้ส่วนเสีย จะมาร้องทำไม คุณเป็นเจ้าของโคนาม้วยเหรอ?
    จริงครับ ผู้บริโภคมีสิทธิ์ในการวิจารย์ มีส่วนเสียแน่นอนถ้ากดซื้อเกมไปแล้ว เพราะคุณภาพไม่สมกับราคา

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ไอ้หยา เจอแบบนี้ก็ไม่ไหวนะเนี่ย
    ติดตามความเคลื่อนไหววงการ AV แนะนำนางเอก บทความต่างๆ ได้ที่ => https://www.facebook.com/JAVnewsThailand

กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ somhoza406 อ่านกระทู้
    คุณอดัม เจ้าของเกมเขาบอกว่า
    ที่เราไม่ทำให้ ใน PC ภาพสวยเพราะ เขาจะไม่ลงทุนในเครื่อง PC แล้ว
    แล้วจะหันไปลงทุนใน คอนโซลมากกว่าครับ เพราะ PC เกิน70% เล่นเถื่อน CRACK ทั้งนั้นเลยครับ แล้วมันไม่คุ้มเขา
    ไม่ใช่เพราะพอตมาห่วยนะ เขาจงใจทำเลยล่ะครับ
    ถ้าอยากเล่นภาพสวยๆ ต้องอุดหนุนของแท้เขาเยอะๆนะครับ แต่ที่ขายแพงนี่ มันมีคนขายอยู่ใน 900 บาท ในกลุ่ม PES.in.th อ่ะครับ ส่งผ่าน สตรีม เลย
    ก็ถ้าเป็นจริงอย่างที่คุณว่าอะนะ ก็แสดงชัดเจนเลยว่าวิสัยทัศน์กับการตลาดของหมอนี่มัน "ตื้นเขินและห่วยแตก" มากครับ
    ถ้าคิดได้แค่นั้นจริง ๆ ผู้เล่นก็จะไม่ลงทุนเช่นกัน ไม่ซื้อมาเล่นแน่นอน มันไม่คุ้มค่าเงิน และเป็นเหตุผลที่งี่เง่าที่สุดที่เคยได้ยินมา
    แทนที่จะพยายามเรียกลูกค้าด้วยคุณภาพ แต่กลับถีบหัวส่งแบบนี้ ก็เพราะแบบนี้หรือเปล่าครับคนเลยหันไปเล่นเถื่อนหมด
    เพราะมันไม่คุ้มค่าที่จะซื้อเลย ถ้ามันเป็นแบบนี้จริง ๆ อนาคตอวสานแน่ครับ เพราะชาว PC จะหันไปซื้อ FIFA กันหมด
    "ถ้า" เขาพูดจริง ๆ ไม่ใช่คุณนั่งเทียนเขียนเองอะนะ อยากเล่นภาพสวย ๆ ให้อุดหนุนของแท้เหรอ โถ อย่ามโนเถอะ
    แทนที่จะตระหนักถึง "สิทธิประโยชน์สูงสุดที่ผู้บริโภคควรจะได้รับอย่างเท่าเทียมกัน" แต่คุณกลับคิดถึงการเอาใจผู้ผลิต(มโน)
    ตรรกะช่างแปลกซะจริง ขอโทษนะครับ ผู้ผลิตสิต้อง "ง้อ" ผู้บริโภค ไม่ใช่เราไปง้อมัน ไปหาหลักการตลาดพื้นฐานมาศึกษาซะไป๊
    ปล.เด็กไทยหลายคนมีตรรกะแปลก ๆ แบบนี้เยอะนะ คิดว่าต้องก้มหน้าก้มตาซื้อของต่ำกว่ามาตรฐานเพื่อหวังน้ำบ่อหน้า ช่างไร้สาระดีจริง ๆ

24. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Mary Elizabeth Winstead
    กล่าวขอบคุณ
    368
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jeditrainer อ่านกระทู้
    ก็ถ้าเป็นจริงอย่างที่คุณว่าอะนะ ก็แสดงชัดเจนเลยว่าวิสัยทัศน์กับการตลาดของหมอนี่มัน "ตื้นเขินและห่วยแตก" มากครับ
    ถ้าคิดได้แค่นั้นจริง ๆ ผู้เล่นก็จะไม่ลงทุนเช่นกัน ไม่ซื้อมาเล่นแน่นอน มันไม่คุ้มค่าเงิน และเป็นเหตุผลที่งี่เง่าที่สุดที่เคยได้ยินมา
    แทนที่จะพยายามเรียกลูกค้าด้วยคุณภาพ แต่กลับถีบหัวส่งแบบนี้ ก็เพราะแบบนี้หรือเปล่าครับคนเลยหันไปเล่นเถื่อนหมด
    เพราะมันไม่คุ้มค่าที่จะซื้อเลย ถ้ามันเป็นแบบนี้จริง ๆ อนาคตอวสานแน่ครับ เพราะชาว PC จะหันไปซื้อ FIFA กันหมด
    "ถ้า" เขาพูดจริง ๆ ไม่ใช่คุณนั่งเทียนเขียนเองอะนะ อยากเล่นภาพสวย ๆ ให้อุดหนุนของแท้เหรอ โถ อย่ามโนเถอะ
    แทนที่จะตระหนักถึง "สิทธิประโยชน์สูงสุดที่ผู้บริโภคควรจะได้รับอย่างเท่าเทียมกัน" แต่คุณกลับคิดถึงการเอาใจผู้ผลิต(มโน)
    ตรรกะช่างแปลกซะจริง ขอโทษนะครับ ผู้ผลิตสิต้อง "ง้อ" ผู้บริโภค ไม่ใช่เราไปง้อมัน ไปหาหลักการตลาดพื้นฐานมาศึกษาซะไป๊
    ปล.เด็กไทยหลายคนมีตรรกะแปลก ๆ แบบนี้เยอะนะ คิดว่าต้องก้มหน้าก้มตาซื้อของต่ำกว่ามาตรฐานเพื่อหวังน้ำบ่อหน้า ช่างไร้สาระดีจริง ๆ
    พูดได้ดีครับ มีเหตุผล

กล่าวขอบคุณ
    103
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jeditrainer อ่านกระทู้
    คุณระวังจะเจอการ์ดไม้ตายนะครับ "ทำให้ได้อย่างเขาก่อน ค่อยวิจารย์!!!!!" ๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    ของผมโน็ตบุ็คห่วย มันก็เล่นไม่ได้อยู่ดีครับ จัดแท้มาด้วย เซ็งเลย

กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 150
    ผมเห็นด้วยเหมือนคุณ merisa ผมไม่เน้นกราฟฟิก ผมเน้นความสนุกของเกมมากกว่า ผมปรับ Low เอา ไม่ซีเรียสกับภาพสวย