ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

G Dragon
    กล่าวขอบคุณ
    992
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,868

ความรักที่เริ่มจากศูนย์ถึงร้อย กับ ความรักที่เริ่มจากร้อยจนเหลือศูนย์ มีใครค่อยเป็นแบบนี้บ้าง

ไม่รู้จะเริ่มยังไงดีเอาเป็นว่าเริ่มเลยละกัน ไม่รู้ว่าท่านอื่นเคยเป็นแบบผมหรือเปล่าแต่ผมรู้สึกว่าความรักของผมและแฟนผมมันต่างกัน หรือจะเรียกได้ว่าความรักของผมมันเริ่มจาก0-100 แต่สำหรับแฟนผมมันเริ่มจาก100-0 ไม่รู้สิครับ แต่พอผมลองมองย้อนกลับไปดูมันก็เปลี่ยนไปจริงๆแหละ ต้องบอกก่อนเลยนะครับว่าก่อนที่จะมาคบกับแฟนผมนี้แฟนผมเป็นฝ่ายที่เข้ามาจีบผมก่อน เพราะตอนนั้นผมก็โสดมานาน แรกๆผมก็ไม่ได้คิดไรนะ ปกติผมเคยแต่ไปชอบไปจีบคนอื่นเค้าก่อน ตอนนี้มีหญิงมาจีบวะฮ่าๆ เอาจริงๆแรกๆผมก็ไม่คิดหรอกว่าสุดท้ายจะได้มาคบกับแฟนของผมเหมือนตอนนี้ จนตอนนั้นผมมีความคิดไว้ว่าแฟนผมมันชอบผมจริงๆหรือเปล่าวะ ก็เลยแบบทดสอบไปหลายๆอย่างเช่น ให้มันซื้อข้าวมาให้ที่หอตอนตี1ตี2 ขับรถมารับผมไปโน้นไปนี่บ้าง (เพราะตอนนั้นผมยังไม่มีรถ) เรียกได้ว่าช่วงนั้นทำให้ผมคิดถึงตอนผมจีบแฟนเก่าผมเลย (แต่ผมเป็นฝ่ายไปจีบน่ะ) ฮ่าๆ ผมเลยมาคิดว่ามันก็โอเคนิหว่า หลังจากนั้นผมก็คุยๆกับแฟนผมมาตลอดจนผมมีความคิดว่าลองมาคบคนที่รักเราบ้างดีกว่า สุดท้ายผมก็ขอเธอคบเลยครับ ฮ่าๆ ช่วงแรกๆที่คบก็อย่างที่บอกแหละครับ ดูแลผมดีมากเอาใจใส่ใจผมตลอด จนช่วงนั้นผมงี่เง่าใส่เธอบ่อยๆแต่เธอก็ง้อผมตลอดเรียกได้ว่าความรักของแฟนผมตอนนั้นผมเต็ม100เลยจริงๆครับ แต่พอคบกันมาเรื่อยๆผ่านอะไรหลายๆอย่างมาได้ เรียกได้ว่าเหมือนผมรู้สึกจริงๆครับว่าไม่ว่าจะเป็นการกระทำ คำพูดคำจา มันไม่เหมือนตอนแรกเลย ลองมาคิดถึงแล้วก็น้อยใจฮ่าๆ หรือคนที่ไปชอบเค้าก่อนมันก็อาจจะเป็นแบบนี้ทุกคนก็ได้ ล่าสุดผมทะเลาะกับแฟนมา แฟนผมเป็นฝ่ายผิดครับ มันก็บอกขอโทษไม่รู้สิก็อาจจะคิดว่าก็ถูกแล้วนิทำผิดก็ต้องขอโทษ แต่ผมคิดว่ามันดูไม่จริงใจเมื่อก่อนมั้งถ้าเป็นเมื่อก่อนก็คงขอโทษแล้วก็ง้อผมต่างๆ55 บางทีเวลาคุยกันในเฟสแล้วผมงอนงี้มันก็จะไม่ง้อเหมือนเมื่อก่อนแล้วง้อเหมือนไม่อยากคุยอะครับ หรือผมอาจจะคิดไปเองก็ได้ ก็ตามนั้นแหละครับแค่อยากมาระบายเฉยๆ ฮ่าๆ แล้วช่วงหลังๆมาแฟนผมมันเป็นฝ่ายที่ทำให้ผมเสียใจมามากๆเลยละ ทั้งแอบไคุยกับคนอื่นบ้างผมจับได้3-4รอบแล้ว แต่ก็ไม่รู้ทำไมผมก็ยังรู้สึกรักแล้วก็ยังไม่อยากเสียเธอไปไหน จนผมเคยถามแฟนผมไปว่าถ้าผมทำแบบที่เธอทำกับผมบ้างจะทำยังไง มันก็บอกว่าถ้าเป็นมันก็คงบอกเลิกผมไปแล้วละ ฮ่าๆก็แค่อยากมาระบายเฉยๆน่ะครับไม่มีไรมากหรอก

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 69
    ฝ่ายที่ Take care มันเหนื่อยนะครับผมเองก็เป็น เพิ่งทะเลาะกับแฟนไปเพราะมันหาว่าผมไม่รักมันนี่แหละ อยากจะบอกว่าไม่มีฝ่ายใดฝ่ายหนึ่งที่อยากจะต้องยอมตลอดหรอกนะครับ ถ้าพวกคุณเข้าใจพวกเราบ้าง รักกับเราไม่ใช่คิดว่าถึงยังไงพวกเราก็จะรักคุณตลอดนะครับ พวกคน Take care มันก็มีหัวใจ รู้ใจตัวเองดีว่าตัดไม่ลงหรอกแต่บางครั้งก็เหนื่อยเกินไปจนท้อ บางทีก็อยากจะเลิกแล้วเหมือนกัน

#โทษทีอารมณ์ตอนนี้ล้วนๆ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 518
    Blog Entries
    1
    ถ้าผมเปลี่ยนเมียใหม่ได้ผมเปลี่ยนไปและ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น หากผมเปลี่ยนคนนี้ได้จริงๆ สักวันผมก็ต้องเปลี่ยนใหม่ไปเรื่อยๆ ผมกลัวตัวเองครับ หลายๆอย่าง

สุดท้ายผมก็ต้องอยู่แบบนี้ ถามว่ารักเค้ามั้ยรักครับ แต่ผมรู้สึกว่าผมเหนื่อยครับกับภรรยาคนนี้ ทำอะไรไม่ค่อยเป็น

ไม่เคยเข้าสามี ไม่เคยสนใจข้าวของในบ้าน ไม่มีความเป็นระเบียบ เฮ้อ บ่นไปก็เท่านั้นเอาเค้ามาเป็นเมียแล้วนี่

ส่วนคนที่ผ่านๆ แทนที่เราจะหลอกเค้ากลับโดนเค้าหลอก 55555 เรานี่มันอ่อนจริงๆเพียงแค่อยากเอาเค้าก็หน้ามืดตามัว

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    เรื่องแบบนี้ ตอนคบกันแรกๆ ผญ.บางคนเขาให้ใจไปเลยครับมีร้อยให้ร้อย
    แต่ขึ้นอยู่กับว่าฝ่าย ผช. จะรักษาระดับได้หรือเปล่า ส่วนตัวผมนะ ผมว่า ผช.
    ก็ต้องทำตัวให้เป็นผู้ใหญ่ ให้เธอรู้สึกว่าสามารถพึ่งพาได้ เทคแคร์ดูแลสม่ำเสมอ
    มีชีวิตเป็นของตัวเอง มีเรื่องเซอไพรซ์ ผญ. บ้างเพื่อทำให้เธอสนใจอยู่เสมอ
    เดี๋ยว ผญ. เขาเบื่อวันใหนเดี๋ยวกลายเป็นของเล่นเก่าโดยไม่รู้ตัว อิอิ
    จึงเรียนมาเพื่อพิจารณาเล่นๆครับ

ชิว ชิว กับ ชี วิต...
    กล่าวขอบคุณ
    1,354
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,930
    ผมกับแฟน ตอนแรกดีไปหมดครับ แต่คบๆกันไป ทะเลาะกันแทบจะทุกวัน ทะเลาะเรื่องไม่เป็นเรื่องด้วย
    ซึ่งผมมาคิดๆดู ผมก็อยากคบกับแฟนไปนานๆ การทะเลาะกันระหว่างแฟนมันเหมือนเป็นการเอาคน2คนมาไว้ที่ทางแยก
    ถ้าตกลงเดินไปทางเดียวกัน ก็คือทะเลาะกันแล้วปรับความเข้าใจกันได้ ก็ดีไป แต่ถ้าต้องเดินแยกทางล่ะ? ก็เลิกกันไง
    ผมไม่อยากเลิก ก็ต้องมีฝ่ายใดฝ่ายหนึ่งยอม ซึ่งคนๆนั้นก็คือผมเอง บางทีผมงอล ผมโกรธ มันก็จะชวนทะเลาะโดยอัตโนมัติ
    แต่ผมก็จะยอมเอง หายงอลหายโกรธเอง ไม่งั้นเละ... เรื่องไม่สบายใจ เรื่องที่ทำให้เราอารมณ์ไม่ดี ปล่อยๆมันไปครับ เบือนหน้าหนี
    เก็บมาคิดก็มีแต่จะเสียใจ มีแต่จะเครียดซะเปล่าๆไม่มีอะไรดีเลย ยิ้มครับยิ้ม มีประโยชน์ตั้งเยอะตั้งแยะ
    Intel Core i5 3570 | Gigabyte HD 7950 OC | Kingston 8GB 1600 | Seasonic M12ii 750W

กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    แปลกแฮะ ยิ่งอายุมากขึ้นไอ้เรื่องความรงความรักนี่ ยิ่งใสใจน้อยลงเรื่อย ๆ ถามว่าถ้าจะแต่งงานจะเลือกแต่งเพราะอะไร
    ที่แน่ ๆ ไม่ใช่ความรักอย่างเดียวแน่นอน ถ้ามีแต่ความรักอย่างเดียว สักวันมันก็ต้องเหือดหายไปถ้ามันไม่ใช่คนที่คิดว่าเหมาะสม
    การแต่งงานในช่วงผู้ใหญ่จะมองเรื่องความมั่นคง ความอดทนและการเป็นพ่อหรือแม่ที่ดีของลูกมากกว่า ส่วนความรักมันก็เป็น
    แค่เศษเสี้ยวเล็ก ๆ ต่างจากมุมมองของวัยรุ่นมาก ๆ คู่ชีวิตต้องเป็นเหมือนเพื่อนสนิทที่ปรึกษากันได้ดูแลกันได้ ไม่ใช่ให้อีกฝ่าย
    ดูแลอย่างเดียว แก่ตัวไปจะเป็นอย่างไร เรื่องอย่างนี้มันต้อง Give & Take ทั้งคู่ครับไม่ใช่แค่ Give หรือ Take เพราะถ้าเป็น
    อย่างหลังคงอยู่ด้วยกันได้ไม่นานหรอก สักวันต้องมีวันหมดความอดทนกันแน่นอน ความรัก มันก็แค่อารมณ์อย่างหนึ่งของคนเรา
    ถ้าทำความเข้าใจมันและอยู่เหนือมันได้คุณก็จะเป็นอิสระครับ และสุดท้ายบอกได้เลยว่า ชายหลายใจ หญิงหลายใจ อย่าได้เสีย
    เวลากับคนพวกนี้เลยครับ มันไม่เหมาะจะเป็นพ่อของลูก แม่ของลูกหรอกครับ คนดี ๆ ในสังคมยังมีอีกมาก จะรออะไรละครับ
    เลิกแล้วไปมองหาคนดี ๆ ดีกว่าครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeditrainer : 27th December 2015 เมื่อ 18:57

ราชันชุดขาว~!!
    กล่าวขอบคุณ
    4,122
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,498
    ของตัวผมเองเป็นจากร้อยมา 0 ครับผม มัยเป็นสัจธรรม ;(
    อยู่มานานมาก มีวันวานมากมายให้คิดถึงเหลือเกิน

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    If you love something, prepare to lose it.
    It is inexorable.
    https://www.instagram.com/ez.shirt/ เสื้อยืดสวยๆคุณภาพดีครับ 199.- ลองดูก่อนได้ครับผม ผมทำเองนะ

กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    ยังไม่เคยมีแฟนเลยครับ ขาดประสบการ์ณอย่างแรง