ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Senior Inspector
    กล่าวขอบคุณ
    419
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,611

ถามเกี่ยวกับประกัน Com7 ครับ

ผมมี Power Supply Corsair AX850 แล้วมันมีปัญหาด้านการจ่ายไฟครับ มีประกัน Com7 อยู่ ว่าจะเอาไปเปลี่ยนที่ศูนย์แถวคลองตันครับ และที่ผมสงสัยคือ

1. เอา Power Supply ไปเคลมต้องเอาไปทั้งกล่องพร้อมสายไหมครับ? หรือเอาไปแค่ตัว Power Supply ที่มีวอยซ์ติดอยู่ก็พอแล้วครับ?

2. การตรวจเช็ค Power Supply ก่อนเปลี่ยนเป็นตัวใหม่ เขาเช็คอะไรบ้างครับ?

3. ปัจจุบัน AX850 (ฉลากสีทอง) ไม่ได้ทำออกมาขายแล้ว มีแต่ AX860 (ฉลากสีแดง) สามารถเคลมจาก AX850 ไปเป็น AX860 ได้ไหมครับ? แล้วต้องมีการเพิ่มเงินเท่าไหร่ครับ?
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย cpt.noppakit : 20th September 2015 เมื่อ 00:39
    You mad bro? No? Okay.. Whatever you say..

Senior Inspector
    กล่าวขอบคุณ
    419
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,611
    ขอดันกระทู้ครับ อยากรู้จริงๆ
    You mad bro? No? Okay.. Whatever you say..

ఉల్లిపాయ
    กล่าวขอบคุณ
    781
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,641
    1.เอาไปแต่ psu ได้(แต่เอาวายไปเพื่อแต่อย่าพึ่งให้น่ะ ให้เค้าถามก่อน)
    2.เช็คนานครับแต่ไม่รู้เช็คอะไร แนะนำถ่ายรูปสภาพสินค้าและอาการก่อนเคลม
    3.ได้บางทีถ้าซ้อมไม่ได้เค้าจะจะทำเรื่องคืนเงิน หรือเพิ่มเงินอัพรุ่นครับ (กรณีซ่อมได้ส่วนใหญ่ได้ของซ่อม เพราะของใหม่เลิกผลิตไปแล้ว)

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    บ้านของเสียงหัวใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,166
    ได้รับคำขอบคุณ: 171
    ผมว่าถือกล่องไปด้วยก็ดีครับ ระยะหลัง Corsair ชื่อเสียงด้าน Power Supply ไม่ค่อยดีครับ เลี่ยงได้แนะนำอย่างซื้อเลย
    จ่ายฟ้าไม่ค่อยนิ่ง เหมือนรุ่นก่อน

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    สอบถามท่าน cpt.noppakit ผมซื้อ ax850 มาช่าง มีนา ปี 2012 ผมจำประกันไม่ได้ว่า
    วันกี่ปีครับ แล้วหากเสียส่งเคลม เอาแต่แต่ psu ได้เปล่าครับ ขอบคุณครับ