ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

.:: MCR HELENA ::.
    The Walking Dead
    กล่าวขอบคุณ
    1,260
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,020

ช่วงนี้วงดนตรีนอกวงไหนกำลังดังมากๆบ้างครับ

ดังแบบว่าไปจัดคอนเสริตทั่วโลกคนดูเต็มที่จัดงานทุกประเทศบ้างครับ

::{ ส่วนผมคิดว่า Avenged Sevenfold มั้งล่าสุดมาจัดที่ไทยนี้คนเป็นหมื่นเลยมั้ง

Slipknot นี้ถ้ามาไทยช่วงนี้ผมว่าน่าจะเยอะกว่า Avenged Sevenfold แน่ๆ

กับ System of a Down ถ้าสมมุติได้มาจัดที่ไทย ผมว่าน่าจะเยอะอยู่มั้ง (ไม่แน่ใจคนไทยชอบกันเยอะปล่าว) ::}
    Facebook :: Buddy Lord

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    ผิดสูตรแล้วมั้งครับ พวก A7X Slipknot SOAD เขาสร้างฐานแฟนเพลงของเขามานานแล้ว แล้วเขาก็เลยช่วงที่พีคสุดๆ(ประมาณแบบที่คุณบอกว่าดังมากๆ)ไปแล้วละครับ

ที่เห็นคนเยอะๆก็แฟนเพลงเก่าๆทั้งนั้น(อาจจะมีใหม่บ้างก็ธรรมดา) แต่ถ้าวงที่คุณกล่าวมากับคำถามของคุณ ผมมองไม่เห็นความสอดคล้องกัน

ถ้าจะให้ผมตอบคำถามแรก วงไหนกำลังดัง ผมตอบมั่นใจเลย ผมไม่รู้ เพราะผมไม่ชอบเพลงใหม่ๆ แต่แนะนำให้ดูช่อง MTV Live เขาเอาเพลงใหม่ดังๆ ฮิตๆ เปิดเรื่อยๆ

คำถามที่สอง คอนเสิร์ตทั่วโลก คนดูเต็ม จริงๆมันก็เต็มจนล้นทุกวงแหละครับ เพราะฐานแฟนเพลงเขาก็มีในส่วนของเขา

แต่ที่คุณเห็นคนดูเยอะๆมากๆแบบเต็มทุ่ง มันไม่ใช่คอนเสิร์ตของวงเพียงวงเดียว มันเป็นเทศกาลดนตรี ที่แฟนเพลงเขาไม่ได้เข้ามาดูวงๆเดียว แต่เข้ามาดูหลายๆวงประมาณว่าเอากำไร

ปล1. ตอบในฐานะแฟนเพลง Slipknot คนหนึ่งที่เก็บทุกอัลบั้ม

ปล2. ตอบในฐานะอดีตแฟนเพลง A7X คนหนึ่งที่เคยฟัง A7X จนวงพีคมากๆก็เลยเลิกฟังไป (ผมไม่ค่อยสมัยนิยมเท่าไหร่)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nakiann123 : 21st September 2015 เมื่อ 00:12

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Nobody but "you"
    กล่าวขอบคุณ
    881
    ได้รับคำขอบคุณ: 309

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

愛してるよ.
    <:::::::::: Bangkok,Thailand ::::::::::>
    กล่าวขอบคุณ
    493
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,392
    One Ok Rock / Against the current รู้แค่เนี้ยอ่ะครับ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    ไอ้ที่ว่าดังจนทัวร์รอบโลก ถ้าเป็นตอนนี้วงร็อคน่ะไม่มี อันนี้หมายถึงเกิดใหม่ๆเมื่อไม่กี่เดือนแล้วก็ดังระเบิดจนทัวร์รอบโลกเลย ดูเหมือนว่าตอนนี้ทั้งโลกกำลังสนุกสนานอยู่กับดนตรีกึ่งๆ electro-funk มากกว่าพวกวงดนตรีที่เล่นเครื่องดนตรีน่ะนะ
    รอวันโดนแบน

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 140
    ฟังแต่เพลงประกอบซีรี่ Hormone อย่างเดียวครับช่วงนี้

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: