ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    117
    ได้รับคำขอบคุณ: 283

Rosetta Stone V3.4.7 เรียนหลากหลายภาษาได้ในโปรแกรมเดียว [One2Up]

**อัพเดท 21/09/15 เพิ่ม French แล้วนะครับ**
    **อัพเดท 23/09/15 เพิ่ม Chinese แล้วนะครับ**
    **อัพเดท 24/09/15 เพิ่ม Spanish [Spain] แล้วนะครับ**
    **อัพเดท 25/09/15 เพิ่ม German แล้วนะครับ**
    **อัพเดท 26/09/15 เพิ่ม Spanish [Latin America] แล้วนะครับ**
    **อัพเดท 27/09/15 เพิ่ม Korean แล้วนะครับ**
    **อัพเดท 01/10/15 เพิ่ม Russian แล้วนะครับ**

Rosetta Stone V3.4.7

Rosetta Stone ใช้หลักวิธี DYNAMIC IMMERSION ในการสอน

Dynamic Immersion - เป็นการเรียนผ่านทางจิตใต้สำนึกและสัญชาติญาณ เป็นหลัก โดยโปรแกรม Rosetta Stone เป็น หลักสูตรการ เรียนภาษา ที่พัฒนาขึ้นมาโดยศึกษากลไกลการทำงานของสมองของมนุษย์ทั่วไป ว่าจะต้องมีการรับข้อมูลหนึ่งๆ ซ้ำๆกันเป็นเวลานานติดต่อกันอย่างน้อย.......ชั่วโมง สมองของเราจึงสามารถเปลี่ยนกลไกการบันทึกข้อมูลไปเก็บไว้ในส่วน จิตใต้สำนึกได้ ซึ่งตรงส่วนนี้เองจะทำให้เราสามารถใช้ ภาษาอังกฤษ ทั้งการ ฟัง พูด อ่าน เขียน ได้อย่างอัตโนมัติโดยไม่ต้องคิดเป็นภาษาไทย เราจึงพูดได้คล่องขึ้นนั่นเอง โดยโปรแกรมจะแสดงรูปที่ได้ผ่านการคัดเลือกจากผู้เชี่ยวชาญด้าน ภาษามาแล้วเป็นอย่างดี โปรแกรมจะสอนคุณผ่านข้อความ รูปและเสียงจากเจ้าของภาษาที่ได้ยิน ตัวคุณเองก็จะนำเอาความรู้ และความคุ้นเคยที่มีอยู่แล้วผสานเข้ากับความเข้าใจโดยสัญชาตญาณในความหมาย ของแต่ละรูป และสุดท้าย คุณจะสามารถเก่งภาษาได้โดยสัญชาติญาณ เหมือนเจ้าของภาษาเอง ด้วยกระบวนการเหล่านี้ คุณจึงไม่จำเป็นต้องอาศัยการท่องจำหรือการแปลแต่อย่างใด !!!

System requirements

- Windows 2000 or later
    - Mac OS 10.4 or later
    - 512 MB RAM
    - 1 GHz or faster processor speed
    - 600 MB free hard-drive space (per level)
    - 16-bit sound card
    - 800 x 600 display resolution (1024 x 768 recommended)
    - Speech recognition feature requires a USB headset microphon

How To Install

1. แตกไฟล์ "S40_Rosetta Stone Application v3.4.7.rar"
    2. รันไฟล์ "Rosetta Stone 3.4.7.exe" แล้วลงตามปกติ
    3. เปิดโฟลเดอร์ Patch
    4. นำไฟล์ "RosettaStoneVersion3.exe" ไปวางทับไว้ที่เราลงโปรแกรม (X:\Program Files\Rosetta Stone\Rosetta Stone Version 3)

**ห้ามทำการอัพเดทกับทางเวปเด็ดขาด**

วิธีเพิ่มภาษาในโปรแกรม Rosetta Stone

1. ทำการแตกไฟล์ภาษาที่โหลดมา จะได้ไฟล์ดังภาพ แล้วทำการ Mount Image ไฟล์ที่ผม Highlight ด้วยโปรแกรม Demon Tool หรือ PowerISO นะครับ

2. เปิดโปรแกรม Rosetta Stone ขึ้นมานะครับ ถ้ามันไม่มีเด้งให้ Add Languages ก็ให้คลิกตามภาพเลยครับ

3. คลิกตามภาพเลยครับ

4. จากนั้นคลิก Continue เลยครับ

5. จากนั้นก็รอสักพักครับ ถ้ามันขึ้นว่าไม่เจอภาษา ให้กลับไปที่ขั้นตอน 1 ใหม่นะครับ

6. ถ้ามันค้นเจอภาษาที่เรา Mount Image ไว้เจอ ก็จะขึ้นดังภาพครับ พอเลือกภาษาเสร็จ ก็กด Install เลยครับ

7. แล้วก็รอจนกว่าจะ Install ภาษาเสร็จนะครับ

8. เมื่อเสร็จเเล้วจะขึ้นดังภาพนะครับ ถ้าหากว่าอยากลงภาษาอีกก็กด Add ละทำเหมือนเดิมครับ หรือถ้าพอแล้วก็กด Continue

9. ถ้าลงเสร็จแล้วมันขึ้นให้อัพเดทก็กดยกเลิกอัพเดทนะครับ เสร็จแล้วครับสำหรับการเพิ่มภาษา

Interface ภายในโปรแกรมนะครับ

1. มีให้สร้าง User ครับ

2. อันนี้จะเป็นคอร์สนะครับ มีให้เลือกหลากหลายคอร์สครับ จะเลือกแบบเต็ม หรือจะโฟกัสแค่บางส่วนที่เราต้องการก็ได้ครับ

3. ส่วนอันนี้จะเป็นภาษาที่เราลงแล้วนะครับ พร้อมกับเลเวลที่เราลงไป

4. นี้ก็เป็นบทเรียนต่างๆนะครับ มีหลากหลาย เช่น Pronunciation, Grammar, Reading, Writing, Vocabulary etc.

5. ละก็ประมาณนี้ครับ แต่พาร์ทจะแตกต่างกันไป อาจมีให้พูดในบางพาร์ท ต้องเตรียมไมโครโฟนไว้ด้วยนะครับ

โอเคครับ คร่าวๆก็มีแค่นี้นะครับโปรแกรม Rosetta Stone แล้วก็ตอนนี้ภาษาที่ผมอัพโหลดอาจมีไม่ครบนะครับ แต่ผมจะค่อยๆอัพให้เรื่อยๆ รีเควสมาได้นะครับ แล้วผมจะอัพโหลดให้ต่อจากอันล่าสุดเลย

Rosetta Stone V3.4.7

Password

English [British]

Part 1

Part 2

Password

English [American]

Part 1

Part 2

Part 3

Password

Japanese

Part 1

Part 2

Password

French

Part 1

Part 2

Part 3

Password

Chinese

Part 1

Part 2

Password

Spanish [Spain]

Part 1

Part 2

Part 3

Password

German

Part 1

Part 2

Part 3

Password

Spanish [Latin America]

Part 1

Part 2

Part 3

Part 4

Password

Korean

Part 1

Part 2

Password

Russi

Part 1

Part 2

Password

PS. ถ้ามีไฟล์ไหนเสียหรือโดนลบ แจ้งได้เลยนะครับ ผมจะทำการอัพไฟล์ใหม่ให้
    แล้วก็ถ้าใช้ได้อย่าลืมกลับมายืนยันด้วยนะครับ
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Suradet40 : 1st October 2015 เมื่อ 23:13

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ภาษา JAP กับ Eng America โหลเไม่ได้ครับ

พอกด Skip ad เเล้วมีข้อความนี้ขึ้นมาครับ

Page not found
    SwiftCDN: Page not found

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    117
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ k99lovely อ่านกระทู้
    ภาษา JAP กับ Eng America โหลเไม่ได้ครับ

พอกด Skip ad เเล้วมีข้อความนี้ขึ้นมาครับ

Page not found
    SwiftCDN: Page not found
    น่าจะโดนทาง One2Up ลบไปอ่ะครับ
    ตอนนี้ผมกำลังอัพใหม่อยู่อ่ะครับ รอหน่อยเน้อ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Suradet40 อ่านกระทู้
    น่าจะโดนทาง One2Up ลบไปอ่ะครับ
    ตอนนี้ผมกำลังอัพใหม่อยู่อ่ะครับ รอหน่อยเน้อ
    รับทราบครับ รอๆๆ

ขอบคุณครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ขอบคุณมากๆครับ ตามหาโปรแกรมนี้มานานแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    117
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ k99lovely อ่านกระทู้
    รับทราบครับ รอๆๆ

ขอบคุณครับ
    ผมเเก้ไขไฟล์ที่เสียให้แล้วนะครับ ^_^
    ถ้าพบเจออีกก็เเจ้งมาได้นะครับ

กล่าวขอบคุณ
    214
    ได้รับคำขอบคุณ: 317
    เออเรอแอฟฟิเคชัน ครับผมลง crack แล้วก็เป็นเหมือนเดิม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย maruchik0 : 24th September 2015 เมื่อ 21:30

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    136
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    มี ภาษา เยอรมัน ไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    117
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Auth อ่านกระทู้
    ขอบคุณมากๆครับ ตามหาโปรแกรมนี้มานานแล้ว
    ขอบคุณที่มาโหลดเช่นกันครับบบ

กล่าวขอบคุณ
    117
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ maruchik0 อ่านกระทู้
    กำลังรอ Eng America อยู่น่ะครับจะได้หัดๆพูดมั้งเคยใช่เมื่อนานมาแล้วมีคนมาอัพดีใจจริงๆจะได้ให้ลูกฝึกพูดด้วย
    ตอนนี้อัพให้แล้วนะครับ
    ฝึกตั้งแต่เด็กดีนะครับจะได้ซึมซับไวๆ

กล่าวขอบคุณ
    117
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ drive23 อ่านกระทู้
    มีครับ เดี๋ยวผมอัพให้
    รอหน่อยนะครับ ^^

กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    117
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Nanrigter อ่านกระทู้
    ขอบคุณครับ
    ครับผมมม ^^

กล่าวขอบคุณ
    117
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ drive23 อ่านกระทู้
    ผมอัพภาษาเยอรมันให้แล้วนะครับ

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 308
    ดีมักๆเลยครับ ลองแล้ว ขอบพระคุณมากๆเลยครับ จขกท

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Silent
    กล่าวขอบคุณ
    3,430
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,882
    กลับมาอีกแล้ว หวัดดีฮะ

กล่าวขอบคุณ
    117
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ cicero อ่านกระทู้
    ดีมักๆเลยครับ ลองแล้ว ขอบพระคุณมากๆเลยครับ จขกท
    ยินดีครับผมมม ^^

กล่าวขอบคุณ
    117
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ultimatezpro อ่านกระทู้
    กลับมาอีกแล้ว หวัดดีฮะ
    สวัสดีครับบบ ^^
    เพิ่งจะมีเวลาจริงๆอ่ะครับ เลยกลับมา 5555

กล่าวขอบคุณ
    301
    ได้รับคำขอบคุณ: 225
    โปรแกรมนี้ มันไม่มีเวอร์ที่ใหม่กว่านี้แล้วใช่ไหมครับหนิ

กล่าวขอบคุณ
    117
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ joeysarut อ่านกระทู้
    โปรแกรมนี้ มันไม่มีเวอร์ที่ใหม่กว่านี้แล้วใช่ไหมครับหนิ
    มีอยู่ครับ แต่ว่าเวอร์ชั่นนี้มันหาง่ายแล้วมันก็ดูโอเคดี ไม่ค่อยซับซ้อน ผมเลยเอาตัวนี้มาอ่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ขอโทษนะครับ ผมโหลดไฟล์ภาษาฝรั่งเศสมาครบทั้ง 3 ไฟล์แล้วแต่ตอนแตกไฟล์มารวมกันเหมือนมันยังขาดอยู่อะครับผม ไม่สามารถแตกไฟล์ได้มันถามหาไฟล์ที่เหลือครับ

ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ตอนนี้ผมหา Rosetta v.5 ล่าสุดมาได้ครับ แต่ติดตรงที่ ไฟล์ภาษาเป็นไฟล์ rsd ซึ่งผมหาวิธีลงไม่ได้ ยังไงช่วยกันหน่อยครับใครพอมีวิธี เข้าลิงค์นี้ครับมี url ให้โหลดครบทุกไฟล์ http://binbox.io/Eizpv#wxEXRSPR

わたしは ももたろうです。
    หน้าคอมพิวเตอร์ =w=
    กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 276
    แต่ละภาษามีกี่เลเวลครับ? พอดีสนใจ เยอรมัน รัสเซีย ญี่ปุ่น กะจะให้จบเลยครับ 555

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ idinsorsee อ่านกระทู้
    ตอนนี้ผมหา Rosetta v.5 ล่าสุดมาได้ครับ แต่ติดตรงที่ ไฟล์ภาษาเป็นไฟล์ rsd ซึ่งผมหาวิธีลงไม่ได้ ยังไงช่วยกันหน่อยครับใครพอมีวิธี เข้าลิงค์นี้ครับมี url ให้โหลดครบทุกไฟล์ http://binbox.io/Eizpv#wxEXRSPR
    อืมมม ลอง Mount .rsd ดูหรือยังครับ เห็นเขาบอกว่ามัน Mount ได้นะ?
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย lastcall : 7th October 2015 เมื่อ 16:47

We're scalpel, not a sword. Nobody has to be a hero.

กล่าวขอบคุณ
    0
    ผมพยายามหาวิธี mount แล้ว แต่ทำไม่ได้เลยครับ T T เครียดมา 2 วัน พยายามลง ทำยังไงก็ไม่ได้ครับ

わたしは ももたろうです。
    หน้าคอมพิวเตอร์ =w=
    กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 276
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ idinsorsee อ่านกระทู้
    ผมพยายามหาวิธี mount แล้ว แต่ทำไม่ได้เลยครับ T T เครียดมา 2 วัน พยายามลง ทำยังไงก็ไม่ได้ครับ

ผมเจอวิธีแล้วครับ ปิดโปรแกรมก่อนแล้วไปที่ ProgramsData\Rosetta Stone ถ้าไม่เจอ TOTALe โฟรเดอร์ ให้ไปที่ Language Training แล้วไปที่ AutoInstall แล้วใส่ไฟล์ .rsd เข้าไปไว้ในนั้นเลยครับ แล้วเปิดโปรแกรมขึ้นมามันจะลงภาษาให้อัตโนมัติเลยครับ

ขอให้สนุกกับการเรียนครับ ^^

ปล. จขกทททท มาเปลี่ยนเวอร์ชั่นกันเถอะ 55555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย lastcall : 7th October 2015 เมื่อ 20:06

We're scalpel, not a sword. Nobody has to be a hero.

Tags for this Thread