ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    521
    ได้รับคำขอบคุณ: 167

Angry ขอระบายหน่อยครับ

ก็ไม่เข้าใจน่ะครับว่าทำไมครูสมัยนี้ชอบสั่งการบ้านตอนจะใกล้สอบ การบ้านกองเป็นภูเขา ไหนจะวิชาอื่นอีก แล้วผมจะเอาเวลาในไปอ่านน่ะครบนิ เฮ้ออ ประเทศไทย

ปล.แค่อยากระบายเฉยๆน่ะครับ เพื่อนๆคนไหนเป็นเหมือนผมมั้งครับ 55

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    อยากระบายหรอครับ?? เชิญเลย เลือกเอา จะเอาสีไหน แต่กระดาษหาเอาเองนะ อิอิ

[IMG][/IMG]

อย่าซีเรียสครับ ตอนทำงานเจอหนักกว่านี้อีกนะ จะบอกให้ ผมนี้โดนประจำเรื่องเนี้ย สั่งงานเยอะๆตอนใกล้วันหยุดยาว

ถ้าทำไม่เสร็จต้องมาทำโอวันหยุด ผมงี้โคตรเซ็ง 5555
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Hello!!
    กล่าวขอบคุณ
    8,476
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,728
    อันนี้ก็ระบายได้เหมือนกันครับ

สำหรับผมผมว่างานไม่เยอะเท่าไหร่นะ แต่อาจารย์เรื่องมากมากกว่า แก้แล้วแก้อีก 555

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,247
    จัดไปปปปปปปป

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

โมเอะ แลนด์
    กล่าวขอบคุณ
    655
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,887
    ถ้าครูทรมานเราแบบนี้นะ ทีหลังคุณอ่านหนังสือเสียตั้งแต่ล่วงหน้าเลยครับ แนะนำให้อ่านช่วงปิดเทอมจะดีมาก ไม่ต้องรอให้ถึงวันเปิดเทอมหรือใกล้สอบ

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบร็อคเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    541
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,160
    เอาเวลามาตั้งกระทู้ไปอ่านไงครับบ //หลบTEEN แปป 55

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    มาไม่ทันคอมโบ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ผมพึ่งเรียน 4ปี จบ ตอนนี้เป็น นศ.ฝึกสอน เคมี เอาง่ายๆเลยครับ การศึกษาประเทศไทย****เดี๋ยวนี้เน้น ประเมินนู้นนี้นั้น ไหนจะงานราชงานหลวง ทำให้การสอนจาก 100% เหลือ เพียง 40 % แล้วไอ่พวกหัวกระทิ อยู่สูงมากเพื่อเขาผลักดันให้เป็นหน้าเป็นตาของโรง ไอ่พวกท้ายห้องความรู้ใช่ว่าจะไม่สู้พวกนั้นแต่ไม่ให้ความสำคัญ แล้วประเด็นที่ให้การบ้านเยอะเนื่องจาก(ผมจะพูดกับโรงโซนอีสารน่ะครับ ในเมืองผมไม่แน่ใจว่าระบบเป็นอย่างไร) อย่างที่กล่าวข้างต้น โดยการประเมินเนี้ยแหละทั้งตำแหน่งในภาครัฐ เป็นเหมือนกันหมด ทำให้การสอนลดลงอย่างที่เคยเป็นมาในสมัยก่อนโน้นๆๆๆๆๆ สมัยพ่อแม่เรานั่งจดนั่งท่อง สมัยนี้จะเปลี่ยนแปลงระบบการศึกษาผมว่ายากเนื่องจากครู วัย 45-55 ปี ยังอยู่เหมือนทางที่มันดีอยู่แล้วแต่เป็นทางแคบจะขยายก็ลำบากเนื่องจากพื้นที่ไม่พอหรือจะไถ่ทิ้งก็ไม่ได้ ถ้าการศึกษาไทยจะพัฒนา ควรเน้นผู้เรียนเป็นสำคัญพวกคุณคงเคยได้ยิน แต่เราเอาระบบนี้มาใช้ซักประมาณ 6-7 ปีได้แล้วมั้ง แต่ไม่ได้ช่วยอะไรขึ้นมาเลย ผมเขียนแผนการสอนก็เช่นกัน เขียนลงไปอะไรดีๆ อะไรที่สร้างสรรห์แต่ไม่ได้ทำซักอย่าง สอนเหมือนเดิม ผมสอนได้หนึ่งเทอมเต็ม บอกเลยครับสอนไม่ทัน จับโน้นใส่นี้ ระบบวุ่นวาย make ยันเกรด บางท่านอาจารย์ สอนบ้างไม่สอนบ้างสั่งแต่งาน เพื่อเข้าระบบประเมิน เหมือนเดิม เลยต้องเร่ง รีบเพื่อในการตรวจสอบ หาคะแนน ให้เกรด "เห้ยชิบห...ยแป่บเดียวจะปิดเทอม เด็กยังไม่มีคะแนนเลย" เด็กๆ ก่อนสอบทำอันี้มานะ อย่าลืมหล่ะ!!!!!!
    (ผมขอเทิดทูนครูดีๆ สอนเก่งๆ ผมก็พบเจอมามากมายหลายท่าน)ผมไม่โทษไปทั้งหมดน่ะครับ สิ่งดีๆมันก็มี แต่มันติดที่สังคม

บอกไว้ครับทำใจอย่างเช่นหลายเม้น อ่านมาก่อนดีที่สุด จะแก้อะไรในตอนนี้มันยากมากระบบราชการประเทศไทยผมบอกเลยว่าห่วยแตก คนที่พัฒนาการเรียนการสอนก็ดีมาโดยตลอดแต่เอามาใช้ในตอนนี้ไม่ได้ ผมชอบระบบโรงเรียนเอกชนมากกว่าในประสบการณ์ กราบขอโทษที่ใช้คำไม่สุภาพ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย lxGxl : 24th September 2015 เมื่อ 21:58

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    521
    ได้รับคำขอบคุณ: 167
    มียาระบายอีกไหมละครับ แหม่ 555 ขอบคุณสำหรับทุกๆเม้นครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Cagoman : 25th September 2015 เมื่อ 06:22