ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6

ประเทศไทยจะโดนคุมเครือข่ายแล้วครับ ร่วมด้วนช่วยกัน โต้ระบบ getway internet

https://www.change.org/p/thai-govt-%...fb_ref=Default

ไม่งั้นโดนแบบเกาหลีเหนือแน่ครับ

คือละเมิดสิทธิประชาชน ส่วนตัว ทาง อินเตอร์เน็ต

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    ถ้าเค้าจะทำสะอย่าง เราทำอะไรไม่ได้หรอกครับ

ผมไม่มีอะไรจะพูด ทั้งเศร้า ทั้งโมโห ทั้งเกลียดชัง..
    มันมีอะไรมากกว่านี้มากๆ หลายเรื่องมากๆ
    https://www.instagram.com/ez.shirt/ เสื้อยืดสวยๆคุณภาพดีครับ 199.- ลองดูก่อนได้ครับผม ผมทำเองนะ

Mary Elizabeth Winstead
    กล่าวขอบคุณ
    368
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    น่าเบื่อมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก โอ้ยจะอะไรนักหนา
    เน็ตเราก็เป็นคนจ่ายเงินเอง ยังจะมาทำอะไรแบบนี้อีกเหรอ โอ้ยตายๆๆๆๆ แย่

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    2
    เมื่อไหร่มันจะออกไป ไหนสัญญาว่าจะออกปีนี้ ไอ้ลูกหมาเอ้ย

Double Dodge`
    กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 774
    เรามาถึงจุดตกต่ำขนาดนี้ได้ยังไง เรากำลังถอยหลัง หรือ เดินหน้ากันแน่

Hank Williams
    กล่าวขอบคุณ
    18,706
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,004
    ตัวบ้าอะ

ผมก็ไม่อยากให้ใช้ระบบนี้ มาสอดส่องสิทธิส่วนตัวได้ไง คนเรามันก็ต้องมีเรื่องแบบนี้กันทุกคนอยู่แล้วไม่ช้าก็เร็ว มันเป็นเรื่องปกติ

ไร้สาระสุดๆ

กล่าวขอบคุณ
    91
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    เป้าหมายหลักของ Single Internet Gateway คือ เพื่อปกป้อง "สถาบัน" นั่นแหละ
    แต่ถามหน่อยเถิด เห็นประชาชนเป็นตัวอะไร ปกครองด้วยการสร้างความกลัว ระวังจะเหมือนยุคกิโยตินของฝรั่งเศษนะครับ
    ปล. บอกไว้เลย แนะนำให้ตัดชุดรอ เพราะจะได้ใส่สีนี้ไปอีกเป็นปี

ไม่ได้มีเวลาขนาดนั้น
    กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 545
    บอร์ดเรามีสมาชิกแสนกว่าคน หักร่างอวตารไปสักครึ่งก็เหลือ 5 หมื่น ร่วมกันลงชื่อคนละจึก 2 จึก ครับ

ปล. ดันๆ
    I Love You Enough.....
    to Kill you.

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138

ปิดหน้าแป๊บ (CTOS)

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    จริงๆนะคับ เอาเข้าจริงๆ ถ้าพี่แกจัดมาตรา44สั่งเดินหน้า นโยบายต่อไปยังไงก็ไม่รอดอยู่ดี เอาไงได้คนคิดมันไร้สมอง ไม่คำนึงถึงผลกระทบที่จะตามมาเลย อันนี้ไม่นับเรื่องสิทธิมนุษยชนเลยนะ แค่เรื่องความปลอดภัยของผู้ใช้งานอินเตอร์เน็ต กับ เรื่องการแออัดของgateก็หนักพอหละ

สู้ต่อไปคับเพื่อเว็ปโป้

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    มันแค่อยากแดกงบส่วนที่เหลือมั้ง

คาดเดาจาก HDD 8 แสนแล้ว

คงอิ่มหนำกันถ้วนหน้า เหอะๆ

รัฐบาลห่วยแตก

กล่าวขอบคุณ
    163
    6
    48000 คนแล้วครับ ขอสัก 1000000 ไปเลยครับ 50000 มันน้อยไป นี่แค่ 2 วัน ปาไป 50000 แล้ว #ช่วยๆกันแชร์ออกโลกออนไลน์ตามเว็บบอดร์กันเยอะๆ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    Single Internet Gateway สำหรับผมแล้วผมเฉยๆนะ เพราะว่าผมไม่ค่อยได้เสียกับเรื่องนี้ จะดูอะไรในเครื่องของผมก็ดูเถอะถ้าช่วยให้ประเทศชาติมั่นคง ผมรักประเทศมากกว่ารักfacebook นะ

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    เพื่อความ(รู้สึก)มั่นคง มั่งคั่ง และยั่งยืน

บ่นมากเดี๋ยวโดนยัดข้อหาไม่รักชาตินะเออออออ

กล่าวขอบคุณ
    39
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    1
    เฉยๆ -_- เพราะไม่ได้ทำอะไรเกี่ยวกับ internet เยอะแยะอยู่แล้ว

คนที่ ออกตัวนี้ น่าจะทำธุระกิจใต้ดินจะ ออกมาดิ้นๆกัน.. เชื่อซิ.. สายดำเดินมาก่อน แต่เลิกแล้ว.. 5555
    GTX1080ti

ไม่ได้มีเวลาขนาดนั้น
    กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 545
    มันไม่ได้กระทบกับคุณก็จริง แต่มันกระทบกับประเทศ ความเชื่อมั่นของบริษัทต่างชาติที่มาทำธุรกิจในไทยจะลดลง เพราะเขาทำผ่านอินเตอร์เน็ต และข้อมูลของเขาถูกแอบดูโดยรัฐบาลอยู่ตลอด ไม่ว่าจะบัญชีการเงิน ข้อมูลลูกค้า ขอมูลองค์กร รัฐจะการันตีได้อย่างไรว่าไม่มีการแอบดูข้อมูลนั้น หรือว่ามีคนในแอบดักขโมยข้อมูลไป มีมาตรการการคัดเลือกคนมาคุมแบบไหน แล้วเวลา Gateway ล่ม เออคุณไม่เล่นเว็ปนอก คุณไม่เสียหาย แต่บริษัทที่ทำธรุกิจการเงินระหว่างประเทศจะเสียหาย จะขาดความเชื่อมั่นจากนักลงทุน เงินเข้าประเทศน้อยลง สูญเสียรายได้ ประเทศเสียหาย

ปากก็บอกว่ารักชาติ คิดให้กว้างๆหน่อย คิดให้มันเลยรั้วบ้านตัวเองสักนิดนึง
    I Love You Enough.....
    to Kill you.

กล่าวขอบคุณ
    163
    6
    ผมอยากให้ทุกคนคิดนอกกรอบคิดเรื่องระบบสื่อสารอินเตอร์เน็ตโดยรวมภายในประเทศไทยบ้างน่ะครับ

ไม่ใช่ไม่รุ้เรื่อง อยุ่แต่ในกะลา ผมไม่เดือดร้อน ผมไม่เกี่ยว ผมเล่น facebook เล่น line ผมไม่สนใจ

ผมขอให้คุณเข้าไปอ่านบทความ ผุ้ก่อตั้ง โต้ ระบบ get way รวมถึง ประชาชนโลก โซเลี่ยล ให้เข้าใจก่อนว่ามันคืออะไร

ซึ่งมันเกี่ยวข้องกับระบบ อินเตอร์เน็ตของไทย และ การใช้งานในไทย รวมถึง สิทธิส่วนบุคคล และ เรื่องส่วนตัว ต่างๆ ไม่ใช่แค่ นักธุรกิจ ทำงาน ผ่าน อินเตอร์เน็ต น่ะครับ

ไม่ใช่ เป็น เด็กๆวันๆเอาแต่เรียนหนังสือกับบ้านมา เที่ยว นั่งเล่นเกม!!!!!!เล่น โชเซียล โดยไม่รุ้ข่าวสารเหตุการณ์อะไรในประเทศเลย แบบ นี้ แย่!!!!!ครับ

( ใครมีความคิดหรือไม่มีหรือไม่ใส่ใจ หรือ เห็นเป็นเรื่องการเมือง แบบนี้ ล่ะนะ ประเทศถึงไม่พัฒนา )

https://www.facebook.com/ripmilla
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ONE OK ROCK : 25th September 2015 เมื่อ 16:05

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    มันกลัวเรื่องความมั่นคง สถาบัน , แต่ถ้ามันทำจิงๆ ประเทศมันจะไม่มั่นคงแน่นอน ทำไมมันชอบทำอะไรย้อนหลัง single gateway นี่คือประเทศเราถอยหลังกลับไปก่อนปี2539 อีก

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    เอาที่สบายใจเถอะครับ ตอนนี้คนเรามีอยู่ 3 พวกครับ 1. เสรีนิยม 2.สังคมนิยม 3. พอเพียงนิยม พวกคุณหน้าจะรู้ตัวนะครับว่าอยู่กลุ่มไหน

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ macza999 อ่านกระทู้
    Single Internet Gateway สำหรับผมแล้วผมเฉยๆนะ เพราะว่าผมไม่ค่อยได้เสียกับเรื่องนี้ จะดูอะไรในเครื่องของผมก็ดูเถอะถ้าช่วยให้ประเทศชาติมั่นคง ผมรักประเทศมากกว่ารักfacebook นะ
    รักประเทศ ก๊ากก รักประเทศแต่ไม่รู้อะไรเลย อยากจะอ้วก

คิดว่าถ้าไอ้นี่ติดตั้งเสร็จ ประเทศมันจะก้าวหน้าหรือถอยหลัง****ชช ตอบ!!!!!

ตอนนี้ค่าเงินดิ่งอ่อนตัวลงเรื่อยๆ แถมมีข่าวแบบนี้อีกทำให้พวกบริษัทเอกชนเขาไม่อยากจะมาลงทุน และที่สำคัญ มันจะทำให้ธนาคารในประเทศไทยหมดความน่าเชื่อถือ!!!! คิดต่อสิ ถ้าธนาคารหมดความน่าเชื่อถืออะไรจะเกิดขึ้นต่อบ้าง

มันไม่ใช่แค่ facebook อะไรทั้งนั้น แต่มันมีผลกระทบต่อเศรษกิจประเทศด้วย

และไม่ต้องอ้างจีนนะ ศักยภาพมันต่างกัน

โอเคนะคุณ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oQLollipopBoyQo อ่านกระทู้
    เฉยๆ -_- เพราะไม่ได้ทำอะไรเกี่ยวกับ internet เยอะแยะอยู่แล้ว

คนที่ ออกตัวนี้ น่าจะทำธุระกิจใต้ดินจะ ออกมาดิ้นๆกัน.. เชื่อซิ.. สายดำเดินมาก่อน แต่เลิกแล้ว.. 5555
    มีผลกระทบแน่นอนไม่ใช่เฉพาะทางเน็ต**** และไม่ใช่แค่พวกสายมืดด้วย พวกสายธุรกิจโดนกันหมดครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ macza999 อ่านกระทู้
    เอาที่สบายใจเถอะครับ ตอนนี้คนเรามีอยู่ 3 พวกครับ 1. เสรีนิยม 2.สังคมนิยม 3. พอเพียงนิยม พวกคุณหน้าจะรู้ตัวนะครับว่าอยู่กลุ่มไหน
    ไม่ต้องมาอ่้างนั่นอ้างนี่ ถ้าอ่านหนังสือเกิน 8 บรรทัดหัดเข้าไปอ่านในเว็บบ้างมันจะตายใหม

หรือถ้ายังไม่ยอมจะเอากะลาครอบหัวต่อไป ก็เชิญ แนะนำให้ไปพักที่เกาหลีเหนือก่อนซักปีนะ จะได้ปรับตัวถูก

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    625
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    ใจเย็สๆครับพี่น้อง สมัยนี้ข้อมูลมันเยอะลองหาดูหลายๆแหล่งข่าวครับ อันนี้ รมต.ICT ให้สัมภาษณ์เดอะ เนชั่นวันนี้เลย ลองเข้าไปอ่านดูครับ
    ปล. ผมหาบทสัมภาษณ์นี้เป็นภาษาไทยไม่เจอ ใครมีช่วยเอามาลงหน่อยนะครับ จะได้ไม่เข้าใจผิดกันไปใหญ่
    http://www.nationmultimedia.com/busi...-30269485.html

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    ict บอกตามความสมัครใจของผู้ให้บริการ และไม่เกี่ยวกับความมั่นคงเลยจริงๆ เชื่อสินะนะนะนะ

ถ้าลดต้นทุนได้จริงคงมีบางค่ายรีบโดดงับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย BoonTew : 25th September 2015 เมื่อ 18:51

กล่าวขอบคุณ
    722
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Angelas อ่านกระทู้
    ใจเย็สๆครับพี่น้อง สมัยนี้ข้อมูลมันเยอะลองหาดูหลายๆแหล่งข่าวครับ อันนี้ รมต.ICT ให้สัมภาษณ์เดอะ เนชั่นวันนี้เลย ลองเข้าไปอ่านดูครับ
    ปล. ผมหาบทสัมภาษณ์นี้เป็นภาษาไทยไม่เจอ ใครมีช่วยเอามาลงหน่อยนะครับ จะได้ไม่เข้าใจผิดกันไปใหญ่
    http://www.nationmultimedia.com/busi...-30269485.html
    ให้กลูเกิ้ลแปลครับ
    วัตถุประสงค์ของต่างประเทศคิดริเริ่มอินเทอร์เน็ตเกตเวย์เดียวไม่ได้ที่จะเพิ่มความปลอดภัยแห่งชาติ แต่เพื่อช่วยให้ธุรกิจอินเทอร์เน็ตลดค่าใช้จ่ายด้วยการแบ่งปันเป็นประตูเดียวสารสนเทศและการสื่อสารรัฐมนตรีว่าการกระทรวงเทคโนโลยี Uttama Savanayana กล่าวเมื่อวานนี้

Uttama กล่าวว่าความคิดริเริ่มที่ถูกสำรวจโดยกระทรวงร่วมกับองค์กรอื่น ๆ และผู้มีส่วนได้เสีย

เขาไม่ได้กระทำเพื่อระยะเวลาเมื่อข้อเสนอจะถูกส่งไปยังคณะรัฐมนตรีเพื่อพิจารณา แต่เขากล่าวว่ากระทรวงไม่ได้รีบร้อนที่จะได้รับมันเสร็จมันจำเป็นต้องได้รับการพิจารณาอย่างรอบคอบ

ประชาชนจำเป็นที่จะเข้าใจว่าเป็นประตูเดียวที่จะช่วยให้ธุรกิจอินเทอร์เน็ตเงินเขากล่าวว่าเพราะพวกเขาจะไม่ได้มีการลงทุนในประตูของตัวเอง

Uttama เสริมว่าประตูเดียวที่ยังคงอยู่ในขั้นตอนการอภิปราย

เขากล่าวว่าธุรกิจจะไม่ถูกบังคับให้ใช้ประตูเดียว

"มันเป็นสิ่งที่จะต้องทำบนพื้นฐานอาสาสมัครเมื่อเราพัฒนาโครงสร้างพื้นฐาน. มันไม่ได้ที่จะบังคับให้พวกเขา. ที่เป็นไปไม่ได้" Uttama กล่าวว่า

เขาบอกว่าสิ้นเดือนกันยายนเส้นตายนายกรัฐมนตรีประยุทธ์จันทร์โอชาได้จินตนาการสำหรับโครงการที่กระทรวงไอซีทีเพื่อรายงานความคืบหน้าของโครงการและไม่ได้กำหนดเส้นตายสำหรับการเสร็จสิ้น

เขากล่าวว่าเสรีภาพของประชาชนและสิทธิที่มีความสำคัญและกระทรวงได้ตระหนักถึงว่า

แนวคิดประตูเดียวของไทยจะไม่ได้อยู่บนพื้นฐานของแนวคิดที่ขัดแย้งจากประเทศอื่นเขายืนยัน
    CPU i7 4790 SSD 120 RAM 16 MSI GTX 960

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    1
    คือไอ้ที่ ICT ออกมาชี้แจงเนี่ย ผมว่าหลายๆคนก็ได้ฟังกันแล้วละครับ เป็นข่าวหลายช่องอยู่ ประเด็นใหญ่ๆมีสองประเด็นเท่านั้น คือ

1. ไม่อยากให้เรียกว่า single gateway ให้เรียกว่า Hub
    2. มี single gateway จะทำให้ธุรกิจไทยเฟื่องฟู ต่างชาติอยากมาลงทุน

คิดว่าสองประเด็นนี้มันน่าเห็นด้วยมั้ยละครับ 1.นี่ยังพอว่า อ่ะ กลัวชื่อเดียวกับจีน หลีเหนือ เดี๋ยวไม่สบายใจ งั้นเปลี่ยนชื่อซะเลย ท่านว่างั้น ยอมเรียกตามท่านก็ได้ครับ แผล่บๆ
    แต่ข้อ 2.นี่ฮาเลยนะครับ single gateway มันไม่มีทางเพิ่มการลงทุนได้อยู่แล้วครับ ตรงข้ามเลยด้วย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Neotridagger : 25th September 2015 เมื่อ 19:25

กล่าวขอบคุณ
    605
    ได้รับคำขอบคุณ: 116
    คิดเล่นๆ ถ้าsingle gateway มีการซื้อขายหุ้นผ่านอินเตอร์เน็ต วันนั้นกำลังจะปิดตลาดหุ้นต่างชาติคิดจะซื้อหุ้น ปั้ง เน็ตประเทศล่มตู้มม 10 นาทีกู้เน็ตมาได้ แต่ตลาดหุ้นปิดแล้ว

คิดดูเม็ดเงินจะไหลเข้ามาก็เข้ามาไม่ได้ เสียหายหลายแสน แค่คิดเล่นๆ ผิดพลาดอะไรขออภัยด้วยครับ ส่วนเรื่องช่วยให้รู้ข่าวสารและเข้าถึง เกี่ยวกับพพวกทำไม่ดี ก็ช่วยได้เยอะ แต่กับระบบเศรษกิจนี้สิน่าเป็นห่วง