ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560

รีวิว Wii U และเกม Super Mario Maker โดยผมเองครับ

มาอีกแล้วครับ 5555 จากผมคนบ้าเกมคนนึง วันนี้สดๆร้อนๆกับ Wii U เพิ่งไปถอยมา เหนื่อยจริงๆ

เอาล่ะมาเริ่มเลยละกัน

[IMG][/IMG]

ด้านหน้ากล่องเป็นรูปตัว U ดูแปลกตาดี ครับ สภาพกล่องภายนอกแข็งแรงดี ใช้ได้

[IMG][/IMG]

ด้านหลังกล่องมีตัวการ์ตูน Mario ครับ สีสันสวยงาม

[IMG][/IMG]

เนื่องจากเป็นชุด Bundle Mario 3D ชุดนี้เลยแถมเกม Super Mario 3D World กับ Nintendo Land แบบติดตั้งมาให้ในเครื่องเสร็จเลย

[IMG][/IMG]

แกะกล่องออกมาก็เป็นอย่างที่เห็นครับ กล่องมีสองชั้น

[IMG][/IMG]

ทีเด็ดคือเกมนี้ครับ Super Mario Maker ที่ผมซื้อเครื่อง Wii U มาก็เพราะเกมนี้แหละ กล่องเกมทำดูดี มีกล่องกระดาษชั้นนอกด้วย สวยงามดูมีราคา

สมกับราคาแผ่นละ 2200 บาท

[IMG][/IMG]

หลังกล่องก็ทำสวยงามเช่นกัน ดูแล้วน่าเล่นจริงๆ

[IMG][/IMG]

แกะกล่องกระดาษออก พบกล่องพลาสติกข้างใน กล่องสีแดงสีสันสวยงาม พร้อมหนังสือภาพการ์ตูนมาริโอ สีสวยทั้งเล่ม

[IMG][/IMG]

[IMG][/IMG]

[IMG][/IMG]

[IMG][/IMG]

กล่องซีลด้วยพลาสติก ใหม่เอี่ยมจริงๆ นานแค่ไหนแล้วนะที่ผมไม่ได้ซื้อแผ่นแท้.... เอาล่ะ มาเปิดดูข้างในกัน

[IMG][/IMG]

ข้างในกล่องมีแผ่นเกม และแผ่นกระดาษ 3-4 ใบ

[IMG][/IMG]

เปรียบเทียบกล่องเกม Wii U กับกล่องเกม PS4 กล่องของ Wii U จะยาวกว่าหน่อยนึง แต่กล่องของ PS4 ใช้วัสดุดีกว่า

ทีนี้มาดูอุปกรณ์ในกล่องกันบ้างว่ามีอะไรให้เราบ้าง

[IMG][/IMG]

อย่างแรกคือ Adaptor ครับ ของ Wii U ทำ Adaptor ได้ใหญ่จริงๆ จะใหญ่ไปไหน = =

[IMG][/IMG]

ที่ชาร์ตจอย Wii U ผมค่อยข้างเงิบเล็กน้อยว่าทำไมมันไม่ทำที่ชาร์ตจอยแบบเสียบผ่าน USB เข้ากับตัวเครื่องแบบ PS4 นะ สะดวกกว่าอีก

นี่ทำที่ชาร์ตจอยแบบเสียบปลั๊กแยกต่างหากเลย แปลกดีเหมือนกัน

[IMG][/IMG]

คู่มือการใช้งานนิดหน่อย

[IMG][/IMG]

แถม sensor bar , สาย HDMI มาด้วย ครบเครื่องเลย

ทีนี้เรามาลองเปรียบเทียบขนาดเครื่อง Wii U กับ Wii รุ่นเก่า ว่าต่างกันแค่ไหน

[IMG][/IMG]

รูปด้านซ้ายเป็น Wii รุ่นแรก ด้านขวาเป็น Wii U นะครับ จะเห็นว่าขนาดความกว้าง ความหนา ของตัวเครื่องจะเท่ากับรุ่นแรก

แต่ตัวเครื่อง Wii U จะยาวกว่า ตามรูป

[IMG][/IMG]

เปรียบเทียบด้านหน้าเครื่อง มีความคล้ายคลึงกับ Wii รุ่นแรกมาก

[IMG][/IMG]

ด้านหลังมีช่อง USB และ HDMI ตามปกติ

[IMG][/IMG]

ที่ผมชอบมากๆคือ ''จอย'' ครับ จอยของ Wii U นี้ออกแบบได้สวยงาม ดูหรูหรา ดีครับ แถมมีหน้าจอทัชสกรีน พร้อมปากกา

จอยใหม่เอียม glossy มากมาย

[IMG][/IMG]

เปรียบเทียบจอย Wii U กับ PS4 พบว่าจอย Wii U ใหญ่กว่ามากครับ แต่กลับน้ำหนักเบา กดปุ่มถนัด ไม่ติดขัดแต่อย่างใด

ในที่สุดผมก็ถอย console มาเป็นเครื่องที่ 6 ในบ้านผมแล้ว ดีใจกับตัวเอง PS2 , PS3 , PS4 , XBOX360 , Wii , Wii U

รูป Wii U และเหล่าผองเพื่อน

[IMG][/IMG]

จองที่ไว้ก่อน ขอตัวไปอาบน้ำ กินข้าวก่อน เดี๋ยวจะกลับมาจะเทส Super Mario Maker ให้ดูครับ ว่ามันจะเจ๋งแค่ไหน

ปล. XBOX360 ขาวอยู่เครื่องเดียว ที่เหลือดำหมด - -''
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    6,632
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    เอามาให้ดูทำไมครับเนี่ย อิจฉา !!!
    ตายในสนามรบเป็นศพของทหาร

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ซื้อเพราะ Super Mario Maker เกมเดียวนี้แหละครับ ฝันอยากสร้างเกมมาริโอ มาตั้งแต่เด็กแล้ว สร้างด่านอะไรแบบนี้ แต่ไม่รู้จะทำยังไง

ปู้นินทำให้ฝันของผมเป็นจริง ขอบคุณ nintendo
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    รีวิวละเอียดดีจังครับ เยี่ยมมมมม เห็นแล้วอยากได้เลยยย

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    186
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,624
    ผมก็หา Mario เล่นได้นะ ฮ่าๆๆ

ปล. อิฉาฝุดๆๆๆ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ขาดแค่ XBOX ONE เครื่องเดียวก็ครบแล้ว แต่ผมคงไม่ซื้อแล้วอ่ะ ไม่มีเกมน่าสนใจ ส่วนใหญ่ก็ลง PC หมด

โดนส่วนตัวคิดว่า Wii U ยังดีกว่า XBOX ONE ซะอีกนะ

แต่ปัญหาตอนนี้คือ ผมจะหาเวลาเล่นยังไงหมดเนี้ย = =' ส่วนใหญ่ก็ทำงานๆๆๆ

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    รีวิวเกมใน Wii U หน่อยครับ พวกมาริโอ้ บาโย 2 บลาๆ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,381
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zaraki Kempaji อ่านกระทู้
    รีวิวเกมใน Wii U หน่อยครับ พวกมาริโอ้ บาโย 2 บลาๆ

กำลังยกทีวีมาเลยครับ ของเต็มบ้าน รกมาก

ผมยังไม่ได้ซื้อแผ่น บาโย 2 เลย พอดีมีงบมาแค่นั้น แผ่น Wii U ก็แพงเอาเรื่องเหมือนกัน

แต่ Mario Maker นี้น่าสนใจและขายดีมากๆ แค่เกมนี้ออกมาผมว่าก็น่าจะช่วยยอดขาย Wii U ได้พอสมควรล่ะ

กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ห้องรกมาก กว่าจะจัดเสร็จ พรุ่งนี้จัดต่ออีก ยังไม่ได้ลองเล่นเลย สงสัยต้องเป็นพรุ่งนี้ ผมหยุดอีก 3 วันครับ กว่าจะเปิดทำงาน เล่นได้สบายๆ

ว่าแต่ลองเอาเครื่อง Wii รุ่นแรกมาดูเห็นตรา ATI บนเครื่องด้วย หรือว่า Wii มันใช้การ์ดจอ ATI หว่า?? เพิ่งสังเกตเห็นนะเนี่ย

[IMG][/IMG]

กล่าวขอบคุณ
    824
    ได้รับคำขอบคุณ: 439
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sattawat1979 อ่านกระทู้
    ขาดแค่ XBOX ONE เครื่องเดียวก็ครบแล้ว แต่ผมคงไม่ซื้อแล้วอ่ะ ไม่มีเกมน่าสนใจ ส่วนใหญ่ก็ลง PC หมด

โดนส่วนตัวคิดว่า Wii U ยังดีกว่า XBOX ONE ซะอีกนะ

แต่ปัญหาตอนนี้คือ ผมจะหาเวลาเล่นยังไงหมดเนี้ย = =' ส่วนใหญ่ก็ทำงานๆๆๆ
    ใช่ครับคุณพี่พูดถูก XBOX ONE ไม่มีเกมน่าสนใจ ตอนเเรกๆมีเกมdead rising 3 exclusive เเต่พอลง pc

ลาก่อนXBOX ONE 555 เเต่Nintendo NX กำลังจะออกเเล้วนะครับ ปีนานรึเปล่าก็ไม่รู้รอดูครับ

ก่อนไปลืมบอกครับเกมนี้มันมากๆครับเล่นกับเพื่อนๆ 4 คนครับ wii u party ลองหาซื้อมาเล่นกับเพื่อนดูนะครับ4คน

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ezbird : 27th September 2015 เมื่อ 23:26
    /\AMD FX 8350 oc 5.00ghz /\corsair h100i\ /GIGABYTE990FXA-UD7/\ GTX 780 SLI/\SILVERSTONE Gold1200w /\ vengeance 16 gb ssd corsair gt 120 gb

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,381
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ezbird อ่านกระทู้
    ใช่ครับคุณพี่พูดถูก XBOX ONE ไม่มีเกมน่าสนใจ ตอนเเรกๆมีเกมdead rising 3 exclusive เเต่พอลง pc

ลาก่อนXBOX ONE 555 เเต่Nintendo NX กำลังจะออกเเล้วนะครับ ปีนานรึเปล่าก็ไม่รู้รอดูครับ

ได้ยินข่าวเหมือนกันครับ สำหรับ Nintendo NX

แต่อย่าลอยแพ Wii U เลยนะ ขอร้องล่ะ เพิ่งซื้อมาวันนี้เอง ขอเกมมาลงให้ Wii U เยอะๆกว่านี้หน่อย

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,381
    เฮ้อ ได้มีเวลาเปิดเกมเล่นซักทีครับ งานยุ่งซะจริงๆ - -*

เริ่มที่เกมแรกก่อนเลยแล้วกัน Super Mario 3D World ตัวนี้เป็นเกมที่แถมมากับตัวเครื่องนะครับ

เค้าว่ากันว่าเป็นมาริโอภาคที่ดีที่สุดเท่าที่เคยทำมา ต้องลองซักหน่อยแล้ว

[IMG][/IMG]

เตรียมอุปกรณ์ให้พร้อม ทีวีตัวโหด Sony 40HX855 กับเครื่อง Wii U (ขออภัย ห้องรกไปซักนิด)

[IMG][/IMG]

เปิดเกมจากจอยได้เหมือนกับ Wii รุ่นแรก สัมผัสแรกหลังจากเปิดเครื่องครั้งแรกที่บ้าน ภาพที่จอยสวยสดใส มาพร้อมกับเสียงฟรุ้งฟริ้ง ดีจริงๆ

แต่ยอมรับว่าถ้าใครไม่เคยเล่นมาก่อนจะรู้สึกแปลกๆแน่นอน เพราะจอยมันใหญ่มาก แต่จับได้ถนัดมือดี ตัวผมเองยังไม่ค่อยชินเท่าไหร่

[IMG][/IMG]

มาที่ฉากเริ่มเกมเลย ก็คล้ายๆกับภาคก่อน มี มาริโอ หลุย เจ้าหญิง บลาๆๆๆ มุกเดิมๆ แต่ภาคนี้กราฟฟิกสวยกว่าภาคก่อนๆมาก

ในที่สุดก็ได้เล่นมาริโอแบบ HD ซักที

[IMG][/IMG]

เจ้าคุปปะ คู่ปรับตลอดกาล โผล่มาก่อเรื่องอะไรอีกแล้ว - -'' จะสังเกตว่าตัวละครมีรายละเอียดดีขึ้น คมชัดขึ้น

[IMG][/IMG]

เข้ามาที่เกมเลย ตัวเกมเป็นแบบเดินได้อิสระแบบ 3D ยังคงรักษาเอกลักษณ์มาริโอไว้เช่นเดิม กระโดด โหม่ง เก็บเหรียญ กินเห็ด

แต่กราฟฟิกอยู่ในรูปแบบ HD แล้ว พื้นหญ้าเขียวขจี สวยงาม น่าวิ่งเล่นจริงๆ ^ ^

แต่..... ทันใดนั้นก็จอยดับครับ 55555 แบตหมด ลืมไปว่าซื้อกลับมาบ้านให้เสียบปลั๊กชาร์ตจอยไว้ก่อน ขอตัวชาร์ตจอยก่อนนะครับ เด๋วมารีวิวกันต่อ ^ ^''

[IMG][/IMG]

ดังนั้นใครที่ซื้อ Wii U มาใหม่ๆ อย่าเพิ่งเล่นนะครับ ให้เสียบปลั๊กชาร์ตจอยไว้ก่อน เพราะเดิมๆตอนซื้อมา แบตมันมีอยู่น้อยมาก เล่นแปบเดียวก็หมด
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sattawat1979 : 2nd October 2015 เมื่อ 21:57

กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ชาร์ตจอยเต็มละ ถือว่าขาร์ตค่อนข้างเร็วนะครับ ใช้เวลาไม่นานเลย มารีวิวต่อกันเลย

[IMG][/IMG]

[IMG][/IMG]

[IMG][/IMG]

จากที่เล่นๆมา 3-4 ด่านนะครับ พบว่าฉากในเกมสีสันสดใสสวยงาม แล้วเสียงดนตรีก็เพราะอีกต่างหาก สร้างความเพลินเพลินในการเล่นดีจริงๆ

ดูจากกราฟฟิกผมว่า สวยกว่า XBOX360 เล็กน้อยนะครับ แต่ยังไม่ถึงกับเท่า PS4 แต่สำหรับคนที่เคยเล่นมาริโอตั้งแต่ภาคแรกๆมา พอได้เจอกราฟฟิกระดับนี้

ก็ถือว่าพอใจมากๆแล้วล่ะครับ ที่ดียิ่งกว่านั้นคือความสนุกครับ ผมเล่นไป 10 นาที วางจอยไม่ลงกันเลยทีเดียว สนุกมากๆ สมกับเป็นมาริโอภาคที่ดีที่สุดจริงๆ

เล่นแปบเดียวก็ติดเลย ว่างั้น 555555 ผมให้ 10/10 เลยละกัน เยี่ยม

[IMG][/IMG]

[IMG][/IMG]

ฉากขี่แมวน้ำ นี่ก็ดีครับ กราฟฟิกสวยดี ชอบมากๆ

จบไปแบบเร็วๆนะครับ สำหรับรีวิว Super Mario 3D World

[IMG][/IMG]

ต่อไปก็เกมสามัญประจำเครื่อง Wii U ที่ต้องมีคือ Nintendo Land นั่นเอง

[IMG][/IMG]

[IMG][/IMG]

[IMG][/IMG]

ตัวเกมนี้จะเน้นเรื่องการโชว์ลูกเล่นของจอยซะมากกว่า กราฟฟิกพอใช้ได้ บางเกมทำเอาผมอึ้งเหมือนกัน ไม่นึกว่ามันจะทำได้ขนาดนี้ มีติดเครื่องเอาไว้ก็ดี ไว้เล่นฆ่าเวลาได้

คร่าวๆก็แล้วกันนะครับ เกมมันไม่มีอะไรมาก

ต่อไปจะรีวิว Super Mario Maker ก็แล้วกันครับ รอเกมนี้มานานแล้ว ขอใส่แผ่นแปบ เดี๋ยวมาใหม่

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6
    ผมคิดว่าท่าน คงทำงานหนักมาก บริษัท หรือป่าวครับ

แบบว่า ทำงาน วันนึงกับมามาก็นอนเลย มีเวลาไม่ถึง 2-3ชม

ทำงานไม่มีวันหยุด ไม่มีเวลาสังสรรค์ไปเที่ยว ไปนั่นนี่ เลยหรือป่าว

ผมเห็นหลายคนมีเงินซื้อของนั่นของนี่เหมือนจะสบายได้เสพความสุข

แต่จริงๆเหมือนซื้อมาดองไว้หาเวลาเล่นไม่ได้ต้องทำแต่งาน!!!!

เพราะญาติพี่ผมก็เป็น1ในนั้นครับซื้อเครื่องเกมอัพคอมใหม่ให้ลูกเค้าๆก็ตั้งใจเรียนน่ะครับแต่เค้าทำงานไม่มีวันหยุดเลย

วันนึงทำงาน 10ชม... ทำงานประมานพนักงานออฟฟิตครับ บริษัท ได้เงินต่อเดือน 40000บาท แต่มีเงินซื้อเกมอัพคอมให้ลูกเค้าทีเป็น10000ๆหมื่นๆ

ผมยังคิดอยุ่เลยว่า เรียนจบมหาลัยแล้วชีวิตผมคงจะลำบากขึ้น PS4 คงจะไม่ได้เล่นแน่แท้เพราะทำงาน!!!!!!!! อีก 2ปี คิดแล้วเศร้าครับ ชีวิตวัยทำงาน สบายน้อยลง!!!

ผมไม่อิจฉาคุณเลยน่ะครับคงทำงานเหนื่อยมากกว่าจะได้ของแต่ล่ะอย่างมาเพิ่มความสุขตัวเองต้องแลกมากับความลำบากแบบสุดๆกว่าจะมีเครื่องเกมมาขนาดนี้

งานที่ทำมันคงไม่ได้สบายๆแน่ๆ ต้องมีกุมขมับหัวเครียด แทบ จะกิน ยา นอนหลับมั่งล่ะ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ONE OK ROCK : 4th October 2015 เมื่อ 00:58

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,381
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ONE OK ROCK อ่านกระทู้
    ผมคิดว่าท่าน คงทำงานหนักมาก บริษัท หรือป่าวครับ

แบบว่า ทำงาน วันนึงกับมามาก็นอนเลย มีเวลาไม่ถึง 2-3ชม

ทำงานไม่มีวันหยุด ไม่มีเวลาสังสรรค์ไปเที่ยว ไปนั่นนี่ เลยหรือป่าว

ผมเห็นหลายคนมีเงินซื้อของนั่นของนี่เหมือนจะสบายได้เสพความสุข

แต่จริงๆเหมือนซื้อมาดองไว้หาเวลาเล่นไม่ได้ต้องทำแต่งาน!!!!

เพราะญาติพี่ผมก็เป็น1ในนั้นครับซื้อเครื่องเกมอัพคอมใหม่ให้ลูกเค้าๆก็ตั้งใจเรียนน่ะครับแต่เค้าทำงานไม่มีวันหยุดเลย

วันนึงทำงาน 10ชม... ทำงานประมานพนักงานออฟฟิตครับ บริษัท ได้เงินต่อเดือน 40000บาท แต่มีเงินซื้อเกมอัพคอมให้ลูกเค้าทีเป็น10000ๆหมื่นๆ

ผมยังคิดอยุ่เลยว่า เรียนจบมหาลัยแล้วชีวิตผมคงจะลำบากขึ้น PS4 คงจะไม่ได้เล่นแน่แท้เพราะทำงาน!!!!!!!! อีก 2ปี คิดแล้วเศร้าครับ ชีวิตวัยทำงาน สบายน้อยลง!!!

ผมไม่อิจฉาคุณเลยน่ะครับคงทำงานเหนื่อยมากกว่าจะได้ของแต่ล่ะอย่างมาเพิ่มความสุขตัวเองต้องแลกมากับความลำบากแบบสุดๆกว่าจะมีเครื่องเกมมาขนาดนี้

งานที่ทำมันคงไม่ได้สบายๆแน่ๆ ต้องมีกุมขมับหัวเครียด แทบ จะกิน ยา นอนหลับมั่งล่ะ

ใช่ครับ ผมทำงานค่อนข้างหนัก วันนึงๆทำงานเฉลี่ย 10-12 ชั่วโมงต่อวัน ก็เหนื่อยอยู่นะ

เวลาเล่นเกมก็คงเป็นแค่ เสาร์-อาทิตย์ วันธรรมดาแทบจะไม่ได้แตะจอยเลย ยังไม่รู้ว่าตัวเองจะเล่นเกมที่มีอยู่ได้หมดรึป่าว ชาตินี้ เยอะจริงๆ

แต่ผมก็หวังว่าซักวันนึง ผมคงจะมีเวลาว่างกับเค้าบ้าง ได้เล่นเกมและทำสิ่งที่ตัวเองอยากทำซักที

อย่างที่คุณว่าแหละครับ ชีวิตการทำงานมันต่างจากเรียนเยอะ ชีวิตวัยเรียนยังของเงินพ่อแม่ได้ แต่พอทำงานแล้วอยากได้อะไรต้องซื้อเองหมดทุกอย่างเลย

ไหนจะเรื่องกิน เรื่องอยู่อีก แถมตอนเข้างานใหม่ๆเงินเดือนยังน้อย อยากได้อะไรก็ต้องเก็บเงินซื้อ บางครั้งก็ต้องใช้บัตรเครดิตรูด เป็นหนี้เป็นสิน

กว่าจะได้อะไรมาแต่ละอย่าง มันเหนื่อยครับ

เมื่อก่อนสมัยยังรุ่นๆอยุ่ ผมทำงานเหนื่อยๆ เครียดๆ จะมักจะชวนเพื่อนไปกิน ไปเที่ยว เงินหมดไปวันๆนึงไม่ได้อะไรเลย เที่ยวผู้หญิง ลงอ่าง อาทิตย์ละครั้ง

จนแทบจะครบทุกเบอร์ในตู้อยู่ละ บ้ามากๆเลยตอนนั้น เหมือนเอาเงินไปทิ้งน้ำเปล่า เสียดาย ผมเลยเลิกการกิน การเที่ยว ทุกอย่าง นั่งเล่นเกมอยู่บ้านดีกว่า

ซื้อเกมมาเราก็ได้เล่น จะเล่นตอนไหนก็ได้ เล่นกี่ครั้งก็ได้ ดีกว่าเอาเงินไปเที่ยวผู้หญิงเหมือนแต่ก่อน แค่อารมณ์ชั่ววูบ เสียเงินไปเป็นพันๆ T T

ตอนนี้กำลังปรับเปลี่ยนชีวิตตัวเองอยู่ ว่าจะเลือกทำอาชีพใหม่ รายได้ไม่ต้องมากมายอะไร แต่ขอให้มีเวลาอยู่กับตัวเองและครอบครัวมากขึ้น ทำแล้วสบายใจก็พอละ

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    กำลังหา wiiu มาเล่นอีกรอบ ขายทิ้งไปหลายปีแล้ว ตอนนั้นเกมออกน้อยมาก ตอนนี้รอ xenoblade อย่างเดียว

wiiu ผมว่าเป็นเครื่องเกมที่คุ้มนะ เอาไปแปลงเล่น wii ได้ด้วย เกมสนุกๆเพียบ

เมื่อก่อนผมบ้าเก็บเครื่องเกม-เก็บแผ่นมาก เล่นมันทุกเครื่องจนวันนึงมันรู้สึกอิ่มตัว ไม่ค่อยสนใจเรื่องพวกนี้แล้ว เกมกองเต็มห้องไม่ได้แตะเลย

สุดท้ายก็เล่นๆ ขายๆ เลิกเก็บ ตอน ps4 ออกก็เห่อได้แป๊บเดียว ตอนนี้แทบไม่ได้แตะ ที่เล่นได้ยาวจริงๆคือ 3ds ทำงานกลับมาเอนหลังนอนเล่นสบายๆ

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,381
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BoonTew อ่านกระทู้
    กำลังหา wiiu มาเล่นอีกรอบ ขายทิ้งไปหลายปีแล้ว ตอนนั้นเกมออกน้อยมาก ตอนนี้รอ xenoblade อย่างเดียว

wiiu ผมว่าเป็นเครื่องเกมที่คุ้มนะ เอาไปแปลงเล่น wii ได้ด้วย เกมสนุกๆเพียบ

เมื่อก่อนผมบ้าเก็บเครื่องเกม-เก็บแผ่นมาก เล่นมันทุกเครื่องจนวันนึงมันรู้สึกอิ่มตัว ไม่ค่อยสนใจเรื่องพวกนี้แล้ว เกมกองเต็มห้องไม่ได้แตะเลย

สุดท้ายก็เล่นๆ ขายๆ เลิกเก็บ ตอน ps4 ออกก็เห่อได้แป๊บเดียว ตอนนี้แทบไม่ได้แตะ ที่เล่นได้ยาวจริงๆคือ 3ds ทำงานกลับมาเอนหลังนอนเล่นสบายๆ

Wii U ผมว่ามันมีลูกเล่นแปลกๆเยอะดี ส่วนตัวคิดว่าซื้อมาแล้วคุ้ม ใช้จอย Wii รุ่นแรกมาเล่นได้ด้วย เรื่องกราฟฟิกผมก็ว่าสวยนะ

ตอนนี้สนใจ 3DS อยู่พอดี อยากได้มาก แต่เอาไว้ก่อนดีกว่า ช่วงนี้ใช้เงินเยอะไปละ ^ ^''

加藤 恵 ~Katō Megumi~
    อาศัยอยู่กับ Kato
    กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 448
    1
    พอ XO มีเกม Ex ออกมา มันจะเป็นอะไรที่ฮิตมาก แต่ตอนนี้ทาง MS รอปล่อยของทีเดียว คงจะเอาให้ sony เงิบแน่ๆ 55
    Road to Trophy Hunter

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ประชาอุทิศ ทุ่งครุ
    กล่าวขอบคุณ
    1,931
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    1
    ผมอยากเล่น Monster Hunter อะครับ

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,381
    กลับมาแล้วครับ งานเยอะจริงๆ นับวันจะหาเวลาเล่นเกมยากขึ้นทุกทีๆ

เริ่มเลยละกันครับ สำหรับ Super Mario Maker นะครับ ผมจะค่อยๆรีวิวตามเท่าที่เวลามีละกันนะครับ

[IMG][/IMG]

เปิดกล่องกัน กลิ่นใหม่ยังติดอยู่เลย

[IMG][/IMG]

แผ่นใหม่กิ๊ก ว่ากันว่ามันคือแผ่นบลูเรย์นะ อันนี้ผมก็ไม่ค่อยแน่ใจเท่าไหร่

[IMG][/IMG]

ลากจอทีวีมากลางบ้านเลย

[IMG][/IMG]

ใส่แผ่นเข้าไปมีการ update และ install ด้วย ใช้เวลาประมาณ 5 นาที

[IMG][/IMG]

พอเปิดเกมเล่น ก็เห็นมาริโอยืนตระหง่านอยู่กลางจอเลยครับ ภาพ HD สีสดใส ในที่สุด มาริโอก็เข้าสู่ยุค HD แบบเต็มตัวซักที

[IMG][/IMG]

เริ่มเกมมาถึงก็ไม่พูดพร่ำทำเพลง มาให้ผมเล่นเกมเลย - -'' งงๆแฮะ เริ่มเกมแบบงงๆ แต่กราฟฟิกผมว่าทำได้น่าสนใจ

คือนำเอาเกมมาริโอยุคแรกๆมาอยู่บนจอ full HD ได้แบบไม่แตกเลย ภาพคมชัดมากมายจริงๆ

[IMG][/IMG]

พอเล่นๆถึงรู้ว่า มันให้เราเล่นผ่านด่านไปเรื่อยๆ โดยใช้ item ที่มีเพื่อสร้างเกม พอผ่านด่านมันก็จะปลดล็อก item ใหม่ๆมาให้ใช้

อ๋อ มันเป็นอย่างนี้นี่เอง กว่าจะเข้าใจ = ='

[IMG][/IMG]

พอผ่านด่านแล้วก็จะมี item ใหม่ๆ มาให้แบบนี้

[IMG][/IMG]

เราสร้างเกมได้โดยผ่านจอยแพดกับปากกา ลากแล้วจิ้มๆ สร้างฉากเกมได้ง่ายๆเลย และ item เยอะมากๆ ผมยังรู้ไม่หมดทุกอันเลย ต้องใช้เวลาศึกษาอีกซักพัก

รีวิวคร่าวๆ เท่านี้ก่อน เดี๋ยวมาเพิ่มเติมอีกครับ เวลาผมน้อย

จากที่ลองเล่นมาประมาณครึ่งชั่วโมง พบว่า เกมนี้ค่อนข้างต่างจากเกมทั่วไปมาก เพราะมันเป็น ''เกมสร้างเกม'' ดังนั้นรายละเอียดมันจึงเยอะมาก

ผมคงต้องใช้เวลากับมันอีกซักพัก ถึงจะสร้างด่านเจ๋งๆออกมาได้

แล้วพบกันใหม่ครับ

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: