ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 24

Question Iphone6 ดึงเน็ต..???

คือตอนนี้ใช้ internet 3bb 15mb (ปล่อย wifi ในห้อง)

ตอนที่ใช้คอม + เครื่องแอนดรอย [Oppo find7] เล่นเน็ตก็ลื่นไหลปกตินะครับ

แต่พอแฟนเปลี่ยนมาเล่น iphone6 พอต่อ wifi ปุ๊บมันก็เหมือนเน็ตจะถูกดึงไปเลยอะแบบของคอมก็ใช้ไม่ได้ แล้วของ iphone ก็ใช้ไม่ได้เหมือนกัน

อาการของมันคือ จะหน่วงมาก กดเข้าเวบก้โหลดนะ แต่เข้าไม่ได้ มือถือ line มีการแจ้งเตือนแต่เข้าไปดูไม่ได้

คือตอนแรกก็ไม่คิดว่าเปนที่ตัว iphone นะ แต่ลองให้แฟนปิดการเชื่อมต่อ wifi เนตก็กลับมาใช้ได้ปกติเลย แล้วพอบอกให้ลองเปิดอีกที มันก็กลับมาหน่วงเหมือนเดิม

แต่อาการนี้มันไม่ได้เป็นบ่อยอะ จะเป็นแค่บางช่วง

คือมีใครพอจะรู้มั้ยว่ามันเป็นที่อะไรอะ?? ตอนนี้ งง มากเลย โทรถาม call center + เคยให้ช่างมาดู (แต่ตอนนั้นยังไม่ทันคิดถึงว่าสาเหตุมาจาก iphone)

-/l\-'' กราบขอบพระคุณไว้ล่วงหน้า..

กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 213
    ลงชื่อรอรับความรู้ด้วยคน

กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 271
    ไม่ไช่ว่าเครื่องมัน อัพเดต ios หรือ อัพเดต แอพอยู่หรอครับ
    <<< อย่า สงสาร คนตายเลย สงสาร คนอยู่เถาะ โดยเฉพาะอย่างยิ่ง คน ที่อยู่โดยปราศจาก ความรัก >>>

กล่าวขอบคุณ
    25
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wanloveea อ่านกระทู้
    ไม่ไช่ว่าเครื่องมัน อัพเดต ios หรือ อัพเดต แอพอยู่หรอครับ
    เท่าที่หยิบมาเช็คดูก็ไม่มีนะ '-'

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    อ่ะ ดึงยังไงอ่าครับ

กล่าวขอบคุณ
    25
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ caka39 อ่านกระทู้
    อ่ะ ดึงยังไงอ่าครับ
    อย่างที่บอกไปอ่ะ คือเปนแค่บางครั้งนะ พอเอา iphone ต่อ wifi ปุ๊บเนตมันก็จะ down ลงไปเลย (แต่ตอนที่ net down โทรหา call center เค้าก็บอกว่า สัญญาณปกติ) ทีนี้เลยให้ลองยกเลิกการเชื่อมต่อ wifi ของ iphone เน็ตก็กลับมาใช้ได้ ลื่นไหล พอต่อใหม่ก็ down อีก แต่พอปล่อยไปสักพัก ก็ต่อเล่นได้ปกติ ก็เลย งงๆ ว่าช่วงเวลานั้นมันมีอะไร โหลดอยู่มั้ย แต่ก็ไม่เหนมี ลองค้นใน google เค้าก็บอกว่าอาจะเปนจาก icloud แต่เครื่องนี้ก็ไม่ได้ sign in icloud ไว้นะ -w-;;

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 227
    ผมเคยเห็นใน youtube iphone มันจะดึง wifi ได้ดีกว่ารุ่นอื่นนะเปิด speed test วัดพร้อมกันกัน iphone เน็ตวิ่งเร็วกว่ารุ่นอื่นมากมันอาจเป็นไปได้นะ

Just a L!ttle Girl :\
    กล่าวขอบคุณ
    3,932
    ได้รับคำขอบคุณ: 337
    ไม่รู้.. แต่รู้สึกเหมือนกัน iphone ของตัวเองนี่แหล่ะ เปิด wifi ปุ๊บ Dota นี่ไม่ต้องเล่นเลย ขนาดไม่ได้โหลดอะไร