ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    506
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,590

เป็นความผิดของคนสร้างเกม ถ้า VR ทำให้คุณเวียนหัว, Valve กล่าว

เป็นความผิดของคนสร้างเกม ถ้า VR ทำให้คุณเวียนหัว, Valve กล่าว

ผู้ใช้อย่างเราก็คงมีความกังวลว่าเจ้าอุปกรณ์มองโลกเสมือนจริงหรือ VR จะทำให้เราเวียนหัวหรืออาการอื่นๆหลังจากเล่นมันรึเปล่า แล้วเราควรโทษใครระหว่างคนสร้าง VR หรือนักพัฒนาเกม ซึ่ง Valve ได้ตอบให้เราแล้วว่าเป็นความผิดของนักพัฒนาเกมล้วนๆครับ ตามบทสัมภาษณ์ของ คุณ Chet Faliszek จาก Valve ใน http://www.gamesindustry.biz/article...ck-is-bullshit

Chet Faliszek ได้ให้ความเห็นว่าถ้า VR มันทำให้คุณป่วยหรืออะไรก็ตาม มันไม่ใช่ความผิดของเทคโนโลยี มันเป็นความผิดของนักพัฒนาเกมที่สร้างโลกเสมือนจริงออกมาไม่ดีพอ ซึ่งปัญหาใหญ่ๆอยู่ที่การเคลื่อนไหวไม่เป็นไปตามหลักธรรมชาติของมนุษย์

“ความคิดที่ว่า VR ต้องทำให้คุณป่วย โคตรไร้สาระเลย” Faliszek กล่าวเสริม “ความผิดพลาดของตัวอุปกรณ์มันไม่มีอีกต่อไปแล้ว มันขึ้นอยู่กับนักพัฒนาเกมว่าคุณจะป่วยหรือไม่ ไปบอกพวกเขาสิว่าพวกคุณไม่อยากป่วย”

Valve เป็นอีกบริษัทหนึ่งที่กำลังสร้างเครื่อง VR เป็นของตัวเองร่วมกับ HTC ซึ่งจะมีระบบที่เรียกว่า “lighthouse” เป็นระบบที่ทำให้ผู้ใช้สามารถเคลื่อนไหวภายในขอบเขต 5×5 เมตรภายในห้องได้

Credit: http://4gamerth.com/valve-blame-the-...akes-you-sick/

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 21 คนที่กล่าวขอบคุณ:

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    อือ ไปแก้ใข DOTA2 ให้มันดีก่อนเถอะ บัคตรึมเลยตั้งแต่ Reborn ดีจ้า เอ็งออกมาเนี่ย

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    ตามสบายเลย ป่วยไม่ป่วยมันก็เรื่องธรรมดาแหละน่อ ขนาดไปตัดแว่นให้เข้ากับตัวผู้ใช้โดยเฉพาะยังมีปัญหาได้เลย ประสาอะไรกับโลกเสมือน

แต่ตอนนี้สายตาผมจะพังเพราะ นิยาย มากกว่าเกมซะอีก โอ้ย อ่านมาราทอนติดกันมา 3 4 วันได้ล่ะ
    OPPAI~~MISSILE!!!

กล่าวขอบคุณ
    112
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zaraki Kempaji อ่านกระทู้
    อือ ไปแก้ใข DOTA2 ให้มันดีก่อนเถอะ บัคตรึมเลยตั้งแต่ Reborn ดีจ้า เอ็งออกมาเนี่ย
    tiny บัคใช่เปล่าครับ
    คุณคือใคร
    กูไม่รู้

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pUpOng อ่านกระทู้
    tiny บัคใช่เปล่าครับ
    ไม่ทราบครับ ยังไม่ได้จับ tiny เลย

แต่ที่เป็นปัญหาที่สุดตอนนี้คือกดปุ่มเปลี่ยนภาษาแล้วค้างนี่แหละ

Guardianl๏rd
    กล่าวขอบคุณ
    590
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,030
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zaraki Kempaji อ่านกระทู้
    ไม่ทราบครับ ยังไม่ได้จับ tiny เลย

แต่ที่เป็นปัญหาที่สุดตอนนี้คือกดปุ่มเปลี่ยนภาษาแล้วค้างนี่แหละ
    จับมือ เช่นกัน แต่บางทีก็ไม่เป็น พอเข้าเกมส์ กดเปลี่ยนภาษาเท่านั้นหละครับ เผลอปล่อยสัตว์ป่าออกมามากมายทีเดียว

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    Dota 2 Reborn เล่นนาน ๆ แล้วตัวเป็นแสง โคตรงงเลย

( ^▽^)っ✂╰⋃╯
    End of the world
    กล่าวขอบคุณ
    203
    ได้รับคำขอบคุณ: 328
    แบบนี้หรือเปล่าที่เค้าเรียก ปัดสวะให้พ้นตัว

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    ขนาดไม่ใส่ vr บางเกมส์ก็เกือบอวกแล้วครับ

Tags for this Thread