ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชายหนุ่มผู้โชคร้าย
    Heaven on Earth
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 405

เลิกคบ หรือ ไม่เลิกคบ

หวัดดีครับ เอาง่าย ๆ ผมพึ่งจะเคยมาโพสถามในหมวดนี้เป็นครั้งแรก แต่เมื่อพึ่งเกิดเหตุการสด ๆ ร้อน มาก็เลยตัดสินใจมาลองขอความเห็นลองดู

คือเรื่องมันมีอยู่ว่า ผมดันไปรู้จักกับผู้หญิงคนนึงในร้านเค้กเข้าครับ เขาหน้าตาก็บ้าน ๆ นี่แหละครับ แต่ผมสนใจก็เลยลองขอเบอร์เขามา แล้วก็ดันคุยถูกคอกันแล้วก็เริ่มความสัมพันธ์เป็นเพื่อนกันมาเดือนกว่าแล้ว ก็มีบ้างที่ออกไปไหนมาไหนด้วยกันวันหยุดก็นัดกันไปกินข้าว โดยส่วนใหญ่ผมจะเลี้ยงเข้าตลอด แต่ก็มีบ้างที่ช่วยกันแชร์ ผมก็มีความสุขดีครับมีเพื่อนแบบนี้คุยได้ทุกเรื่องไร้สาระได้ อะไรได้ แต่...

วันนี้ครับ คือ เพื่อนผมอีกคนนึงเข้าพึ่งกลับมาจากเรียนโคราชแล้วก็แวะมาหาผม ก็คุยกันสัพเพเหระไร้สาระกันจนเพื่อนผมเขาถามผมว่า "เห้ยที่ไหนมีสระว่ายน้ำดีดีบ้างวะ ***กับกูไปว่ายกันหน่อยดีมะ ออกกำลังกายไง ***เองก็ออกจะอ้วน ๆ" ผมก็ตกลงครับ แต่ก็ไม่รู้เหมือนกันว่าที่ไหนมีสระดีดีบ้างก็เลยนึกขึ้นได้ว่าเพื่อนผู้หญิงที่ผมคบได้เดือนกว่า ๆ เขาชอบพาน้องไปเล่นน้ำ ก็เลยลองโทรไปหาเขาถามว่ามีที่ไหนสระสะอาด ๆ บ้าง ก็คุยกันไปเรื่อยครับ แต่เขาบอกว่า อยากไปด้วยได้ไหม แล้วจะบอกว่าที่ไหน ผมก็เลยบอกเขาว่า จะไปกับเพื่อนอีกคน เธอคงไปด้วยไม่ได้หรอก แต่แค่เห็นเธอพาน้องไปบ่อย ๆ คงจะรู้ว่าที่ไหน เขาก็ถามคำเดิมครับ ว่าให้ไปด้วยได้ไหม อยากไป ผมก็เลยบอกว่า ไปไม่ได้หรอกอีกอย่างมีแต่เพื่อนเก่าเราไป เท่านั้นแหละครับ ในสายเริ่มเงียบ ๆ แล้ว เจ้าหล่อนก็บอกผมว่า ทำไมไปไม่ได้หละ แล้วทำไมต้องขึ้นเสียงด้วย ทีนี้แหละครับเป็นเรื่อง เขาบอกให้ผมขอโทษเขา แล้วเขาจะบอกว่าที่ไหน ด้วยความที่ผมโง่หรือบื้อ แต่เนื่องจากผมไม่ชอบอะไรไร้สาระ ผมก็เลยถามแบบจริงจังว่า ทำไมผมต้องขอโทษ เขาก็บอกว่าเหตุผลไม่มี แต่ให้ขอโทษเขาก่อน ผมก็เลยถามกลับไปว่า ทำไมต้องขอโทษ เท่านั้นแหละตัดสายผมทิ้ง

ผมก็เลยคิดไว้แล้วว่าคงจะอยากให้ขอโทษเพราะอาจจะโกรธที่ไม่ยอมให้ไปด้วย ผมก็เลยโทรกลับไป 4-5 สายโดนหล่อนตัดสายทิ้งหมด ผมก็เลยลองไลน์ไปขอโทษเขา แล้วก็ถามว่าทำไมไม่รับสาย ?

ที่ทำให้ผมโคตรรู้สึกแย่เลยคือว่าหล่อนพิมพ์ตอบกลับมาว่า "ก็ไม่อยากรับสายอ่ะ" แล้วก็บอกอีกว่า เราไม่ได้โกรธนายนะ แล้ว ๆ ไปเถอะ

ผมก็เลยไม่คิดอะไร ก็เลยรอเวลา แล้วลองโทรไปจะ Good Night เขาตัดสายผมทิ้งเหมือนเดิม แล้วก็ตอบกลับมาในไลน์ว่า ฝันดี...

คือผมเริ่มรู้สึกแย่มาก ๆ เลยครับ เหมือนผมทำผิดครับใหญ่ แต่ที่ทำให้ผมเสียใจ คือไอคำว่า ไม่อยากรับสายเนี่ยครับ เหมือนความเป็นเพื่อนของผมมันไม่มีค่าอะไร ผมต้องทำตามทุกอย่างที่เขาอยากให้ผมทำมากกว่าที่จะเป็นเพื่อนที่ทำอะไรด้วยความไว้ใจแล้วก็มีเหตุผล

ผมเลยอยากขอความเห็นว่าควรทำไงดีครับ ผมไม่เข้าใจความรู้สึกของเขาว่าคิดบ้าอะไรอยู่ แต่ผมรู้สึกแย่ครับ จนผมคิดว่าอยากจะเลิกคบแล้วเพราะแบบนี้เหมือนผมเป็นแค่เพื่อนเล่น ๆ ที่มีไว้เลี้ยงข้าว แต่พอถึงเวลาที่ผมต้องการพูดคุยธุระกลับเดินหนีผมอะไรทำนองนี้

ผมหละเซ็งจริง ๆ ครับ
    ฉันอยากจะให้เธอ อยู่เคียงข้างฉัน... ตลอดไป !!!

Mary Elizabeth Winstead
    กล่าวขอบคุณ
    368
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    คำตอบมันเหมือนว่าอยู่ในคำถามแล้วหนิครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manhantun01 อ่านกระทู้
    คำตอบมันเหมือนว่าอยู่ในคำถามแล้วหนิครับ
    คือมันลังเลหนะครับ เพราะถึงจะแค่เดือนกว่า ๆ แต่คุยด้วยแล้วสบายใจหนะครับ แต่พอผิดใจกันครั้งนึงมันก็เลยไม่รู้จะหักล้างยังไง จะ เลิกหรือไม่เลิก เลยลังเล
    ฉันอยากจะให้เธอ อยู่เคียงข้างฉัน... ตลอดไป !!!

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    คุณผิดครับ คุณทำแบบนี้ได้ไง โชคดีแล้วนะ ที่เค้ายังคุยด้วย
    ในใจเค้าตอนนี้ก็คงคิดครับ ว่าคุณไปกับผู้หญิงคนอื่นเหรอ ถึงพาคนที่คุณกำลังจีบอย่างเค้าไปด้วยไม้ได้ หรือไม่ก็ทำไมถึงพาเค้าออกไปพบปะคนอื่นแบบออกหน้าออกตาไม่ได้ หลบๆซ่อนๆอะไรอยู่รึไง
    ฉันรู้ดีว่าทำให้เธอคลั่งไคล้ แต่จะทำยังไงก็ไม่รู้...

Mary Elizabeth Winstead
    กล่าวขอบคุณ
    368
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aeker อ่านกระทู้
    คุณผิดครับ คุณทำแบบนี้ได้ไง โชคดีแล้วนะ ที่เค้ายังคุยด้วย
    ในใจเค้าตอนนี้ก็คงคิดครับ ว่าคุณไปกับผู้หญิงคนอื่นเหรอ ถึงพาคนที่คุณกำลังจีบอย่างเค้าไปด้วยไม้ได้ หรือไม่ก็ทำไมถึงพาเค้าออกไปพบปะคนอื่นแบบออกหน้าออกตาไม่ได้ หลบๆซ่อนๆอะไรอยู่รึไง
    อันนี้ก็น่าคิดนะ

กล่าวขอบคุณ
    39
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    Blog Entries
    1
    เลิกเหอะครับ หาคนใหม่
    GTX1080ti

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aeker อ่านกระทู้
    เพื่อนที่ไปด้วยมันเป็นผู้ชายครับ แต่สงสัยเขาคงคิดว่าผมไปกับผู้หญิงจริง ๆ นั่นแหละ สงสัยต้องไปขอโทษหละมั้ง

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 148
    คบกันยังไม่นานพอครับ จะมีแฟนหรือมีเพื่อน ต้องคบคนที่นิสัยเหมือนกันครับ ตามหลักแล้วคนนิสัยคบได้
    1 รู้จักคิดมีเหตุมีผล 2 อารมย์ไม่ โมโหร้าย ไม่ขี้น้อยใจ 3 ความชอบทั่วไปต้องคลายๆกัน 4 ต้องมีความยุติธรรมเป็นกลางเสมอไม่เข้าข้างฝ่ายใดฝ่ายหนึ่ง 5 ความฟุ้มเฟื่อยการใช้จายตามสมเหตุสมผล 6 รู้จักบาปบุญคุณโทษ

หาแฟนได้ยังนี้รักตาย

อย่าไปคิดอะไรมากนะครับ ชิวิตต้องผ่านอีกเยอะ คําว่าเสียใจมีกันทุกคน ถ้ายึดติดมากจะเสียใจมาก เอาเป็นว่า ถ้านายอยากให้ เป็นเพื่อนหรือจะเป็นแฟน อะไรก็ตาม นายต้องต้องรู้จักปล่อยว่าง ไม่ว่าเราจะผิดใจกันหรือทะเละกัน

ข้อสําคัญ อย่าทําตัวงี้เง่า อันนี้สําคัญมาก อย่าทําตัวงี้เง่า ให้เฉยๆแม้ใจจะเจ็บให้มันอยู่ข้างใน และทําตัวปรกติเช่นที่เคยทํามา และคนๆนั้นจะไม่มองเราในแง้ลบ แล้วเขาจะกลับมาเป็นอย่างเดิม นายจะไม่สูญเสียเพื่อนหรือแฟนไป
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย boon111 : 2nd October 2015 เมื่อ 11:41
    AMD FX 4100 3.6GHz / Radeon HD6570 / RAM 4 GB

กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 518
    Blog Entries
    1
    หลักๆคือ เราไม่ยอมบอกเค้าไปให้ระเอียดมากกว่านี้ อีกอย่างเราก็ชิวๆกับเค้ามากเกินไป ถ้าขอโทษได้ก้ขอโทษเหอะผู้หฯิงก้แบบนี้แหล่ะงุ้งงิ้ง

ถ้าคิดว่าเค้าเป็นแค่เพื่อนก็แล้วแต่นะ แต่ถ้าเราชอบเค้าก็ควรจะยอมๆเค้าไปก่อน

กล่าวขอบคุณ
    169
    ได้รับคำขอบคุณ: 335
    หาใหม่ซะ ง่ายๆครับ
    : CPU Core I3 2100 @ 3.10 Ghz VGA : ATI Radeon HD 5670 1774 MB RAM : 2 GB OS : Win 7 :

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    ยอมได้นะครับ แต่ยอมเยอะ ๆ เค้าได้ใจอะ

แล้วจะเป็นเราที่ยอม ตลอดเลย

ถ้าผิดกะขอโทษไปเถอะครับ ถ้าไม่ผิดอย่ายอม ^^

ก็ไม่รู้สินะ
    >--ในใจคุณไง--<
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,173
    เออ เค้างี่เง่านะเราว่า คบไปก็ไม่ยึด ไม่ต้องง้อครับ ถ้าเขาดีจริงเดี๋ยวก็โทรมาเอง อดทนไว้ถ้าไม่โทรมาก็หาใหม่ กิ้ว ๆ

กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    เลิกดีกว่าครับ