ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 731

ผมเห็นด้วยกับ Single gateway ? (บ้างเรื่อง) หลังจากไปคุยกับเพื่อนมา

ผมคุยกับเพื่อนเรื่อง Single gateway มา ผมชักเริ่มเห็นด้วย กับ เรื่องนี้แต่ไม่เห็นด้วยทั้งหมด ถ้าเราลองมองไปทางไกล ๆ
    "ถอยหลังสิบก้าว เพื่อเดินข้างหน้า หนึ่งร้อยก้าว "

จริงๆก็ถูกแก้ปัญหาเด็กติดเกมส์ แต่แค่เฉพาะเกมส์ออนไลน์ ซึ้งแน่นอนว่า เล่นได้เฉพาะเกมส์ออนไลน์ของไทย แต่ก็รองรับได้ไม่มาก เน็ตกาก
    แต่จริงๆมันก็เป็น"วิธีดัดสันดานคนไทยได้เยอะเลยแหละ เปลียนนิสัยคนไทยได้เยอะ เปลียนทัศนคติ คือดีอะ เปลียนความคิดคน"
    แต่ผลดีมันก็มี มัน"แก้ปัญหาคนเราติดมือถือติดโซเชียวได้เยอะเลย" คุณภาพของประชากรก็ดีขึ้น แต่ภาพรวมคือย้อนไป 50 ปี
    คิดว่าน่าจะใช้เวลาซัก 5 ปี แต่ต้องแรกด้วยความเป็นอยู่ของประเทศที่แถวหลังไปเยอะ " สรุปคือพัฒนาอารยชน แต่แลกด้วยความเจริญ "
    เขาคงมองทางไกลอะ ถ้า"ตามหลักจริงๆมันก็ต้องพัฒนาคนก่อนถึงจะพัฒนาประเทศได้ ใช้วิธีนี้อะเด็ดขาด"อยู่แล้ว แต่แก้ตอนนี้มันไม่ทันไม่คุ้มแล้ว

แต่เอาจริงๆมันไม่ใช้จะเปลียนกันง่ายๆไง ยังไงผมก็ไม่เห็นด้วย ต้องรอดูรัฐบาลนี้ต่อไป
    ข้อเสียของรัฐบาลนี้คือ ไม่อธิบายประชาชนให้กระจ่าง ใช้ข้ออ้างโง่ๆ

ถ้าไปทางเรื่องเศษฐกิจเราคงต้องยอมจริง ๆ แหละครับยอมตกต่ำ ก๋วยเตี๋ยวอาจจะแพงขึ้น ค่าครองชีพสูงขึ้น แต่ เงินเดือนไม่ขึ้น
    "ถอยหลังสิบก้าว เพื่อเดินหน้าร้อยก้าวครับ"

ปล. " ยังไงผมก็ไม่เห็นด้วย ต้องรอดูรัฐบาลนี้ต่อไป "
    ทั้งหมดนี้คือความคิดเห็นอีกมุมหนึ่งครับ และ ผมก็ไม่ได้ เห็นด้วย 100%
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bank9398 : 1st October 2015 เมื่อ 01:12
    FC'โหดสสัด V2

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    ยังไงหรอครับ ประเทศอื่นเค้าหยุดเดิมตามเราไหม ผมยังไม่เห็นภาพที่เราเดินหน้าร้อยก้าวเลยครับ Nasa พบน้ำบนดาวอังคาร ขณะที่ไทยเรากำลังไหว้ต้นไม้ แล้วอย่างนี้เราต้องถอยหลังอีกหรอครับ ทุกวันนี้เพื่อนบ้านจะนำหน้าอยู่แล้ว ลองคิดถึงผลกระทบไกลๆหน่อยครับ ธุรกิจต่างๆใช้อินเตอร์เน็ตเป็นหลัก ไหนจะAEC เน็ตล่มมาเสียหายพันล้าน รัฐบาลจ่ายชดเชยหรอครับ มีหลายธุรกิจนะครับที่ติดต่อกับต่างประเทศเป็นหลัก ผมว่าที่พัฒนาคือพวกผู้ใหญ่ที่กำลังเกาะกินประเทศนี้ครับ ผมคิดว่า single gateway เป็นสิ่งผิดพลาดของรัฐบาลชุดนี้เลย พูดง่ายๆคือเราจะใกล้เคียงกะจีน กะเกาหลีเหนื่อมากขึ้น เฮ้!!!

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    50ปีก่อนก็สมัยสฤษท์หรอคับ สมัยนั้นเผด็จการโครตๆเลยนะ แล้วคนไทยเองก็มีสภาพอะไรไม่ต่างจากชาวเกาหลีเหนือเลย จน โง่(รู้จักเพลงผู้ใหญ่ลีไหมละ เป็นเพลงสะท้อนภาพชีวิตคนสมัยนั้นเลย โง่ไม่รู้แม้แต่สุกรคืออะไร ภาครัฐก็คอรัปชั่นและปกครองแบบไม่สนใจประชาชน และประเทศไทยเป็นแบบนั้นจนถึงสมัย2519 สมัย6ตุลาเลยนะ

ผมว่านะโซเชียลมีเดียทำให้คนรู้จักคิดในเชิงการแสดงความคิดเห็นมากขึ้นนะ และการเผยแพร่ข้อมูลต่างๆก็ไปเร็วมากขึ้นด้วยแน่นอนมันควบคุมไม่ได้ เผด็จการ ยึดสถานีโทรทัศษ์ได้ สงจดหมายไปหาผู้บริหารสถานีบังคับให้ออกแต่ข่าวด้านดีๆของรัฐได้ แต่ทำกับโซเชียลไม่ได้ และแน่นอนการรับข้อมูลข่าวสารจากสื่อต่างประเทศก็ควบคุมไม่ได้ด้วยแล้วสื่อต่างประเทศนี้ร้ายมากนะเพราะเขาแสดงความคิดเห็นได้เต็มที่แต่ไทยไม่ใช่คับ ไทยมีม.112 ม.44 พรบคอมพิวเตอร์ ผมโดนแบนจากพันทิปมารอบหนึ่งแล้วเพราะแค่เอยกระทบ คสช.นิดเดียว

single gateway ทุกประเทศที่ใช้เพราะเหตุผลเดียวคือด้านความมั่นคงของรัฐบาลเผด็จการ เน็ตช้า เว็ปจะล่ม หรือโดนคนของรัฐบาลแฮกเขาไม่แคร์หรอก อย่างจีนนี้พยายามไม่ให้คนเล่นเน็ตด้วยซ้ำ (จีนเคยมีการลงข้อตกลงการเก็บเงินค่าเข้าเว็ปด้วยทั้งๆที่มีแต่คนต่อต้าน) เกาหลีเหนือนี้ไม่ต้องพูดถึง

V
    V
    v
    จริงๆการเข้าควบคุมอำนาจจากรัฐบาลที่แย่ๆทำได้คับแต่ได้แค่ชั่วคราวเท่านั้นนะแล้วห้ามออกนโยบายอะไรที่เป็นการแสดงการทำตัวเป็นเผด็จการรวมถึงไม่ควรจำกัดสิทธิเสรีภาพประชาชน แต่ที่รัฐบาลทำอยู่มันเป็นการแสดงให้เห็นว่าเขาต้องการเป็นรัฐบาลต่อไปเรื่อยๆ และที่สำคัญคือมันส่งผลกระทบต่อประชาชนโดยตรงคับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย liger0000 : 30th September 2015 เมื่อ 22:02

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    https://t.me/pump_upp
    กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    เราเลยเถิดจุดที่ต่อต้านคนโกง จนมาถึงริดรอนสิทธิเสรีภาพของตัวเองได้ยังไงครับ คนรุ่นใหม่ๆลองคิดดูไกลๆเถิดครับสมัยที่คุณไม่มีสิทธิแม้จะตอบโต้กับอำนาจราชการ มันเจ็บปวดแค่ไหนถ้าพี่น้องหรือญาติเราโดน
    รังแกแต่ทำอะไรไม่ได้
    ให้ยุคนี้ก็เถอะถ้าคุณไปมีเรื่องกับทหารยศนายพันตามท้องถนนหรือตามผับแล้วไม่มีสื่อช่วยไว้ คุณงานเข้าแน่ๆ (ต่อให้คุณบอกว่าคุณเชียร์ลุงตู่สุดใจก็เถอะ) สิ่งที่เท่าทำให้ทุกคนมีสิทธิขึ้นมาบ้างอาจจะไม่เท่าเทียมกันก็คือรัฐธรรมนูญและกฎหมายคับ แต่ทุกวันนี้คุณยังไม่เดือดร้อนอะไร ลองเขาผลัดใบสืบทอดสัก 2-3 รุ่นสิคับ ตอนนั้นอำนาจเบ็ดเสร็จไปแล้ว คุณมีลูกมีหลานอย่ามาเรียกร้อง สอบเข้าข้าราชการไม่ได้ มีแต่เส้นสาย โดนข้าราชการ อำนาจรัฐรังแก โดยที่คุณไม่มีสิทธิ์ขั้นพื้นฐานแม้แต่จะโพสลง facebook ก็ตาม
    ถ้าพูดถึงประชาธิปไตยกลับกลายมองเป็นควายแดง ทั้งที่ทุกคนมีสิทธิ์เลือกแนวของตนเอง ตอนนั้นผมยังหวังเลยว่าถ้ามีคนชูนโยบายเสรีกัญชาได้ ผมจะเลือกเลย

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Nobody but "you"
    กล่าวขอบคุณ
    881
    ได้รับคำขอบคุณ: 309
    ก็เหมือนกับเวลาคุณอาบน้ำ แล้ว มีคนมายืนดูคุณอาบน้ำอะแหล่ะ เราจะยอมให้คนมาเห็น ช้างน้อยของเราไม่ได้หรอก

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    ถอยหลัง10ก้าวเพื่อเดินหน้า100ก้าวดีหรอครับเป็นผมจะ เดินหน้า90ก้าว ไม่ต้องเสียเวลาป่าวครับ
    อันนี้ไม่ได้กวนตีนนะครับ การลดคุณภาพเพื่อเพิ่มคุณภาพอีกอย่างไม่น่าใช่ทางเลือกครับ ควรจะเพิ่มคุณภาพทั้ง2อย่างไปด้วยกัน

GHOST
    กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 152
    ทุกวันนี้ประเทศนี้ยังถอยหลังไม่พอเหรอ
    INTEL I5 4440 ASROCK H81M-VG4 R2.0 kINGSTON HYPERX FURY DDR3 8GB 4*2 GALAX GTX 750 TI EXOC TSUNAMI BLACK STROM550 w 80+ E5500 ASROCK G31M-GS R2.0 DDR2 2GB ASUS GT730

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 798

credit นายอาร์ม

ไปฟังครับผมว่าเขาพูดอธิบายดีนะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bloody g : 30th September 2015 เมื่อ 22:46

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ช่วยประนีประนอม ต่อคำตอบ!
    กล่าวขอบคุณ
    3,039
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,349
    ทีนี้เรื่องลึกลับที่เกิดขึ้นในสังคม ที่ถูกแชร์ ก็จะโดนตามลบจนหมด ประชาชนก็ถูกป้อนข้าวป้อนน้ำ ชี้นกเป็นนก ชี้ไม้เป็นไม้

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    คิดว่ามันจะช่วยพัฒนาคุณภาพคนได้จริงๆเหรอครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    912
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ประเทศไทยเดินถอยหลัง ประเทศอื่นวิ่งไปข้างหน้า คงจะตามเค้าทันหรอก...

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    single gateway เคยมีมาแล้วก่อนปี 49 สมัยrangnarok เนต56kนั่นละครับ ต่อมามีการสื่อสารการใช้อินเตอร์เนตมีมากขึ้น เลยต้องปรับเปลี่ยนเป็น multi gateway ถ้าสรุปตาม จขกท.กล่าวไว้ หมายความว่าช่วงก่อน ปี 49 เราต้องเป็นมหาอำนาจไปแล้วสินะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Heartless : 30th September 2015 เมื่อ 23:45

กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 527
    ตั้งกล้องในห้องน้ำ ให้เหตุผลว่ากลัวเราล้ม บอกว่าไม่แอบดูหรอก จะขี้ออกมั้ย ฮา
    ✖ Somhin ✖

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    ยังคิดว่า Single gateway มันดีอยู่เหรอ

ลองไปเที่ยวเกาหลีเหนือซักเดือนใหมครับ พาเพื่อนที่คุยไปด้วยก็ดีนะ จะได้ไปปรับปรุงสมองซะใหม่

"ถอยหลังสิบก้าว เพื่อเดินหน้าร้อยก้าวครับ" ไม่จำเหตุการณ์โฮปเวลหรือไง

งี่เง่าshipหาย กระทู้นี้

กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6
    ประจานความ ง่าว ตัวเองแท้ๆ

ถ้ามันดีจรองคนไทยนับแสน จะโจมตี ICT เพื่อ หัดคิดลึกๆบ้างครับ

อยากให้ประเทศพัฒนาหรือตกต่ำลง

แสดงว่าเพื่อนคะณก้อาจเป็นพวกการเมืองเสื้อเหลืองไม่มีความคิดด้วยหรือป่าว

เลนกลางหาย
    กล่าวขอบคุณ
    84
    ได้รับคำขอบคุณ: 183
    เหตุผลมันไม่เพียงพอในการทำ single gateway นะผมว่า
    ถ้าเอาตามข้อดีข้อเสียมาเทียบจริงๆแล้วข้อเสียมันเยอะกว่ามาก แถมผลาญเงินประชาชนอีกต่างหาก
    สังคมในตอนนี้ คนเราต้องการที่ๆสามารถยืนแล้วออกความคิดเห็นได้ แต่สิ่งที่ผู้ใหญ่ในสังคมปัจจุบันทำมักตรงกันข้าม
    การเห็นต่างกันกับคนมีอำนาจคือความผิด และเค้าจะไม่มองหรือคิดในมุมเราเลยว่าเหตุผลมันคืออะไร

ผมอยากรู้จริงๆว่า "มันมีความจำเป็นขนาดนั้นเลยหรือ?" การพัฒนาประเทศ คุณจะอาศัยสิ่งนี้ได้ยังไง

จากคลิปของนายอาร์ม เค้าเคยยกประเด็น พรบ.ict มารอบนึง ต่อมาเค้ามาพูดถึงประเด็นนี้ แล้วก็บอกว่า
    การที่รัฐบาลทำอย่างนี้ทำให้เอะใจแปลกๆ ว่าจุดประสงค์ คือการเข้ามาดูแลประเทศ หรือเข้ามาตรวจกิจกรรมทุกสิ่งอย่างที่เราทำกันแน่

คนเกือบทั้งประเทศร่วมกันคัดค้าน แต่รัฐบาล(ที่เต็มใจมารับตำแหน่ง)ไม่เห็นด้วย ควรจะชี้แจงกับประชาชนหรือไม่ อย่างไร??
    MoNsTeR KiLL !!

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Game Tester
    กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    ผมสนับสนุน SGW ครับ เพื่อให้ประเทศนี้ล่มจมมากขึ้น เพื่อให้ระบบ internet ในประเทศไทยล่มสลาย
    เอาให้ประเทศไทยตกต่ำจนถึงขีดสุดจนทุกคนนั่งไม่ติดเก้าอี้ ไม่สามารถทนอยู่เฉยๆเอาแต่นั่งบ่นอยู่หน้าจอคอมไปวันๆ

ผมสนับสนุนรัฐบาลนี้เต็มที่เวลาตัดสินใจแย่ๆทำอะไรไม่ดีๆโดยที่คนทั้งประเทศค้านไม่ได้
    การกระทำหลายๆอย่างเพื่อจี้คนหลายๆกลุ่มอย่างในตอนนี้คือกลุ่มผู้ใช้ internet ตลอดเวลาที่ผ่านมา
    ประเทศนี้จำเป็นต้องมีการสามัคคีทางความคิดและทำอะไรจริงๆจังๆ หากประเทศนี้สามารถมองสิ่งที่รัฐบาลนี้ทำ
    ในมุมมองเดียวกันได้อย่างน้อย 80% ของทั้งประเทศทั้งที่เห็นด้วยและไม่เห็นด้วย รู้ว่าอะไรควรไม่ควร
    ไม่ใช่เห็นด้วยเพราะชอบในรัฐบาล ไม่เห็นด้วยเพราะไม่ชอบในตัวรัฐบาล เมื่อนั้นจะเป็นเวลาที่ประชาธิปไตยสมควรจะกลับมา

ปล.ญี่ปุ่นสามารถฟื้นจากเถ้าถ่านได้ ไทยก็ต้องทำได้หากแค่ประเทศไทยเลิกที่จะหาคนโทษและโยนขี้ไว้กับคนอื่น
    ทั้งหมดทีประเทศไทยเผชิญอยู่ตอนนี้มันก็เพราะคนในประเทศคิดไม่ได้ว่าอะไรควรไม่ควรเดินตามกระแสชักจูง ใช้อารมณ์เหนือเหตุผล
    ไม่เด็ดขาดในการใช้พลังของประชาธิปไตยในขณะที่ยังมีอยู่จนปล่อยให้รัฐบาลมีอำนาจเหนือประชาชนนั่นแหละ

ปล2. คุ้นๆว่าห้ามคุยเรื่องเกี่ยวกับการเมือง

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    292
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,263
    Single Gateway งี่เง่า นี่จะเป็นอีกเรื่องที่จะถูกเพิ่มไปใน "ประติมากรรมกลโกงชาติ" http://www.museumofthaicorruption.com/#/sculptures

Guardianl๏rd
    กล่าวขอบคุณ
    590
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,030
    นี่โง่ หรือโง่ครับ ....ไม่มีสิ่งไหนที่รัฐบาลทำเพื่อประชาชนหรอกครับ ทำเพื่อประโยชน์ตัวเองทั้งนั้น...... อ๊ะ ลืม ไม่ลากเข้าการเมืองนะ

กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 518
    1
    ไม่เชื่ออย่าลบหลู่

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    1
    เอาฮาเปล่าครับ ทำให้เน็ทอืด เพื่อให้คนไทยไม่อยากเล่นเน็ท 555+

คุณครับ ต่อให้เนทเหลือ 56k คนก็เสพติดอินเทอร์เนทได้ครับ สมัยแรคนารอคก็เล่นกันความเร็วนี้แหละ

แต่คนที่เค้าจะใช้จริงๆหรือจะผ่อนคลายจากการงาน การเรียน หรือจะค้นคว้าข้อมูล พวกนี้สิจะแย่เอาชนิดที่คุณประเมินความเสียหายไม่ได้

ประเทศอื่นเค้าใช้เนทปกติกัน คิดสภาพมีเราเนทอืดๆเน่าๆ ชาตินี้เราจะตามเค้าทันมั้ยครับ

จะค้นคว้าข้อมูลทีนั่งรอ 10 นาที จะติดต่อธุรกิจก็เว็บเน่า พอดีครับ เสร็จฝรั่งหมด แค่นี้ยังตามหลังเค้าไม่พอใช่มั้ย

ในประเทศนี้มันมีคนที่คลั่งเนทจนเสียงานเสียการซักกี่คนเชียวครับ จะเอาเศรษฐกิจและความสุขของคนทั้งชาติไปแลกเลยหรือ เป็นเหตุผลที่ประหลาดมากเลย

กล่าวขอบคุณ
    91
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    ที่จขกท.พิมพ์มา สั้นๆครับ "เริ่มที่ตัวเองก่อนเลย"
    งดไม่เข้าเว็บโจ๊กเกอร์ซัก3เดือนก่อน ไม่เข้าเฟซบุ๊ค ไม่ดูยูทู้ป(อนุโลมให้ดูได้ แต่ตั้งค่าไว้ที่240p)
    เผื่อโลกที่วาดไว้มันจะสวยงามตามท้องเรื่องที่ จขกท.นิมิตขึ้นมา
    โอเคครับ กระทู้นี้ถือเป็นการแสดงความคิดเห็น เป็นเรื่องธรรมดาที่จะต้องโดนคำวิจารณ์กลับไป
    ผมเห็นว่า จขกท.ล็อกอินเข้ามาล่าสุดเมื่อตอนบ่ายสองกว่าๆ (ขณะที่ผมพิมพ์เวลาประมาณเกือบ4โมงเย็น) ไม่คิดจะเข้ามาดูคำวิจารณ์หน่อยหรือครับ ถ้ารับไม่ได้ก็ลบกระทู้ไป

32. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    ถอยหลังน่ะได้ครับ แต่จะเดินได้ได้เปล่า อันนี้ไม่แน่ใจ
    อยู่รังโจร ไม่มีหัวหน้าโจรคนไหนไม่อมเงินลูกน้องหรอกครับ
    เพียงแต่หัวหน้าโจรคนนั้นๆจะแบ่งให้ลูกน้องโจรได้ลืมตาอ้าปากมากน้อยกว่ากันขนาดไหน เท่านั้นเอง
    แล้วแน่นอนหัวหน้าโจรคนไหนทำได้ลูกน้องก็รักก็ชอบเป็นธรรมดา

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    6

เผื่อ จขกท มองไม่ทัน แปะ รอบ 2

เข้าไปดูคลิปให้จบแล้วจะรุ้อะไรต่างๆที่ไม่เคยรุ้!!!!! ( คนรีวิว คนนี้ เก่งมากๆ สงสัย เรียนมาเยอะ ด้าน ระบบ เทคโนโลยี )

ไหนๆ ก็ ดราม่า แล้ว แต่ ขอ ดราม่าแบบ มีสาระ ล่ะกัน !!!!!!!

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zaraki Kempaji อ่านกระทู้
    ยังคิดว่า Single gateway มันดีอยู่เหรอ

ลองไปเที่ยวเกาหลีเหนือซักเดือนใหมครับ พาเพื่อนที่คุยไปด้วยก็ดีนะ จะได้ไปปรับปรุงสมองซะใหม่

"ถอยหลังสิบก้าว เพื่อเดินหน้าร้อยก้าวครับ" ไม่จำเหตุการณ์โฮปเวลหรือไง

เกาหลีเหนือไปยากคับแนะนำไปจีนคับ ทัวร์ถูกสุดละ ลองไปเล่นfacebookที่นั้น คุณเล่นไม่ได้แน่นอน ลองหาข้อมูลเกี่ยวกับดาไลลามะ ก็จะเจอแต่ลามะ ลองวิจารย์รัฐบาลรับรองได้ไปเป็นปุ๋ย อยู่จีนนี้บางมลฑลที่เจอราชการกังฉินมากๆนี้ ชิวิตของคุณยังไม่ได้เป็นของคุณเลยมันจะทำอะไรก็ได้ไม่มีสิทธิโต้ตอบเลย
    งี่เง่าshipหาย กระทู้นี้
    เกาหลีเหนือไปยากคับแนะนำไปลาวหรือจีนคับ ทัวร์ถูกสุดละ ลองไปเล่นfacebookที่นั้น คุณเล่นไม่ได้แน่นอน ลองหาข้อมูลเกี่ยวกับดาไลลามะ ก็จะเจอแต่ลามะ ลองวิจารย์รัฐบาลรับรองได้ไปเป็นปุ๋ย อยู่จีนนี้บางมลฑลที่เจอราชการกังฉินมากๆนี้ ชิวิตของคุณยังไม่ได้เป็นของคุณเลยมันจะทำอะไรก็ได้ไม่มีสิทธิโต้ตอบเลย จริงๆไทยเองกทุกวันนี้ก็แทบไร้สิทธิเสรีภาพมากอยู่แล้ว วิจารย์สถาบัญติดคุก วิจารย์ คสช ก็ติดคุกทุกคำพูดต้องระวัง ลองออกไปเมืองนอกซักรอบนี้เหมือนยกภูเขาออกจากอกเลยนะ

37. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: