ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    ดัดสันดานคนเป็นล้าน แต่ start up อีกเป็นล้านก็ตาย ค่าเน็ตแพงขึ้น ได้เน็ตช้าขึ้นครับ เป็นการแลกเปลี่ยนที่เท่าเทียม

มีอีกสิ่งนึงที่เยอะขึ้นด้วยครับ นั่นก็คือ PING

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ไม่ได้มีเวลาขนาดนั้น
    กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 545
    นี่คุณคิดจริงๆเหรอว่าถ้าไม่มีคนติดเกมติดโซเชี่ยลแล้วคุณภาพของประชากรมันจะดีขึ้น?
    นี่คุณคิดจริงๆเหรอว่าถ้าไม่มีคนติดเกมติดโซเชี่ยลแล้วคุณภาพของประชากรมันจะดีขึ้น?

แสดงว่าคุณยังไม่เห็นปัญหาที่แท้จริงของประเทศนี้.....
    I Love You Enough.....
    to Kill you.

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,370
    ได้รับคำขอบคุณ: 442
    ผมว่าปัญหาของตัวบุคคล มันต้องแก้ตั้งแต่การอบรมสั่งสอน แก้ที่ตัวคนเอง ใครมันมีสำนึกมันก็คิดได้นะครับ ไม่เกี่ยวกับเน็ทหรอก
    ≡MOTOR≡
    steam dota2 ว่างๆแอดมาหน่อย

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    Blog Entries
    1
    ถ้าเขาทำจริง เว็บนี้มีโอกาสบินแน่นอนเพราะเป็นแหล่งโหลดเกมเถื่อน
    แล้ว fc โหด***อย่างท่านก็อาจจะไม่มีอีกต่อไป เพราะเพจแบบนั้นรัฐบาลไม่เอาไว้หรอก
    คือข้อดีมันมีจริง แต่ข้อเสียมันเยอะกว่านะสำหรับผม

ชายหนุ่มผู้โชคร้าย
    Heaven on Earth
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 405
    จขกท มองเห็นภาพรวมสังคมไหมครับ ไม่ใช่แค่เรื่อง SGW หรอกครับที่คนไทยไม่พอใจ แต่ผมจะพูดถึง SGW ก่อน จริง ๆ เห็นกันง่ายก็คือ ข้อเสียมีเยอะกว่าข้อดีอยู่แล้ว ข้อดีนี่มันมีน้อยมาก เพราะงั้นไม่คุ้มหรอกครับ คนไทยจะมานั่งเดินถอยหลัง ผมคงบอกได้ว่าไม่ใช่คำตอบของปัญหา คุณถอยหลังเรื่อง SGW แล้วยังไงครับ คนไทยมีชีวิตที่ดีขึ้นไหม ? คนไทยมีงานทำเพิ่มขึ้นไหม ? คนไทยมีคุณภาพเพิ่มขึ้นไหม ? ปัญหาของเราคือเรื่องพวกนี้แหละครับ คือรัฐบาลคุณเกาไม่ถูกที่คัน ผมอยากถามจริง ๆ ข้าราชการทั้งหลายหรือนายกที่นั่งหน้าสล๊อนในสภา เคยลงมาตากแดดตากลมขายของในตลาด หรือทำมาหากินอย่างเหนื่อยยากไหมครับ เคยสัมผัสกับความทุกข์ของประชาชนจริง ๆ จัง ๆ ไหม ทุกวันนี้ผมขายของ ผมต้องแข่งขันมากขึ้นเพราะประชาชนทุกวันนี้เริ่มจะขายของกันเยอะขึ้น ในขณะที่คนจะซื้อของหรือผู้บริโภคมีน้อยลงหรือมนุษย์เงินเดือนเริ่มลังเลเรื่องการจ่ายเงิน คุณเอาเงินทำ SGW มาพัฒนาเศรษฐกิจไม่ดีกว่าหรอ ทุกวันนี้ มีคนบอกผมคนทำมาหาแดกขยัน ๆ จะเป็นคนร่ำรวย ไม่ใช่เลยครับ สังคมระดับล่าง คนขยันให้ตายสุดท้ายก็จน เพราะอะไรใคร ๆ ก็รู้ดี พวกเราเทคโนโลยีต้นน้ำก็ไม่มี อำนาจต่อรองเศรษฐกิจก็ไม่มี แล้วยังจะมาสกิดแผลให้อักเสบอีก

ผมอาจจะบ่นไม่เป็นเรื่องราว อาจจะปล่อยไก่ไปบ้าง แต่ที่ผมบ่นไปเพราะคนไทยมันลงคลองจนตัวเปื่อยแล้วครับ ตามเวรตามกรรมแล้วกันประเทศไทย ที่ทำได้ก็แค่ดู เพราะมันเป็นเรื่องของผู้มีอำนาจกับระบอบสามานย์ครับ ทุเรศ
    ฉันอยากจะให้เธอ อยู่เคียงข้างฉัน... ตลอดไป !!!

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    ยังไม่มีการศึกษาเลยว่าจะช่วยลดต้นทุนผู้ให้บริการได้จริงหรือเปล่า คุ้มที่จะทำหรือแค่จะรวบทุกอย่างไว้กับรัฐ

ที่บอกว่าไม่บังคับ มันแล้วแต่ความสมัครใจหรือต้องสมัครใจกันแน่ ไม่ใช่ทำได้แล้วไปบีบเอกชนเอาทีหลังแย่เลย

ความมั่นคงนี่เหลวไหลปัญญาอ่อน ประเทศที่เสี่ยงเยอะกว่าไทยเขาไม่ใช้ Single gateway ยังรักษาความมั่นคงได้เลย

ก็แค่จะใช้สูตรเดิมๆ เผาบ้านไล่หนู แล้วสะกดจิตกันเองว่าดีๆ ประเสริฐๆ บ้านเราสะอาดแล้วครับพี่น้องครับ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    ดีที่ไม่บอกว่าที่ทำอย่างงี้เป็นเพราะท่านผู้นั้นเอะๆก็ท่านผู้นั้น คนที่ตั้งกระทู้นี้ท่านอยากจะเป็นแบบ b-13ใช่ไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 140
    ปัญหา หลายอย่างไม่ใช่เกมอย่างเดียว กี่ครั้งแล้ว รัฐบาลเราทำงานล้มเหลว ไม่ว่า จำนำข้าวโกงชาวบ้าน นักการเมืองโกงยังลอยนวล เสื้อสีเป็นหุ่นเชิดของนักการเมือง ทำให้มีคนล้มตาย
    ผู้ใหญ่ ชอบโทดเด็ก ติดเกมเป็นแบบนี้ โดยรวมต่างหาก ผู้ใหญ่ที่ไม่ดี บ้านเมืองทุกวันนี้มีแต่เรื่องเดือนร้อนไม่รู้จักจบสิ้น มีสิ่งเดียวที่จะแก้ปัญหาได้ คือ เชื่อมั่นว่า เด็กในอนาคตต่อไปจะไม่เป็นแบบนี้
    ประเทศเราก็เหมือนเชื้อร้ายที่รุกรามนั้นเอง หากเรามองย้อนกลับไปแล้ว ในอดีตและที่ผ่านมา มันต่างกันไหม

Nothing
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,050
    แล้วจะมานั่งโพสสทำไม