ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575

ถามหน่อยคับไปเที่ยวอ่างนี้ผิดมากไหม

จากมู้นี้
    http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=261752
    คือผมขอแม่ไปเที่ยวอ่างด้วยเงินตัวเองแต่กลับไม่ให้ซะงั้น แถมพูดว่า คิดให้ดีนะ เดียวจะเสียใจไปตลอดชีวิต คืออ่าผมไม่ได้ไปขับเครื่องบินกามิกาเซนะ และก็ไม่ได้ๆไปบาร์เกย์ให้เกย์ทะลวงประตูหลังด้วย คือผมอายุ24แล้วแต่ซิงสนิท(แฟนไม่เคยมีเลย) เลยอยากหาประสบการชีวิตบ้าง แถมใกล้จะเรียนจบแล้ว อยากใช้ชีวิตวัยรุ่นให้เต็มที่ซะหน่อย

จริงๆผมขอแม่ไปก่อนรอบหนึ่งแล้วแต่แม่พอรู้ว่าผมจะไปคนเดียวนี้ไม่พอใจอย่างแรงเลย(ผมไม่มีเพื่อนซะด้วยซิ) จริงๆผมก้ไปตอนกลางวันนะไม่ได้ไปตอนกลางคืน แต่ก็นะสถานที่อโคจร(ผมเด็กดีไม่เคยเที่ยวกลางคืน)คงไม่อยากให้ไป แถมที่บ้านนี้หญิงล้วนเลย แม่ น้องสาว ยายมองแบบว่า.... แถมยังโดนแม่ว่าเดียวแกก็เงอะๆงะๆให้สาวๆเขานินทาว่าไอ้ไก่อ่อน (ใช้สิ บริสุทย์ดุจผ้าขาว ซิงชนิตหาตัวจับได้ยาก)

คือเข้าใจผมไหม ชาตินี้ถ้าไม่จ่ายเงินให้นี้คงไม่มีใครยอมแน่นอน คือถ้ารอมีแฟน40ก็ยังซิง แล้วผมก็คิดว่าเกิดเป็นชายไทยต้องลองลงอ่างซักรอบหนึ่ง ผมเองก็ไม่เคยมีประสบการอะไรเลยด้วย (ก็นะผมมันพวกเกมเมอร์เล่นแต่เกม)

ที่บ้านผมไม่มีผู้ชายเลยมีผมคนเดียว แล้วที่บ้านสตรีนิยมจ๋ามาก แถมเผด็จการสุดๆ และถ้าไปไหนไม่บอกกล่าวรับรองมีปัญหาแน่นอน

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    Blog Entries
    2
    ไม่รู้นะจะแนะนำไงดี

แต่ผมอายุ 25 ครับ มีรถยนต์ขับ 1 คัน มีบ้านอยู่ 1 หลัง และ มีเมียแล้ว อยู่กันมา10ปีได้
    เปิดซิงครั้งแรกตอน ม.2 อายุประมาณ 13-14 ได้มั้งนะ
    ณ ตอนนี้ทำงาน เกี่ยวกับการขายของ

และที่สำคัญเลยนะครับ ผมติดเกมส์ยอมรับเลยเล่นมาตั้งแต่ เด็กๆตั้งแต่เกมส์ตลับ จนมาเป็นคอมตอนนี้ละ ps ก็เล่นมา ตอน ps1-2 ส่วน 3-4ยังไม่ได้ลอง
    กะว่าจะหามาเล่นซะหน่อย เอ้าไว้เล่นเกมส์ exclusive และเพื่อผมมีนะแต่แยกย้ายไปทำงานหมดแล้ว เพราะจบ ป.ตรีกันแทบหมด บางคนก็เอาแค่ ปวส.แล้วก็ทำงาน
    ผมเรียนสายอาชีพมานะ

ผมว่าถ้า เงี่ยบ--น ก็ชักเอาก่อนก็ได้นะ ถ้าไม่กล้า ลองหาแฟนดูซักคนจีบๆคุยๆไปก่อน เดี๋ยวก็ power up เองละ
    ถ้าไม่ไหวจริงๆไปอ่างเหรอ ผมไม่เคยไปอะไม่รู้จะแนะนำไง ผมมีแต่แฟนมา และก็มีเมีย(ภรรยา)

สู้ๆและกัน

กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 213
    ผมว่าอายุ24นี่โตพอแล้วนะ เรื่องส่วนตัวแบบนี้ผมว่าไม่จำเป็นต้องไปขออนุญาตผู้ปกครองนะครับ
    ทำงานรึยังครับ ค่าใช้จ่ายนั่นได้มายังไงครับ ค่าขนม เงินพิเศษ หรือเงินที่หามาได้จากที่อื่น
    ถ้าหามาด้วยตัวเองล้วนๆ ก็ไม่น่าต้องไปขอผู้ปกครองนะเรื่องแบบนี้ (จริงๆถึงเป็นเงินเก็บจากนู่นนี่นั่นก็ไม่จำเป็นต้องมาขอกันนะเรื่องแบบนี้)
    เป็นธรรมดาครับ ที่บ้านคุณหญิงล้วน คุณเอ่ยปากบอกอยากไปตีไก่ ใครมันจะชอบใจหละครับ
    ส่วนจะไปไหนเหตุผลมี108ครับ จะไปตีไก่ไหนๆมันก็ค่อนข้างจะหมิ่นเหม่เรื่องศีลธรรมอยู่แล้ว
    เรื่องการพูดความจริงไม่100%หรือโกหกเพื่อให้สบายใจนี่ ผมว่าประเด็นความผิดเรื่องศีลธรรมมันน้อยกว่าการจะไปตีไก่นะผมว่า

เอาเป็นว่าตอนไหนที่คุณคิดได้ว่าเรื่องพวกนี้ไม่จำเป็นต้องขอผู้ปกครอง ตอนนั้นหละครับคือตอนที่คุณพร้อมจะไปทำในสิ่งที่ต้องการ

Edit: ลืมตอบคำถามที่เป็นหัวกระทู้ ถามว่าผิดมากไหน อยู่ที่มุมมองแต่ละคนครับ สำหรับผมอย่างน้อยมันก็ "ถูกกฏหมาย"
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Acedia : 1st October 2015 เมื่อ 22:40

กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    บรรลุนิติภาวะแล้ว ทำไมต้องบอกแม่อีกละครับ เรื่องบางเรื่องเราไม่จำเป็นต้องไปนำเสนอหรอกครับ ลงอ่างมันก็ไม่ได้ใช้เวลาทั้งคืนซักหน่อย
    24 ยังกลัวแม่อีกเหรอครับ ของผมบอกเลยชีวิตผมห้ามใครยุ่ง(โชคดีแม่ผมไม่ยุ่งเลยจะมีก็แต่พ่อนี่แหละ) จะเลือกเดินทางที่ฝันไว้จนสุดทาง
    เพราะพ่อแม่ก็ไม่อยู่กับคุณไปจนตาย ช่วงเวลาสำคัญกับประสบการณ์ชีวิตบางเรื่องผู้ชายเราก็ต้องหาด้วยตัวเองครับ ถ้าเป็นผู้หญิงก็ว่าไปอย่าง
    ของผมตรงกันข้าม พ่ออยากให้แต่งงานมีลูกไว ๆ เที่ยวไปหาคนโน้นคนนี้จะมาให้ดูตัวตั้งแต่ยังเรียนไม่จบเลยแนะ เพลียมาก ใครก็ไม่รู้
    เพื่อน ๆ รู้เข้าก็ฮากันมาก บอกว่ายุคนี้ยังมีการพยายามคลุมถุงชนอีกเหรอวะ ยังกะละครหลังข่าวแนะ ไปงั้นอีก สนุกกันใหญ่ แต่ผมละเพลีย
    โชคดีแม่คอยขัดขวางขัดคอตลอด ไม่งั้นมีงานเข้าแน่ ๆ เฮ่อ และสุดท้ายถ้าจขกท.จะแอบไปลงอ่าง แนะนำซื้อถุงไปเองนะครับกันเหนียวไว้ก่อน

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    ผมจะบอกพี่ว่า สังคมอ่าง มันก็ไม่ปลอดภัยจริงๆครับ แม้จะเปนที่นิยม มากกว่าสวนรัก หรือซ่องข้างทาง แต่ของแบบนี้ไม่เจอกับตัวเองก็ไม่รู้ครับ
    บางร้านเขาไม่ได้มาคอยติดตามอาการของเด็กๆเลย ว่าเป็นอะไรรึป่าว บางทีใส่ถุงแต่ลงอ่างแล้วเชื้อมันก้เข้าได้อ่ะ
    ผมไม่แนะนำให้ไปเลย ผมเคยไปติดหนองแล้วก้พวกอักเสบเชื้อราหลายครั้งตอนช่วง 18 ดีที่มันหายได้ แต่บางโรคมันไม่หาย ก้ถือว่าพลาดแล้วพลาดเลย
    ผมคิดหลายครั้งครับ เป็นไปได้ผมอยากย้อนเวลา ไปเริ่มต้นอะไรใหม่ๆ จะไม่ทำแบบนั้นแบบนี้
    ผมคิดว่าความบริสุทธิ์ถ้ายังมีอยุ่ ครั้งแรกก้ไว้ใช้กับความรักนี่หละ ถึงจะใช่สุดๆ ถ้าคิดจะหา จะมีแฟนจริงๆ ยังไงก้มี เชื่อดิ

ปล.บางทียังแอบเคยเจอเลย รู้ทั้งรู้ว่าเลือดผสม กินยา2เวลา แต่ก็มาทำงานอะไรแบบนี้อยู่ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ballba : 2nd October 2015 เมื่อ 01:20

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ballba อ่านกระทู้
    ผมจะบอกพี่ว่า สังคมอ่าง มันก็ไม่ปลอดภัยจริงๆครับ แม้จะเปนที่นิยม มากกว่าสวนรัก หรือซ่องข้างทาง แต่ของแบบนี้ไม่เจอกับตัวเองก็ไม่รู้ครับ
    บางร้านเขาไม่ได้มาคอยติดตามอาการของเด็กๆเลย ว่าเป็นอะไรรึป่าว บางทีใส่ถุงแต่ลงอ่างแล้วเชื้อมันก้เข้าได้อ่ะ
    ผมไม่แนะนำให้ไปเลย ผมเคยไปติดหนองแล้วก้พวกอักเสบเชื้อราหลายครั้งตอนช่วง 18 ดีที่มันหายได้ แต่บางโรคมันไม่หาย ก้ถือว่าพลาดแล้วพลาดเลย
    ผมคิดหลายครั้งครับ เป็นไปได้ผมอยากย้อนเวลา ไปเริ่มต้นอะไรใหม่ๆ จะไม่ทำแบบนั้นแบบนี้
    ผมคิดว่าความบริสุทธิ์ถ้ายังมีอยุ่ ครั้งแรกก้ไว้ใช้กับความรักนี่หละ ถึงจะใช่สุดๆ ถ้าคิดจะหา จะมีแฟนจริงๆ ยังไงก้มี เชื่อดิ

ปล.บางทียังแอบเคยเจอเลย รู้ทั้งรู้ว่าเลือดผสม กินยา2เวลา แต่ก็มาทำงานอะไรแบบนี้อยู่ครับ
    cs ในลายเซ็นนี่สาขาอะไรเหรอครับ

ไม่ได้มีเวลาขนาดนั้น
    กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 545
    ตำนานว่าไว้ว่าถ้าซิงจนถึงอายุ 40 นี่จะกลายเป็นนักเวทย์นะครับ
    I Love You Enough.....
    to Kill you.

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    ผิดแน่ครับ ถ้าไม่ชวนผม

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jeditrainer อ่านกระทู้
    บรรลุนิติภาวะแล้ว ทำไมต้องบอกแม่อีกละครับ เรื่องบางเรื่องเราไม่จำเป็นต้องไปนำเสนอหรอกครับ ลงอ่างมันก็ไม่ได้ใช้เวลาทั้งคืนซักหน่อย
    24 ยังกลัวแม่อีกเหรอครับ ของผมบอกเลยชีวิตผมห้ามใครยุ่ง(โชคดีแม่ผมไม่ยุ่งเลยจะมีก็แต่พ่อนี่แหละ) จะเลือกเดินทางที่ฝันไว้จนสุดทาง
    เพราะพ่อแม่ก็ไม่อยู่กับคุณไปจนตาย ช่วงเวลาสำคัญกับประสบการณ์ชีวิตบางเรื่องผู้ชายเราก็ต้องหาด้วยตัวเองครับ ถ้าเป็นผู้หญิงก็ว่าไปอย่าง
    ของผมตรงกันข้าม พ่ออยากให้แต่งงานมีลูกไว ๆ เที่ยวไปหาคนโน้นคนนี้จะมาให้ดูตัวตั้งแต่ยังเรียนไม่จบเลยแนะ เพลียมาก ใครก็ไม่รู้
    เพื่อน ๆ รู้เข้าก็ฮากันมาก บอกว่ายุคนี้ยังมีการพยายามคลุมถุงชนอีกเหรอวะ ยังกะละครหลังข่าวแนะ ไปงั้นอีก สนุกกันใหญ่ แต่ผมละเพลีย
    โชคดีแม่คอยขัดขวางขัดคอตลอด ไม่งั้นมีงานเข้าแน่ ๆ เฮ่อ และสุดท้ายถ้าจขกท.จะแอบไปลงอ่าง แนะนำซื้อถุงไปเองนะครับกันเหนียวไว้ก่อน
    พ่อของผมแยกกันอยู่กับแม่นานแล้วคับ ตอนหลังก็เสียไปด้วยโรคมะเร็ง ปัญหาคือ ครอบครัวไหนที่หัวหน้าครอบครัวเป็นผู้หญิงนี้ ขอบอกเลยว่าทั้งเอาแต่ใจทั้งเผด็จการ อารมเป็นใหญ่มากขนาดยายผมยังต้องฝังแม่ และไม่มีอำนาจต่อรองอะไรเลย น้องผมนี้จบปุปแม่บังคับทำงานบริษัทแม่ปัป(ก็นะคนมีความสามารถโดนดึงตัวไปเลย แต่โดนกดเงินเดือนโครตๆ) การตัดสินใจหลายๆอย่างแม่เป็นคนตัดสินใจหมด และไม่มีการยกเว้นเช่น แม่ผมชอบไปเทียวต่างประเทศ ถ้าคนในบ้านไม่ไปไม่ได้ น้องผมบ่นเสียดายเงินมาก เขาอยากได้เงินไปยิงเลเซอร์หน้ามากกว่าแม่ยังไม่ยอมเลย ผมเองก็เคยขอคล้ายๆกัน(แต่เป็นคอมแทน)
    แทนที่จะเอาเงินๆปเที่ยวยุโรปเป็นแสนๆ ขอซักหมื่น 2หมื่นไปอัพคอมได้ไหมแน่นอนไม่ได้

อยู่กับเผด็จการจ๋าๆนี้เหนื่่อยนะ ของคุณยังโชคดีคับ อยากน้อยมีสิทธิเลือกของผมนี้ห้ามเลือก แต่ก็ยังบ้านผมไม่มีประเภณีคลุมถุงชน เพราะแนวคิดแต่งงานเพื่อผูกสัมพันธ์ทางธุรกิจมันล้าสมัยแล้ว และจริงๆแม่ไม่อยากให้แต่งงานมากกว่าด้วย

กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ liger0000 อ่านกระทู้
    พ่อของผมแยกกันอยู่กับแม่นานแล้วคับ ตอนหลังก็เสียไปด้วยโรคมะเร็ง ปัญหาคือ ครอบครัวไหนที่หัวหน้าครอบครัวเป็นผู้หญิงนี้ ขอบอกเลยว่าทั้งเอาแต่ใจทั้งเผด็จการ อารมเป็นใหญ่มากขนาดยายผมยังต้องฝังแม่ และไม่มีอำนาจต่อรองอะไรเลย น้องผมนี้จบปุปแม่บังคับทำงานบริษัทแม่ปัป(ก็นะคนมีความสามารถโดนดึงตัวไปเลย แต่โดนกดเงินเดือนโครตๆ) การตัดสินใจหลายๆอย่างแม่เป็นคนตัดสินใจหมด และไม่มีการยกเว้นเช่น แม่ผมชอบไปเทียวต่างประเทศ ถ้าคนในบ้านไม่ไปไม่ได้ น้องผมบ่นเสียดายเงินมาก เขาอยากได้เงินไปยิงเลเซอร์หน้ามากกว่าแม่ยังไม่ยอมเลย ผมเองก็เคยขอคล้ายๆกัน(แต่เป็นคอมแทน)
    แทนที่จะเอาเงินๆปเที่ยวยุโรปเป็นแสนๆ ขอซักหมื่น 2หมื่นไปอัพคอมได้ไหมแน่นอนไม่ได้

อยู่กับเผด็จการจ๋าๆนี้เหนื่่อยนะ ของคุณยังโชคดีคับ อยากน้อยมีสิทธิเลือกของผมนี้ห้ามเลือก แต่ก็ยังบ้านผมไม่มีประเภณีคลุมถุงชน เพราะแนวคิดแต่งงานเพื่อผูกสัมพันธ์ทางธุรกิจมันล้าสมัยแล้ว และจริงๆแม่ไม่อยากให้แต่งงานมากกว่าด้วย
    โชคดีเหรอครับ ที่ผมเล่าให้ฟังนี่มันเสี้ยวเล็ก ๆ ในชีวิตเท่านั้นแหละครับ เรื่องอื่นมันยังแรงกว่านี้อีกเยอะ ผมว่าครอบครัวคุณอาจจะอยู่ง่ายซะกว่านะครับ
    ทุกวันนี้ที่ยังอยู่ได้ก็เพราะแม่ผมละครับ ไม่งั้นคงตบะแตกหลุดวงจรมนุษย์ตั้งแต่ม.ต้นแล้วละครับ แรงกดดันเยอะมากกว่าที่คุณคิดอีก ของคุณแค่บังคับ
    ของผมทั้งบังคับทั้งไม่ใส่ใจเลยละ มีค่าเวลาทำหน้าทำตาให้เท่านั้นแหละ เวลาอยู่บ้านนี่อึดอัดยิ่งกว่าอยู่นอกบ้านซะอีก บอกได้แค่นี้ละครับเรื่องในครอบครัว
    แต่ที่แน่ ๆ สำหรับบุพการีจอมเผด็จการนะเหรอ เอาตรง ๆ เลยนะครับ คนแบบนี้จะรู้สึกตัวก็ต่อเมื่อลูกหลานอยู่ไกลตัวครับ และถ้าคุณไม่อาจปฏิเสธสิ่ง
    ที่เขายัดเยียดให้กับคุณ มันจะเป็นอย่างนี้ไปตลอดแหละครับ บนโลกนี้ไม่มีใครเพอร์เฟ็กต์หรอกครับ แต่ที่สำคัญคือ "การรับมือที่ถูกต้อง" ต่างหากละครับ
    แต่มันอธิบายยากนะครับ เพราะถูกเลี้ยงมาต่างกันจะให้เข้าใจและนำไปใช้ได้ทันทีคงไม่ได้แน่ บอกตรง ๆ ถ้าคุณยังไม่ออกจากเงื้อมเงาของเขาคุณจะ
    ประสบความสำเร็จในชีวิตได้ยากนะครับ เลิกแบมือขอและออกไปพิสูจน์ให้เขาเห็นว่า ชีวิตคุณ คุณยืนด้วยตัวเองได้ ไม่จำเป็นต้องพึ่งเขา แนะนำได้แค่นี้ละครับ

กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 518
    1
    ผมก็อยากไปสักครั้งนะ โด่งดังที่สุดในจังหวัดผมแล้ว มารีน่า

ใจร้ายชอบถากถาง
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,185
    1
    ไม่รู้จะพูดไงดี

เอาเป็นว่า จขกท. ไก่อ่อนมาก จะไปลงอ่างแต่ต้องบอกแม่เนี่ยนะ

อีกอย่างติดเกม ไม่มีสังคมก็ไม่ใช่ว่าจะหาแฟนไม่ได้ซักหน่อย จีบไม่เป็นก็ไม่ใช่ประเด็น
    อย่างผมนี่ก็เพิ่งมาเสียตอน 23 นี่เอง เสียให้กับเด็กม. ปลาย
    ตอนผมเข้าหาผมก็แบบฉบับเกมเมอร์เพื่อนน้อย จีบไม่เป็น ยิงมุกไม่ได้
    อาศัยคุยเล่นเอาเพิ่มคะแนนความสนิท จากนั้นก็ทำอะไรที่มันดูน่าประทับใจอย่างพวกแสดงความเป็นสุภาพบุรุษ พวกเนี่ย

แล้วครั้งแรกจะแน่ใจได้เหรอว่าจะประทับใจใอ้เปิดซิงของผู้ชายไม่ได้อบอุ่นเหมือนในหนังนะ
    ครั้งแรกนี่ตัวดีเลยตื่นเต้นมากจิ้มสามทีเสร็จบางทีรัวจนเคล็ดก็ไม่เสร็จเพราะตื่นเต้นต่อให้เคยช่วยตัวเองแค่ไหนก็เถอะ

ผมไม่ได้ห้ามนะอันนี้จขกทเลือกเอาเอง
    รู้จักป้องกัน ก็โอเคแล้ว
    หรือไม่ก็หากลุ่มนัดซั่มตามเฟสเอาถ้าไม่กล้าลงอ่าง