ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ขอรวยบ้างเถอะ
    กล่าวขอบคุณ
    1,991
    ได้รับคำขอบคุณ: 417

Question ฺBIGBOSS ตัวปลอมตายตอนไหนครับ

ฺBIGBOSS ตัวปลอมตายตอนไหนครับ

ตามนี้ ไม่ได้เป็นเเฟนซีรี่ยเกมนี้เลย เเล้วตัวปลอมกับตัวจริงมันได้คุยกันบ้างรึเปล่า
    A8-6600K/GSKILL:8GBDDR3:1333/HD:BLUE500GB/GTX950/LOW720PALLGAMES

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ banzsmart อ่านกระทู้
    ฺBIGBOSS ตัวปลอมตายตอนไหนครับ

ตามนี้ ไม่ได้เป็นเเฟนซีรี่ยเกมนี้เลย เเล้วตัวปลอมกับตัวจริงมันได้คุยกันบ้างรึเปล่า
    - metal gear MSX2 (1987)

- คุยกันตั้งแต่หนีตายจากโรงบาลแล้ว
    TROL HAHAHAHAHA

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Senior Inspector
    กล่าวขอบคุณ
    419
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,611
    ใส่สปอยล์หน่อยสิครับ!!! (ดูแล้วคงไม่ต้องใส่ล่ะ จั๋วหัวมาซะขนาดนั้น)
    You mad bro? No? Okay.. Whatever you say..

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 436
    ในเว็บวิกิของเมตัลเกียร์เองก็เฉลยหมดแล้วครับ ไม่ต้องปิดบังอะไรกันแล้วล่ะครับ
    ส่วนตัวผมไม่รู้นะว่า ท่านโคจิม่าแกวางเนื้อเรื่องไว้ทั้งหมดเลยตั้งแต่แรกหรือว่ามีการตกแต่งกันทีหลัง
    เพราะในเมตัลเกียร์ภาคแรกนั้น เรารับบทโซลิด สเนค บุกไปที่ Outer Heaven โดยคำสั่งของ Bigboss เอง(ในตอนนั้นรับบทผู้อำนวยการของ FoxHound)
    แต่พอสุดท้ายต้องจัดการ Bigboss ซะงั้น(เนื้อเรื่องภายหลังเฉลยว่า คนที่ตายในภาคแรกนี้คือ Venom(คนที่เราเล่นในภาค 5) ไม่ใช่ Naked(ตัวจริงในภาค 3 และ Peace Walker)

แต่พอภาค 2(Metal Gear 2 Solid Snake) เรายังคงรับบทโซลิด สเนก บุกมาที่ Zanzibar Land บ้าง...และคราวนี้บอสคือ Bigboss อีกแล้ว(ซึ่งคราวนี้คือตัวจริง)
    ผมยังสงสัยว่า ทำไม Bigboss ถึงกลายเป็นตัวร้ายได้ จริงอยู่ที่ Venom อาจจะเป็นตัวร้ายได้ เพราะไม่ใช่ตัว Bigboss อยู่แล้ว ความนึกคิดอาจจะเลวร้ายได้
    (สังเกตจากฉากจบในภาค 5 เอาอ่ะนะ)...แต่โดยตัว Bigboss ตัวจริงนั้น น่าจะเป็นคนที่ดีมากๆ(ก็โซลิดเป็นพระเอกซะขนาดนั้น)...หรืออาจจะมีด้านร้ายในตัวก็เป็นได้
    เพราะโคลนคนอื่นๆก็เลวร้ายหมด(ทั้ง ลิควิด และ โซลีดัส)...สรุปเลยก็คือ

Metal Gear เหตุการณ์ที่ Outer Heaven บอสคือ Venom Snake หรือ Bigboss ตัวปลอม
    Metal Gear 2 Solid Snake เหตุการณ์ที่ Zanzibar Land บอสคือ ตัว Bigboss เองที่กลายเป็นตัวร้ายไปจริงๆ(ซึ่งก็เฉลยอีกว่า จริงๆแล้วก็ไม่ได้ตายซะหน่อย -ภาค 4 ก็เฉลยแบบนั้น)
    [ RYOSHIKI = GOOD MAN ]

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ: