ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Nasuhara Anastasia
    กล่าวขอบคุณ
    1,396
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,853

[PS2 on PC] Raw Danger! เกมหนีภัยพิบัติน้ำท่วมเมือง (Undub Patch เกมเวอร์ชันอังกฤษ-เสียงพากย์ญี่ปุ่น)

Raw Danger!

(อันนี้ปกเวอร์ชันญี่ปุ่นครับ ผมว่ามันสวยกว่าปกเวอร์ชันอังกฤษเลยเอาปกนี้มาลงแทน)

Raw Danger! หรือ Zettai Zetsumei Toshi 2 : Itetsuita Kiokutachi ในเวอร์ชันญี่ปุ่น เป็นเกมหนีภัยพิบัติภาค 2 กล่าวถึงญี่ปุ่นโลกอนาคตปี 2010 (เกมมันออกปี 2006 อ่ะนะ) เมือง Geo City (หรือเมือง Tomisakashi ในเวอร์ชันญี่ปุ่น) เมืองใต้ดินที่ถูกสร้างให้เป็นเมืองที่ปลอดภัยที่สุดในโลก ได้เกิดอุบัติเหตุไม่คาดฝัน เมื่อเขื่อนกั้นน้ำเกิดแตก น้ำไหลทะลักเข้าสู่เมืองอย่างฉับพลันจนเกิดน้ำท่วมทั้งเมือง ในระหว่างที่เมืองกำลังถูกทำลายและจมอยู่ใต้น้ำ เหล่าผู้รอดชีวิตที่หลงเหลืออยู่ในเมืองจึงต้องพยายามหาทางหนีออกไปจากเมืองนี้ให้ได้

โดยในเกมจะได้บังคับเป็นตัวละคร 5 คน (รวมตัวลับอีก 1 เป็น 6) พร้อมคู่หูอีกหนึ่งคนหาทางหนีรอดไปจากเมือง ไม่ว่าจะหนีน้ำ กินอาหารประทังชีวิต ผิงไฟให้อบอุ่น รวมทั้งช่วยเหลือคนอื่นๆ ซึ่งเกมมีฉากจบหลายแบบขึ้นอยู่กับการกระทำของเรา หรือการตอบคำถามของเรา จึงสามารถเล่นได้หลายรอบ เพื่อลองเลือกทางลือกใหม่ๆและดูผลลัพธ์ที่จะตามมา (ทางเลือกแบบฮาๆก็มีนะลองเล่นดู)

สำหรับคนเคยเล่นเกมนี้จะรู้กันดีว่า เวอร์ชันอังกฤษ จะถูกปรับเปลี่ยนอะไรหลายๆอย่างจนผิดเพี้ยนไปหมด ไม่ว่าจะเปลี่ยนสีผมตัวละครเป็นสีทอง (แต่หน้าญี่ปุ่น) เปลี่ยนชื่อตัวละครเป็นฝรั่งหมด บางทีเลยดูตลกๆ แต่ตัวเกมที่ผมเอามานั้น เป็นเวอร์ชันที่ถูกลงแพทช์ Undub ให้เป็นแบบเกมเวอร์ชันดั้งเดิมคือเวอร์ชันญี่ปุ่น โดยตัวเกมทั้งหมดยังเป็นภาษาอังกฤษ แต่สีผมตัวละครกลับมาเป็นเหมือนเดิม เสียงพากย์กลับมาเป็นภาษาญี่ปุ่น ทำให้ได้อรรถรสมากกว่า แต่ชื่อตัวละครยังคงเป็นฝรั่งเหมือนเดิม (ผู้ทำแพทช์บอกว่าถ้าเปลี่ยนชื่อด้วยจะเสียเวลาทำค่อนข้างมาก) และยังมีการเปลี่ยน Texture ตัวละครและไอเท็มบางอย่างให้ดูดีขึ้นอีกด้วย

(สามารถดูรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่เว็บผู้จัดทำ http://assemblergames.com/l/threads/...project.52849/)

สำหรับเวอร์ชันที่ลงแพทช์นี้จะมีบัคนิดหน่อย แต่สามารถเล่นจนจบได้ 100% โดยไม่มีการค้าง หรือ Error แต่อย่างใด (ยืนยันโดยผมเอง เล่นจนจบแล้ว) โดยบัคเล็กๆน้อยๆที่เห็นชัดเจนมีดังนี้

-ทรงผมของ Sophia Briggs จะดูแปลกๆ แต่ก็ไม่รำคาญตามากมายนัก
    -เนื้อเรื่องของ Amber Brazil พื้นที่โซนแรกของเกมเสียงแบ็คกราวน์จะหาย แต่พอผ่านโซนนั้นมาได้เสียงก็จะกลับมา
    -เสียงพากย์หายเป็นบางจุด (ไม่มีเสียงประมาณไม่ถึง 1% ของเกมทั้งหมด)

แต่บัคเหล่านั้นก็ไม่ได้ทำให้ถึงกับเกมเล่นไม่ได้แต่อย่างใด

VIDEO

SCREENSHOTS

(รูปที่เอามาให้ดูจะเป็นเวอร์ชันที่ยังไม่ได้ลงแพทช์นะครับ)

ส่วนอันนี้ตัวอย่างเกมเวอร์ชันที่ลงแพทช์เรียบร้อยนะครับ จะเป็นประมาณนี้แหละ

DOWNLOAD
    PART 1
    PART 2
    PART 3
    PART 4
    PART 5
    PASSWORD

วิธีเล่น มีให้เลือกสองท่าง

1.ไรท์ลงแผ่นแล้วเล่นกับเครื่อง PS2 (ป่านนี้คงไม่มีใครมีเครื่องกันแล้วมั้ง)
    2.เล่นกับ Emulator PS2 ซึ่งสามารถหาได้ง่ายๆในกูเกิ้ล พร้อมวิธีตั้งค่า
    joker123

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    เกมนี้เคยเล่นอยู่แต่นานมากละแต่สนุกดีนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    132
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    เคยเล่นภาคญี่ปุ่น เล่นไปไกลแล้ว แต่น่าจะยังไม่จบ
    ตอน eng มาก็ซื้อมานะ แต่แทบไม่ได้แตะเลย รู้สึกไม่ชอบพวกหน้าตาที่เปลี่ยนไป แถมผมชอบเสียงญี่ปุ่นมากกว่า

ขอรับไปฟื้นความหลังดู ขอบคุณมากครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย LeeL : 7th October 2015 เมื่อ 12:11

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2,337
    ได้รับคำขอบคุณ: 51
    คือมันเป็นเงี่ยพอจะมีวิธีตั้งค่าไหมครับ https://www.img.in.th/images/aff1df3...81ba56f23b.jpg

กล่าวขอบคุณ
    1,396
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ vamvamvam อ่านกระทู้
    คือมันเป็นเงี่ยพอจะมีวิธีตั้งค่าไหมครับ https://www.img.in.th/images/aff1df3...81ba56f23b.jpg
    ผมเล่นในเครื่อง PS2 ซะด้วยสิเลยไม่ทราบวิธีตั้งค่า คอมผมไม่แรงเล่นผ่าน emu แล้วกระตุก แต่ตอนผมลองเล่นผ่าน emu ภาพที่ได้ก็ไม่เพี้ยนแบบนี้นะครับ ไม่ทราบว่าภาพเพี้ยนตั้งแต่เริ่มเกม หรือเพี้ยนเมื่อเล่นไปเรื่อยๆครับ เพราะเห็นภาพที่เอามานี่ดูจะเล่นผ่านไปได้สักระยะแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    โหหหหหห เกมในตำนานเลยนะเนี่ย
    เกมนี้เล่นทุกคู่สนุกหมด ยังเว้ณเด็กที่อยู่ในโรงเรียนรู้สึกเรื่องจบไวไป

กล่าวขอบคุณ
    1,396
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ knight_fall อ่านกระทู้
    โหหหหหห เกมในตำนานเลยนะเนี่ย
    เกมนี้เล่นทุกคู่สนุกหมด ยังเว้ณเด็กที่อยู่ในโรงเรียนรู้สึกเรื่องจบไวไป
    แต่ผมชอบนะ เนื้อเรื่องของนักเรียนหญิงนี่ถ้าเลือกทางเลือกดีๆนี่เนื้อเรื่องค่อนข้างซึ้งและอบอุ่นหัวใจมากๆ ถึงเด็กผู้หญิงจะโดนเพื่อนแกล้งอย่างรุนแรงมาตลอดแต่สุดท้ายพอเกิดภัยพิบัติก็เลือกที่จะช่วยเหลือคนที่แกล้งและหนีไปด้วยกัน แต่ถ้าเลือกทางเลือกแบบฮาก็ฮาเหลือเกิน เลือกแบบร้ายก็ร้ายสุดๆ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2,337
    ได้รับคำขอบคุณ: 51
    ตอนแรกไม่เป็นครับ เป็นตอนมาช่วยผู้หญิงแล้วเนี่ยละ

กล่าวขอบคุณ
    1,396
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ vamvamvam อ่านกระทู้
    ตอนแรกไม่เป็นครับ เป็นตอนมาช่วยผู้หญิงแล้วเนี่ยละ
    ลองหาจากกูเกิ้ลดูแล้ว เจอคนที่มีปัญหาเดียวกันนี้เลยครับ ทางนั้นบอกว่าแก้ปัญหาโดยการใช้อีมูเวอร์ชันเก่าดู ขออภัยจริงๆนะครับที่ช่วยเหลือได้ไม่เต็มที่เพราะผมเล่นผ่านเครื่อง PS2

EDIT : เพิ่มลิ้งที่น่าจะมีวิธีแก้ปัญหา (ภาษาอังกฤษ) ลองอ่านดูครับ เผื่อช่วยได้ แต่ก่อนอื่น ลองใช้อีมูเวอร์ชันเก่าดูก่อน ใช้วิธี Save State แล้วโอนไฟล์เซฟไปใส่อีมูตัวเก่า จะได้ไม่ต้องเสียเวลาเล่นใหม่ครับ

http://forums.pcsx2.net/Thread-Raw-d...problem?page=2
    http://wiki.pcsx2.net/index.php/Raw_Danger!
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nodoka : 7th October 2015 เมื่อ 18:27