ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    506
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,590

Talking Ubisoft ยืนยันว่า Far Cry Primal เป็นเพียง Far Cry ภาคพิเศษเท่านั้น

Ubisoft ยืนยันว่า Far Cry Primal เป็นเพียง Far Cry ภาคพิเศษเท่านั้น

บางท่านอาจจะได้ยินข่าวคราวเกี่ยวกับเกมดังอีกหนึ่งเกมที่อดีตนั้นเคยขึ้นชื่อว่าเป็นเกมที่ซดสเป็ค PC เป็นอย่างมากสำหรับเกมที่ใช้ชื่อว่า FarCry ที่เวลานี้ก็ดำเนินมาถึงภาค 4 เข้าไปแล้ว แต่ล่าสุดจากข่าวที่ออกมานั้น หลายๆท่านที่ได้พบเห็นอาจจะเริ่มงงๆว่า FarCry ภาคใหม่ที่กำลังจะเปิดตัวนั้นมันอะไรกันแน่ มันคือ FarCry จริงๆหรือเปล่า ? ด้วยเนื้อหาที่มันจะแตกต่างไปจากทั้งสี่ภาคที่เคยผ่านมาอย่างสิ้นเชิง

เพื่อลดข้อสงสัยที่เกิดขึ้นกับบบรดาแฟนๆ FarCry ทาง Ubisoft ก็ได้ออกมาให้คำตอบอย่างชัดเจนแล้วว่า FarCry ภาคใหม่ที่จะมาในชื่อ Far Cry Primal เป็นแค่เพียงเกมในเวอร์ชันพิเศษหรือภาคพิเศษเท่านั้นเอง และจะเป็นเกมในแบบ standalone เวอร์ชันเดี่ยวๆแบบภาคเดียวจบ (แต่ไม่แน่ หากมันฮิตเวอร์ก็อาจจะมีภาคต่อ) ซึ่งยืนยันว่ามันจะไม่ใช่ FarCry 5 อย่างแน่นอน จากคำกล่าวของ Jean-Christophe Guyot ผู้อำนวยการสร้างของเกมนี้ และยังมีคำพูดเกี่ยวกับเนื้อหาของเกมว่า “การย้อนยุคถือเป็นการกำหนดรูปแบบที่สมบูรณ์แบบของ Far Cry จากเดิมที่ Far Cry เราได้จัดวางเกมไว้ในโลกที่เรารู้จัก กับโลกที่ไม่สนใจในกฎหมาย ดังนั้นการย้อนยุคหรือกลับไปในยุคหินจึงเป็นอีกหนทางที่เราเลือก เพราะมันยุคเริ่มต้นของมนุษย์ เป็นยุคที่มนุษย์เริ่มมีการแบ่งกั้นเขตแดนเพื่อถือครองพื้นที่หรือแสดงความเป็นเจ้าของ เป็นช่วงเวลาที่ล่าเพียงเพื่อความอยู่รอด และนั่นก้เป็นการเริ่มต้นของความขัดแย้งระหว่างมนุษย์ด้วยกันอีกด้วย รวมทั้งความขัดแย้งที่มีขึ้นต่อธรรมชาติรอบตัว”

สำหรับที่มาที่ไปของ Far Cry Primal นั้นมีคำพูดจากผู้อำนวยการผลิตของ Ubisoft ได้บอกมาว่า “มันเป็นสิ่งที่น่าสนใจ หลังจากทีมของเรามีไอเดียเข้ามาเสนอเกี่ยวกับ Far Cry กับความยืดหยุ่นของตัวเกม โดยทีมของเราได้พูดเกี่ยวกับการย้อยยุค แล้วเราก็ตอบกลับไปว่า “ไหนลองว่ามาซิ!” และเมื่อได้รับฟังไอเดียทั้งหมดแล้วก็ตระหนักขึ้นมาทันทีว่า มันเป็นความคิดที่ดีมากเลยทีเดียว”

สำหรับกำหนดการเปิดตัวจะปล่อยออกมาในช่วงวันที่ 23 กุมภาพันธ์ปีหน้าสำหรับแพลทฟอร์ม PS4 และ Xbox One ส่วนบนเวอร์ชัน PC จะเปิดตัวให้หลังมาอีกหนึ่งเดือนในช่วงเดือนมีนาคม

ZoLKoRn Say : เรียกว่าครบเครื่องจริงๆสำหรับ Far Cry ถ้าใครทันภาคแรกก็เริ่มต้นกันด้วยการพาออกทะเล ภาคต่อมาตะลุยทะเลทราย ภาคสามนี่ก็พาเที่ยวเกาะเริ่มมีการล่าสัตว์ ภาคสี่ก็มีสัตว์ป่ามายุ่งเกี่ยวมากขึ้น ส่วนภาคที่ห้าจะเป็นอย่างไรไม่รู้ แต่ภาคพิเศษนี่ถูกใจคนที่ชอบเข้าป่าล่าสัตว์อย่างแน่นอน เพราะย้อนกลับไปไกลถึงยุคหินกันเลยทีเดียว ส่วนในเรื่องของการสู้รบกันเองระหว่างเผ่าคราวนี้เราก็คงได้ใช้ธนู ใช้ขวาน ท่อนไม้ทุบตีกัน ก็น่าจะสนุกไปอีกแบบเปลี่ยนอารมณ์ทันสมัยกลับไปแบบบุกเบิกบ้าง ส่วนที่ออกมาบอกว่าเป็นเพียงเกมภาคเดียวจบนั้น อันนี้ผมว่าไม่แน่หรอกครับ ตามเหตุผลที่ให้ไปที่ว่านั่นแหละครับถ้ากระแสดี ตอบรับล้นหลาม แน่นอนว่าคงจะมีภาคต่อ ก็รอดูกันต่อไป

Credit: http://www.zolkorn.com/news/ubisoft-...clusive-title/
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KHNN-K860 : 7th October 2015 เมื่อ 12:00

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 25 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    เจ๋งเลยน่าเล่นมากๆ

กล่าวขอบคุณ
    679
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    น่าสนุกมากสุดๆชอบ far cry อยู่แล้ว

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    เห็นข่าวผ่านๆตอนแรก เบือนหน้าหนีเลย แต่ดูตัวอย่างแล้ว น่าสนใจดีเหมือนกันนะ

Senior Inspector
    กล่าวขอบคุณ
    419
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,611
    วันวางจำหน่ายวันไหนครับ? หมายถึงวันวางจำหน่ายจริงๆ (ไม่ใช่ 23/02/2016 แน่ๆ มีเลื่อนแน่นอน)
    You mad bro? No? Okay.. Whatever you say..

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    ดีจังที่รุ้ว่าไม่ใช่ภาค 5

เพราะผมอยากให้เนื้อเรื่องต่อๆกัน
    https://www.instagram.com/ez.shirt/ เสื้อยืดสวยๆคุณภาพดีครับ 199.- ลองดูก่อนได้ครับผม ผมทำเองนะ

ผู้บันทึกประวัติศาสตร์
    กล่าวขอบคุณ
    78
    ได้รับคำขอบคุณ: 486
    Far cry เนื้อเรื่องไม่ต่อกันอยู่แล้ว แถม blood dragon ก็แหวกแนวไปยุคอนาคตแบบพังค์ๆ จะย้อนยุคก็ไม่แปลกใจหรอก 55+

I'm the devil
    กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    เอาชื่อ Far Cry มาหากิน อีกแล้ว Ubisuck

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    ไม่เคยสนเกมส์นี้เลย จนกระทั่งทำแนวยุคน้ำแข็งออกมา มันดูน่าสนใจขึ้นมาทันทีครับ สงสัยต้องจัดภาคนี้ภาคแรกซ่ะแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    3,406
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    เห็นตัวอย่างแล้วนึกว่าเล่น ARK แค่ไม่มีไดโนเสาร์

แอบมี Earth อยู่ในใจ ก็พอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,636
    ได้รับคำขอบคุณ: 994
    Blog Entries
    1
    กลายเป็นน่าสนใจเพราะเป็นสไตล์การเล่าแบบใหม่แล้วล่ะผมว่า ไม่มีเกมไหนที่ย้อนยุคไปขนาดนี้เลย เจ๋งดีๆ
    เอิร์ธน้อยผู้น่ารัก อร๊ายยยย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    Shipหายแล้ว
    ไม่มีสไนเปอร์ไรเฟิล กับแอสซอลท์ไรเฟิล นี่กรูต้องถือหอกไปแทงมันโต้งๆเลยเหรอวะเนี่ย

Tags for this Thread