ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,019
    Blog Entries
    1
    ตรงๆเลยนะไม่หน้าจะรอดเหมือน POE เทพทรูเท่านั้นถึงจะอยู่รอด!! บาย Vindictus นายจะอยู่ในใจเราตลอดไป

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    340
    ได้รับคำขอบคุณ: 413
    ถ้าดูแค่ไทย การีน่ากูดูดีสุดแหละในบรรดาค่ายเกมส์ในไทย

กล่าวขอบคุณ
    203
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    ก็ดีครับ เกมส์เมื่อ 6-7 ปีที่แล้ว แล้วเป็นเกมส์ที่ดีเกมส์ 1 ที่ผมคิดนะ แต่เอามาไทย ก็คงไม่รอด..!! เทพทรูโหดตามเคย.. RIP Vindictus !!

I'm the devil
    กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    ถ้าเป็น GARENA คิดว่าน่าจะรอดนะ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 518
    1
    เกมส์ที่ดูแล้วถือว่าเป็นเกมสืที่น่าเล่นแห่งปีเลย

ประชาอุทิศ ทุ่งครุ
    กล่าวขอบคุณ
    1,931
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    1
    ถ้าได้เล่นจริง คงจะเวียนหัวน่าดูเลย

กล่าวขอบคุณ
    774
    ได้รับคำขอบคุณ: 421
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ UkuleleAlone อ่านกระทู้
    ตรงๆเลยนะไม่หน้าจะรอดเหมือน POE เทพทรูเท่านั้นถึงจะอยู่รอด!! บาย Vindictus นายจะอยู่ในใจเราตลอดไป
    POE เทพทรูตรงใหนครับ ? ของในshopแฟชั่นล้วนๆไม่เพิ่มสเตตัสซักอย่าง
    INTEL i7 3770k / Asus Cerberus GTX 1070 Ti / ASUS P8Z77-v-lx / DDR3 8gb1600KINGSTON HYPER -X / XFX 750 W / 120GB SSD KINGSTON HYPERX FURY / 1.0 TB HDD WD SATA-3 BLUE

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 160
    อย่ามโนกันไปขนาดนั่น ถึงการีน่าจะไม่ดีที่สุด แต่ก็เป็นค่ายอันดับต้นๆที่ดีกว่าค่ายอื่นๆในไทย อย่างน้อยปัญหาปิดเกมก็ไม่มี เทพทรูก็แทบไม่มี(นอกจากเป็นของที่ระบบเกมมันอยู่แล้ว) กิจกรรมมก็มีของแจกตลอด เรื่องปัญหาดูแลผู้เล่นพูดยาก แต่เขาก็อัพเดทตลอดนะ แต่ก็ช้าไปอยู่ดีละนะ ส่วนตัวชอบเรื่องกิจกรรม การจัดการแข่งขัน แจกของ อัพแพทช์เร็ว (ทุกเกมตามเซิฟหลักไม่นาน) ไทยมันก็มีไม่กี่ค่ายหรอกให้เลือก แต่ให้เลือกผมเลือกการีน่านั่นละ(ในไทย) สุดท้ายก็ขึ้นอยู่กับความพอใจหรือมุมมองแต่ละคน เล่นเกมถ้าคิดแล้วอึดอัด หรือคิดมากขนาดนั่น ก็คงเล่นไม่ได้หรอก แต่ก็ยังมีอีกหลายคนที่พร้อมจะเล่น POE เทพทรูตรงไหน - -

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 518
    1
    ไม่มีปัญญาเป็นเทพทรู ก็หาเรื่องมันเลยเนอะ 55555555555

สุดท้ายก้อ้างต่างๆนาๆเพื่อให้ตัวเองดูดี

กล่าวขอบคุณ
    247
    ได้รับคำขอบคุณ: 443
    ที่เชื่อใจ Garena เพราะเครดิตเขานั้นแหละ เกมที่เปิดมา 4 เกมก็ดังสุดๆแถบจะไม่มีคนที่ไม่รู้จักเลยในประเทศ และอีกคำถามคือ poe เทพทรูตรงไหน

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 55
    จะเทพทรูหรือไม่เทพไม่รู้ขอให้เข้าพอ ใช่ว่าเติมเงินแล้วจะเทพนะเกมนี้ มันก็อาสัยทักษะพอสมควร ก็ใช่ว่ามีชุดเทพๆดาบดีๆจะรอด เห็นมาเบื่อแล้ว สุดท้ายนอนตายหมดเสียรมณ์ด้วยเวลาต้องใช้ทีมเวิค มีของดีแต่เล่นห่วยแตก เข้ามาเหอะขอให้เข้า ค่ายจะดีไม่ดีไม่รู้เข้ามาก็บุญแล้ว
    ชอบเกมส์นี้มากๆ ส่วนตัวอยากให้มันเป็นภาษา อังกฤษมากกว่าถ้าเข้ามา แต่ก็นะแล้วแต่นาย เข้ามาให้เล่นก็พอละ

กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 108
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Acedia อ่านกระทู้
    ค่ายนี้ใช่จะดีนะครับ ผู้ดูแลเกมค่ายนี้เช้าชามเย็นชามมาก
    เจอปัญหาจากเกมPoEเพียบ ตั้งกระทู้แจ้งไว้เป็นเดือนไม่มีใครมาตอบ
    พอแจ้งไปlive chat ก็บอกจะส่งเรื่องให้ ไม่ก็ทีมงานที่ดูแลเรื่องนี้ไม่อยู่ให้ติดต่อมาวันหลัง บลาๆๆ
    นอกจากปัญหาเติมเงินดูท่าเค้าจะไม่สนการแจ้งปัญหาอื่นเลย
    พอเปลี่ยนผู้บริหาร หลาย ๆ อย่างมันเปลี่ยนไปหมดครับ อยากให้ ClickAlot ได้ไปมากกว่า

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    484
    ได้รับคำขอบคุณ: 361
    คนที่บอก POE เทพทรูเนี่ย มาชี้แจงหน่อยดิ๊ !!!! มันเทพทรูตรงไหนขอเป็นข้อๆมาเลยนะ เทพทรูเกมอื่นๆพอเข้าใจแต่มาบอกเกม POE เทพทรู งงอย่างแรง
    (ตามที่หลายๆคนบอกมานั้นและ Garena ถึงไม่ใช่ค่ายเกมที่ดีที่สุด แต่มันก็ดีกว่าหลายๆค่ายมากในตอนนี่)
    CPU: Intel I7-7700K MB: Gigabyte Z270X Ultra Gaming RAM: Corsair Vengeance LED 16GB 3000MHz GC: MSI GTX 960 gaming 2G CASE: Cooler master Masterbox 5

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    เข้าไปส่องนม เล่นกับเพื่อนแค่นี้ก็สนุกแล้ว จะเอาอะไรมาก

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,003
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    ส่วนตัวผมยอมมุดเหมือนเดิมจะดีกว่านะครับ ซึ่งผมก็เล่นมานานมากพอสมควร
    ไม่อยากจะไปเริ่มต้นใหม่ อย่างน้อยๆก็ขอให้อัพเดทเท่ากับแพทช์ของเซิฟไต้หวันก็ดีครับ
    ถ้าเปิดมาอัพเดทไม่ทันชาวบ้านเขาก็ไม่ไหวนะครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ถ้าเปิดจริงคงเล่นขำๆพอ ส่วนตัวจะชอบเล่นเซิฟนอกเป็นหลักมากกว่า

Geralt of Rivia
    กล่าวขอบคุณ
    782
    ได้รับคำขอบคุณ: 136
    PoE อยู่ garena นี่เองถึงว่าใน steam หายไปไหน เกมส์ค่ายไทยผมเลิกเล่นนานมากละ จำได้ว่าเล่นเกมส์ที่มีตัวละครผู้หญิงวิ่งตามของค่าย Winner กำลังเพลินๆปิดเซิฟซะงั้น อยากให้เปิด Black Desert eng มากๆ ส่วนตอนนี้ FFXIV ยาวๆ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 233
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ UkuleleAlone อ่านกระทู้
    ถ้าไม่ชอบก็ไม่ต้องเล่นครับน ี่มันยุคไหนแล้ว ถ้าอยากได้แบบเทพด้วยไม่ต้องเติมตังค์ไปเสนอเรื่อง air time เลยครับ แต่สุดท้ายก็้ตองมีเติมเงินมีการประมูลอยู่ดี มีเกมส์ไหนบ้างที่ไม่ใ่ชแนว Moba ที่เทพได้โดยไม่ต้องเติมเงิน เกมส์ดีๆมันเป็นงี้หมดแหล่ะ เหมือนกับการเปิดร้านขายสินค้า ถ้าไม่มีงบแล้วจะซื้อของดีๆมาขายได้อย่างไร หืม คิดจ้ะ อย่ามัวแต่เอาแต่ใจ ถ้าไม่มีเงินมาเติม ก็ใช้กำลังในการเล่นนานกว่าคนมีเงินนิด ก็เทพตามได้จ้ะ ไม่มีทางที่จะไม่ได้ (แลกมากับเงินกับแลกมากับเวลา) มันเป็นของคู่กันอยู่แล้วจ้ะ ยอมรับสัจธรรมเกมส์ของยุคนี้กันได้แล้วจ้า แล้วบอกอีกอยา่งเซฺฟไทยเห็นบ่นกันจังสุ่มนู่นนี่ยาก ไปลองญี่ปุ่นไหมจ้ะ กว่าจะได้สัตว์เลี้ยงแต่ละตัวเสียเป็นหมื่นๆครึ่งแสนเลยก็ว่าได้ ไทยไม่ถึงหมื่น เพลียกับ อคติของคนไทย

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    6
    POE ชุด cash ไม่ได้ + สเตตัสไรเลยน่ะ เป็น แฟชั่น

เหมือนเกม Mstar แต่เน้น ฝีมือ และ สเตปการเล่น ของก็มีให้หาซื้อขายเงินในเกมล้วนๆ

ปล เทพ True ของจริงไม่มี Limit อันดับ 1 คือ ค่าย WINNER ทุกเกม!!!!! ตอนนี้ค่ายนี้แทบเจ๊งแล้ว เหลือเกมใน ค่าย 5 เกม เทพ True ทุกเกม ปิดไปหลายเกมล่ะ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    คิดในอีกแง่หนึ่งก็ถือว่ายังดีนะครับ ที่เอามาให้เปิดเล่นกัน ตอนแรกหวังไว้ว่าจะไม่มาเปิดซะแล้ว ท้ายที่สุดเกมมันจะปิดตัวไป แต่ก้ยังดีที่ถือว่าเรายังได้เล่นในเมืองไทยนะนะ อีกอย่างใครที่เล่นเกมนี้ จะบอกเลยว่า ขี้เกียจมุด 555

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    493
    ได้รับคำขอบคุณ: 132
    โดยส่วนมาก เขาจะปรับมาตรฐานเกมส์ ให้เหมาะกับประเทศนั้น เช่นปรับบอสอ่อนลง ปรับค่า exp มากขึ้น อะไรพวกนี้เพื่อให้เหมาะเกับเกมส์เมอร์โซนนั้นๆ ถ้าปลับลงนี่ไม่น่าเล่นเลยนะ สำหรับคนที่เล่น อินเตอร์บอสโหดๆ มาเจออ่อนๆนี่ถึงกับเซงเลยนะ เพราะคนเก่งๆ เชิฟ na (กิลไทยนี่แหละ เพราะโดนครหาว่า มีชุดดีถึงชนะบอส เลยจัดโชว์อินเนอร์ ก็ล้มบอสได้ชิวๆ)ถึงกับถอดชุด ลง raid ss2 เลยนะครับ มีแค่อาวุท ก็ชนะ

กล่าวขอบคุณ
    109
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    เอามาเปิดก็ดีครับ จะได้เลิกมุดซะที ขี้เกียจมุดไปเล่นมาก แต่เสียดายตัวเก่าที่อยู่ NA เล็กๆ ถ้ามาเปิด....

กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    แต่เราคิดต่างนะ เราว่า garena นี่สำหรับเรามันน่าไว้ใจสุดๆละ เกมค่ายอื่นนอกจาก garena ไม่เคยเล่นมานานละ

~Sleeping With Sirens~
    กล่าวขอบคุณ
    2,038
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,014
    Garena น่าไว้ใจสุดละครับ ถ้ามีค่ายที่น่าไว้ใจมากกว่า Garena ก็เอามาบอกทีสิ

เห้ยชื่อเปลี่ยนสี
    X)({[หน้าคอม]})(X
    กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 448
    มุดไปเล่น NA ก็ไม่เท่าไหร่ไม่แลคมากปิง 200เอง(ถ้าคนที่นู่นโฮสนะ) ถามว่าเสียดายตัวละครมั้ย ก็ไม่ค่อยเพราะเล่นตอนนั้นยังเล่นไม่เป็นไม่เข้าใจอะไรเลย 5555 Hurk นี่โกงดีนะแต่ เล่น kai ดีกว่าขี้เกียจกด counter

หมั่นใ้ส้นักโดน!!!