ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Steam & Origin Player.
    กล่าวขอบคุณ
    123
    ได้รับคำขอบคุณ: 413

Arrow สงสัยเรื่องของนารูโตะครับ

ผมดูเมะ Naruto Shippuuden ตอนที่ 246 ประกายแสงสีทอง ตอนที่แม่ของนารูโตะออกมา แล้วนั่งคุยกับนารูโตะ
    มีบทสนทนาช่วงนึงที่นารูโตะพูดว่า "คิบะ กับ ชิกามารุ ก็เคยบอกว่าแม่เราโค**น่ากลัวเลย" ไม่ทราบว่า ชิกามารุ กับ คิบะ รู้เรื่องของแม่นารูโตะได้ยังไงหรอครับ ?

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,332
    น่าจะหมายถึงแม่ของตัวเองครับ

เช่น คิบะ : นารูโตะ แม่ชั้นโครตน่ากลัวเลย

ถ้าจำไม่ผิดคิบะอาจจะยืนอยู่กับ ชิกามารุ ทำให้ใช้คำว่า"เรา" ก็คือแม่ของพวกเรา แทนแม่ของชั้น ทั้งนี้ก็ต้องโทษคนใช้ภาษาด้วยที่ทำให้มันคลุมเครือ

ซึ่งในบทที่นารูโตะพูดคำว่าเราออกไป ทำให้ความหมายดูผิดไปหมด
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Guardian : 10th October 2015 เมื่อ 01:13

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    123
    ขอบคุณครับ พอดูจบตอนนี้ น้ำตานี่ร่วงเลยครับ ไม่คิดเลยว่าการ์ตูนที่ใครหลายๆคนมองว่าเป็นแค่การ์ตูน มันจะแฝงอะไรหลายๆ ไว้ในนั้นด้วย T.T

กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,332
    เรื่องนี้ผมชอบมากนะ แต่เสียตรงที่ มันย้อยเนื้อเรื่องเยอะ แล้วก็ตอนพิเศษ เยอะเอามากๆ ถ้าคนไหนไม่ได้อ่าน เมะก็ไม่รู้เลยว่าอันไหนเนื้อเรื่องหลักบ้าง

ไม่ทราบว่าท่านได้ดูวันพีชด้วยหรือป่าว แต่ถ้าไม่ได้ดูผมแนะนำนะ เรื่องนี้ถ้าดูคนเดียว ไม่มีคนอื่นกวนก็เรียกน้ำตาได้เหมือนกัน

กล่าวขอบคุณ
    123
    เรื่องต่อไปที่จะดูต่อจากนารูโตะ ก็เป็นวันพีชนั่นแหระครับ ผมคิดไว้แบบนั้น แต่กว่าจะดูนารูโตะมาถึงตอนนี้ได้ ก็ปาไปหลายปีครับ 555555
    เพราะผมก็ดูๆ หยุดๆบ้าง จะดูก็ดูยามว่างๆแหระครับ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,493
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ' ΛPHЯOĐ!TΣ ™ อ่านกระทู้
    เรื่องต่อไปที่จะดูต่อจากนารูโตะ ก็เป็นวันพีชนั่นแหระครับ ผมคิดไว้แบบนั้น แต่กว่าจะดูนารูโตะมาถึงตอนนี้ได้ ก็ปาไปหลายปีครับ 555555
    เพราะผมก็ดูๆ หยุดๆบ้าง จะดูก็ดูยามว่างๆแหระครับ
    นี้ขนาดนารูโตะยังหลายปี วันพีชคงไม่ปาเป็นสิบปีเหรอครับ
    CPU :i7 4790K|RAM :Corsair 16 GB|VGA :Gig GTX970 G1|MB :Gig Z97 G1-Sniper|HDD :WD Black 2 TB + Seagate 2 TB|SSD :Corsair Neutron GTX 120 GB|PSU :Corsair RM850|Cooling :Corsair H80i