ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

.:: ชะเอม !! ::.
    กล่าวขอบคุณ
    879
    ได้รับคำขอบคุณ: 273

Lightbulb กำลังจะซื้อคอมใหม่ครับ

สวัสดีครับ ไม่ได้เข้าบอร์ด JKGTH มานานมากๆ วันนี้มีเรื่องปวดหัวนิดหน่อยเนื่องจากไม่ได้ตามข่าวเรื่องฮาร์ดแวร์มา 3-4ปีเห็นจะได้
    ตอนนี้มีแพลนจะซื้อคอมใหม่ครับ สเปคคร่าวๆได้ร่างไว้ในหัวแล้ว แต่ว่าพอจะตัดสินใจซื้อจริงๆ "เอ๊ะ? ทำไมเดี๋ยวนี้การ์ดรุ่นนึงๆ มีหลายแบรนด์จัง แล้วยังมี HOF,AMP,Extreme,บลาๆ อีกมากมาย"
    ก็เลยเป็นเหตุให้ผมปวดหัวนี้แหละครับ ขอวานพี่ๆเซียนคอมช่วยเลือกฮาร์ดแวร์หน่อยครับว่า แบรนด์ไหนดี ตัวไหนดี ผมเน้นใช้งานระยะยาวครับ4ปี+ เล่นเกมซะส่วนใหญ่ครับ กำลังจะเข้าคณะนิเทศน์ฯภาพยนต์ครับ อาจจะมีไว้ใช้ตัดต่อบ้างประปราย
    สเปคที่คิดไว้คร่าวๆก็จะประมาณนี้ครับ

CPU-I7 ที่ดูไว้อยากได้เป็นสถาปัตยกรรมใหม่ครับ Skylake เลย แต่รหัสตัวหลังผมยังมองเรื่องความคุ้มเงินไม่แตกเท่าไหร่แต่ที่ดูไว้เป็น 6700K กับ 4790K ครับ แต่สองตัวนี้คนละซ็อคเก็ตกัน อยากจะถามพี่ๆว่า LGA1151 จะมีปัญหาระยะยาวมั้ยครับ กลัวว่าจะทำ 1151 แค่6700ตัวเดียว เพราะเท่าที่เช็คๆมาตัวอื่นเป็น 1150 อ่ะครับแต่เป็น Skylake เหมือนกัน*(ถ้าหากผิดพลาดขออภัยครับ) หรือนอกเหนือจาก2ตัวนี้พี่ๆจะแนะนำตัวไหนครับ

M/B-ตอนนี้ยังเลือกไม่ได้ครับว่าจะใช้ซ็อคเก็ต 1151หรือ1150 แหะๆขอข้ามไปก่อนครับ

RAM-ที่คิดไว้ต้องการ 32GB ครับ แต่ยังเลือกไม่ได้ว่าจะซื้อของแบรนด์ไหนครับ

VGA-ที่เล็งๆไว้คือ GALAX GTX980Ti HOF กับ GTX TitanX ครับ ตัดสินใจไม่ได้สักทีเรื่อง VGA ปวดหัวของจริงครับ เท่าที่ดูเปรียบเทียบกราฟฟิคของสองการ์ดนี้ไม่ค่อยต่างกันเท่าไหร่ครับ ภาพใกล้เคียงกันจนผมแยกแทบไม่ออกเลย จะมีบางช่วงที่ฝั่ง980-FPS60 บางช่วง TitanX-FPSตก บางช่วงก็980-FPSตก แต่TitanX-FPS60 ก็เลยตัดสินใจไม่ถูกเลยครับ

HDD-ไม่มีปัญหาครับเลือกได้อย่างฉับไว

SSD-ตอนนี้มองของ Radeon R7 Series 120GB มีพี่ๆจะแนะนำตัวอื่นมั้ยครับ ไม่เคยใช้ SSD มาก่อนครับ ตัวนี้เลือกเพราะสวยล้วนๆเลย

Power-ยังไม่ได้เลือกครับไม่รู้ว่าทั้งหมดทั้งมวลใช้ไฟเท่าไหร่ แต่พี่ๆแนะนำได้ครับ อยากได้เป็น 80+

ทั้งหมดทั้งมวลนี้ขอขอบพระคุณทุกความคิดเห็นมากๆครับ ขอบคุณครับบบบบ
    ปล1.โปรเจ็คนี้เพื่อ Star Wars Battlefront ครับ
    ปล.Windows เดี๋ยวนี้เขาลงไว้ใน SSD หรือ HDD กันครับแบบไหนจะสเถียรกว่ากันครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    ประชาอุทิศ ทุ่งครุ
    กล่าวขอบคุณ
    1,931
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    Blog Entries
    1
    ถ้าจะซื้อใหม่เลย
    จัด 1151 Skylake i7-6700K ไปเลย ของใหม่กว่า สดกว่า เทคโนโลยีใหม่กว่าครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    186
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,624
    ไป 2011-v3 เลยครับ ถ้าเน้นเล่นเกมส์ตัดต่อด้วย