ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 18

PS3 คิดว่าจะอยู่อีกนานมั้ยครับ

PS3 คิดว่าจะอยู่อีกนานมั้ยครับ ขอความคิดเห็นหน่อยนะครับ พอดีจะหารับเครื่องสายสว่างมาเล่นแนว exclusive หรืออื่นๆ จะให้ไป ps4 ทุนไม่ถึงครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    เก็บทุนอีกนิดดีกว่าครับถ้าไม่ได้รีบร้อนจะเล่นอะไร ps4ตอนนี้ก็ราคาลงมา(นิดนึง) ลองหาร้านที่มีโปรดีๆจะได้คุ้มๆหน่อย
    TROL HAHAHAHAHA

กล่าวขอบคุณ
    1,530
    ได้รับคำขอบคุณ: 279
    เริ่มลอยเเเพเเล้วครับ SONY เขาขายฮาร์ดเเวร์์ครับ เป็นเรื่องปกติเวลามีเจนเรชั่นใหม่มาผู้พัฒนาเกมต้องพัฒนาตามเป็นธรรมดา ถ้าคิดจะซื้อผมเเนะนำนำนะครับ
    ถ้ามีงบเล่นสายสว่างเเนะนำ PS4 เลยครับ เพราะยังไงเกมปัจจบันเเละอนาคต คุณจะมีเล่นไปตลอด เก็บอีกหน่อยไม่ก็จัด มือ 2 ครับ

ผมจะเล่าข้อมูลคร่าวๆของเครื่องเล่น SONY นะครับ ผมมีทุกเครื่อง
    -PSP เลิกผลิด(ขายรุ่นราคาประหยัด) เลิกส่งเกมลงมาหลายปีเเล้ว เเต่ก็ถือว่าเป็นเครื่องที่ฮิตที่สุดเเล้วของเกมพกพา
    -PS Vita เหมือนจะไปไม่รอดเพราะตลาดมือถือเข้าตีอย่างหนัก เกมดีๆลงเเค่ช่วงปีแรก แต่ก็ทำออกมาไม่สุดๆสักเกม เริ่มลอยเเพ (รอขาย Gen ใหม่อย่างเดียว)
    -PS2 ยุกทองของ Sony (เกมเยอะ วินนิ่ง) เเต่แผ่นก็อปเยอะ เลิกลงเกมมาสักพักเเล้วเหมือนกัน ทุกวันนี้คนส่วนใหญ่เล่น EMU ในคอม
    -PS3 ยุกคอลโทรลตีตลาดเเข่งกับ Xbox มานานเเต่เหมือนค่านเกมส่วนใหญ่จะพากันเเห่ทำ EX ลง PS3 ซะเยอะ ทำให้อยู่มานานเเละเหมือนว่าฮาร์ดเเวร์เก่าเกินจะรับเกมในปัจจุบันเเล้ว เเต่ยังหาเกมหาเล่นตระกูล EX ได้อยู่เยอะพอสมควร God of war,Beyond two souls เป็นต้น ปัจจุบันเกมที่ทำลงถ้าเทียบกับ PS4ตีเป็น PS3 2 เกมต่อ PS4 50 เกมครับ ซึ่งน้อยมากๆ ปีหน้าออกไม่ถึง 10 เกมครับเเต่ PS4 เตรียมวันปล่อยยาวทุกเดือนเเละเยอะมากๆ
    -PS4 Gen ล่าสุดของ Sony เปิดตัวชนะคุ่เเข่งแบบขาดลอย พ่วงฮาร์ดเเวร์ระดับทอป ยอดขายพุ่งเเละยังขายได้เรื่อยๆ
    เเละซอฟเเวร์ยังเล่นมืดไม่ได้ เเละคิดว่าไม่ได้อีกเเล้ว สำหรับสายมืด ทั้ง Vita เเละ PS4 ส่วนเรื่องเกมไม่ต้องพูดถึงครับ ทั้ง All ทั้ง EX
    ต่างลงมากราบเท้าขอวันจำหน่ายปล่อยเกมกันไว้ยาวเหยียด

ดังงนั้นถ้าให้ผมเเนะนำให้จัด PS4 ซะครับ จะได้อนาคตที่สดใส เเละคุ้มค่าเเน่นอน

ปล.ปัจจุบันผมมีเเค่ PSP เเละ เเละ PS3 ครับ สายมืดอย่างเดียว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bankcoxzaza : 10th October 2015 เมื่อ 19:35

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6
    GEN เก่าตกยุค GEN ใหม่ สือบทอดตะกูลต่อ

เพราะฉนั้น PS3 X360 เก็บไว้เล่นเกมเก่าๆเถอะครับ

เทคโนโลยีใหม่มาเก่าก็ต้องถอยหลังและพังทลายไปเป็นเรื่องปกติ!!!!!!

PS3 ตอนนี้ยังมีเกม ANIME ออกมาให้เล่นอยุ่ อีกไม่กี่เกม ต้นปี 2016 ก็จะมุ่งไป PS4 XONE PC หมดแล้วครับ!!!!!

ตั้งแต่ PS4 SONY ประกาสแล้วว่าจะลดต้นทุนการผลิตคอนโซล ยัน PS5 6 7 8 ตามยุคสมัย ทำให้ราคาเครื่องถูกลง

อย่าง PS4 เครื่องเดิมๆปกติ มือ 1 แค่ 13000 เองครับ

ส่วนมือ 2 ปล่อยกันบาน ตามเพจ Facebook ราคามือ 2 9000-11000 เอง

ส่วนแผ่นเกม มือ 2 ปล่อยกันเยอะครับ 600-1400 บาท ไม่จำเป็นต้องแผ่นมือ 1 ถ้าไม่มีเงินจริง รอคนมาปล่อยมือ 2 เอา เล่นเบื่อแล้วไม่อยากเก็บไว้

สามารถเอา แผ่นไปปล่อยต่อ หากำไร ซื้อแผ่นอื่นมาเล่นได้อีก

ไม่เหมือนสมัย PS3 ต้นทุนสูงครับ ออกมาแรกๆ มือ 1 ปาไป 15000-18000

มือ 2 ตอนนั้นขายกัน ตั้ง 14000-15000

ส่วนเกม Exclusive PS3 ตอนนี้ Remaster ลง PS4 แทบทุกเกมแล้วครับ รอเล่นบน PS4 ก็ได้ หรือ รอคนปล่อยมือ 2 หรือ ตั้งรับเอาครับ!!!!
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ONE OK ROCK : 10th October 2015 เมื่อ 19:47

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    หือ เก็บต่อยาวๆเลยสินะ ขอบคุณครับ เล่น 3ds ไปต่อละกัน *-*

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,761
    อีกเสียงแนะนำให้ข้ามไป PS4 เลยครับ ผมยังอยากได้เลยครับ แต่ด้วยหลัง ๆ มาเล่นเกมน้อยมากเล่น FIFA16 PC กับ Diablo3 PS3 เลยยังไม่ซื้อ

PS Vita ก็อยากได้นะแต่เกมเริ่มขาดช่วงแล้วเลยไม่กล้าซื้อกลัวจะเงิบไม่มีเกมเล่น
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 227
    ps4 ไปเลยถึงเครื่อง ps3 จะถูกกว่าแต่ราคาแผ่นมันหนีกันแค่ร้อยกว่าบาทเองครับ