ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

นักวิทยาศาสตร์
    กล่าวขอบคุณ
    1,235
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,099

Dota 2 คอมดับเอง ?

เล่น Dota 2 แล้วคอมดับเองครับไม่รู้สาเหตุมาจากอะไรครับ จู่ๆคอมมันก้อดับเองแล้วรีสตาร์ใหม่ เป็นที่บัคของเกมรึป่าวคับบางทีดับตั้งแต่เลือกฮีโร่เลย เมือปีที่แล้วก้อเล่นได้ปกตินะครับ เกมหนักๆอย่าง GTA V , NFS most wanted 2012 ก้อเล่นอยู่แต่ไม่เจอปัญหา ถ้าเป็นที่ฮาร์ดแวร์เกมอื่นๆที่หนักๆก้อน่าจะดับด้วย ในบอร์ดนี้มีใครเจอปัญหาแบบผมไหมครับ หลุดจนต้องเล่น All random ละ

Spec :

Windows 8.1 64Bit
    POWER SUPPLY RAIDMAX RX-500AF 80+ BRONZE
    CPU i5-4460 3.2 GHz
    GigaByte R7 260X 2Fan 2GB
    H97M-HD3

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    84
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,549

หลักๆเลยผมคิดว่าเป็นในส่วนของ PSU จ่ายไฟไม่ดีพอนะครับ ยิ่งเป็นของ RAIDMAX ยิ่งเป็นที่พูดถึงมากในเเง่ของคุณภาพในจ่ายไฟ (ที่ทำไม่ได้ดีนัก)
    เล่นอยู่ถึงขั้นคอมดับผมว่าไม่น่าจะหนักถึงขั้นคอมดับถึงเเม้ว่า Dota 2 Reborn ยังไม่เสถียรนักอย่างน้อยเเค่ Crash หรือเด้งออกมาเท่านั้นเองครับ

" ฮาร์ดแวร์เกมอื่นๆที่หนักๆก้อน่าจะดับด้วย "
    PSU ที่ใช้อยู่ ผมมองว่าไฟอาจจะจ่ายไม่พอก็ได้เพราะ GIGABYTE R7 260x Power Requirement
    ที่เเนะนำมันอยู่ที่ 450W ทั้งระบบ (ซึ่งนำมาพิจารณากับสเปคท่านแล้วอาจจะกินมากกว่านี้) ซึ่งมันอาจจะคาบเส้นกับตัว 500W ก็ได้ครับ
    ประมาณ 550 - 650W น่าจะชัวร์มากกว่า (รวม HDD หรือ Drive อื่นเสริมด้วย)

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KHUNGOLF : 12th October 2015 เมื่อ 01:30

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    ของผมเล่นๆไปพัดลมกาดจอล่อไป 100เปอเซน ออกเกมมาเเล้วยังคงที่100 เกมอื่นหนักกว่าไม่เคยเปน

นักวิทยาศาสตร์
    กล่าวขอบคุณ
    1,235
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,099
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ KHUNGOLF อ่านกระทู้

หลักๆเลยผมคิดว่าเป็นในส่วนของ PSU จ่ายไฟไม่ดีพอนะครับ ยิ่งเป็นของ RAIDMAX ยิ่งเป็นที่พูดถึงมากในเเง่ของคุณภาพในจ่ายไฟ (ที่ทำไม่ได้ดีนัก)
    เล่นอยู่ถึงขั้นคอมดับผมว่าไม่น่าจะหนักถึงขั้นคอมดับถึงเเม้ว่า Dota 2 Reborn ยังไม่เสถียรนักอย่างน้อยเเค่ Crash หรือเด้งออกมาเท่านั้นเองครับ

" ฮาร์ดแวร์เกมอื่นๆที่หนักๆก้อน่าจะดับด้วย "
    PSU ที่ใช้อยู่ ผมมองว่าไฟอาจจะจ่ายไม่พอก็ได้เพราะ GIGABYTE R7 260x Power Requirement
    ที่เเนะนำมันอยู่ที่ 450W ทั้งระบบ (ซึ่งนำมาพิจารณากับสเปคท่านแล้วอาจจะกินมากกว่านี้) ซึ่งมันอาจจะคาบเส้นกับตัว 500W ก็ได้ครับ
    ประมาณ 550 - 650W น่าจะชัวร์มากกว่า (รวม HDD หรือ Drive อื่นเสริมด้วย)

ขอบคุณมากครับ ในความคิดผมก็คิดว่าเป็นที่ PSU อยู่เหมือนกันเพราะอาการคอมดับส่วนใหญ่ไฟจ่ายไม่พอ แต่มันก้อมีอีกหลายเหตุผลที่ผมคิดว่ามันไม่น่าจะใช่ที่ PSU

1. เมื่อช่วงต้นๆปี ผมก็เล่นอยู่แต่ไม่เจออาการคอมดับ
    2. พอผมลองเล่นกับ AI 5-5 ไม่หลุดไม่ดับเลย
    3.ลองพยายามใช้คอมทำงานหนักๆ ก็ไม่มีอาการดับเองแต่อย่างใด

ปล. เดียวผมจหา PSU 650 W มาใช้ดูครับ

(-(-(-_-)-)-)
    กล่าวขอบคุณ
    13,727
    ได้รับคำขอบคุณ: 283
    Blog Entries
    4
    ลองเช็คอุณหภูมิดูคับ คอมอาจจะร้อนไปจนรีก็ได้
    CPU FX-8350 4.5 M/B GIGABYTE 990FXA-UD3 RAM DDR3 bus1866 16G VGA R9 270x HD 2T PSU 520W Seasonic S12II สเปคนี้ก็เทพพอแล้ว 55+