ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    506
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,590

Talking มัดรวมข่าว LEGO Marvel’s Avengers,Xbox 360,Star Wars Battlefront

มัดรวมข่าว LEGO Marvel’s Avengers,Xbox 360,Star Wars Battlefront

LEGO Marvel’s Avengers จะอ้างอิงมาจากหนัง 6 เรื่องของมาร์เวล

ในงาน New York Comic Con สุดสัปดาห์นี้ ทาง Warner ได้ปล่อยตัวอย่างใหม่ล่าสุดของเกมเลโก้ LEGO Marvel’s Avengers ออกมาให้ได้ชมกันอีกแล้วครับ

ในตัวอย่างจะเห็นว่ามีฉากเหตุการณ์มากมายที่มาจากหนังซุปเปอร์ฮีโร่ของมาร์เวล ซึ่งได้ยืนยันตอนท้ายคลิปแล้วว่าตัวเกมจะทำการหยิบเนื้อเรื่องของหนังมาถึง 6 เรื่อง ได้แก่ The Avengers, Avengers: Age of Ultron, Captain America: The First Avenger, Iron Man 3, Thor: The Dark World และ Captain America: The Winter Soldier งานนี้ทั้งแฟนเกมและแฟนหนังไม่ควรพลาด

LEGO Marvel’s Avengers กำหนดปล่อย 26 มกราคม 2016 บน 3DS, PC, PlayStation 3, PS4, Wii U, Xbox 360 และ Xbox One

บอสใหญ่ Xbox เผย อยากให้เครื่อง PC เล่นเกมของ Xbox 360 ได้

ตอนนี้ Xbox One ก็มีระบบ backward compatibility ที่ทำให้สามารถเล่นเกมของเครื่อง Xbox 360 ได้ไปแล้ว ดูเหมือนว่าก้าวต่อไปของ Microsoft คือทำให้เครื่อง PC สามารถเล่นเกมของเครื่อง Xbox 360 และรุ่นแรกได้ครับ

เมื่อต้นปี ฟิล สเปนเซอร์ บอสใหญ่ Xbox ได้กล่าวไว้ว่าต้องการให้ผู้ใช้ Windows 10 สามารถเล่นเกม Xbox 360 ได้ และในบทสัมภาษณ์ของ Gizmodo Brazil เขาก็ได้พูดเรื่องนี้ไว้อีกครั้ง “มันเป็นสิ่งที่ผมต้องการทำ ผมชอบที่เครื่อง PC จะสามารถเล่นเกมของ Xbox 360 ได้ แต่มันจะยอดเยี่ยมมากถ้ามันรวมถึง Xbox รุ่นแรกด้วย”

นอกจากนี้ สเปนเซอร์ ยังบอกว่าพวกเขาพัฒนาให้เครื่อง Xbox One สามารถเล่นเกมของ Xbox 360 นานถึง 8 เดือนก่อนที่ทีมจะคิดหาวิธีที่จะทำให้เกมรันบนสถาปัตยกรรม 86x ได้

อาจจะยังเร็วเกินไปที่ดีใจ แต่ก็ถือว่าสัญญาณที่ดีสำหรับชาว PC ที่ต้องการเล่นเกมของเครื่อง Xbox 360 ครับ

ฮัน โซโล, ราชินีเลอา, จักรพรรดิ อาจเป็นอีก 3 ฮีโร่ใน Star Wars Battlefront

ก่อนหน้านี้ EA ได้เผยรายชื่อฮีโร่ที่จะอยู่ในเกม Star Wars Battlefront ถึง 3 ตัว ได้แก่ ลุค สกายวอล์คเกอร์, ดาร์ธ เวเดอร์ และ โบบา เฟตต์ ซึ่งเราได้เห็นไปแล้วในช่วงทดสอบนี้ 2 ตัวด้วยกัน และดูเหมือนว่าตอนนี้เราจะได้ทราบอีก 3 ตัวที่จะเพิ่มเข้ามาในเกมเวอร์ชั่นเต็มแล้วครับ

มีผู้ใช้บนเว็บไซต์ Reddit บอกว่าเขาได้เข้าไปค้นไฟล์เกมบนเวอร์ชั่น PC แล้วพบกับไฟล์ที่ชื่อ “characters.cb” ซึ่งในนั้นมีการอ้างถึง ฮัน โซโล, ราชินีเลอาและจักรพรรดิ ซึ่งมันไปสอดคล้องกับก่อนหน้านี้ที่ EA เคยบอกว่า ลุค สกายวอล์คเกอร์, ดาร์ธ เวเดอร์ และ โบบา เฟตต์ จะเป็นเพียงแค่ส่วนหนึ่งของฮีโร่และตัวร้ายที่ปรากฎอยู่ในเกมเท่านั้น งานนี้ถ้าจะให้แน่ใจต้องรอคอนเฟิร์มอีกทีแล้วล่ะครับ

Star Wars Battlefront จะสิ้นสุดการทดสอบเบต้าในวันที่ 12 สิงหาคมนี้ ส่วนตัวเกมกำหนดปล่อย 17 พฤศจิกายนนี้ บน PS4, Xbox One และ PC

Credit: 4gamerth.com

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 24 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบสถิตย์อยู่บอร์ด IT
    กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 912
    สักพักหล่าวโปรแกรมเมอร์ที่ทำ Emulator ก็คงกล่าวว่า กูจะเหนื่อยเพื่ออะไร 5555+

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    Lego นี่ผมว่ามีอะไรให้ทึ่งตลอดเลย

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    Blog Entries
    1
    ชาว pc จะได้เล่น red dead กันจริงๆ ก็คราวนี้แหละ 55555

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    ในที่สุดก็จะได้เล่น ffXIII ซักที
    .........

ชอบโพสไม่ชอบดู
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,846
    http://www.juropy.com/2015/09/%E0%B8...8%84%E0%B8%B4/

ส่วนคนที่ตั้งความหวังกับ red dead นะครับ

ที่
    "เมื่อผมกลับไปถึงบ้าน แล้วพวกเค้าถามผมว่านี้นาย นายทำไปเพืออะไร นายบ้าสงครามมากหรือไง ฉันจะไม่ตอบพวกเค้าสักคำ เพราะพวกเค้าจะไม่วันเข้าใจว่ามิตรร่วมรบคืออะไร"

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    12 สิงหาคม หรือ 12 ตุลา

กล่าวขอบคุณ
    112
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    lego น่าจะมีantmanด้วย
    คุณคือใคร
    กูไม่รู้

กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 693
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zidane อ่านกระทู้
    ในที่สุดก็จะได้เล่น ffXIII ซักที
    .........
    เอิ่ม... เดี๋ยวๆ FF XIII มันก็มีใน PC บน Steam ตั้งแต่ปีก่อนแล้วนิครับ? หรือว่าคุณกำลังเล่นมุขอะไรอยู่?

ก็ไม่รู้สินะ
    >--ในใจคุณไง--<
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,173
    lego เป็นเกมที่กาก ที่สุดสำหรับผมเลย คงไม่ใช่เเนวละนะ 555

ขอรวยบ้างเถอะ
    กล่าวขอบคุณ
    1,991
    ได้รับคำขอบคุณ: 417
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PrinceKira อ่านกระทู้
    เอิ่ม... เดี๋ยวๆ FF XIII มันก็มีใน PC บน Steam ตั้งแต่ปีก่อนแล้วนิครับ? หรือว่าคุณกำลังเล่นมุขอะไรอยู่?
    มันพอรทมาไม่ดี กระตุก ภาพไม่สวยเท่าที่ควร เเละปรับกราฟิกไม่ได้ครับ ถ้าคนสร้างเครื่องเเปลงเกมเองคงจะลื่นกว่านี้
    A8-6600K/GSKILL:8GBDDR3:1333/HD:BLUE500GB/GTX950/LOW720PALLGAMES

กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 213
    ถ้างั้น exclusive xbox = pcได้ด้วยด้วยงั้นสินะ
    หรือจะยกเว้นพวกเกมexclusive

กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,005
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 482566789 อ่านกระทู้
    lego เป็นเกมที่กาก ที่สุดสำหรับผมเลย คงไม่ใช่เเนวละนะ 555
    ตอนแรกผมก็คิดแบบนั้นแหละ

ตอนแรกน่ะนะ...

กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 271
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ helos อ่านกระทู้
    ตอนแรกผมก็คิดแบบนั้นแหละ

ตอนแรกน่ะนะ...
    เหมือนกัน ตอนแรกนะน่ะ แต่พอ Lego the lord of the ring ออก ด้วยความเป็นติ่ง TLOTR เลยจัดมา แม่เจ้า ชีวิตตรูพลาดเกมสร้างสรรแบบนี้ไปได้ไง
    <<< อย่า สงสาร คนตายเลย สงสาร คนอยู่เถาะ โดยเฉพาะอย่างยิ่ง คน ที่อยู่โดยปราศจาก ความรัก >>>

Guardianl๏rd
    กล่าวขอบคุณ
    590
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,030
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ banzsmart อ่านกระทู้
    มันพอรทมาไม่ดี กระตุก ภาพไม่สวยเท่าที่ควร เเละปรับกราฟิกไม่ได้ครับ ถ้าคนสร้างเครื่องเเปลงเกมเองคงจะลื่นกว่านี้
    ผมนั่งเล่นจนจบ - - ซื้อแบบแท้หรือแบบเถื่อนครับ เค้าอัพเดทแพทใหม่เมื่อนานนมากๆมาละ ทำให้ปรับกราฟฟิคได้นะ - -

กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    เลโก้เป็นเกมที่ลุ่มลึกว่าที่ตาเห็นต้องลองเล่นเองแล้วจะรู้ว่ากว่าจะเคลียเกมให้ครบ100%ใชเเวลานานมาก

Tags for this Thread