ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,332

เห็นว่า Vindictus จะเข้าไทย

เห็นลือๆกันว่าการีน่าจะนำเข้ามา เท่านนี้ก็น่าจะชัดแล้วแหละ ว่าเข้าจริงๆ เห็นว่าเกมส์นี้เปิดมานานแล้วใช่ไหมครับผมพึ่งรู้ว่ามีเกมส์นี้ก็เลยมุดไปเล่นมานึกว่าเปิดได้ปีกว่าๆ แต่เห้นว่า 3-4 ปี แล้วมั่ง?

อันนี้มุดไปเล่นมา

อันนี้ไปส่องชาวบ้านเค้า

อันนี้โดนบอสตีเสื้อขาดเลย

พรุ้งนี้ก็น่าจะได้ข่าวว่าจะ เบต้ากันวันไหน ใครรอเล่นก็ติดตามกันดูนะครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jokabobo147 อ่านกระทู้
    หวังว่าคงไม่เหมือน C9 นะตอนนี้เละเทะมาก
    เอาเข้ามาก็ดีจะได้ไม่ต้องลำบากมุดเล่น

อันนี้ไม่รู้แหะเพราะ C9 ผมไม่เคยเล่น ก็หวังว่าอย่าให้เละ 555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Guardian : 15th October 2015 เมื่อ 11:01

Lie To Me
    กล่าวขอบคุณ
    1,573
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,610
    หวังว่าคงไม่เหมือน C9 นะตอนนี้เละเทะมาก
    เอาเข้ามาก็ดีจะได้ไม่ต้องลำบากมุดเล่น

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    ถามคนที่เคยเล่นหน่อย ว่ามันมีการฟาร์มประจำวันอะไรๆ สำคัญๆ ไหม ผมไม่อยากโดนยึดเวลาตายตัวถ้าเกิดว่าจะต้องลงไปเล่น
    OPPAI~~MISSILE!!!

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    เบื่อ พวกแนว ลงดันเป็น mission -_- ตั้งแต่เลิก ragnarok ยุคทอง
    มานี่ไม่มีเกมส์โดนใจซักเท่าไร มีก็ เดคารอน แต่ดันเจ๊งอย่างรวดเร็วนี่ซิ
    ตอนนี้รอ tree of savior น่าสนใจดี

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 518
    Blog Entries
    1
    เล่นแก้เบื่อได้มั้ง

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

それはそれ、これはこれ。
    Somewhere on Earth :D
    กล่าวขอบคุณ
    2,962
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,023
    เอาแบบตรงๆไม่อ้อมค้อมเลยนะครับ.... ถึงเข้าไทยผมก็ไม่เล่น เพราะเล่นเซิฟ na ผมก็เล่นไม่แล็ค มันแบบประเภท peer-2-peer ซึ่งยังไงก็ไม่แลคถ้าเล่นกับคนในประเทศกันเอง(+คนโฮสเน็ตดี )... ยกเว้น cashshop ที่แพงได้แพงดีจากการแปลงค่าเงิน

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    คนที่เล่น NA เขาคงไม่มาเล่นเพราะเล่นไปเยอะแล้ว(555) ส่วนคนที่ยังไม่เคยเล่น หรือ ไม่ค่อยจริงจัง เล่นเซิฟไทยก็ไม่เสียหายอะไรสนับสนุนเกมไทยไปในตัวด้วย(ชาตินิยมสุดๆ)

เซิฟไทยไปเล่นกับคนอื่นมั่วๆไม่แลคอีกด้วยสำหรับคนเล่น alone น่าจะชอบ

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    ข่าวเมื่อไหร่เนี้ย ไหงไม่เคยได้ยินเลย

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,332
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ worakorn3 อ่านกระทู้
    เอาแบบตรงๆไม่อ้อมค้อมเลยนะครับ.... ถึงเข้าไทยผมก็ไม่เล่น เพราะเล่นเซิฟ na ผมก็เล่นไม่แล็ค มันแบบประเภท peer-2-peer ซึ่งยังไงก็ไม่แลคถ้าเล่นกับคนในประเทศกันเอง(+คนโฮสเน็ตดี )... ยกเว้น cashshop ที่แพงได้แพงดีจากการแปลงค่าเงิน
    อ่อเกี่ยวกับโฮสด้วยใช่ไหมครับ ถือว่าเป็นข้อมูลใหม่ แล้วตอนที่ท่านเล่นใช้ Freedom มุดใช่รึป่าวครับผมขอสอบถามหน่อย

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    na เหมือนว่าแค่ไป join กับฝรั่งแล้ว ขีดขึ้น 1 หรือขีดแดงนี่เขาเตะเลยชิมิ
    หรือ กลับกัน
    ถ้าเรา create เปน host เองนี่ถ้าเราlag(ping เยอะ) ทำทั้งตี้แลคเลยชิมิ(กรณีเล่นกับฝรั่งนะ)
    ถ้า na แก้ปัญหานี่ได้ก็น่ากลับไปเล่นอยู่

แล้วเกมส์นี้ ใครเทพทรูก้อเถอะ ของดีแค่ไหนลงเหรด5,10 คน สเตรปกากๆ ก็ตาย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย aun5 : 18th October 2015 เมื่อ 15:04

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 420
    แนวทางการเล่นคล้ายๆ dragon nest ใช้เทคนิคในการเล่น มีโหมดบอสลงได้ 20 คน รายละเอียดการเล่นเยอะ

โดยรวมถือว่าดีครับจากที่เล่น na มายาวนาน

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Youkoso! Hitori Bocchi
    กล่าวขอบคุณ
    16,115
    ได้รับคำขอบคุณ: 423
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Mcarmy อ่านกระทู้
    เบื่อ พวกแนว ลงดันเป็น mission -_- ตั้งแต่เลิก ragnarok ยุคทอง
    มานี่ไม่มีเกมส์โดนใจซักเท่าไร มีก็ เดคารอน แต่ดันเจ๊งอย่างรวดเร็วนี่ซิ
    ตอนนี้รอ tree of savior น่าสนใจดี
    ไม่ชอบเหมือนกัน เกมส์แนว เก็บเวล แล้วต้องมาแบบ สร้างห้อง Cre mission ไม่ก็แบบ เข้า mission ถ้าไม่พาคนอื่นมาด้วย ก็จะไม่เจอคนอื่นเลย

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

それはそれ、これはこれ。
    Somewhere on Earth :D
    กล่าวขอบคุณ
    2,962
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,023
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Guardian อ่านกระทู้
    อ่อเกี่ยวกับโฮสด้วยใช่ไหมครับ ถือว่าเป็นข้อมูลใหม่ แล้วตอนที่ท่านเล่นใช้ Freedom มุดใช่รึป่าวครับผมขอสอบถามหน่อย
    ถ้ายังอ่านอยู่นะฮะ เหมือนผมจะเพิ่งเห็น ขออภัยครับ แต่ผมใช้แบบฟรีหมดเลยครับ ก็ Freedom นั่นเอง

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,019
    Blog Entries
    1
    บรั๊ส!!! Vindictus นายจะอยู่ในใจเราตลอดไป ทำไมเกมดีๆชอบมาปิดที่ไทยหลายๆเกมนะ T T

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    New World ออกเรือกันเลย
    กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    น่าลองเล่นดูครับ