ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    506
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,590

Talking AMD ได้ป๋ามาช่วยแล้ว ด้วยเม็ดเงินกว่า 13000 ล้านบาท จาก Nantong Fujitsu

AMD ได้ป๋ามาช่วยแล้ว ด้วยเม็ดเงินกว่า 13000 ล้านบาท จาก Nantong Fujitsu

น่าจะเป็นข่าวดีส่งท้ายปี 2015 สำหรับแฟนๆ AMD เลยทีเดียวสำหรับข่าวดังกล่าวนี้ หลังจากช่วงเวลากว่าครึ่งปีที่ผ่านมาเรามักจะพบเห็นแต่ข่าวน่าหดหู่จากทาง AMD สารพัดสารเพ ไม่ว่าจะเป็นเรื่องของผลประกอบการที่ย่ำแย่จากยอดขายที่ลดลงในทุกกลุ่มตลาดทั้งตัว CPU และ GPU และไหนจะจากเรื่องของการสูญเสียบุคลากรในระดับสำคัญๆอย่างต่อเนื่องในช่วงหนึ่งถึงสองเดือนที่ผ่านมา จนทำให้บรรดาสาวก AMD ทั้งหลายต่างก็เริ่มจะถอดใจกับ AMD ไปตามๆกัน แต่… ในที่สุดก็มีข่าวดีออกมาเมื่อ AMD ได้รับเม็ดเงินสนับสนุนหรือร่วมทุนในส่วนของโรงงานผลิตและประกอบชิบในกลุ่มอุตสาหกรรม Semiconductor จากป๋าใจป้ำ Nantong Fujitsu Microelectronics Co., Ltd

AMD และ Nantong Fujitsu Microelectronics Co., Ltd ได้ออกมาประกาศร่วมกันถึงการเข้าร่วมลงทุนในส่วนของโรงงานผลิตชิบร่วมกันสองโรงงานใน Penang, Malaysia และ Suzhou, China โดยทาง Nantong Fujitsu จะเป็นผู้ร่วมลงทุนด้วยสัดส่วนมากถึง 85% หรือหากคิดเป็นเม็ดเงินที่ทาง AMD จะได้รับมาก็มีมากถึง $371 ล้านเหรียญหรือราว 13000 ล้านบาท โดยการสร้างโรงงานในครั้งนี้ประเมินกันว่าจะสามารถสร้างงานเพิ่มได้อีกมากกว่า 1700 อัตราจากโรงงานทั้งสองแห่ง สำหรับในการร่วมการลงทุนในครั้งนี้นั้นถือว่าเป็นเรื่องที่ดีมากสำหรับการเพิ่มเข้ามาของอุตสาหกรรม Semiconductor ที่มันจะสามารถเข้ามารองรับความต้องการที่มีเพิ่มสูงมากขึ้น โดยจากการวิจัยของ Gartner นั้นแสดงให้เห็นว่า ในปีนี้ประเมินกันได้ว่าตลาด semiconductor assembly and test services (SATS) นั้นมีมูลค่ามากถึง $27400 ล้านเหรียญซึ่งมีอัตราการเติบดตจากปีที่แล้ว(2014)ประมาณ 1.1% และคาดการณ์กันว่าภายในปี 2019 นี้ตลาดดังกล่าวนี้จะสามารถเติบโตไปได้อีกกว่า 4.6% หรือคิดเป็นมูลค่าของตลาดก็จะอยู่ที่ประมาณ $34000 ล้านเหรียญเลยทีเดียว

โดยสรุปของการร่วมกันลงทุนของ AMD และ Nantong Fujitsu Microelectronics ในครั้งนี้คือ

• AMD จะมีความชัดเจนมากขึ้นสำหรับการมุ่งเน้นในเรื่องของการดำเนินงานการออกแบบผลิตภัณฑ์ให้มีประสิทธิภาพได้มากยิ่งขึ้น
    • AMD จะมีส่วนร่วมในโรงงานทั้งสองแห่งและมีคนงานเพิ่มขึ้นอีกในจำนวน 1700 คน
    • Nantong Fujitsu Microelectronics จะลงทุนให้ทางทาง AMD ในสัดส่วน 85% สำหรับโรงงานทั้งสองแห่งและจะช่วยในการควบคุมและดูแลกับกลุ่มธุรกิจใหม่ๆ
    • AMD จะได้รับเงินสดจากการลงทุนของ Nantong Fujitsu Microelectronics ในจำนวน $320 ล้านเหรียญจากการลงทุนทั้งหมด $371 ล้านเหรียญ และจะได้สิทธิ์ถือครองโรงงานทั้งสองแห่งในประมาณ 15% ของการลงทุน

จะไม่มีแผนการลดจำนวนคนงานของทั้งสองโรงงานที่มีการร่วมกันลงทุนในครั้งนี้

ZoLKoRn Say : คงจะเป็นข่าวดีมากๆเลยทีเดียวละครับสำหรับแฟนๆ AMD ที่คราวนี้คงจะมีความหวังขึ้นมาได้มากแล้วสำหรับอนาคตหลังจากนี้ไปของ AMD ที่หลังจากนี้ไปก็จะมีเงินทุนเข้ามาเพื่อใช้ในการพัฒนาผลิตภัณฑ์ของตนเอง และหากว่า CPU ในเจเนเรชันหน้าในรหัส Zen นั้นมันสามารถกลับมาสู่สังเวียนได้ ก็คาดกันไว้ได้เลยว่า AMD น่าจะสามารถกลับมาได้อย่างเต็มตัวแน่นอนสำหรับการต่อยอดของ Zen แต่กระนั้นแม้ว่าจะมีเม็ดเงินเข้ามาช่วยหนุน เข้ามาช่วยลงทุนก็ตาม หากว่าทาง AMD เองไม่สามารถปล่อยผลิตภัณฑ์ที่มีประสิทธิภาพที่สามารถต่อกรกับคู่แข่งได้ ก็ใช่ว่าจะสามารถกลับมาได้เช่นกัน ดังนั้นหลังจากวันนี้ไป AMD ควรจะใช้โอกาสอันมีค่าในครั้งนี้ให้เกิดประโยชน์มากที่สุด เพราะไม่เช่นนั้นแล้วหลังจากนี้ไปอาจจะไม่มีป๋าๆใจดีเดินเข้ามาช่วยอุ้มชวยพยุงแบบนี้ให้เห็นอีกแน่นอน คงมีแต่คนที่จ้องจะงาบหรือเข้ามาซื้อกิจการเท่านั้นเอง

Edit : แก้ไขเล็กน้อยในส่วนที่บอกว่าจะสร้างโรงงานใหม่ จริงๆแล้วเป็นในส่วนของโรงงานเดิมที่ตนเองมีอยู่ทั้งสองแห่ง โดยแบ่งให้ Nantong Fujitsu เข้ามาร่วมลงทุน 85% และตนเองยังเป็นเจ้าของอยู่และถือครองหุ้นในจำนวน 15%

Credit: http://www.zolkorn.com/news/amd-and-...joint-venture/

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    346
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    Blog Entries
    1
    ผมคนหนึ่งที่ใช้ของ AMD ทั้ง cpu และ VGA เพราะเห็นว่าราคาและคุณภาพ ไม่เอาเปรียบผู้บริโภคครับผม เอาใจช่วยครับ

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    ไม่ได้ตามข่าวมานานเลย เกิดอะไรขึ้นเหรอโปรดักที่ออกมาก้อดีนี่ amd ไปพลาดตรงไหนหว่าาา

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    CPU ผมขอเลือก INTEL
    แต่ VGA ผมมั่นใจใน ATi
    https://www.instagram.com/ez.shirt/ เสื้อยืดสวยๆคุณภาพดีครับ 199.- ลองดูก่อนได้ครับผม ผมทำเองนะ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    คอเกมต้องค่ายนี้เลยครับบบบ!!

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    196
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    ยังเชื่อมั่นครับ สู้ๆค่ายแดง
    CPU Core i5 4440/Ram 8GB.DDR3 1600 G.SKILL/PWC R9 280 /HDD 1.0 TB. /PSU CORSAIR VS650

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 152
    ถ้า AMD เจ๊งเมื่อไหร่ พวกคุณเตรียมใจไว้ได้เลยว่า คุณจะได้ใช้ i3 i5 i7 ไปอีกหลายสิบเจนฯเลยล่ะครับ(อาจจะถึงเจนฯที่ 50 เลยก็ได้) เพราะขนาด AMD ยังไม่เจ๊ง เรายังได้เห็นตระกูลคอร์ไอทั้งหลายปาเข้าไป 5-6 เจนฯได้แล้ว (จงใจกั๊กเทคโนโลยี ปรับปรุงนิดๆหน่อยๆแล้วก็วนขายทำกำไรไปเรื่อยๆ..)

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

( ^▽^)っ✂╰⋃╯
    End of the world
    กล่าวขอบคุณ
    203
    ได้รับคำขอบคุณ: 328
    จ้างงานเพิ่ม 1700 คน ค่าแรงอานแน่ แต่คงเป็นส่วนที่จำเป็นต้องจ้างจริงๆ ใช้หุ่นยนตร์ทำแทนไม่ได้

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Tags for this Thread