ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

Unhappy ถามเรื่องการ์ดจอครับ ดูไม่เป็น!! + ถามSPCE

2GB (V) PCIe GTX950 'Inno3D' Over Clock - ราคา 5,900 บาท

2GB (V) PCIe GTX950 'GigaByte' Dual Fan Over Clock - ราคา 6,090 บาท

มันแตกต่างกันยังไงครับผมไปดูราคาที่ www.advice.co.th

พ่วงนิดหน่อย

ผมอยากจัดสเปคครับ ผมเลยลองไป บิ๊วดู

Cpu: Intel I5 4460 3.2gh
    Vga: gigabyte GTX950 2gb
    Ram: kingston 8GB 1600 DDR3
    Mb: ASrock Z97 Extreme 4
    Hdd: WD 1Tb
    Powsup: Cougar G600 600w

สเปคนี้ ผมจัดมาคร่าวๆ อยากขอคำแนะนำครับ กับสเปค Mainboard/RAM/HDD/Powersupply ผมไม่รู้เรื่องจริงๆครับ มือใหม่หัดจัด (เล่นร้านอย่างเดียวเลยอยากซื้อไว้ที่บ้านอิอิ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย lazils01 : 18th October 2015 เมื่อ 23:01

ఉల్లిపాయ
    กล่าวขอบคุณ
    781
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,641
    แตกต่างที่หน้าตา กับพัดลม ความแรงไม่น่าต่างมั้งครับ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    6
    ขอบคุนสำหรับเม้นแรก >> ผมดูไม่เป็นจริงๆครับแล้วพอดีอยากหาคอมใช้ยาวๆเล่นพวก Infestion / special force 2 / GTA V ฯลฯ อะครับ ปรับ Medium-high

ఉల్లిపాయ
    กล่าวขอบคุณ
    781
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,641
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lazils01 อ่านกระทู้
    ขอบคุนสำหรับเม้นแรก >> ผมดูไม่เป็นจริงๆครับแล้วพอดีอยากหาคอมใช้ยาวๆเล่นพวก Infestion / special force 2 / GTA V ฯลฯ อะครับ ปรับ Medium-high
    เพี่ยงพอแล้วครับสำหรับเกมที่ว่า เอา GTX950 'GigaByte' Dual Fan Over Clock ไปละกันครับหล่อกว่า 2 พัดลมด้วย ราคาก็ไม่ห่างกัน อิอิ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Lamous อ่านกระทู้
    เพี่ยงพอแล้วครับสำหรับเกมที่ว่า เอา GTX950 'GigaByte' Dual Fan Over Clock ไปละกันครับหล่อกว่า 2 พัดลมด้วย ราคาก็ไม่ห่างกัน อิอิ
    ขอบคุนมากครับ ^^

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    การ์ดจอค่ายเขียวดูง่ายๆครับ มี GTX กับ GT อันแรกแรงกว่า

GTX 950 9คือเลขรุ่น 50คือความแรง แรมมี 2G 4G ต่างกันมากอยุ่ครับ ตย. เปิด Vsyn เก็บรอยต่อของเกม 4G จะทำงานได้ดีกว่าดูสบายตากว่าและ เกมสมัยนี้อยาากเล่นเต็มที่ไม่กระตุกแนะนำ 4G ครับ (แพงมวก)

จะดูยังไงถ้ามี 2 รุ่น 950 760 (760 แรงกว่าแต่เป็นรุ่นเก่ากินไฟเยอะ กว่าตัวที่พัฒนามาแล้ว เช่น ซี่รีส์ 9 เป็นต้นครับ )

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    393
    ได้รับคำขอบคุณ: 303
    เอาตัวนี้ดีกว่ามั้ยครับแรงกว่า http://www.overclockzone.com/forums/...ad.php/3116355