ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,003
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    สุดท้ายก็ไม่พ้น Pay for win แหละครับ
    เอาง่ายๆการตลาดเกมนี้หวังรายได้จากพวกมีตังแน่นอน
    เกมนี้เก่งอย่างเดียวไม่พอต้องรวยด้วย

.:: BeNighT69 ::.
    กล่าวขอบคุณ
    212
    ได้รับคำขอบคุณ: 843
    ผมว่าเกมคอนเซ็ปดีนะ แต่ถ้าเอาแบบตายแล้วเล่นไม่ได้ตลอดไปแย่ครับ ไม่ไหวๆ
    ควรจะเปลี่ยนเป็นตายแล้ว รออีก 24ชม หรือ3วันก็ได้ ถึงเข้าเกมใหม่ได้ ผมว่าน่าจะใช้ได้อยู่

กล่าวขอบคุณ
    230
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,674
    ผมว่านะ เอาจริงๆช่วงแรกน่าจะตีกันไม่ได้ก่อน แบบมีแค่ของกากๆเป็นท่อนไม้อะไรงี้ ฟาดได้แค่สลบ สลบนี่ก็เล่นไม่ได้สักกี่ชม.ก็ว่าไป
    พอไปขั้นสูงๆเข้าโซนสูงๆแล้วเริ่มรุนแรง มีมีดมีปืน ที่เล่นเอาถึงตายได้ มีซอมบี้ มีตัวแปรอะไรเข้ามาเพื่อไม่ให้คนฆ่ากันอย่างเดียว (แบบ TWD เลย)

ที่นี้สนุกเลยครับ ไม่รู้ใครไว้ใจได้มั่ง ใครจะเชื่อใจใคร เพื่อนแกล้งในเกมส์นี่โกรธเลย 55555

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ช่วยประนีประนอม ต่อคำตอบ!
    กล่าวขอบคุณ
    3,039
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,349
    ปืน หรือกระสุน หายากถึงยากที่สุด โอกาส 1:100

เพิ่มระบบ Final bullet หรือ Finish him เข้าไปก็น่าจะโอเคแล้ว

และแน่นอน Damage จากกระสุนปืน ต้องทรงอำนาจกว่า อาวุธประชิด ถึง 1:100 เรียกได้ว่าถ้าถูกยิงในส่วนสำคัญหรือไม่สำคัญ 1-3นัดก็เพียงพอ

ทุกตัวละครที่ถูกสร้างความเสียหายจนหมด พลังชีวิต ให้เข้าสู่โหมด

ตะเกียดตะกายรอดชีวิต :สามารถพูดคุยในเกมได้
    เคลื่อนไหวด้วยการคลานอย่างช้าที่สุด
    ไม่สามารถ เดิน หรือ ถืออาวุธได้
    สามารถหาอาหาร หรือน้ำ หรือยารักษาได้
    ต้องใช้เวลาในการรักษาตัวนานเพื่อจะกลับมาปกติ
    เสียชีวิตทันทีหากถูกกระทำ Damage ใดๆ เพียง1ครั้ง ในระยะ Finish Him รอบตัวละคร 1เมตร

หรือ

โหมดสลบ :
    สามารถพูดในเกมได้ แต่ไม่สามารถควบคุมตัวละครได้เลย
    (ความหวังคือศัตรูช่วยเหลือ หรือเพื่อนเข้ามาช่วยเหลือเราในขั้นตอนสุดท้าย)
    เวลานับถอยหลังสู่ความตาย 30 นาที หากไม่สามารถช่วยเหลือตัวเองได้
    เสียชีวิตทันทีหากถูกกระทำ Damage ใดๆ เพียง1ครั้ง ในระยะ Finish Him รอบตัวละคร 1เมตร

เพื่อ?

1.ให้ผู้ที่ชนะชัยจากการสู้รบตัดสินใจ ในขั้นถัดไปว่าา จะสังหารผู้เล่นที่พ่ายแพ้นั้นจริงๆหรือไม่

2.เพื่อให้ผู้ที่พ่ายแพ้ ได้มีโอกาสสั่งเสียหรืออ้อนวอนขอชีวิตเป็นครั้งสุดท้าย

3.เพื่อให้ผู้ที่แพ้ได้มีโอกาสแก้ไขสิ่งที่ผิดพลาดไปใด้

ปล.และผู้ที่ซื้อเกม มีตัวเกมอยู่แล้ว การซื้อตัวละครถัดไป ราคาควรถูกลง ครึ่งนึงของราคาเกม หรือ เท่าไหร่ก็ว่าไป

นี่คือที่ผมคิดว่าถ้าใส่เข้าไปในเกมก็น่าจะโอเคขึ้น

ส่วนตัวชอบนะ มันเรียวดี
    แต่เสียชีวิตบ่อยๆนี่หยาบเลย ราคาค่อนขข้างสูง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bararasza : 21st October 2015 เมื่อ 22:40

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 561
    ถ้าจะเล่นผมนี่ต้องไปเกณเพื่อนสมัยเรียนมาช่วยเล่นเลยไอ้พวกนี้ไว้ใจได้สุด ฮ่าๆ
    Booker, Catch!!

กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ niknana อ่านกระทู้
    ถ้าผมจะทำเกมส์นี้นะ ระบบหลักๆที่ผมจะยัดลงไป คือ

1.แผนที่ที่กว้างมากๆ มากเท่าที่จะทำได้
    2. 1 แผนที่จำกัดจำนวนผู้เล่น
    3.ใส่ระบบที่สมจริงแบบสุดๆลงไปในเกมส์ ตัวอย่างเช่นเกมส์ Arma3
    4.ซอมบี้สู้ยากๆหน่อย
    5.หาปืนยากมากๆ หรืออาจจะหากระสุนยากก็ว่าไป ช่วงแรกที่เข้าเล่นจะได้ไม่ฆ่ากัน ช่วยกันสู้กับซอมบี้ก่อน พอเกิดความผูกพัน มันจะไม่หักหลังกันเอง
    6.มีเขตเซฟโซนเอาไว้แลกเปลี่ยนสิ่งของ ผูมสัมพันธ์ผู้เล่นด้วยกัน มีระบบการพูดคุย
    7.ไม่มีเติมตัง
    และอีก บลาๆๆๆๆ ทำอย่างไรก็ได้ที่ทำให้ไม่เน้นไปที่การ ฆ่าผู้เล่นด้วยกัน ผมว่าเกมส์นี้จะเด่นมาก
    จัดเลยไหม
    1.แผนที่โลก
    2.จำนวนผู้เล่นแต่ละประเทศเชื่อต่อกับที่อยู่ของตัวเอง(สมัครไว้ประเทศไหนอยู่ประเทศนั้นจังหวัดเขต)
    3.ใส่ระบบการควบคุมตัวละครที่ทำได้จริงเกือบทุกระบบ (รวมถึงการเอาชีวิตรอก)
    4.1ซอมบี้ ถ้าไม่ทำลายหัวไม่มีทางตาย ขาแขนตัวขาดได้
    4.2ซอมบี้มองเห็นแสงและการเคลื่อนไหว ไวต่อเสียง
    5.1ปืนเป็นไปไม่ได้ที่จะหาเจอ(โคตรจะยาก)สามารถสร้างปืนได้ต้องใช้ของในการสร้าง
    (ปืนที่สร้างนั้นไม่ต้องเก็บประสบการในการสร้างของ(ของที่จะนำมาสร้างนั้นหาได้ยากเช่นกัน //เหมือนปืนปากกายิงได้ทีละนัด))
    5.2ลูกกระสุนสร้างได้เช่นกัน(เหมือนปืนสมัยก่อนใส่ลูกเหล็กดินปืน//ดินปืนหาได้จากไหน?)
    6.จุดปอดภัยไม่มีทุกที่เป็นที่อันตราย
    7.ระบบเกมส์อ้างอิงจากชีวิตจริง รวมถึงทักษะการสร้างสิ่งของสามารถใช้ได้โดยไม่ตำเป็นต้องเรียน
    ตัวอย่างถ้าเอาผงถ่านผสมเทียนให้เข้ากันจะได้ระเบิดควน //การทำปืนต้องมีของครบเท่าที่ชีวิตจริงสร้างทำได้

มันจะเป็นเกมส์ที่โคตรโหดสุดๆ
    ปล.ถึงซื้อมาตายครั้งเดียวผมก็จะซื้อถ้าระบบเป็นเหมือนที่ผมบอก - - มันเป็นอะไรที่ต้องลอง

กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 527
    ปลดปล่อยจินตนาการ
    ✖ Somhin ✖

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 129
    ท้าทายเกินไปหน่อย สงสัยจะได้กด refund แน่นอน (=.=")

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 55
    ผมชอบมากแล้วก็สุดยอดนะถ้าทำได้จริง คือไม่ให้คนๆนั้นเล่นได้อีกจริงๆ แต่ก็อย่างว่า สร้างบัญชีใหม่มาเล่นได้อยู่ดี สุดท้ายก็ยังไม่มีเกมไหนทำได้หรอก (ถ้าไม่ระบุผู้เล่นระดับ DNA เลย)

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    เกมกับความเป็นจริงยังไงก็ไม่มีวันลงรอยกันได้ครับผมว่านะ สมจริงเกินไปก็ไม่ดี ยิ่งตายแล้วเลิกเล่นนี่ผมเซ็งโคตรเลยอะเกมก็ทำออกมาดีบางคนเล่นได้ไม่ถึง 5 นาที

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ niknana อ่านกระทู้
    ถ้าผมจะทำเกมส์นี้นะ ระบบหลักๆที่ผมจะยัดลงไป คือ

1.แผนที่ที่กว้างมากๆ มากเท่าที่จะทำได้
    2. 1 แผนที่จำกัดจำนวนผู้เล่น
    3.ใส่ระบบที่สมจริงแบบสุดๆลงไปในเกมส์ ตัวอย่างเช่นเกมส์ Arma3
    4.ซอมบี้สู้ยากๆหน่อย
    5.หาปืนยากมากๆ หรืออาจจะหากระสุนยากก็ว่าไป ช่วงแรกที่เข้าเล่นจะได้ไม่ฆ่ากัน ช่วยกันสู้กับซอมบี้ก่อน พอเกิดความผูกพัน มันจะไม่หักหลังกันเอง
    6.มีเขตเซฟโซนเอาไว้แลกเปลี่ยนสิ่งของ ผูมสัมพันธ์ผู้เล่นด้วยกัน มีระบบการพูดคุย
    7.ไม่มีเติมตัง
    และอีก บลาๆๆๆๆ ทำอย่างไรก็ได้ที่ทำให้ไม่เน้นไปที่การ ฆ่าผู้เล่นด้วยกัน ผมว่าเกมส์นี้จะเด่นมาก

เห็นด้วยเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    340
    ได้รับคำขอบคุณ: 413
    น่าจะตายแล้วเล่นไม่ได้สัก 1 - 3 ชม.พอ แล้วแต่ความกว้างของแมพ

กล่าวขอบคุณ
    410
    ได้รับคำขอบคุณ: 319
    อย่างที่เขาว่าถ้าเจ๋งจริงจะไปกังวลทำไม