ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Hybrid View

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    456
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,499

Smile มาเล่น HALF LIFE 1 แบบออนไลน์[NO LAG!]

เห็นคนเล่นน้อยเลยช่วยเขาโฆษนาน่าหนุกดีครับ นี่คือข้อความที่ผมกอปมา
    เรามาเล่น Hl 1 + mod ต่างๆ กันเถอะครับ
    ประวัติ Hl 1

เรามารู้จักประวัติ Hl 1 กันก่อนนะครับ!!**

ในช่วงประมาณปี พ.ศ. 2541 ได้มีเกมที่ชื่อว่า Half-Life ถือกำเนิดขึ้นมาบนโลก โดยทีมงานผู้พัฒนาเกมที่มีชื่อว่า Valve Software ช่วงนั้นทีมงาน Valve เป็นเพียงแค่ทีมงานมือสมัครเล่นเท่านั้น แต่พอหลังจากเกม Half-Life ได้ถูกปล่อยออกสู่สายตาชาวเกมเมอร์ ได้ทำให้ชาวเกมเมอร์เกือบทั้งหลายได้ตกตะลึงกับระบบการเล่นเกมที่ได้รับการพัฒนามากจนแซงหน้าเกมรุ่นเดียวกันในสมัยนั้น เช่น กราฟิกสวยงาม ปัญญาประดิษฐ์อันแสนฉลาด ตัวละครประกอบในเกมที่สามารถพูดคุยสนทนากับผู้เล่นภายในเกมได้ เป็นต้น จนทำให้ทีมงาน Valve ได้แจ้งเกิดพร้อมกับเกม Half-Life อีกด้วย นักวิจารณ์หลายสำนักได้ให้รางวัลเกมยอดเยี่ยมแก่ Half-life กันมากถึง 50 รางวัลเลยทีเดียว พอหลังจาก Half-life ออกมาได้ไม่นาน ได้มีทีมงานมือสมัครเล่นทำการพัฒนาเกมที่ดัดแปลงจาก Half-life (หรือที่เรียกว่า MODนั่นเอง) โดยมีกันแค่ 2 คน คือ Minh Le และ Jess Cliffe ซึ่งได้พัฒนา MOD ตัวนี้ขึ้นมาโดยมีแค่คอนเซ็ปต์ง่ายๆคือ สงครามที่มีแต่ตำรวจกับผู้ก่อการร้าย แต่ละฝ่ายจะมีภารกิจที่แตกต่างกันออกไป เช่น ฝ่ายตำรวจต้องช่วยเหลือตัวประกัน แต่ฝ่ายผู้ก่อการร้ายต้องป้องกันไม่ให้ตำรวจมาช่วยเหลือตัวประกันได้ เป็นต้น ในเกมใช้ระบบการเล่นเป็นทีม ทีมไหนฆ่าฝ่ายตรงข้ามได้หมดหรือทำภารกิจนั้นได้สำเร็จก็จะเป็นทีมที่ชนะในรอบนั้น ขณะที่ได้พัฒนาMODตัวนี้เสร็จได้มีการตั้งชื่อของMODนี้ขึ้นมา โดยชื่อที่ถูกใจของกลุ่มผู้พัฒนาMODนั้นคือ Counter-Strike โดยชื่อนี้เป็นการนำเอาคำจาก ชื่อ Counter Force และชื่อ Strike Force มารวมกันโดยได้ตัดคำว่า Force ออกไป จึงได้คำว่า Counter Strike ขึ้นมา

Download

ต้องโหลดให้หมดนะครับ
    1.Counter Online
    2.Mod SvenCoop 4.5

พอโหลดเสร็จแล้วทำการติดตั้ง

1.ทำการติดตั้งHl1+Counter (counter Ver นี้สามารถออนไลน์ได้เลยครับ โดยเว็บ www.4th.in.th ต้องสมัครก่อนเล่นนะครับ)

2.พอติดตั้งเสร็จแล้วจากนั้นทำการลง Mod Svencoop 4.5 โดยลงทับ โฟล์เดอร์ Counter Onlineนะครับ ++ ลงทับไปเลย

3.ติดตั้งเสร็จแล้วเข้า Garena เลยครับถ้าใครยังไม่มี Garena Download เลือกเป็น Ver Thai นะครับ

4.จากนั้นเข้าไปที่ห้อง CS1.6 ของ Garena

5.แล้วทำการตั้งค่าไปยังC:\Program Files\4TH NETWORK\Counter-Strike Online\cstrike.exe
    6.แล้วกดอัพเดท เริ่มเกมส์เลยครับ

ถ้าอยากเล่น mod ให้ไปที่ตั้งค่าของ garena (พอรู้กันนะครับ) ตรงช่องที่ 2ที่เขียนว่า Game Bootstrap Parameters ให้ใส่ว่า -game Svencoop

รอการนัดเล่นพูดคุยทางgarenaว่าจะลุยตอนไหน ??

ถ้ามีปัญหาอะไรให้ไปที่ lovepapa123@live.com นะครับ ^^

http://www.lovepapa123.ob.tc/
    คุยกันในนี้ได้

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    -*- ยังไง ลอง ๆๆหน่อยละ กัน