ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

Question จะแปลง ps3 ให้เล่นก๊อป ตอนนี้สามารถทำเองที่บ้านได้มั้ยครับ

ตามหัวข้อเลยครับผมมี ps3superslim อยากแปลงเล่นก๊อปเองสามารถทำได้มั้ยครับพอดีเซิทหาในเน็ตข้อมูลน้อยมากๆแถมข้อมูลไม่อัพเดทเลย ก็เลยอยากถามว่ามันแปลงให้เล่นก๊อปเองโดยไม่ต้องยกไปร้านได้มั้ยครับ แล้วต้องทำยังไงบ้างครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับบ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 231
    ได้ถ้ามีเครื่อง บัตกรีเป็น และ มีความรู้ Electronic เบื้องต้น และที่สำคัญ Chip ในการแปลงให้อ่านแผ่น ก๊อป แต่ PS3 มันใส่ Harddisk ไม่ใช่รึ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    อ่อคือต้องต้องแปลงชิพใช่มั้ยครับ ถึงจะเล่นก๊อปได้ วอนผู้รู้ช่วยอธิบายทีครีบ

ขอมือเธอหน่อย
    กล่าวขอบคุณ
    1,224
    ได้รับคำขอบคุณ: 606
    ขอตอบว่าไม่ได้ ต้องติดชิป แปลงเองแบบเครื่อง slim ไม่ได้

การแปลง PS3 ให้เข้าสู่ด้านมืด
    การแปลง PS3 ปัจจุบันมีอยู่ 2 แบบ
    แบบที่ 1. CFW (เครื่อง slim และ อ้วน หรือรหัสโค๊ดไม่เกิน 25XX)
    แบบที่ 2. ODE (3k3y , Corba , E3)

แบบนายต้องแปลงเป็น ODE อย่างเดียว ODE คือติดชิป ราคาประมาณ 3000-4000 บาท

แล้วชิปมี 3 เจ้า แต่ละเจ้าเลือกไม่ได้ ต้องดูที่รหัสเครื่อง ว่าสมควรติดตัวไหน ต้องให้ที่ร้านทำ