ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    384
    ได้รับคำขอบคุณ: 140

จะซื้อ NB เครื่องใหม่แนะนำหน่อยครับ

จะเอาเงินไปลงที่PCอยู่หรอกแต่มันก็เคลื่อนย้ายอะไรไปไหนมาไหนไม่ค่อยง่ายเลย เลยตัดสินใจที่จะซื้อNB พอดีไปเจอเครื่อง
    https://www.hpstorethailand.com/camp...ing/index.html
    เป็นของHPเลยไปดูในที่หลายๆที่เขาบอกข้อเสียHpไว้เยอะเลยครับ แต่ก่อนหน้านี้ก็ไปดูNB ของASUS ไว้เหมือนกัน ผมกำลังหา NB Gaming
    อยู่ครับ งบก็ไม่มากเท่าไหร่อยู่ที่30000 กว่าๆเพิ่มได้นิดหน่อย ที่ตั้งไปที่Hp เพราะราคาไม่แพงมากนัก แถมNvidia® GTX 950M (เอาจริงๆคือไม่รู้นะว่ามันแรงเพียงไหน เล่นอะไรได้บ้าง)

เลยอยากจะมาปรึกษาหน่อยครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    New World ออกเรือกันเลย
    กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zeedalone อ่านกระทู้
    จะเอาเงินไปลงที่PCอยู่หรอกแต่มันก็เคลื่อนย้ายอะไรไปไหนมาไหนไม่ค่อยง่ายเลย เลยตัดสินใจที่จะซื้อNB พอดีไปเจอเครื่อง
    https://www.hpstorethailand.com/camp...ing/index.html
    เป็นของHPเลยไปดูในที่หลายๆที่เขาบอกข้อเสียHpไว้เยอะเลยครับ แต่ก่อนหน้านี้ก็ไปดูNB ของASUS ไว้เหมือนกัน ผมกำลังหา NB Gaming
    อยู่ครับ งบก็ไม่มากเท่าไหร่อยู่ที่30000 กว่าๆเพิ่มได้นิดหน่อย ที่ตั้งไปที่Hp เพราะราคาไม่แพงมากนัก แถมNvidia® GTX 950M (เอาจริงๆคือไม่รู้นะว่ามันแรงเพียงไหน เล่นอะไรได้บ้าง)

เลยอยากจะมาปรึกษาหน่อยครับ
    รอผู้รู้มาแนะนำเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 91
    ถ้า NB gaming ส่วนใหญ่จะเเนะนำ MSI นะครับ ลองดูรุ่นก่อนกับน้ำหนัก เเละดีไซน์ก่อนครับก็ได้ครับ ก่อนหน้านี้ผมก็อยากได้ NB เล่นเกมส์เหมือนกัน เเต่พอมาเทียบงบเเล้ว ด้วยงบที่เท่ากัน PC มันได้สเปคเเรงกว่าเยอะครับ เเต่อาจจะยุ่งยากในการตามหาอุปกรณ์มาประกอบให้ครบหน่อยครับ คือถ้าอยากได้ NB เเบบเล่นเกมส์ได้เเรงๆ คงต้อง 60000+ ถ้างบ 30000 อาจจะปรับได้กลางๆ หรือสเปคสูงๆเเต่ความละเอียดเเบบ 1600*900 อะครับ NB ผมใช้ vaio ไม่ได้ใช้ msi นะ เพราะผมชอบดีไซน์ เเละน้ำหนักเบาของ vaio เเละผมก็ไม่ได้เน้นเล่นเกมส์หนักๆมากเท่าไรครับ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    384
    ของ msi มันดีครับแต่ผมสู้ราคาพวกเขาไม่ได้ครับ เลยมองหาแค่รุ่นที่ราคาเบาๆครับ คิดๆดูมันอาจจะไม่คุ้ม้ท่าไหร่ แต่ตอนนี้มีงบตามที่บอกครับ และต้องการเปลี่ยนเรื่องเพราะเครื่องเก่ามันกไลังจะไปดีแล้วครับ555 ผมไม่มีตัวเลือกมากนักเพราะไม่รอบรู้เรื่องพวกนี้เท่าไหร่ ส่วนใหญ่ๆก็เล่นเกมส์ครับ มีงาน3dในบางครั้ง ในความรู้สึกผมแล้ว ของถูกมักไม่ดี มันเลยกลายเป็นการตัดสินใจครั้งใหญ่ของผมเลยล่ะครับ 5555

กล่าวขอบคุณ
    153
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zeedalone อ่านกระทู้
    ของ msi มันดีครับแต่ผมสู้ราคาพวกเขาไม่ได้ครับ เลยมองหาแค่รุ่นที่ราคาเบาๆครับ คิดๆดูมันอาจจะไม่คุ้ม้ท่าไหร่ แต่ตอนนี้มีงบตามที่บอกครับ และต้องการเปลี่ยนเรื่องเพราะเครื่องเก่ามันกไลังจะไปดีแล้วครับ555 ผมไม่มีตัวเลือกมากนักเพราะไม่รอบรู้เรื่องพวกนี้เท่าไหร่ ส่วนใหญ่ๆก็เล่นเกมส์ครับ มีงาน3dในบางครั้ง ในความรู้สึกผมแล้ว ของถูกมักไม่ดี มันเลยกลายเป็นการตัดสินใจครั้งใหญ่ของผมเลยล่ะครับ 5555
    ถ้างั้นลองดู dell ไหมครับ ผมเคยใช้ของเค้านะ ใช้มา 7 ปี ไม่เคยซ่อมเลยสักครั้ง คือมันก็เสื่อมตามอายุอะครับ เรื่องรุ่นผมไม่ทราบว่า ซีรี่ไหนเค้าเน้นเล่นเกมส์ เพราะตอนผมใช้ dell ผมใช้รุ่นทำงานทั่วไป ไม่ได้เน้นเล่นเกมส์น่ะครับ ราคาไม่สูงมากด้วยครับ

กล่าวขอบคุณ
    384
    ผมเองก็ไม่รู้จะไปหารุ่นยังไงดีครับ เพราะไม่รู้เยอะ ก็เลยไม่รู้ว่าจะหายังไง5555

กล่าวขอบคุณ
    153
    ผมเองก็ไม่รู้จะไปหารุ่นยังไงดีครับ เพราะไม่รู้เยอะ ก็เลยไม่รู้ว่าจะหายังไง5555
    ลองไปหามาให้ครับ http://notebookspec.com/notebook/sea...nb_performance ลองเลือกๆรุ่นที่ถูกใจดูครับ

กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 569
    แค่พูดว่าซื้อมาเล่นเกมส์ ลืมคำว่าโน๊ตบุคไปได้เลยครับ ทำงาน+เล่นเกมส์กระจอกก็โน๊ตบุคนั่นแหละ
    i5-2500 3.30GHz,DDR3 4GB/1333 kingston,GTS 450 GDDR5 1GB,Asus P8H61-MLX,Neolution Phonix 500W