ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,758

Tree of Savior พร้อมลุยวันนี้ 14:00 (CBT2)

Tree of Savior พร้อมลุยวันนี้ 14:00 (CBT2)

หลังจากที่รอคอยกันมานานกับเกม Tree of Savior (English Ver.) วันนี้ก็ได้ฤกษ์เปิดเซฟเวอร์ทดสอบเป็นระยะเวลา 1 เดือนเต็ม ๆ
    ส่วนข้อมูลเซิฟเวอร์ที่ทดสอบจะอ้างอิงข้อมูลจาก CBT3 (เกาหลี)
    ในการทดสอบครั้งนี้ต้องใช้ BATA KEY ในการทดสอบ ซึ่งแจกกันไปแล้วตั้งแต่ต้นเดือนที่ผ่านมา
    ส่วนใครที่พลาด กดรับ KEY ไม่ทัน ก็สามารถหา KEY โดยการเล่นกิจกรรมแจก KEY ได้ตามกลุ่มเฟสบุ๊ค หรือหน้าแฟนเพจ Tree of Savior Thailand

ปล. เซิฟเวอร์ตั้งอยู่ virginia ปิงอาจจะสูงสักหน่อย อาจต้องหา VPN มาใช้อาจช่วยได้สักเล็กน้อยนะครับ

ขอบคุณ รีวิว จาก playpark

• Tree of Savior เป็นเกมประเภท MMORPG แบบ Open World ภาพกราฟฟิกผสมผสานระหว่าง 2D และ 3D ให้เข้ากับยุคสมัยใหม่ การต่อสู้จะมาในแบบ Non-Traget ไม่ล็อคเป้าหมาย แผนที่มีขนาดใหญ่ ผู้เล่นสามารถเคลื่อนย้ายตัวละครจากแผนที่หนึ่งไปอีกแผนที่หนึ่งได้อย่างเพลิดเพลิน แต่ละแผนที่จะมีลักษณะที่เป็นเอกลักษณ์ความสวยงามที่แตกต่างน่าค้นหามีมอสเตอร์มากกว่า 200 ชนิดแตกต่างกัน และบอสใหญ่มากกว่า 300 ตัวให้ไล่ล่าบนแผนที่ทั่วไปและในดันเจี้ยน ซึ่ง Boss ในแผนที่ทั่วไปเมื่อถูกล่า MVP จะเกิดใหม่อยู่ตลอดเวลา ตามระยะเวลาที่ถูกกำหนดไว้เหมือน Ragnarok Online นั้นแหละ

• ผู้เล่นไม่จำเป็นต้องทำตามคำแนะนำภายในเกมเสมอไป สามารถคิดหาวิธีที่แตกต่างไม่ซ้ำใครในการสร้างตัวละครของตนเอง ภายในเกมจะมีตัวละครให้เลือกมากกว่า 80 แบบและ 10 คลาสหลัก (การเรียนรู้เพื่อเปลี่ยนอาชีพในบางอาชีพต้องใช้ความพยายามพอสมควร) สามารถเลือกอัพระดับเลเวลของตัวละครได้อย่างอิสระ ยกตัวอย่างเช่น เมื่อตัวละครเลเวลอัพก็จะได้ค่าพ้อยเพื่อนำมาอัพ Skillและ Stats: Attack, Power, Critical Chance, Defense, Dodge, Magic Defense, Elemental Resists, Damage และอีกมากมาย

• โดยตัวเกมจะไม่เน้นการทำเควสต์ภารกิจหรือการเข้าร่วมอีเวนท์ต่างๆ ผู้เล่นสามารถเลือกทางเดินของตัวเองได้ พร้อมด้วยการแสดงสถิติและจัดอันดับให้แก่ผู้เล่นทุกคนตั้งแต่ Item, Team, Level, Class, Gears, Achievement และ Server Ranking ตัวอย่างเช่น หากคุณชื่นชอบการผจญภัยข้อมูลต่างๆ ก็จะแสดงบนกระดานจัดอันดับภายในเกมให้ผู้เล่นคนอื่นๆได้ชื่นชม

• ระบบ Party หากตัวละครของเราเดินใกล้กับตัวละครของผู้เล่นอื่นในแผนที่ทั่วไป ปาร์ตี้จะถูกตั้งขึ้นเองอัตโนมัติโดยไม่ต้องกดชวน แต่หากในระหว่างเก็บเลเวลอยู่นั้นตัวละครของผู้เล่นคนใดเดินออกห่างเกินระยะที่กำหนดไว้จะถูกเตะออกจากปาร์ตี้อัตโนมัติหรือปาร์ตี้ถูกยกเลิกทันที ซึ่งระบบปาร์ตี้แบบนี้จะแตกต่างจากระบบปาร์ตี้ในเกม MMORPG ทั่วไป เพราะทางผู้พัฒนาต้องการให้ผู้เล่นมีส่วนร่วมช่วยเหลือกันมากกว่าการเล่นแบบคนเดียว

• ระบบคอมมูนิตี้ ทุกคนสามารถเข้าร่วมเมื่อใดก็ได้ ในส่วนของระบบสนทนาจะคล้ายกับ KakaoTalk หรือ Line ผู้เล่นยังสามารถบันทึกการสนทนาที่ผ่านมาได้ และระบบเขียนไดอารี่ส่วนตัว การแสดงท่าทางและอีโมชั่น, พื้นหลัง และตัวละครออกแนวน่ารักสุดๆ

SCREENSHOT
    ขอบคุณ รูปภาพ จาก playpark

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

SKYRIM
    กล่าวขอบคุณ
    267
    ได้รับคำขอบคุณ: 963
    ปูเสื่อรอ มีเซิฟเดียวปลากระป๋องแน่ๆ

ไม่น่าเชื่อว่าจะมีคนรับซื้อคีย์ราคา500บาทผมนี้ขายอย่างไว

กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    แค่ตามข่าวบนเว็ปนี้ดีๆก็ไม่น่าพลาด ผมก็รู้จากเว็ปนี้แหละ แล้วก็ไปลงทะเบียนรอรับ key สบายๆ ตอนนี้ได้มาละ

++__++
    กล่าวขอบคุณ
    1,073
    ได้รับคำขอบคุณ: 116
    Error เข้าไม่ได้เซ็งเลยคับ เพิมเป็น2 เซิฟเเล้วนะคับ ++55++
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย coyza2553 : 27th October 2015 เมื่อ 14:26
    CPU : AMD Ryzen 2700X RAM : Ram 32 Gb 3600Mhz MB : Asus ROG Crosshair VII Hero VGA : GTX 1080Ti

SKYRIM
    กล่าวขอบคุณ
    267
    ได้แค่สร้างตัวแล้วก็หลุดหลุดแล้วเข้าหน้าสร้างตัวไม่ได้อีกเลย เซิฟไม่สมดุลกับคีย์เอาซะแดงเถือกทุกch
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SKYRIM : 27th October 2015 เมื่อ 14:27

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 531
    ขายได้ด้วยเหรอ ผมมีคีย์นึง ไม่รู้จะเอาไปทำไร
    ปล. ผมเข้าไปแล้ว ออกมาแล้ว แลคไป กดคุย รอ 5นาทียังคุยไม่ได้เลย เควสไม่ได้ทำ

SKYRIM
    กล่าวขอบคุณ
    267
    หลังจากที่เข้าไปเล่นมาประมาน2ชั่วโมง เกมมันสุดยอดจริงๆเล่นเพลินมากถึงจะแลคๆไปบ้างไห้ 9/10

รอดูของเติมเงินถ้าpay to winก็จบ

กล่าวขอบคุณ
    4,767
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    ผมนี้ยังเข้าเกมไม่ได้เลย เฮ้อ

กล่าวขอบคุณ
    231
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    ใครมีkeyเหลือมั่งงง

ชอบกินผักเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    353
    ได้รับคำขอบคุณ: 618
    ใช้จอยเล่นสนุกดี เเต่ ..เเต่มันเเลค โดยร่วมสนุกชอบ (มาก) ไม่ผิดหวังจริงๆจากผู้สร้าง Ro หวังว่าคงมีอะไรเพิ่มเติมให้ประหลาดใจหน่อยนะ

ชอบ_____เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    ไอผมนี่ ขึ้น @dicID ติดๆกันมาตั้งแต่เช้ายังเข้าไม่ได้เลย

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    อยู่ server ไหนกัน ครับ !!!!!!!!!!!! ได้เล่นแล้ว xD

ThaiLand,Bangkok
    กล่าวขอบคุณ
    144
    ได้รับคำขอบคุณ: 241
    อยากได้คียจังใครมีเหลือแบ่งมาทางนี้หน่อยนะ

กล่าวขอบคุณ
    354
    ได้รับคำขอบคุณ: 166
    อยากลองเล่นเหมือนกัน แต่ก็ไม่ได้ key 555

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    ตอนแจกคีย์แจกไม่จำกัด รู้งี้ถ้าไปแอบปั้มคีย์ คงรวยเละไปแล้ว -*-

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    เขามีข่าวเรื่อง OBT บ้างยังอ่ะ ไม่มี Key CBT สงสัยต้องรอ OBT

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 231
    มีขายแบบกล่องไหม

กล่าวขอบคุณ
    3,883
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,394
    สนุกมากกกกกก ผมอยู่ laima นะ ^^

แต่ตอนนี้ไปวล ro ก่อนมัน *2 -0-

กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    ตอนนี้CBTอยู่ประมาณ1เดือน แต่เข้าไปเล่นแล้วแลค ดีเล2วิ

กล่าวขอบคุณ
    735
    ได้รับคำขอบคุณ: 161
    เมื่อว่านโชคดีเข้าไปเล่นเซิฟ laima
    CPU = I5-8500 /RAM = 8G/GPU = GTX1070

กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    ผมนี่อย่างเศร้า Error ตั้งแต่เมื่อคืน จนถึงตอนเช้าก็ยังเหมือนเดิมตัดใจเลยอะ พอจะไปทำงานเอาวะลองอีกรอบ เอ้ย เข้าเล่นได้เฉยเลย เวงตูจะไปทำงานอยู่ละดันเข้าเกมได้

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sarayut61 อ่านกระทู้
    ผมนี่อย่างเศร้า Error ตั้งแต่เมื่อคืน จนถึงตอนเช้าก็ยังเหมือนเดิมตัดใจเลยอะ พอจะไปทำงานเอาวะลองอีกรอบ เอ้ย เข้าเล่นได้เฉยเลย เวงตูจะไปทำงานอยู่ละดันเข้าเกมได้
    ผมยังError อยู่เลย 5555

ส่วนใคร อยากได้คีย์ก็ไปสมัครเอาใน https://treeofsavior.com/ Login แล้วจะได้คีย์ ครับ (แต่ผมสมัครไว้นานแล้วนะท่านที่จะสมัครใหม่ไม่รู้ได้ป่าว)

SKYRIM
    กล่าวขอบคุณ
    267
    เข้าได้ปรกติหมดละ

เพลงตามแมพต่างๆนี่มันไพเราะจริงๆฟังได้เรื่อยๆเลย

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ใครมี key เหลือขอทีครับ ไปรับไม่ทัน T T pon-_-za@hotmail.com ส่งมาให้ทีครับ

Tags for this Thread