ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

I'm not special.
    กล่าวขอบคุณ
    1,167
    ได้รับคำขอบคุณ: 169

จะสั่งของจาก JIB ครับ อยากจะปรึกษา

คือผมอยากสั่ง Notebook MSI จาก JIB อ่ะครับ อยากรู้ว่าร้านนี้บริการหลังขายเป็นไงอ่ะครับ งานคอม พ.ย. นี้ก็ไม่มีเวลาไปด้วย
    สั่งแล้วให้เขามาส่งที่บ้านเลย หรือ สั่งแล้วไปรับที่ร้านดีกว่ากัน
    ผมอยู่บุรีรัมย์ ร้านพวกนี้ผมรู้จักแค่ Advice กับ JIB

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    New World ออกเรือกันเลย
    กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    รอคำตอบด้วยคนครับร้าน JIB พอคุ้นชื่ออยู่ครับ กำลังจะประกอบคอมซักเครื่อง

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    อยากรู้เหมือนกันครับ
    สมาชิกใหม่บอร์ดjokerครับ ^__^

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 430
    ซื้อ notebook แนะนำไปที่ร้านดีกว่าครับ จะได้เปิดเครื่องลองได้ สั่งซื้อมา ถ้ามีปัญหา ต้องเสียเวลาไปเคลมไป เปลี่ยนอีก...ส่วนเรื่อง ร้าน JIB เป็น ร้าน IT รายใหญ่ของ ไทยร้านนึงเหมือนกัน ไว้ใจได้...ส่วนเรื่องประกัน รอคนอื่นมาเสริมละกัน เพราะไม่เคยเจอของเสีย การประกันเป็นยังไง( ไม่ใช่ว่าร้าน มีแต่ของดีไม่มีของเสีย แต่โดยส่วนตัว โชคดีซื้อ ของไม่เสีย)

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    ประกันก็ดีนะผมเคลมของบ่อย 2 อาทิตย์ก็ได้แล้ว

ผมพาไปซื้อได้นะ จิ๊บ โรบินสันบุรีรัมย์อะ คิดค่าหัวสองร้อย อิ-อิ

แต่ถ้าเป็นพวกโน้ตบุคเกมมิ่ง ที่ร้านไม่มีนะ ต้องสั่งอย่างเดียว

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

I'm not special.
    กล่าวขอบคุณ
    1,167
    ได้รับคำขอบคุณ: 169
    อ่อออ โอเคครับ ขอบคุณมากคับ เดี๋ยวต้นเดือนหน้าอาจจะสั่ง ไปสั่งเองดีกว่า คิดค่าหัวด้วย 55555

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 231
    ประกัน อะไรก็ได้ ถ้าซื้อที ่jib เวลาเสียก็ให้ JIB เคลมให้ 15 วันก็ได้แล้ว

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    แล้วแต่สาขานะ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    ผมเคยทั้งสั่งทางเว๊ปและไปซื้อสาขาแถวบ้านครับ เคยสั่งการ์ดจอทางเว๊ป JIB ส่งแบบ EMS แต่ดันสั่งผิดแบบไม่เข้ากับเมนบอร์ด คิดว่าซวยแล้วแต่พอผมติดต่อทางไลน์ขอทำเรื่องเปลี่ยนทาง JIB รับเปลี่ยนเป็นตัวใหม่ให้เฉยเลย ผมเลยรีบส่งของกลับไปเปลี่ยน ทาง JIB ก็ไม่เก็บค่า EMS เพิ่มด้วย ซึ้งเลยครับสั่งทางเว๊ป แต่เคยไปซื้อแรม JIB สาขาแถวบ้านผิดสเป็คใส่เมนบอร์ดไม่ได้ วันเดียวดันเปลี่ยนไม่ได้ 55+
    i5 4460 3.20GHz / ASUS Z97-K / DDR3-RAM 16 GB HYPER-X / ASUS GeForce GTX 750 Ti / HDD 1.0 TB / ATX CASE Corsair / PS Corsair VS660 650W

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ผมว่าไปซื้อกับตัวเองเลยครับ เงินแลกของไปเลย จะได้ไม่มีปัญหา
    สมัคร gclub

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: