ปัญหาที่ผมเจอตอนนี้ก็คือ App Authenticator ครับ ซึ่งเป็นระบบป้องกันอีกชั้นที่จะต้องใส่รหัส 6 ตัวผ่านแอปพลิเคชั่น (ซึ่งรหัสจะเปลี่ยนไปเรื่อย ๆ)

เรื่องของเรื่องคือผมก่อนหน้านี้ผมก็ได้ทำการติดตั้งระบบป้องกัน แล้วก็โหลดแอปพลิเคชั่นมา จนอยู่มาวันนึงโทรศัพท์ผมพัง ข้อมูลในเครื่องหายหมด รวมถึง App Authenticator ด้วย (เครื่องไม่ได้ทำการ Backup ไว้ให้)

แล้วทีนี้ผมก็ไม่สามารถเข้าไอดีของผมได้ เลยติดต่อไปทาง EA Help พอผมกรอกข้อมูลปัญหาเสร็จ ก็มาเจอตรงช่องที่ให้ใส่เบอร์โทรศัพท์ติดต่อ ผมไม่สามารถเลือกประเทศไทยได้เนื่องจากไม่มีให้เลือก ผมพอจะมีวิธีแก้ปัญหานี้ทางอื่นได้ไหมครับ เพราะเท่าที่อ่านบอร์ดเขาจำเป็นต้องติดต่อทางเบอร์โทรศัพท์อย่างเดียวเลย

รบกวนผู้ที่รู้วิธีแก้ช่วยหน่อยนะครับ ตอนนี้ผมไม่สามารถทำอะไรกับไอดีนั้นได้เลย