ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Skyfall
    กล่าวขอบคุณ
    1,369
    ได้รับคำขอบคุณ: 551
    Blog Entries
    1

สอบถามหน่อยนะครับ หัดเขียนCเริ่มแรก

พอดีมีปัญหาน้ะครับ
    เพิ่งเริ่มหัดเขียน C
    ซื้อหนังสือมาลองทำดูครับ
    เพิ่งเริ่มเลย Lv1 ก็เจอปัญหาตรงนี้ ช่วยดูหน่อยนะครับ

แล้วพอดีติดปัญหาตรงนี้ เขียนคำสั่งไปแล้วมันขึ้นแบบนี้น้ะครับ

ผิดพลาดตรงไหนหรอครับ

ปล.เกี่ยวไหมตรงที่ตอนติดตั้ง borland c++ (5.5) คอมไพล์ผ่าน Cmd
    ตอนที่ต้องเข้าไปปรับตรงProperties\Advanced\Environment Variables
    ตรงsystem variables หัวข้อย่อยPath แค่เอา;c"\borland\bcc55\bin ไปต่อท้ายคือจบใช่ไหมครับ
    ปล.ใช้วิน7 64 มีผลเกี่ยวอะไรไหม
    ปล.ลองทำตามหนังสือ 2-3รอบแล้วก็รันคำสั่ง สร้างhello.cppไม่ได้ แนะนำหน่อยนะครับ อยากเรียนรู้จริงๆ

สาวนิ่งน่ารัก!!
    กล่าวขอบคุณ
    645
    ได้รับคำขอบคุณ: 704
    ผมเคยมีหนังสือนะ ทำตามหนังสือเปะๆ แต่มันไม่ได้ สุดท้ายก็เลิกไป เมร่งเข้าใจยากจริงๆนะ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ดูจาก Command Prompt แล้วตอนนี้คือต้องการเรียก text editor ใช่ไหมครับ
    น่าจะเกิดจากการตั้งค่าใน Environment Variables นะครับลง borlandc ใน drive ไหนก็ใส่ตามนั้นครับ เช่น ถ้า drive c:\ ให้ใส่ ;c\borland\bcc55\bin ตามรูปครับ

อ่อ Win 7 เลือกที่ Path นะครับ

หรือลองอ่านตามลิงค์นี้ครับ http://www.rudeserver.com/how-to/install-borland/
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Rockling : 14th November 2015 เมื่อ 00:32

<-_.. It's ME .._->
    .: ดาวนาเม็ก :.
    กล่าวขอบคุณ
    322
    ได้รับคำขอบคุณ: 559
    ตอนนั้่นผมใช้ Dev-C++ นะครับเขียนง่ายกว่าลองดู ๆ
    เราไม่จำเป็นต้องทำตามหนังสือก็ได้แค่ step แรกต้อง printf ให้ได้ก่อน แล้วค่อย int i=1; ..... บลาๆๆ (แล้วมันจะไหลเอง)

ุถ้าอยากเข้าวงการแนะนำ ตั้งใจเรียนเลขนะครับ
    พอจบ C แล้วไป pyton ต่อเลยนะครับ มาแรงมากยุคนี้ ถ้าได้นี่สบาย