ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    506
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,590

Square-Enix ปล่อยตัวอย่างเกมเพลย์แรกของ NieR: Automata จากผู้สร้าง Bayonetta

Square-Enix ปล่อยตัวอย่างเกมเพลย์แรกของ NieR: Automata จากผู้สร้าง Bayonetta

หลังจากที่ฝากผลงานชิ้นล่าสุดกับเกม Transformers: Devastation ที่วางจำหน่ายให้เกมเมอร์ได้เล่นกันมันส์สะใจปวดนิ้วกันไปแล้ว ล่าสุดทีมผู้พัฒนาฝีมือพระกาฬอย่าง PlatinumGames ได้จับมือกับค่ายยักษ์ใหญ่อย่าง Square-Enix ปล่อยตัวอย่างเกมเพลย์ตัวแรกของเกม NieR: Automata ออกมาให้ชมกันแล้วค่ะ ซึ่งเมื่อตัวอย่างได้ถูกปล่อยออกมาตัวเกมก็ได้รับเสียงวิพากษ์วิจารย์อย่างหนักกรณีเรื่องตัวละครหลักภายในเกมว่าแท้จริงแล้วเธอคือเป็นสาวดุ้นหรือเปล่า!? เนื้อเรื่องในภาคนี้ได้พูดถึงจักรกลแอนดรอยด์สังหาร [YoRHa] ที่มันมารุกรานโลกมนุษย์ ทำให้มนุษย์ต้องหลบหนีไปยังดวงจันทร์เพื่อใช้เป็นที่พักอาศัยแทน เหล่าจักรกลแอนดรอยด์สังหารมีนึกคิดอย่างเดียวคือสังหารมนุษย์สิ่งมีชีวิตที่มีสติปัญญาต่ำให้หมดไปจากโลก แล้วเข้ายึดครองโลกแทน ทำให้สาวน้อยคนนี้ต้องอาศัยความสามารถของตัวเองเพื่อจัดการจักรกลแอนดรอยด์สังหารให้หมดไปจากโลก

ตัวเกม NieR: Automata เป็นเกมภาคต่อที่มีรูปแบบเกมเพลย์ Action RPG โดยในภาคใหม่นี้ได้อัพเกรดให้มีเกมเพลย์เร็วกว่าภาคแรกขึ้นเยอะเลยค่ะ ที่สำคัญเกมนี้เป็น Exclusives เฉพาะเครื่อง PlayStation 4 เท่านั้น ตัวเกมมีกำหนดวางจำหน่ายภายในปี 2016 แต่ขอบอกก่อนเลยว่าเห็นเกมเพลย์แล้วมันส์สะใจเอาเรื่องเลยค่ะ ใครที่ประทับใจเกมเพลย์จากเกม Bayonetta หรือ Metal Gear Rising: Revengeance มีแววได้จัดเครื่อง PlayStation 4 มาเล่นเกมนี้ซะแล้วละมั้งเนี่ย ดูรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ https://www.facebook.com/NIERGame หรือ สามารถสั่งซื้อบัตร PlayStation Network แต่ละโซนได้ที่นี่ http://www.playpoint.info/product_list/30

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KHNN-K860 : 31st October 2015 เมื่อ 16:00

This World Is Cruel.
    กล่าวขอบคุณ
    157
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    ิเฉพาะเครื่อง PlayStation 4 อีกละ
    “คนฉลาดตักตวงประโยชน์จากศัตรู ได้มากกว่าคนโง่ได้ประโยชน์จากมิตร”

สาธารณรัฐประประชาธิปไตยประชาชนคนกาม
    กล่าวขอบคุณ
    1,907
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,835
    Blog Entries
    2
    Exclusivesดีๆเยอะเลย ใครที่ซื้อps4มาคุ้มจริงๆ

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    2
    PC อดตลอด T^T

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,049
    design monster ดูธรรมดาไปนะ เทียบกับ dmc หรือ Bayonetta

คาดว่าคงทำออกมาสนุกแต่ไม่น่าจะดังจนมีภาคต่อ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    ผมสั้น ตัวเล็ก

=..=

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    สเตรปการกระโดดดูทำมะดาไป ฟันกลางอากาศ รู้สึกเหมือนเกมบางเกมด้วยซ้ำไป

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 243
    blade & soul นี่หว่า

( ^▽^)っ✂╰⋃╯
    End of the world
    กล่าวขอบคุณ
    203
    ได้รับคำขอบคุณ: 328
    น่าสนใจ แต่รอดูรีวิวก่อนดีกว่า

กล่าวขอบคุณ
    340
    ได้รับคำขอบคุณ: 78
    1
    น่าจะลง pc ด้วยเนอะ คล้ายๆ กับ dmc หรอครับดูจากภาพ

слыхал! но......
    กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 240
    1
    คนแต่งเพลงสุดยอดมาก

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    ไอ้ตัวในคลิปนั่น ถ้าเป็นบอสจะดูด้อยๆไปนิด บอสน่าจะอลังการงานสร้างหน่อยน่าจะดีนะผมว่า

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    อย่าดราม่าเลยครับ ให้ผมอ่านกระทู้สบายตาสบายใจบ้างนะครับนะ
    ₍₍ (ง ˘ω˘ )ว ⁾⁾

ชอบกินผักเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    353
    ได้รับคำขอบคุณ: 618
    ผมชอบเเนวคิดของ ONE OK ROCK นะ
    ส่วนเรื่องของตัวเกมผมก็ชอบดูเเล้วซะใจดี
    ข่าวรือว่าอาจจะหญิงไม่เเท้(ดุ้น)ไม่รู้จริงเปล่า เเต่ไม่เชื่อ
    ตัวละครเเลดูน่ารักชอบ(ทุกท่วงท่าฟัน)

ThaiLand,Bangkok
    กล่าวขอบคุณ
    144
    ได้รับคำขอบคุณ: 241
    เห็นบางคอมเม้นแล้วปวดหัวเลยฮะ

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    PS4 ลูกเมียหลวงสินะ เกมดีๆเยอะจนเกินหน้าเกินตาเครื่องอื่น

แต่สำหรับผมไม่ว่ามันจะเป็นยังไง ก็ต้องมีทุกเครื่องอยู่ดีครับ ฟาดเรียบ นักสะสมอยุ่แล้ว
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

ชายหนุ่มผู้โชคร้าย
    Heaven on Earth
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 405
    เกมนี้คอมโบไม่ค่อยหวือหวาแต่สวยงามทุกท่วงท่า อย่าเอาไปวัดกับ DMC เลยครับ อันนั้นมันคอมโบเถื่อนเกิน
    ฉันอยากจะให้เธอ อยู่เคียงข้างฉัน... ตลอดไป !!!

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    6
    โดนลบกระทุ้ซะงั้น หาว่า ดราม่า

แต่ช่างเถอะ พูดมากเดี่ยวผมโดนแบนอีก แค่เสนอบอกแนวคิดตามหลักความจริง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ONE OK ROCK : 31st October 2015 เมื่อ 21:58

กล่าวขอบคุณ
    712
    ได้รับคำขอบคุณ: 754
    ต่อให้เป็นสาวดุ้นจริง ตอนนี้ผมก้หลงรักเข้าให้แล้วครับ เท่ได้ใจจริงๆ อาร์ตมาก I <3 You ยิ่งเพลงนี่ <3<3<3<3!!!

แล้วก็อยากให้รู้ไว้ว่า NieR อันนี้ไม่ใช่ภาคแรกนะ รวมอันนี้ก็ 2 ภาคแล้วนะ ก็ถ้าให้พูดกันตรงๆผมไว้ใจ Platinum มากกว่า Capcom ตั้งแต่ Bayonetta 1-2,MGS Rising ทีมนี้เค้ามาแรงจริงๆ

PC Exclusive ระดับ AAA มันน้อยก็เพราะ PC Exclusive ทำยากกว่า Console เพราะไม่มีหัวเรือตัวจริงคอยให้ทุน+โปรโมตให้ PC เพราะเป็นตัวเครื่องแบบเปิด

ถ้า MS หรือ Sony ควักกระเป๋าตัวเองก็คงไม่อยากให้ PC ได้ไปหรอกครับ ก็รอดู Scale Bound ของ Xbox One ครับผม มันอาจจะได้ลง PC เหมือนหลายๆเกมของ Xbox One

RESIDENT EVIL 7 ...ก็เล่นไปเรื่อย >>> https://www.youtube.com/watch?v=Wqb_myYR8Mg

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    4
    อ้าว สาวดุ้นหรอกเหรอ

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    โฮ้ย~~~~~~~ Nier ภาคนี้จับมือกับ Platinum ด้วย ภาคก่อนยังน้ำตาคลอไม่หายเลยอินจัด
    OPPAI~~MISSILE!!!

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    สาวดุ้นจริงครับ Nier มีภาคก่อนหน้านี้ครับภาคนี้ไม่ใช่ภาคแรก
    ปล.ไม่เคยได้ยินกันหรอ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    กับคนที่ไม่เคยเล่นภาคแรก เกมเพลย์เขาทำให้ไวขึ้นกว่าเดิมเยอะ ลูกเล่นมากกว่า ดีไซน์ตัวศัตรูดีกว่าก่อน ตอนนั้นผมเล่นภาคแรกแต่ไม่จบก็จะออกแนวๆนี้ล่ะ มันดูดีกว่าพวกเกมที่ฟันๆโดดๆดูไม่รู้เรื่อง

30. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,232
    ได้รับคำขอบคุณ: 124
    4
    ไม่เคยเล่นเกมแนวนี้เลย แต่เกมดูหน้าสนุกดีครับ
    Windows 8.1 64 bit CPU Intel Corei7 4770 RAM 24.00 GB 1600 GPU VIDIA GTX 780TI

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ไม่แน่นใจนะครับ อ่านมาเมื่อกี้ไม่รู้ว่าจริงหรือเท็จ เห็นบอกว่า ตัวละครที่เห็น ไม่ใช้ ทั้ง ญ และ ช แต่เป็น หุ่น android ชื่อ 2B

33. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Tags for this Thread