ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    506
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,590

เด็ก 13 ใช้ PowerPoint บอกพ่อแม่ว่า ทำไมควรซื้อ GTA 5 ให้เขา !

เด็ก 13 ใช้ PowerPoint บอกพ่อแม่ว่า ทำไมควรซื้อ GTA 5 ให้เขา !

เรื่องที่ไม่น่าเชื่อในวงการเกมส์เกิดขึ้นอีกแล้ว เมื่อเด็ก 13 ปีคนหนึ่งทำสไลด์ Power Point เพื่อขอพ่อแม่ให้ซื้อเกมส์ยอดฮิต GTA 5 ให้ ซึ่งเนื้อหาแต่ละสไลด์นั้นแม้ว่าจะมีจุดบกพร่องอยู่บ้าง แต่โดยวิธีการและเนื้อหาแล้ว น้องคนนี้ถือว่าเป็นจริงจังเกมเมอร์อีกคนหนึ่งของวงการ ส่วนสไลด์ที่น้องคนนี้ทำพร้อมคำแปลอยู่ข้างล่างนี้แล้ว

GTA 5 : เหตุผลที่ผมอยากเล่นและข้อตกลงที่เราจะมีร่วมกัน

ภารกิจของผมคือการโน้มน้าวพ่อแม่เพื่อขออนุญาตให้ผมซื้อมันมาเล่นให้ได้

ปัญหาที่ทำให้ผมไม่สามารถซื้อเกมนี้ได้คือเกมส์นี้ฉากรุนแรงและเนื้อหาที่ไม่เหมาะกับเยาวชน ผมเด็กเกินไปแต่พ่อแม่ก็รู้ดีว่าผมมีวุฒิภาะสูงแค่ไหน นี่เป็นเกมส์ที่ผมอยากเล่นมากและผมขอเตือนว่าหลังจากอ่านสไลด์นี้จบ แล้วคำตอบยังเป็น “ไม่ซื้อ” ผมจะตื้อต่อไปเรื่อยๆ (กราฟด้านขวา เด็กอายุ 13 ปี ในขณะที่เกมส์นี้เหมาะกับคนอายุ 18ปี)

วิธีแก้ปัญหา : ผมจะไม่เล่นโหมดแคมเปญและหลีกเลี่ยงการไปที่คลับ
    โหมดแคมเปญนั้นแย่มาก มีการพูดคำหยาบ การฆ่า และ เซ็กส์ แต่ผมไม่ได้อยากเล่นในส่วนนี้ ผมอยากเล่นแค่ในโหมดออนไลน์กับเพื่อนๆ ได้แต่งรถ ยิงปืน แข่งรถ สร้างแผนที่ของตัวเอง และผมจะเล่นในจุดที่ปลอดภัยและสนุกเท่านั้น

เราจะทำยังไงกันบ้าง? ขั้นแรก ผมเก็บเงินจนถึงวันศุกร์เพื่อให้พอซื้อมันได้ ขั้นที่สอง ผมจะเล่นมันกับเพื่อนๆออนไลน์และสนุกไปกับมัน ขั้นที่สาม ผมจะหลีกเลี่ยงการเข้าเล่นในโหมดที่ไม่เหมาะสม

วิธีแก้ปัญหาเรื่องคำหยาบก็คือผมจะปิดเสียงซะ ผมมีหูฟังอยู่แล้ว ผมปิดเสียงได้

แล้วทำไมต้องซื้อตอนนี้?
    1. ผมอยากเล่นมันกับเพื่อนให้มากกว่านี้ ต่อให้ผมไม่ได้เจอกับเพื่อนหรือญาติจริงๆ อย่างน้อยเราก็ได้เจอกันในเกมส์
    2. ผมอยากเล่นเกมส์ที่คนหลายล้านสนุกไปกับมัน หลายคนที่ผมรู้จักชอบเล่นเกมส์นี้และผมคุยกับพวกเขาไม่รู้เรื่องถ้าไม่ได้เล่น
    3. มันคุ้มค่าเงิน โลกในเกมส์นี้กว้างใหญ่มาก
    4. และแน่นอนผมโตแล้ว

เด็กวัยรุ่นอีกกว่า 63% เล่นเกมส์นี้อย่างสนุกสนานทุกวันหรือทุกสัปดาห์

ลูกค้าของแผนการซื้อเกมส์นี้คือผมเอง ผมสามารถเก็บเงินจากสิ่งอื่นๆได้ ผมได้รับความสุขจากมัน และผมจะเลิกบ่นเรื่องนี้ให้แม่ฟังอีก อย่างน้อยผมก็สามารถเล่นเกมส์นี้ไปได้เป็นปีๆโดยไม่เบื่อเลย ข้อเท็จจริงคือเราสามารถเล่นแคมเปญในเกมส์นี้ได้นานถึง 3 วันเพื่อเคลียร์เนื้อเรื่อง ผมสามารถใช้เวลากับมันได้อย่างมหาศาลเพื่อเพลิดเพลินไปกับเกมส์นี้

ขอจบการนำเสนอและหวังว่ามันจะเป็นจุดเริ่มต้นของความสนุก แปลกใหม่ และตื่นเต้น ขอบคุณที่สละเวลาด้วยรักและเคารพ ผมใช้เวลาทำ Power Point ชิ้นนี้นานมากและยินดีเป็นอย่างยิ่งถ้าจะได้รับคำชม ผมรักพ่อแม่ครับ ราตรีสวัสดิ์ ขอบคุณสำหรับการสละเวลา ขอบคุณมากๆจริงๆ

และสไลด์นี้ยังมีต่ออีก 2 แผ่น

จบแล้ว ถ้าพ่อแม่เห็นด้วยว่าการซื้อเกมส์นี้เป็นสิ่งที่ดี ผมหวังว่า พ่อแม่จะตัดสินใจถูกเพราะถ้าพ่อแม่บอกว่าไม่แล้วล่ะก็ระวังเวลานอนเอาไว้ให้ดี… ผมล้อเล่นน่า

จบแล้ว ขอบคุณที่สละเวลา และ ผมเคารพการตัดสินใจทุกอย่างของพ่อแม่ในอนาคต ในอีกไม่กี่ปีข้างหน้าหวังว่าพวกคุณจะเปลี่ยนใจ คุณเลือกได้ถูกต้องแล้วและผมเห็นความผิดพลาดในการขอร้องครั้งนี้ ผมจะไม่ขอร้องให้รำคาญอีกต่อไป ผมรักพ่อแม่นะครับ

Credit: http://game.mthai.com/console-games/74970.html
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KHNN-K860 : 31st October 2015 เมื่อ 16:23

กล่าวขอบคุณ
    112
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    ขนาดผมทำงานไปเสนอยังไม่สวยขนาดนี้เลย
    คุณคือใคร
    กูไม่รู้

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

God of mischief
    กล่าวขอบคุณ
    716
    ได้รับคำขอบคุณ: 340
    เด็กรุ่นใหม่มีความคิดจนน่าตกใจ = ='

คนแก่จะพัฒนาไม่ทันนะเนี่ย

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ความคิดของเขาดีมากเลยนะครับ ทั้งให้ความเคารพการตัดสินใจ มีเหตุผลจูงใจ ไม่ใช่ลงไปนอนดิ้นบนพื้น จะเอาๆอย่างเดียว

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    200
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    เก่งมากๆเลยนะเนี่ย

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    อ่านแล้วก็ขำดี 55555 มันอยากเล่นขนาดนั้นเลยเรอะ

สมัยผมยังเด็กไม่มีหรอกแบบนี้ อยากซื้อก็ขอตรงๆ ไม่ซื้อให้ก็ไม่ตื้อ ไม่เล่นก็ได้
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,972
    โตมาต้องไม่ธรรมดาแน่ๆครับ 555

ปล.Power Point เขาสวยดีนะ
    การประสบความสำเร็จ<<<ประสบการณ์<<<ความพยายาม<<<ความอดทน<<<ความเชื่อ<<<ความพ่ายแพ้

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

??What It Happened??
    กล่าวขอบคุณ
    154
    ได้รับคำขอบคุณ: 341
    แล้วจะเชื่อได้อย่างไร
    (พ่อ-แม่ถาม)
    CPU=Intel Core i5-4570 CPU @ 3.20GHz
    GPU=Nvidia GeForce GTX 970 Ram=8 GB

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    ตกลงได้ซื้อไหม

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,572
    ได้รับคำขอบคุณ: 80
    ไม่ธรรมดาจริงๆ
    ไปเรื่อย ๆ ตามประสาชีวิตคนติดดิน

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 756
    เรท18+เค้าไม่ได้ให้มาประดับกล่องนะหนูเอ้ย แม้แต่โหมดออนไลท์เองมันก็มีความรุนแรงเยอะอยู่ เอาเด็กๆออกห่างเกมส์นี้นะดีแล้วดีกว่ามาล้อมคอกกันทีหลัง

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    521
    ได้รับคำขอบคุณ: 167
    สุดยอดเจ๋งๆ

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 162
    เล่นเกมอื่นยรอไปก่อนสิหนู โลกยังไม่แตก

กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 285
    13 ทำ PowerPoint สวยดีนะ 55
    PROCESSOR : Intel Haswell i5-4460 3.6GHz VGA : ZOTAC GTX 970 RAM : Hyper X SAVAGE 8GB OS : 7

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 271
    เหมือนกับซื้อ DVD X แต่บอกว่าจ่ะดูเฉพาะฉากคุยกันช่วงแรก
    <<< อย่า สงสาร คนตายเลย สงสาร คนอยู่เถาะ โดยเฉพาะอย่างยิ่ง คน ที่อยู่โดยปราศจาก ความรัก >>>

28. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,005
    ระวังตอนนอนให้ดี....****ส่อแววตั้งแต่ยังไม่ได้เล่นเล้ย!
    ถึงจะล้อเล่น แต่การล้อเล่นแบบนี้บอกตรงไม่ฮาครับ

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    เอาตรงๆเล่นไปเรื่อยๆก็เบื่อละโหมดออนไลน์ถึงจุดอิ่มตัวละผม

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    พ่อแม่คงลำบากใจ เป็นเราก็คงไม่อยากให้ลูกเล่นหรอก ไม่ว่าจะอายุเท่าไร

Tags for this Thread