ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชิว ชิว กับ ชี วิต...
    กล่าวขอบคุณ
    1,354
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,930

วิ่งแล้วเหนื่อยมากๆ จะเป็นลม อยากอาเจียน ?

คืองี้ครับ ผมไม่ค่อยได้ออกกำลังกาย ก็เลยหาเวลาไปออกกำลังกายตอนช่วงเย็นๆครับ

ผมเลือกที่จะวิ่งเพื่อปรับสภาพร่างกายให้เข้าที่เข้าทางก่อน ก็มีการอุ่นร่างกายตามปกติครับ ยืดเส้นยืดสาย ประมาณ 10 นาที จึงเริ่มวิ่ง

วิ่งไปได้ 1 กิโลแบบไม่หยุดพักเลย ผมเหนื่อยครับ หอกแ๑กเลยแหละ ผมก็เลยหยุดพักก่อนพอหายเหนื่อยก็จะวิ่งต่อ

แต่นี่เป็นจุดสำคัญเลยครับ พอผมหายเหนื่อยไปสัก 3-5 นาที ผมก็มีอาการเหมือนคนกำลังจะเป็นลมครับเวียนหัว สายตาพร่ามัว แขนขาเริ่มชา+เกร็ง(เหมือนง่อย)

ผมก็เลยนั่งพักยาวๆเลยครับ สัก 20 นาที ในช่วง 20 นาทีนั้นอาการเดี๋ยวดีขึ้น เดี๋ยวก็แย่ลง สลับกันไปยังงั้น ผมพยายามหายใจลึกๆแล้วครับแต่ก็ไม่ดีขึ้น

แล้วก็จะมีอาการ อยากอาเจียน ประกอบด้วย แต่ผมไม่อาเจียนนะครับพยายามกลั้นไว้จนน้ำตาไหล รวมแล้วผมนั่งพักไปสักครึ่งชั่วโมงได้ หลังจากนั้นอาการก็ค่อยๆดีขึ้นจนเป็นปกติ

เทียบกับเพื่อนที่ไปวิ่งด้วยกัน มันก็ไม่ค่อยออกกำลังกายนะครับวันๆอยู่แต่หน้าคอม มันวิ่งพร้อมๆกับผมแต่มันไม่เป็นอะไรเลย พักหายเหนื่อยก็วิ่งได้ต่อ แต่ผมเป็นอย่างที่บอกมา

เท่าที่ผมคาดเดาไว้ ก็คงเป็นการไม่ได้ออกกำลังกายนานๆแล้วมาออกครั้งเดียวแบบเหนื่อยมาก แต่ทำไมเพื่อนผมไม่มีอาการแบบเดียวกับผม?

ก็เลยอยากทราบว่ามันเกิดจากอะไรครับ จากลักษณะการปฏิบัติตัว และ อาการแบบนี้
    Intel Core i5 3570 | Gigabyte HD 7950 OC | Kingston 8GB 1600 | Seasonic M12ii 750W

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    อย่าหักโหมช่วงเเรก รู้ว่าเหนื่อยก็พักเเล้วค่อยไปต่อไม่ต้องรอสัญญาณเตือนจากร่างกาย เน้นทำประจำเเล้วค่อยๆเพิ่ม

I have a grenade ho ho ho
    กล่าวขอบคุณ
    139
    ได้รับคำขอบคุณ: 364
    ใช่ๆ ช่วงแรกอย่าหักโหม ผมก็เคยเป็น ต้องใช้เวลาสักนิดร่างกายถึงจะปรับตัวได้ครับ วิ่งอย่าหักโหมแล้วเร็วจนเกินไป หากเหนื่อยให้เดิน หากหยุดอยู่กับที่ อย่าพักกินน้ำ ให้ ย่องขาขึ้นลง ทำตัวขยับตลอดเวลา ทำอย่างไรก็ได้ให้ตัวเราไม่หยุดอยู่กับที่ครับ

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 430
    ใหม่ๆ ให้วิ่งเหยาะๆ จนเทียบเคียงกับเดินเร็วครับ อย่าพึ่งวูว่าม วิ่งเหมือนนักวิ่งมาราทอน...และใหม่ๆ ไม่ควรวิ่งติดกันนาน ให้เดิน สลับ วิ่งระยะทางสั้น ๆสัก 400 เมตรและเดิน.... ร่างกายคุณยังไม่พร้อมและไม่เคยเจอ ภาระหนักขนาดนี้มาก่อน มันจะทำให้ร่างกายช็อก(อาการที่่ว่ามา นั่นแหละ อาการ จะช็อก).....ต้องค่อยๆ สร้างระยะในการวิ่งไปเรื่อยๆ +ความหนัก ค่อยๆ เพิ่มไป และควรวิ่ง สม่ำเสมอ ประจำ ( ทุกวันนี้ ผมวิ่ง วัน เว้น วัน)

ที่สำคัญ ให้ความสำคัญกับรองเท้าด้วยครับ ไปวิ่ง ออกกำลังกาย อยากวิ่งนานๆ ให้มีรองเท้าวิ่ง จะทำให้ไม่เกิดการบาดเจ้บที่ข้อเท้า

และ อย่ากิน อะไรก่อนวิ่ง ไม่งั้น จะอ้วก และวิ่งไม่นาน...แต่จิบ น้ำนิดๆด้วยได้ ตอนกำลังวิ่ง

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    วิ่งสลับกับเดินครับ ถ้าวิ่งจนเหนื่อยแล้วก็เดินเอาครับ หายเหนื่อยแล้วก็วิ่งต่อ อย่าฝืนนะครับ

-AnU3IZ-
    พิษณุโลก/เชียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,063
    ผมใช้วิธีเพิ่มรอบครับ ครั้งแรกเลยวิ่งรอบสนาม วิ่งครึ่งรอบแล้วสลับเดิน วันที่สองฝืนใจเอาให้เต็มรอบ วันที่สามจัดไปสองรอบ เพิ่มรอบไปเรื่อยๆ จนครบสิบรอบไม่หยุด
    ไม่ต้องรีบครับ เพิ่มวันละครึ่งรอบก็ได้ แต่ต้องกำหนดไว้ด้วยว่าวันนี้เอากี่รอบแล้วทำให้ครบครับ
    ตอนนี้ผมคงทำได้ไม่ครบสิบรอบ หยุดไปเกือบ 3 เดือนช่วงฝนตก

กล่าวขอบคุณ
    169
    ได้รับคำขอบคุณ: 335
    หัดวิ่งอย่ารีบร้อน ครับ ^^
    : CPU Core I3 2100 @ 3.10 Ghz VGA : ATI Radeon HD 5670 1774 MB RAM : 2 GB OS : Win 7 :

กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    ค่อยๆวิ่งครับ ไม่ไหวอย่าฝืน