ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

lalalalisa
    กล่าวขอบคุณ
    1,405
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,889
    Blog Entries
    1

ว่าด้วยเรื่องคนที่จบ รด.ปี3 ครับ มีใบเเจ้งมาถึงผม

คือผมจบ รด.ปี 3 มาได้ประมาน 4 ปีเเล้วคับ เเล้วอยู่ดีๆวันนี้มีใบเเจ้งมาถึงผม "ขอความร่วมมือในการตรวจสภาพทหารกองหนุนประจำปี 2559"

มีใครเคยโดนบ้างครับ แล้วต้องทำยังไงครับ ที่สำคัญจะโดนเรียกไปฝึกไหม๊อะคับ
    คือ ตอนนี้ผมก้เรียน มหาลัยปี 3 เเล้ว งานมันก้เยอะมาก T^T เเนะนำทีครับ

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    ผมไม่โดนแฮะ แต่ครูเคยบอกว่าต้องไปอ่ะครับ ไม่ไปผิดกม.มั้ง ครั้งแรกก็ฝึกนานหน่อย9วันติด คนที่โดนครั้งแรกแล้วก็จะมีครั้งที่2-3 ครั้ง2 15วันมั้ง ครั้ง3เรียกไปกินเลี้ยงเฉยๆครับ
    สวัสดิการ เห็นว่ามีค่ารถ 200หรือ400 เนี่ยแหละ แล้วก็เบี้ยเลี้ยงด้วยมั่ง ผมจำได้เท่านี้แหละ
    http://www.youtube.com/user/LungCherm
    รวบรวมเกี่ยวกับ walkthorugh เกมต่างๆนะครับ รีเควสเกมได้ครับว่าจะให้ walkthorughเกมไหน

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    208
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Fear191 อ่านกระทู้
    ผมไม่โดนแฮะ แต่ครูเคยบอกว่าต้องไปอ่ะครับ ไม่ไปผิดกม.มั้ง ครั้งแรกก็ฝึกนานหน่อย9วันติด คนที่โดนครั้งแรกแล้วก็จะมีครั้งที่2-3 ครั้ง2 15วันมั้ง ครั้ง3เรียกไปกินเลี้ยงเฉยๆครับ
    สวัสดิการ เห็นว่ามีค่ารถ 200หรือ400 เนี่ยแหละ แล้วก็เบี้ยเลี้ยงด้วยมั่ง ผมจำได้เท่านี้แหละ
    ประมาณนี่ครับ ผมได้ฟังจากครูฝึกมาเหมือนกัน #รด. ปี3

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 902
    ผมจบ รด มา 5 ปีละ โดน แค่ โทรมาถาม แต่งงมากระหว่างเวลา 5 ปี ผมเปลี่ยนเบอร์ 2-3 เบอร์ได้ เขายังตามมาที่ตัวผมถูก (สงสัยถามคนรอบตัวละมั้ง) เขาโทรมาถามที่อยู่ สารทุกข์สุขดิบ ทำอะไรอยู่ อยู่กับใคร และสุดท้ายทำให้ผมตกใจ
    พร้อมรับการฝึกมั้ย? ผมก็อ้ำๆอึงๆ เพราะตัวเองก็มีงานทำ แล้วเขาก็บอก เขาจะบอกล่วงหน้า 1-2 เดือน เพื่อให้คุณพร้อมที่จะมารับการฝึก จากนั้นก็วางหูไป
    ...."เฮ้ยบ้าเปล่ามีงานทำให้ไปฝึกเอาเวลาไหนไปฟระ แย่แล้วววว" หลังจากตอนนั้นผมนี่คิดมากตลอดหลายวันว่ากำหนดการจะมาวันไหน ตอนนี้ผ่านไป 2 ปีละครับ ยังไม่โดนเรียก - -
    เสียวว่าจะเป้นวันไหนก็ไม่รู้อาจจะเดือนนี้ก็ได้...555+
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Winters : 5th November 2015 เมื่อ 17:21

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    256
    ได้รับคำขอบคุณ: 279
    ของผมเค้า มีแต่โทรมาถาม ตอน ป.ตรี ก็บอกเรียนอยู่ปี 4 ตอนนี้ ป.โท ก็โทรมอาีก บอกเรียนอยู่ 555

Bangkok Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 977
    รด ทหารปลดประจำการแล้ว

ถ้าถูกเรียก เขาเรียกว่า พ.ร.บ.กำลังพลสำรอง

ผู้ที่มีสิทธิ์ถูกเรียกกลับไปฝึกที่ต้นสังกัดของสามเหล่าทัพมี 4 กลุ่ม ดังนี้ครับ

1.นายทหารสัญญาบัตรนอกราชการ

2.นายทหารชั้นประทวนนอกราชการ

3.ทหารกองหนุนประเภท 1 (คือผู้ผ่านการเกณฑ์ทหารแล้ว หรือผู้ที่ได้รับยกเว้นเนื่องจากเรียน รด. ที่มีอายุไม่เกิน 40 ปี)

4.ทหารกองหนุนประเภท 2 (คือผู้ที่เข้ารับการเกณฑ์ทหารแต่โชคดีจับได้ ใบดำ รวมถึงทหารกองหนุนประเภท 1 ที่มีอายุตั้งแต่ 40 ปีถึง 60 ปี)

และผู้ที่ไม่กลับไปรายงานตัวก็จะมีความผิดอาญาด้วยนะครับ (น่าจะโดนขังคุกทหารก่อนแหละ) โดยตอนนี้ร่าง พ.ร.บ.กำลังพลสำรอง เพิ่งจะผ่านวาระแรกไป ต้องรอดูอีกทีว่ารายละเอียดตอนสรุปสุดท้ายจะเป็นเช่นไรบ้าง จะผ่านหรือถูกตีตกกันแน่ แต่ไม่ว่าจะอย่างไรผมก็พร้อมจะกลับไปรับใช้ชาติเหมือนเมื่อก่อนแน่นอนครับ (ถึงเพื่อนมันจะแซวว่าเป็นแค่รั้วผุๆของชาติก็ตาม)

มาจากเวบนี้ http://www.everythingisee.in.th/?p=1619
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย reconnang : 5th November 2015 เมื่อ 18:02
    i7 8700K@5GHz + AORUS GTX 1080Ti 11G