ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชายหนุ่มผู้โชคร้าย
    Heaven on Earth
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 405

คุณคิดยังไงเกี่ยวกับ Light Saber ???...

ตามหัวข้อแหละครับ เรื่องของเรื่องคือผมก็คือคนนึงที่ชอบ SW แหละครับ แต่ให้ในเฟคบุ๊คเพื่อนมันแชร์ อะไรสักอย่างนี่แหละ ผมก็เลยไปสะดุดตากับไอเจ้า Light Saber ของหนัง SW ภาคใหม่เข้าแล้ว แหม... คือผมงงตรงที่ว่า ทำไมต้องเหมือนกับ ดาบ Craymore หรือทำไมต้องมีกำบังจับด้วยอ่ะครับ คือไม่ได้ว่ามันไม่เท่นะครับ แต่มันเพื่ออะไร มีประโยชน์อ่ะไร

เพราะผมเคยเห็นเบื้องหลัง ศิลปะการต่อสู้ของ Light Saber ในหนัง มันเหมือนกับการเอา เคนโด้ มันประยุกใช้ให้มันเร็วขึ้นพริ้วไหวขึ้น ตามสไตล์ดาบพลังแสง แต่ ไอดาบแบบนี้มันคืออะไรกันฟระ...! คือผมกำลังคิดว่าถ้ามัน เน้นฟันแบบธรรมดา แล้วไอเอกลักษณ์ของหนังที่มี LS เป็นอาวุธที่ทุกคนชื่นชอบมันจะเป็นแบบไหน แล้วถ้าเน้นพริ้ว ไอกำบังจับข้าง ๆ มันไม่ฟันมือตัวเองขาดเรอะ ?

ตามนี้ครับ

อันนี้แถม ๆ

คือบอกไว้ก่อนว่ามู้นี้ผมตั้งเพราะสงสัยนะครับ ในจักรวาล Starwars มี LS หลายแบบมากมาย ไม่เว้นแม้แต่ ที่เป็นแส้ แต่ว่า ไอหน่อแนวแบบนี้ ผมหละเอือมเลยว่าคิดได้ไง

Lightwhip แบบนี้ก็ยังมี โดยที่ผู้ใช้ คือ Githany นักรบ Sith

(งดดราม่า และขอโทษแฟนหนังบางคนที่ไม่พอใจผมล่วงหน้านะครับ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย deathwhisper123 : 5th November 2015 เมื่อ 21:14
    ฉันอยากจะให้เธอ อยู่เคียงข้างฉัน... ตลอดไป !!!

ก็ไม่รู้สินะ
    >--ในใจคุณไง--<
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,173
    ผมชอบเเบบเเรก กับเเบบสองด้าน มันดูใช้ง่านง่ายกว่า คงงั้นมั้ง

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    ก็แล้วแต่คนนะ ใครถนัดแบบไหนก็ดัดแปลงไปต่าง ๆ นา ๆ

ไม่ได้มีเวลาขนาดนั้น
    กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 545
    เคยเล่นเกมเก่ามากละ ดาบมี 3 ประเภท(ที่เป็นดาบเดี่ยว) ดาบบลาลานซ์ ดาบหนัก ดาบพริ้ว คงแล้วแต่คนใช้มากกว่า ไอ้ดาบที่มีข้างๆนั้นคงไม่ได้เน้นพริ้วละมั้ง หรือมีไว้ปะทะคู่ต่อสู้

แบบเนี้ย อีกฝ่าย(ดาบฟ้า)จะได้ไม่เลื่อนดาบมาโดนมือเราง่ายๆ(ดาบแดง)

จริงๆคนที่เรียนวิถืดาบคงต้องระมัดระวังตัวมากอยู่แล้ว เพราะอาวุธทรงพลัง คนใช้ก็ต้องทรงพลังยิ่งกว่า คงไม่ใช่เรื่องยากที่จะมีไอ้กำบังอะไรนั่นแล้วไม่ฟันมือตัวเอง

หรือจริงๆแล้วคนสร้างหนังมันก็ทำให้เท่ๆไปงั้นแหละ เราดันมาคิดหาเหตุผลเอง
    I Love You Enough.....
    to Kill you.

Banned
    ในใจ natalia <3
    กล่าวขอบคุณ
    3,436
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,629
    Blog Entries
    2
    คิดว่าถ้ามันจะใช้อาวุธแบบไหน มันก็คงฝึกฝีมือเพื่อให้เข้ากับอาวุธนั้นๆอยู่แล้วล่ะมั้งครับ โทษนะครับแต่ผมคิดว่ามันคงไม่โง่ขนาดปล่อยให้โดนตัวหรอกมั้งนะ เป็นถึงระดับนี้ ถ้าไม่เคยฝึก ใช้อาวุธโง่ๆจนโดนตัวเองนี่ก็เกินไปมั้ง

PooPPiEASS2
    กล่าวขอบคุณ
    713
    ได้รับคำขอบคุณ: 479
    ผมชอบดาบภาค 7 นะ เท่ดีๆ

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SixxTheRipper อ่านกระทู้
    คิดว่าถ้ามันจะใช้อาวุธแบบไหน มันก็คงฝึกฝีมือเพื่อให้เข้ากับอาวุธนั้นๆอยู่แล้วล่ะมั้งครับ โทษนะครับแต่ผมคิดว่ามันคงไม่โง่ขนาดปล่อยให้โดนตัวหรอกมั้งนะ เป็นถึงระดับนี้ ถ้าไม่เคยฝึก ใช้อาวุธโง่ๆจนโดนตัวเองนี่ก็เกินไปมั้ง
    นั่นสินะครับ สงสัยต้องรอดูในหนัง
    ฉันอยากจะให้เธอ อยู่เคียงข้างฉัน... ตลอดไป !!!

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    ไอที่ออก 3 ทางนั่น ขอเดาว่าเอาไว้กันอีกฝ่ายรูดดาบมาโดนมือมั้ง ผมก็ไม่รู้เหมือนกัน หรือแค่ออกแบบมาเพื่อให้เกิดความแปลกใหม่ หรือเอาแค่ดีไซส์อย่างเดียวก็ไม่รู้เหมือนกัน

ไม่ใช่สาวก สตาร์วอร์ ด้วยสิ

OPPAI~~MISSILE!!!

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    เวลาปะทะดาบกันมันอาจจะมีช่วงที่เรียกว่า เซเบอร์ล็อก(รูปของเม้นบน ๆ) ที่ทำให้ผู้ใช้สองคนใช้ดาบกดอีกฝ่ายไว้ และถ้าฝ่ายไหนหมดแรง
    หรือเพลี่ยงพล้ำก่อนก็จะเป็นฝ่ายแพ้ไป ตัวอย่างอันนี้ต้องไปดูในภาค Episode 2 ตอนท้ายเรื่อง ที่โอบีวันดวลกับเคาท์Dooku
    จะเห็นชัดมากครับ และถ้าเซเบอร์มีส่วนที่คล้ายกระบังดาบเพิ่มขึ้นมา มันน่าจะช่วยลดความเสี่ยงที่จะเพลี่ยงพล้ำในการดวลได้ครับ
    ----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    ในส่วนของ เซเบอร์สต๊าฟ(เซเบอร์2ปลาย)ของดั้งเดิมถูกสร้างขึ้นโดยฝ่ายซิธนะครับ ทีหลังฝ่ายเจไดเลยสร้างเลียนแบบมาใช้บ้าง
    แต่ก็พบเห็นได้ไม่มาก จะพบได้แน่นอนจากเจไดผู้พิทักษ์วิหารเจไดนะครับ จึงไม่แปลกที่ดาร์ธมอลจะเอามาใช้เพราะมันเป็นOriginal
    ของฝ่ายนั้นอยู่แล้ว และมันก็ไม่ได้เป็นการออกแบบใหม่ให้หวือหวาขึ้นหรอกครับ เพราะมันก็อิงตามเนื้อหาจากในนิยายเรื่องนี้อยู่แล้ว
    เว้นซะแต่ภาคใหม่นี้แหละครับที่ไม่ได้อิงจากนิยายภาค7-9ดั้งเดิม อาจจะใช้บทประพันธ์หลังจากเนื้อเรื่องของนิยายภาค7-9ไปแล้ว
    หรืออาจจะเป็น Spin off ก็ได้ แต่ยังไงมันก็ยังน่าสนใจอยู่ดี
    ----------------------------------------------------------------------- การต่อสู้ด้วยไลท์เซเบอร์ผู้แต่งได้แรงบันดาลใจมาจากเคนโด้
    และการใช้ดาบซามูไรก็จริงครับ แต่ก็ไม่ได้เลียนแบบเขาอย่างเดียว ยังเอามาสร้างให้เป็นแนวของตัวเองด้วย เนื้อหาส่วนนี้ค่อนข้างมาก
    อธิบายคร่าว ๆ ก็ ในยุคสภาเจไดเก่า(ช่วงเวลาก่อนการเกิดจักวรรดิ)สไตล์การต่อสู้ของเซเบอร์มีทั้งหมด 7 รูปแบบด้วยกัน แต่หลัง
    จากการกวาดล้างเจไดครั้งใหญ่หลังจากคำสั่ง66ของจักพรรดิ ทำให้ข้อมูลและเอกสารที่เกี่ยวกับเจไดทั้งหมดถูกทำลาย ทำให้สไตล์
    การต่อสู้พวกนี้มันสูญหายไปครับ ภายหลังLuke Skywalkerได้ฟื้นฟูนิกายเจไดขึ้นใหม่และบัญญัติสไตล์การต่อสู้ขึ้นมาใหม่แต่ก็มี
    หลัก ๆ เพียง 3 รูปแบบเท่านั้นครับ ซึ่ง3รูปแบบใหม่นี้ก็ยังมีรากฐานจาก7รูปแบบเดิมผสมผสานกันอยู่อย่างละนิดอย่างละหน่อย เพราะ
    จากการที่ได้ฝึกกับโยดาเพียงช่วงเวลาสั้น ๆ ซึ่งการฝึกยังไม่สมบูรณ์ Luke เลยเอามาผสมคิดค้นจนกลายมาเป็น 3 รูปแบบใหม่ในภายหลังครับ
    เพราะงั้นถ้าคุณ จขกท. ได้หาข้อมูลมาก่อน จะไม่สงสัยว่าทำไมเซเบอร์ภาคใหม่ถึงเป็นแบบนี้แน่ครับ เพราะสไตล์การต่อสู้มันมีหลากหลายมาก
    ไม่ได้มีแต่เน้นพลิ้วอย่างเดียวหรอกครับ มันมีแบบเอาแรงเข้าว่าด้วย ดูอย่างลุงเวเดอร์แกสิ แกเร็วตรงไหนละ เน้นฟาดหนัก ๆ แต่แม่นยำจนคู่ต่อสู้
    อ่วมไปเลย เจไดที่ว่าพลิ้ว ๆ นะ พี่แกเชือดมาหลายต่อหลายคนแล้วนะตัวเธอ
    ปล.ดีใจอะที่ Star wars มาเป็นกระแสในเมืองไทยให้ได้ถกเถียงกัน ปกติจะเงียบเป็นป่าช้า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeditrainer : 5th November 2015 เมื่อ 23:13

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Sux ma diq
    กล่าวขอบคุณ
    1,948
    ได้รับคำขอบคุณ: 949
    ดาบ Craymore มันจะมีส่วนไว้ป้องกันมือผู้ใช้หรือเวลาปะทะกับคู่ต่อสู้ กันดาบมันสไลด์มาโดนมือ หลักการก็คงแบบเดียวกัน (คาดเอาไว้อย่างนั้นอ่ะนะ)

Still alive
    http://facebook.com/ko555555
    กล่าวขอบคุณ
    5,611
    ได้รับคำขอบคุณ: 516
    ครับตามที่คุณ jeditrainer บอก lightsaber ไม่ได้จะวัดกันที่ความเร็วอย่างเดียว มันมีหลายรูปแบบมาก ดังนั้นผู้ใช้ก็ย่อมจะเลือกรูปแบบที่คิดว่าเหมาะสมกับตัวเอง สร้างlightsaberแบบที่น่าจะเป็นประโยชน์กับรูปแบบตัวเองมากที่สุด
    โดยส่วนตัวผมคิดว่าความเร็วเป็นพิ้นฐานของlightsaberจริงๆ เพราะโครงสร้างพื้นฐานส่วนใหญ่จะมีแค่ด้าม ทำให้การใช้ความเร็วกับlightsaberเป็นเรื่องปกติมาก และlightsaberสามารถฟันสิ่งต่างๆส่วนมากอย่างง่ายดาย หรือแค่สะกิด ก็ทำให้เจ็บปวดอย่างมาก ทำให้การใช้กำลังอาจจะสังเกตุไม่เห็นชัดเจนในการดวลนอกจากตัวละครจะบล็อกกันอยู่ แต่ในความจริงทุกการกวัดแกว่งทุกการฟาดฟันมีกำลังแฝงอยู่เสมอ โดยเฉพาะพวกสายกำลัง(เช่นอนาคินที่ใช้รูปแบบ5)แต่เพราะlightsaberไม่มีในดาบจริงเป็นแค่พลังงานทำให้ต้องมากเพิ่มน้ำหนักที่ด้ามแทน เพื่อพยายามเพิ่มกำลังให้มากเท่าที่จะทำได้
    ตัวอย่างการออกแบบของอนาคิน ที่เคยมีคนเขียนไว้นะครับ

"มักจะเป็นชิ้นเดียว ไม่มีรอยต่อ เพื่อป้องกันการกระตุกของลำแสงกระบี่ (ลองนึกสภาพเครื่องเล่นดีวีดีนะครับ ถ้าเราเขย่าเครื่องภาพมันจะกระตุก) จากพลังของผู้ใช้เอง ช่องปล่อยลำแสงมีการ์ดที่แข็งแรง (เพื่อป้องกันการกระตุก) ส่วนปลายมักจะยาวไม่เท่ากัน เพื่อให้องศาที่แตกต่างกันของลำแสง เพื่อให้เหมาะสมสำหรับหน้าที่ในการโจมตี และหน้าที่ในการป้องกัน มันมักจะมีด้ามจับที่หนาและใหญ่ (สีดำ ๆ ตรงด้ามน่ะครับ) เพื่อให้กระชับมือและเพิ่มพลังทำลายให้สูงสุด"

แอบมี Earth อยู่ในใจ ก็พอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,636
    ได้รับคำขอบคุณ: 994
    1
    ถ้าเอาชินกับหนังเดิมๆผมว่า ไอ้แบบพวกดาบlongsword นี่มันแปลกๆไปแน่นอนครับ แต่อย่างที่รู้กัน ยุคนี้สมัยนี้ เด้กที่รู้จักStar Wars มีน้อย(บางคนถึงกับบอกว่าที่เป้นเกมเลโก้โง่ๆน่ะนะพี่ บอกตรงๆฉุนมันมาก) มันย่อมมีการเปลี่ยนแปลงบ้าง ผมว่ามันขึ้นอยู่กับความชอบของตัวละครด้วยครับว่าเก่งแนวไหน อย่างสไตล์การใช้ดาบแค่แบบที่เราคุ้นเคยก้มีไม่ต่ำกว่า7ท่าแล้ว นี่ยังมีอีกหลายรูปแบบเข้ามาทั้งแบบด้ามงอ (ขอ อาซาจ แวนเทรส,เคาท์ ดูกู) หรือแบบคมคู่(ของดาร์ทมอลล์) หรือแม้แต่แบบของตัวร้ายในภาคRebel ที่เป็นแบบคมคู่แต่มีวงกลมล้อมด้ามจับเพื่อให้มันหมุนอัตโนมัติเองโดยไม่ต้องแกว่งมือก็ยังมี หรือจะจับแบบพระเอกThe Force nleashก็ยังมี ฉะนั้นผมคิดว่าไม่น่าจะแปลกอะไรที่จะทำออกมาแนว Long Sword เชื่อผมเถอะ ถ้าเค้าคิดใหม่ทำใหม่จริงๆเราอาจจะได้เห็นเป็นขวานไม่ก็หอกก็ได้ครับผม

ปล.อย่ากระนั้นเลย ภาค Rebel มันมีแม้กระทั่งหนังสติ๊กแสงด้วยซ้ำไป ดูได้จากคลิปนี้เลยครับผม คณจะได้เห็นทั้งหนังสติ๊กแห่งแสงแล้วก็ดาบแห่งแสงที่ผมว่า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kabukiput : 6th November 2015 เมื่อ 04:20
    เอิร์ธน้อยผู้น่ารัก อร๊ายยยย

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    ก็คงมีวิธีใช้แหละครับ ไม่งั้นมันคงยังไม่มีกำหนดฉายที่แน่นอนหรอก
    แต่ในความคิดผม Craymore กับดาบ เลเซอร์ที่ไม่ได้เน้นคมเน้นแตะให้โดนเพื่อตัด มันเอามารวมกันมันช่างเป็นแนวคิดที่ ไม่เวิร์ค เท่าไร
    เพราะอย่างที่ว่าแหละ แทนที่จะทำให้คล่องตัว หมุนฟิ้วๆ รอบตัว พอออกมาเป็นแบบนี้ก็จำกัดการใช้ skill เราเสียมากกว่า

นอกซะจากว่า ที่เสริมมา มันไม่ใช่ ส่วนของดาบที่มีความสามารถตัด แต่เป็น ท่อระบายความร้อน เพื่อเสริมให้ดาบมีพลังมากกว่าดาบทั่วไป xD

หรือไม่ก็เป็น Jet เวลาปะทะดาบเหมือน คห.4 ก็ใช้ jet เพื่อกด คู่ต่อสู้ 5555 อะไรก็เกิดขึ้นได้ทั้งนั้น 555555

Game Tester
    กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    ดาบใหม่แบบ craymore ผมว่ามันดูตลก เวลาเหน็บเก็บไว้ข้างตัวนี่โดนอีกฝ่ายใช้พลังเปิดสวิชได้ทิ่มขาตัวเองกันพอดี
    ป้องกันมือขาดแต่จะได้ขาขาดแทนล่ะไม่ว่า

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kellidev อ่านกระทู้
    ดาบใหม่แบบ craymore ผมว่ามันดูตลก เวลาเหน็บเก็บไว้ข้างตัวนี่โดนอีกฝ่ายใช้พลังเปิดสวิชได้ทิ่มขาตัวเองกันพอดี
    ป้องกันมือขาดแต่จะได้ขาขาดแทนล่ะไม่ว่า
    ผมก็ว่าแบบนั้นแหละครับ แต่น่าจะอย่างที่คุณ Jeditrainer บอกไว้ ดาบมีแบบพริ้วกับ เน้นหนัก ๆ ต้องรอดูในหนังหละ สงสัย

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Mcarmy อ่านกระทู้
    ก็คงมีวิธีใช้แหละครับ ไม่งั้นมันคงยังไม่มีกำหนดฉายที่แน่นอนหรอก
    แต่ในความคิดผม Craymore กับดาบ เลเซอร์ที่ไม่ได้เน้นคมเน้นแตะให้โดนเพื่อตัด มันเอามารวมกันมันช่างเป็นแนวคิดที่ ไม่เวิร์ค เท่าไร
    เพราะอย่างที่ว่าแหละ แทนที่จะทำให้คล่องตัว หมุนฟิ้วๆ รอบตัว พอออกมาเป็นแบบนี้ก็จำกัดการใช้ skill เราเสียมากกว่า

นอกซะจากว่า ที่เสริมมา มันไม่ใช่ ส่วนของดาบที่มีความสามารถตัด แต่เป็น ท่อระบายความร้อน เพื่อเสริมให้ดาบมีพลังมากกว่าดาบทั่วไป xD

หรือไม่ก็เป็น Jet เวลาปะทะดาบเหมือน คห.4 ก็ใช้ jet เพื่อกด คู่ต่อสู้ 5555 อะไรก็เกิดขึ้นได้ทั้งนั้น 555555
    ดาบพลังแสงติด Jet ผมว่าผมไม่ไหวแล้วครับ เลิกดูดีก่า

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    ผมก็ชอบเซเบอร์แบบเก่านะ ลูกเล่นไม่ต้องเยอะ คลาสสิคดี
    FX6300 @4.5Ghz|GTX960 2GB|G.Skill Sniper 16GB|MSI 970 Gaming

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    เข้ามาฟังด้วยครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    ผมไม่ทราบนะว่ามีเป็นแบบเคลยมอรมาทำไม
    ซึ่งส่วนตัวไม่ชอบครับ ( ซึ่งผมเองก็ผิดหวังกับ JJ มากในภาค VII, แต่ก็คงจะไปดูอยู่ดี.. )

ผมเห็นคห.ด้านบนๆพูดถึงทักษะการใช้ไลทเซเบรอบร เึลยจะขอพูดนิดว่า
    รูปแบบดาบจะไม่ค่อยสำคัญเท่าไหร่ เพราะเวลาสู้จะใช้ ทักษะดาบ กับ พลัง สองอย่าง

ในกรณีไลทเซเบอรจะมีอยู่หลายอย่างมากๆ
    เช่นรูปแบบที่ 7 เรียกว่า Juyo ( Vaapad ) ; เน้นที่ความรวดเร็วของการใช้ไลทเซเบอร
    ซึ่งถูกพัฒนาขึ้นโดย Mace Vindu ( ซึ่ง Darth Maul ก็ชำนาญด้านนี้มากๆเช่นกัน )

This is called Vaapad, Kar. How many arms do you see?"
    ―Mace Windu facing Kar Vastor in unarmed combat
    https://www.instagram.com/ez.shirt/ เสื้อยืดสวยๆคุณภาพดีครับ 199.- ลองดูก่อนได้ครับผม ผมทำเองนะ

ใจร้ายชอบถากถาง
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,185
    1

เอาเป็นว่ามีคนลองแล้วใช้ได้จริงๆ

ที่จริงผมก็สาวกสตาวอร์ระดับหนึ่ง

ผมก็ไม่ซีเรียสเรื่องดาบนะ

มันขึ้นอยู่กับคนใช้ด้วยแหละ

Tomb Raider
    Temple of Osiris
    กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,773
    ถึงจะไช้ light saber เก่งแค่ไหนก็ไม่เท่าคนนี้หรอกคะ drake hotline bling starwar edition drizzy drake let go drizzy

Tomb Raider
    Temple of Osiris
    กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,773
    drake เก่งกว่าโยดาคะเชื่อเถอะ

Fabulous
    กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 763
    ฝรั่งบอกมาว่า เพราะแบบนี้ไง ถึงมีแต่เจไดหรือซิท ที่ใช้ดาบเลเซอร์ได้ เพราะพวกนี้รีเฟล็กไว แขนคงไม่ขาดแบบโง่ๆหรอก

ในหนังในเกมส์มันก็มีโยนดาบหมุนๆ แบบนั้นอันตรายกว่าดาบแบบภาคใหม่อีก 55555555