ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 4 จากทั้งหมด 10 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 23456 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    287
    ได้รับคำขอบคุณ: 161
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kojimisu อ่านกระทู้
    ท่านลองออกจากเกมส์รีเครื่องคอมฯแล้วลองเข้าเล่นใหม่ดูรึยังครับมัน Save ไม่ได้นะกลับมาเริ่มใหม่เหมือนเดิมครับ
    ทั้งรี ทั้ง ปิดเครื่องชัตดาว เข้าเกม เล่นต่อเซฟ ได้ปกติ ครับ

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ akararat อ่านกระทู้
    ทั้งรี ทั้ง ปิดเครื่องชัตดาว เข้าเกม เล่นต่อเซฟ ได้ปกติ ครับ

ท่านใช่วินโดว์อะไรครับ
    คอมฯกากๆ

กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    มีใครใช้ win10 แล้วลงได้ไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    27
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jumpfool อ่านกระทู้
    มีใครใช้ win10 แล้วลงได้ไหมครับ
    ผมครับแต่ Save เกมส์ไม่ได้นะครับเซ็ง
    คอมฯกากๆ

กล่าวขอบคุณ
    287
    1
    ผมติดตั้งเส็จ ลงแครก เข้าเล่นเกม ตั้งแต่เมื่อคืนวาน ประมาณ5ทุ่มกว่าที่โพสไว้ครั้งแรก วันนี้ตอนเช้า เข้าเกม เล่นเซฟต่อจากเมื่อคืนได้ปกติ และมาลงHOTFIX อีกที ก็เล่นได้ปกติ
    วินโด้ 8.1 ครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    452
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jumpfool อ่านกระทู้
    ผมใช้ win 10 ครับ ลงเล่นได้ เล่นต่อจากเซฟได้ ไม่ติดปัญหาอะไร

กล่าวขอบคุณ
    27
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ akararat อ่านกระทู้
    ผมติดตั้งเส็จ ลงแครก เข้าเล่นเกม ตั้งแต่เมื่อคืนวาน ประมาณ5ทุ่มกว่าที่โพสไว้ครั้งแรก วันนี้ตอนเช้า เข้าเกม เล่นเซฟต่อจากเมื่อคืนได้ปกติ และมาลงHOTFIX อีกที ก็เล่นได้ปกติ
    วินโด้ 8.1 ครับ
    ต้องลองวิน 8.1ละครับขอบคุณครับ
    คอมฯกากๆ

เชิญดูที่ "ลายเซ็น"
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 107,581
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tanutpop อ่านกระทู้

แก้ยังไงครับบบบ

โหลดจาก Filecondo 1 part
    [IMG][/IMG]

อันนี้แก้ไงอะครับ TT

ก็ค่อนข้างจะเรื่องเดิมๆ ต้องกระตุ้นความเคยชินหน่อย ที่ลงไม่ได้เพราะไฟล์ setup มันเสียไงครับ ทุกอย่างมันมีโอกาสเสียได้หมด
    ไม่ใช่พูดถึงไฟล์เสียนึกถึงแต่ว่าไฟล์ rar/zip เท่านั้นที่จะเสียได้ เพราะความเคยชินทั้งหลายนั่นแหละทำให้มีแนวกรณีนี้บ่อยๆแล้ว
    คิดไม่ถึงเช่นบางคนลืมไปแล้วว่าขนาดไฟล์วีดีโอยังมีบางคราวมันเกิดเสียเช่นภาพหายหรือเล่นไม่ได้บางช่วง ทุกอย่างที่โหลดๆมา
    มันล้วนมีโอกาสเสียได้หมดตามนี้ ก็ช่วยจำเผื่อมีโอกาสบอกคนอื่นๆที่ชินแต่กับแค่ไฟล์ rar/zip เสียด้วย

http://www.jokergameth.com/board/sho...=1#post2622376

สำหรับกรณีไฟล์ setup แก้ง่ายสุดคือถ้าโหลดแบบ rar มาให้แตกไฟล์มาใหม่ดู มันอาจเสียระหว่างแตกไฟล์ แต่ถ้าโหลด 1 part ได้ iso
    มาเลยมีแต่ต้องโหลดใหม่ (อาจเสียเพราะการใช้โปรแกรมช่วยโหลดหรือปัจจัยต่างๆนาๆ)

อันนี้แนะนำเพิ่มเพราะมันต้องเปลี่ยน คือมันมักเกิดกับคนที่ยังใช้ HDD แทนที่จะใช้ SSD ได้แล้วนั่นแหละ
    ถ้ารู้ตัวว่าใช้ HDD อยู่ก็ยิ่งควรระวังการโหลดไฟล์ใหญ่ๆทีเดียวจบ โอกาสเสียระหว่างโหลดก็ยิ่งเพิ่มพูนตามเวลาที่ใช้โหลด

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Ramis อ่านกระทู้
    ก็ค่อนข้างจะเรื่องเดิมๆ ต้องกระตุ้นความเคยชินหน่อย ที่ลงไม่ได้เพราะไฟล์ setup มันเสียไงครับ ทุกอย่างมันมีโอกาสเสียได้หมด
    ไม่ใช่พูดถึงไฟล์เสียนึกถึงแต่ว่าไฟล์ rar/zip เท่านั้นที่จะเสียได้ เพราะความเคยชินทั้งหลายนั่นแหละทำให้มีแนวกรณีนี้บ่อยๆแล้ว
    คิดไม่ถึงเช่นบางคนลืมไปแล้วว่าขนาดไฟล์วีดีโอยังมีบางคราวมันเกิดเสียเช่นภาพหายหรือเล่นไม่ได้บางช่วง ทุกอย่างที่โหลดๆมา
    มันล้วนมีโอกาสเสียได้หมดตามนี้ ก็ช่วยจำเผื่อมีโอกาสบอกคนอื่นๆที่ชินแต่กับแค่ไฟล์ rar/zip เสียด้วย

http://www.jokergameth.com/board/sho...=1#post2622376

สำหรับกรณีไฟล์ setup แก้ง่ายสุดคือถ้าโหลดแบบ rar มาให้แตกไฟล์มาใหม่ดู มันอาจเสียระหว่างแตกไฟล์ แต่ถ้าโหลด 1 part ได้ iso
    มาเลยมีแต่ต้องโหลดใหม่ (อาจเสียเพราะการใช้โปรแกรมช่วยโหลดหรือปัจจัยต่างๆนาๆ)
    แต่ผมเอาไฟล์นี้ใส่เอ็กทรานอลไปลงให้อีกเครื่องได้นะครับ อีกเครื่องเป็น win7

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ภาค2ยังไม่เคลียเลยยยยยย

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 127
    i5*760 2gb*ram8 gb ปรับเล่นได้แค่ไหนครับ หน้าจอไม่เอาฟูลก็ได้ครับ รันวิน8.1 64 บิตครับ จะได้รู้ว่าสมควรโหลดมาหรือไม่ เห็นhddแล้วเหนื่อยอ่ะครับ เล่นกี่ชม.จบครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    Q8400+Ram6+win7 GTX550Ti เพิ่ม virtual memory ด้วยนะ
    เล่นได้ แต่ก็ปรับได้กลางๆถึงไม่กระตุก

กล่าวขอบคุณ
    143
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    ยืนยันครับ แรม 8g ปรับไฮยังลื่นๆอยู่ ไม่มีกระตุก วิน7 64

ขอบคุณมากๆนะครับบบบ

Bangkok,Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    463
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,585
    ใครที่เกมส์ยังไม่ save คลิกขวารัน admin(win10)
    I5-3570K 3.40GHz AsRock Z77 extreme4 G.SKILL Ripjaws X Series 8GB Western Digita BLUE 500 GB/ Seagate 500GB GTX 680 Super OverClock AX850 H100i ZALMAN Z11 PLUS

กล่าวขอบคุณ
    182
    ได้รับคำขอบคุณ: 93
    ถ้าเซฟได้ต้องมีโฟลเดอร์นี้

ในโฟลเดอร์ Players นี่คือไฟล์เซฟ

กล่าวขอบคุณ
    27

เย้รีแพ็คๆๆ
    คอมฯกากๆ

กล่าวขอบคุณ
    27
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Crab อ่านกระทู้
    ถ้าเซฟได้ต้องมีโฟลเดอร์นี้

ในโฟลเดอร์ Players นี่คือไฟล์เซฟ

แน่นอนครับผมไม่มีแสดงว่า SAVE ไม่ได้ครับ เซ็งขอบคุณมากครับที่บอก
    คอมฯกากๆ

KillerJoE
    กล่าวขอบคุณ
    320
    ได้รับคำขอบคุณ: 193
    ปัญหาตอนลงแล้ว error ลองลงซ้ำอีกรอบนะครับ หรือ ไม่ก็เคลียพื้นที่ใน HDD ให้พอ

ปล.ผมลองลงใหม่แล้วลงสำเร็จ

ใช้การ์ดจอไม่เคยหมดประกัน
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,212
    ผมเล่นได้ไม่มีปัญหา แต่กินสเป็คมากเลย ภาพก็ไม่ได้สวยกว่าภาคที่แล้วเท่าไหร่
    เล่นๆ ไปยังเจอฉากกระตุกประปราย ขนาดแรม 16gb นะ น่าผิดหวังครับภาคนี้

ดีหน่อยตรงที่โหลดฉากไม่นานเหมือนภาคก่อน และปรับ graphic ทีไม่ต้องโหลดใหม่ทั้งฉากเหมือน COD ยุคต้นๆ (แต่เกมอื่นเขาทำได้ตั้งนานแล้ว)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย headshot deluxe : 8th November 2015 เมื่อ 12:07
    อดีตคนเคยแรง i7-2600K@4.3ghz / RAM 16GB / Transcend 370s 256GB / WD Black 2+1TB
    EVGA GTX980 SC 4GB / Seasonic 1000w / Sound Blaster ZXR / ACER XB270HU Gsync 144hz

กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 352
    เล่นได้ปกติ เเต่ทำไมของผมไม่มีเสียงอ่ะครับ มีใครเป็นมั่งไหม

กล่าวขอบคุณ
    27
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lalo1 อ่านกระทู้
    เล่นได้ปกติ เเต่ทำไมของผมไม่มีเสียงอ่ะครับ มีใครเป็นมั่งไหม
    ลบไดร์เวอร์เสียงอันเก่าออกรีคอมฯแล้วติดตั้งไดร์เวอร์ที่เขาแถมมากะเมนบอร์ดเข้าไปแทนครับ
    คอมฯกากๆ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    324
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ยืนยัน1เสียงATi Radeon HD 6850[ปรับLow]เล่นได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    125
    ได้รับคำขอบคุณ: 264
    เล่นได้ปกติครับ ไม่มีปัญหาใดๆ ทั้งสิ้น RAM 8 GTX770 ปรับ HIGH ลื่นหัวแตกครับ

กล่าวขอบคุณ
    287
    1
    กว่าจะจบ หายาแก้เวียนหัวกินแปป

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 127
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kitipron01 อ่านกระทู้
    เล่นได้ปกติครับ ไม่มีปัญหาใดๆ ทั้งสิ้น RAM 8 GTX770 ปรับ HIGH ลื่นหัวแตกครับ
    สรุปแรม 8gb ลื่นพอไหวนะครับ เห็นเรียกกัน 12-16 gb กันทั้งนั้นเลย

Tags for this Thread