ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

โมเอะ แลนด์
    กล่าวขอบคุณ
    655
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,887

ทำไมชาวอนิเมส่วนใหญ่ สนใจตัวละครหญิงแค่รูปลักษณ์ภายนอกมากกว่าเรื่องนิสัย

อย่างอนิเมเรื่อง nisekoi จะมีหล่าวกองอวยสาวๆในเรื่องนี้เยอะ แน่นอนแต่ละคนมีความชอบไม่เหมือนกัน

เขาจะชอบใครคนไหนก็ไม่ได้หนักหัวเรา ก็เข้าใจครับ ใจเขาใจเรา จะไปบังคับเขาไม่ได้หรอก

ส่วนผมชอบและหลงรักสาวผมดำ(โอโนเดระ โคซากิ) อยากให้เป็นนางเอก เพราะเป็นตัวละครนิสัยดี อ่อนโยน

จริงๆเวลาผมจะชอบหรือหลงรักตัวละครหญิงในอนิเมเรื่องไหน ผมมักดูที่นิสัย เรื่องหน้าตาหรือสีผม ผมสั้นผมยาว ผมไม่สน

จริงเรื่องแบบนี้ผมไม่ต้องเดือดร้อนถึงขนาดต้องตั้งกระทู้ให้รก คนอื่นจะชอบใครช่างเค้า ไม่หนักหัวเรา

แต่สิ่งที่ทำให้ผมฟังแล้วผมนี่ยืนขึ้นเลยก็คือ เมื่อมีคน(รวมถึงผม)ชอบสาวผมสั้นสีดำ ก็มีพวกเหยียดหยามพูดจาดูถูกตัวละครผมสีดำ พูดออกทำนองเหยียดสีผม (เหมือนพวกเหยียดผิวสี)

พูดว่า สาวผมสั้นผมสีดำอย่าง โอโนเดระ มันน่าสนใจตรงไหน ผมก็สั้นและเป็นผมสีดำ หน้าตาสวยสู้จิโทเกะไม่ได้ จิโทเกะหน้าคบกว่า เพราะจิโทเกะหน้าตาสวยผมยาวเป็นสีทองน่าสนใจกว่าเยอะ

ตูเกลียดผมสีดำ สาวผมสั้นผมสีดำไม่น่ารักเลยซักนิด ต้องผมสีทองสิสมบูรณ์

ผมอยากตั้งกระทู้ถามสำรวจหน่อยว่าชาวอนิเมที่เวลาชอบตัวละครหญิงตัวไหน มองกันที่ภายนอกเหรอครับ

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,247
    สำหรับคนอื่นไม่รู้ แต่สำหรับผมก็ ตามที่ว่ามาแหละฮะ

แค่ดูหน้าก็ หัวใจไปแล้ว ถ้าน่ารักจริงๆ น้ะ

แต่เรื่องสีผมนี่ ผมไม่ซีเรียสนะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Eucliwood Hellscythe : 9th November 2015 เมื่อ 19:30

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    ง่ะ ไม่รู้เรื่องหรอก แต่ชอบผู้หญิงผมสั้นอ่ะ ไม่ใช่แค่ในการ์ตูน :3

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

それはそれ、これはこれ。
    Somewhere on Earth :D
    กล่าวขอบคุณ
    2,962
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,023
    มันคือความชอบส่วนตัวครับ อีกอย่างส่วนตัวผมมองว่า มันคือโลกของจินตนาการครับ สามารถชอบในสิ่งที่ไม่สามารถทำในชีวิตจริงได้ หรืออะไรยังไง ว่ากันไป

ส่วนเรื่องเหยียดนี่ ผมว่าควรเรียกไปปรับทัศนะคติ//ห้ะ?? คือเอาจริงๆ ต่างคนต่างชอบครับ ไม่น่าและไม่ควรไปดูถูกในสิ่งที่คนอื่นชอบ แม้ว่าตัวเราจะไม่ชอบก็เถอะ(ยกป้ายทีมจิโทเกะ -//-)

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

=->Winter_[Of-The]_End<-=
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,125
    ผมว่าใช้คำว่า ส่วนใหญ่ ไม่ได้หรอกครับ ส่วนไอ้ที่เหยียดนั่นมันก็เรื่องของมัน
    คือมันบ้ามากไปไอ้เราก็อย่าไปบ้าเหมือนมันไปบ้าจีโมโหตามมันเพราะมันคือ Anime
    ก็ต้องแยกออกมาบ้าง
    สำหรับผมจะชอบก็ต้องมองโดยรวมนะ ทั้งหน้าตาและนิสัย
    ไอ้นิสัยนี่ก็ไม่ใช่แบบว่าเป็นคนดีอ่อนโยนอะไรแบบนี้หรอกนะแต่ในแบบที่เราชอบต่างหาก
    ->[TN]-x-[LeViaThan]<-

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    จขกท. อย่าเพิ่งเสียใจไป บอกเลย #หัวดำนางเอก ครับ

#ทีมอวยหัวดำ

ปล. ที่เค้าเรียกกันด้วยสีผม ไม่ใช่ว่าแต่ละคนชอบตัวละครนั้นๆที่สีผมนะ แต่มันเปนลักษณะเด่น (ที่เรียกง่าย) ของตัวละครหนะ

อีกเรื่องคือ อนิเมะญี่ปุ่น ก็ชอบมีเรื่องแซวๆกันเรื่องสีผมอยู่บ่อยๆ เช่น #ผมแดงช้ำรัก (ซึ่งก็เพราะในหลายๆเรื่องหัวแดงมักไม่ได้เปนนางเอก T^T เสียใจ)
    อะไรทำนองนั้น
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย BlackCatz : 9th November 2015 เมื่อ 16:57

กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 518
    Blog Entries
    1
    นิสัยยังไงไม่สน เพราะมันไม่ใช่ของจริง เอาแค่วาดแล้วสวยดูน่ารักตามความชอบของเราก็พอ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Nasuhara Anastasia
    กล่าวขอบคุณ
    1,396
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,853
    เข้ามาบอกว่าอวยผมดำเหมือนกันครับ แต่อวยให้คู่กับพระเอกเฉยๆ เพราะตัวละครที่ผมชอบจริงๆคือสึกุมิครับ 555

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    ส่วนใหญ่ดูที่บุคลิก คาแรคเตอร์ และความเป็นเอกลักษณ์ เอาจริงๆ ผมชอบสาวคูลจอแบนนะได้ทั้งสาวรุกและรับ แต่รู้สึกอาลัยอาวรกับแนวพี่สาวแสนดีอยู่ไม่น้อย (ตกรอบไปแล้ว T^T)

แน่นอน ถ้าดูจากที่ผมว่ามา ผมไม่ค่อยถูกโรคกับสาวซึน โดยเฉพาะสาวซึนจัดๆ ที่ชอบเอาแต่ใจ อันนี้ค่อนข้างจะมองไปทางติดลบเลย

ส่วนที่เหลือก็แนวใครแนวมันล่ะนะ และก็มีการเขย่าหิ้งกองอวยกันหอมปากหอมคอพอเป็นสีสันก็สนุกดี แต่จริงจังจนดราม่าก็ขอบายแหละ

ป.ล. ชอบตัวประกอบครับ หลายเรื่องล่ะ ชอบตัวไหนไม่ตายก็บทหาย เฮ้อ~~~~~~
    OPPAI~~MISSILE!!!

Every where 0.0
    กล่าวขอบคุณ
    150
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    สำหรับผม ผมดูหมดอ่ะ สีผม สีตา หน้าอก เอว ต้นขา สูง เตี้ย นิสัย
    CPU : I5 6500 M/B : GA-H170-D3HP RAM : KINGSTON HYPER X 2133 16GB VGA : ASUS STRIX GTX 970

ชายหนุ่มผู้โชคร้าย
    Heaven on Earth
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 405
    มันก็เป็นปกติ ของคนดูเมะแหละครับ จะเกทับกัน จะพูดยกนั่นยกนี่ คุณอย่าได้ไปใส่ใจนักครับ แล้วอีกอย่างนึง เมะมีมากมายหลายแนว มันเป็นเรื่อง ปกติของแนวฮาเรมอยู่แล้วครับ การที่มีนางเอกนางรองเยอะแยะอยู่ในเรื่องเดียว มันเป็นเรื่องปกติครับ แล้วแต่ใครจะชอบใครจะอวยใครก็ว่าไป แล้วแต่บุคคล

แต่ถ้าเป็นผม ผมเริ่มจะไม่ค่อยดู แนว ฮาเรม แล้วหละครับ ส่วนตัวผมเปลี่ยนแนวไปดูพวก Dramaterror หรือ ไม่ก็ Love Drama ครับ เพราะเมะแนว ๆ นี้ ส่วนใหญ่มันก็มีพวกปรัชญา หรือ แนว ๆ คิดแปลก ๆ ที่สามารถหยิบจับมาใช้ในชีวิตจริงได้บ้าง แต่มันก็ไม่ใช่แค่แนวพวกนี้หรอกครับ ฮาเร็มก็มี แนวไหนก็มี ของแค่เราดูเมะให้เกิดประโชยน์สูงสุด เราก็ได้ประโชยน์แล้วครับ ไม่ใช่ดูแค่ผ่อนคลาย แต่ยังสามารถ หาประโชยน์ที่เป็นรูปประธรรมได้ นั่นถือว่าอนิเมะที่เรานั่งดูนั่งชอบทุกวัน มีประโชยน์จริง ๆ ครับ

ไม่ต้องไปสนใจครับ ใครจะอะไรก็ช่าง ขอแค่เราชอบ เราผ่อนคลาย เราได้ประโยชน์ นั่นถือว่า OK แล้วครับ
    ฉันอยากจะให้เธอ อยู่เคียงข้างฉัน... ตลอดไป !!!

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    จริงๆ สมัยนี้ สาวๆใช้ว่าจะมีรูปแค่รูปลักษ์ก็ขายออกนะ ต่อให้สวยแค่ไหนแต่บุคลิคไม่เด่นนี้ บางคนจืดไปเลยนะ ง่ายๆนะkancolle คุณคากะกับฮิบิกิ สาวคูลเหมือนกันแต่ก็มีบุคลิคที่แตกต่างคูลแบบผู้ใหญ่ คูลแบบเด็ก ซึนก็มีความแตกต่างกัน บุคลิคกลางๆก็มีดีเทลที่แตกต่างกัน สาวๆในเมะเปรียบเหมือนอาหารก็ได้นะ อาหารชนิดเดียวกันคนทำต่างกันเครื่องปรุงต่างกัน เครื่องต่างกันรสก็ต่างกัน ต่อให้ตัวบุคลิคคล้ายกันมากเช่น ยูริเป้ angle beat ฮารุฮิ และก็คองโกkancolle นิสัยหน้าตาแแทบก๊อปกันมาแต่ก็ยังมีจุดต่างเลย(ขนาดฮารุฮิร่างพระเจ้ากับฮารุฮิคนปกติยังมีจุดต่าง) ถ้าบอกว่าผู้หญิงในเมะเหมือนๆกันหมด คุณยังดูเมะมากไม่พอ ผู้หญิงในเมะนี้ ความแตกต่างกว่าผู้หญิงจริงๆอีกคับ ผู้หญิงจริงๆเป็นสินค้าผลิตจำนวนมาก มากกว่าเยอะเพราะกระแสสังคมด้วย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย liger0000 : 9th November 2015 เมื่อ 19:18

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบกินผักเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    353
    ได้รับคำขอบคุณ: 618
    ผมอยากบอกว่าหัวดำนางเอกเเค่นั้นเอง

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    คิดมากไปหรือปล่าวครับ ใครจะเป็นนางเอกมันก็ขึ้นกับคนเขียนทั้งนั้น