ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    309
    ได้รับคำขอบคุณ: 52

เล่นในที่ร้อนๆ คอมชอบดับ มีวิธีแก้ไหมครับ

ดับในที่นี้คือดับแบบ วูบเลย ปิดเครื่องไปเลย แล้วต้องกดเปิดเครื่องใหม่

อาการแบบนี้จะเกิดขึ้นเฉพาะตอนที่เล่นเกม น่าจะเพราะร้อนหรือเปล่า

ขนาดแตก Winrar ยังดับเลยครับ

ที่ๆตั้งอยู่ก็เป็นห้องค่อนข้างอบมาก พัดลม 2 ตัวยังรู้สึกห้องร้อน แต่ในห้องมีแอร์จะเปิดเฉพาะตอนกลางคืน

ตอนเล่นคอนมีแอร์ไม่ดับเลยครับ เลยอยากทราบว่า ถ้าผมจะเล่นในที่แบบนี้โดยไม่มีแอร์มีวิธีไหมครับ

หรือมันผิดปกติตั้งแต่แรกแล้วว่าอากาศร้อน ถึงกับแตก Winrar ไม่ได้เลยหรอ ผมควรจะมีพัดลมมาช่วยหรือเปล่าครับ

คือที่ผมทำค่อนข้างเป็นประจำคือ เปลี่ยนซีลีโคนตรง CPU อย่างเดียวอะครับ

รบกวนช่วยชี้แนะด้วยครับ ขอบคุณมากครับ

ไม่ได้มีเวลาขนาดนั้น
    กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 545
    ถ้าเปิดแอร์แล้วไม่ดับนี่เป็นได้อย่างเดียวละมั้งครับผมว่า ร้อน...
    เปลี่ยนซิลิโคนบ่อยมีโอกาศพลาดตอนกดไม่แน่นหรือปาดหนาไปบางไป หรือมีฟองอากาศอาจร้อนได้ครับ ทำทีเดียวแบบบรรจงใช้่ของแพงๆแล้วใช้นานๆดีกว่า ส่วนมากผมทาแบบรูปตัว X

ลองเปลี่ยนซิลิโคนอีกที จัดสายในเคสเคลียร์ฝุ่น+ช่องลม ถ้ายังไม่หายก็เปลี่ยนฮีทซิงค์ไปเลยครับ

ลองหา HWMonitor มาเช็คอุณหภูมิดูครับ ถ้าตอนไม่ใช้งานเกิน 40 หรือ Full load เกิน 70 ไม่ผ่านครับ
    I Love You Enough.....
    to Kill you.

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    608
    ได้รับคำขอบคุณ: 77
    ลองติดตั้ง MSI Afterburner ดูครับ มันบอกอุณหภูมิ CPU +ปรับรอบพัดลมได้ครับ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 756
    สูตรผมก็เปิดฝาเคสแล้วเอาพัดลมเป่าเอาครับเย็นแต่ฝุ่นนอย่างเยอะ=='
    อีกอย่างลองเช็คPSUดูด้วยครับบางทีอาจจะวัตไม่พอหรือเริ่มเสีย

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 518
    Blog Entries
    1
    ร้อนดับ การ์ดจอ cpu ร้อนเกินไป อาการใช้งานหน่วงๆแลคๆ คอมอืดๆ ขืนใช้อีกสักพักมันจะความดันขึ้น

แก้ไข ถอดฝาเคสออก 1 ข้างหรือบอร์ดลอยเลยก็ได้ เอาพัดลมเป่า เพิ่มพัดลมในเคส จัดทิศทางการไหลเวียนดีๆก็จะช่วยได้
    แต่พัดลมซื้อมาส่วนใหญ่ก็ใช้ได้ประมาณ 2-3 เดือนมันเองก็จะไปเหมือนกัน