ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

จอมโหดโหลดเน็ตหลุด!
    Around the World
    กล่าวขอบคุณ
    1,546
    ได้รับคำขอบคุณ: 173

ถามเรื่องคีย์บอร์ดครับ

คือพอดีว่าปุ่มเพิ่งเสีย เป็นคีย์บอร์ด usb ของ aniteachครับ เป็น rubber dome เสียปุ่ม 1 2 3 4 7 8 9 0 พวกแทบด้านบน ด้านระยะเวลาก็ใช้มาประมาณ 5 ปี
    ผมเลยคิดว่าจะไปซื้อมาใหม่ซึ่งจะเอาแบบดีๆใช้ได้นานๆ จากนั้นผมก็ไล่ดูแบบ mechanical keyboard จากเว็บทั่วๆไป เห็นว่าบางทีใช้มาแค่เดือนเดียวก็เสียบ้างก็มี
    จึงอยากถามว่าเพื่อนๆใช้คีย์บอร์ดแบบไหนมากี่ปีแล้วบ้างครับ หรือแนะนำยี่ห้อทนๆนานๆก็ดีครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    Blog Entries
    2
    ถ้าพูดถึงคีบอร์ดผมมี mechanical keyboard เกมส์มิ่งคีบอร์ดผมมีอยู่สองตัวครับ
    (ก็ทนทั้งสองตัวนะครับ ใช้มาจะปีและครับ ส่วน switch แต่ละแบบต้องลองไปกดเองนะครับว่าชอบ switch แบบไหนแต่ละ switch ไม่เหมือนกันนะครับแล้วแต่การใช้งาน)
    (switch ของ cherry mx switch มีทั้งหมด 4 switch ครับ มี ดำ แดง น้ำตาล ฟ้า ครับ แต่ละ switch ลักษณะการกดและใช้งานไม่เหมือนกันครับ ต้องลองไปกดเองเอาครับว่าชอบแบบไหน)

ปล.ผมไม่เห็นคุณนานแล้วนะเนี้ยหายไปไหนมาจร๊ะ

ของผมตัวแรกเป็นตัว neolution titan full เป็น blue switch
    (ตัวนี้ตอนซื้อมาผมก็ไม่รู้มันจะดังขนาดนั้นและรู้สึกมีใครสกิดที่ปลายนิ้วเสียสมาธิมากเวลาเล่นเกมส์
    ตอนแรกจะขายเอาทุนคืนแล้วแต่ ภรรยาที่บ้าน บอกลองพิมพ์ดูหน่อย พอพิมพ์แล้วเขาบอกเหมือนได้พิมพ์ๆดีดเลย เขาเลยขอไปใช้นะครับ เขารับจ้างพิมพ์งานนะครับ
    ก็เลยไม่ได้ขาย เลยให้เขาใช้ไป)

ส่วนตัวที่ผมใช้ปัจจุบันเป็นตัว Ducky zero Shine II เป็น red switch ตัวนี้ switch นิ้มมากกดง่ายไม่เมือยนิ้วเล่นเกมส์ดีมากเลย แต่ถ้าเอาไปพิมพ์งานไม่แนะนำนะครับ ปุ่มรั่นง่ายมาก
    เอาไปพิมพ์งานตัวอักษรมักจะเบิ่นเป็น 2-3 ตัวได้ครับเพราะปุ่มกดง่ายเพราะนิ่มมาก (รูปภาพเอามาจากเน็ตนะครับ ขี้เกี้ยวถ่ายรูปแล้วครับ)

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย manglove : 12th November 2015 เมื่อ 21:50

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

จอมโหดโหลดเน็ตหลุด!
    Around the World
    กล่าวขอบคุณ
    1,546
    ได้รับคำขอบคุณ: 173
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manglove อ่านกระทู้
    ปล.ผมไม่เห็นคุณนานแล้วนะเนี้ยหายไปไหนมาจร๊ะ
    ช่วงนี้ใช้ชีวิตแบบรีโทรครับ ฮ่า ฮ่า ไม่ค่อยได้เล่นเน็ต