ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    823
    ได้รับคำขอบคุณ: 619

จะซื้อ PS4 แนะนำหน่อยครับ

พอดีจะซื้อเครื่อง PS4 สิ้นเดือนนี้ครับ แนะนำร้านที่เชื่อถือได้หน่อยครับ
    อีกอย่างจะซื้อสินเดือนนี้หรือรอโปรโมชั่นปีใหม่ดีครับ
    อยากสอบถามชาว JKG ก่อนตัดสินใจครับ

Mary Elizabeth Winstead
    กล่าวขอบคุณ
    368
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    รอโปรปีใหม่ก็ดีนะ ใจเย็นๆก่อน เดี๋ยวจะมาเสียดายทีหลัง

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    139
    ได้รับคำขอบคุณ: 178
    รอช่วงโปร ก็ดีครับ แต่ตอนนี้ ที่ได้ข่าวมาคือ PS4 รุ่นใหม่ครับ ความจุ 1 TB (จริงๆนะ) งานนี้ คงเก็บเกมได้เยอะอยู่ รองรับเกมช่วงสิ้นปี ปีหน้า และอนาคต

(มีเกม PS4 หลายเกมที่น่าสนใจ อย่าง FFXV, Uncharted 4, Dark soul 3 และอื่นๆ ลองติดตามดูนะครับ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Senior Inspector
    กล่าวขอบคุณ
    419
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,611
    ตอนนี้ PS4 1TB ราคาอยู่ที่ 15,200 - PS4 500GB ราคาอยู่ที่ 13,700 เป็นบอร์ด 1206 ประกันศูนย์ไทยทั้งคู่

ตอนผมไปซื้อ PS4 ผมไปซื้อที่ร้าน Gameshop ครับ สาขาเซ็นทรัลลาดพร้าว บริการดีครับ สิ้นเดือนนี้จะไปจัด Xbox One Elite อีกชุดครับ
    You mad bro? No? Okay.. Whatever you say..

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    823
    ได้รับคำขอบคุณ: 619
    ก็ว่าจะซื้อต้ว 1TB นี่แหละครับ
    แล้วถ้า PS4 กับ Xbox one อันไหนน่าจัดกว่ากันครับ

Senior Inspector
    กล่าวขอบคุณ
    419
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,611
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ errOr mAn อ่านกระทู้
    ก็ว่าจะซื้อต้ว 1TB นี่แหละครับ
    แล้วถ้า PS4 กับ Xbox one อันไหนน่าจัดกว่ากันครับ
    ถ้าถามถึงเรื่องความคุ้มค่า PS4 ดีกว่าครับเงินเหลือค่อยไปจัด Xbox one ทีหลังก็ได้ครับ (จอยของ Xbox one ผมว่าดีกว่าของ PS4 นะ ความคิดส่วนตัว)

ช่วงนี้เกม exclusive ของ PS4 มาเยอะจริงๆครับ
    You mad bro? No? Okay.. Whatever you say..

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6

รอทำไมเสียเวลา จัดเลย!!!!!! เกมเยอะแยะแล้วน่ะตอนนี้!!! ปีหน้า 2016 กรุแตก PS4 Exclusive ตามมาเพียบ

เดี่ยวตามเก็บเกม เก่าๆไม่ทันน่ะครับ ยุคนี้ต้องบอกเลย ยุคทอง PS4 จริงๆ GEN นี้อยุ่ไม่ยืนครับ 2019 PS5 ก็อาจจะมาแล้ว

( ส่วน Exclusive SONY รุ้ๆกันอยุ่ Exclusive จะเป็นเกม ทาง Asia กับ ต่างประเทศ ครับ ส่วน MS XBOX จะเป็น Exclusive ฝั่ง ยุโรป อเมริกา ครับ เกม Asia จะมีน้อยถึงน้อยมาก มันอยุ่ที่ชอบ Exclusive ฝั่งไหน

แถม SONY PS หาซื้อ แผ่น ได้ง่าย มือ 1 มือ 2 ขายเกลื่อนเพราะ ฝั่ง Asia ทั้งแถปนิยม PS กันครับ ถ้าจะเล่น XBOX คงลำบากซื้อ แผ่น มือ 1 2 หน่อยครับหายาก เพราะในไทยไม่นิยม

ส่วนมากจะแชร์โหลดเกมกันมากกว่า!!!!!

Ps4 สามารถเปลี่ยน HDD ได้ สูงสุด 2TB ครับ ไอ extarnal hdd ในห้าง ที่แขวนๆกันใช้ตัวนั้นได้เลยครับ!!! วิธีเปลี่ยนใน youtube คนไทยสอนเปลี่ยนเยอะแยะ

ในขณะที่ XONE เปลี่ยน HDD ไม่ได้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ONE OK ROCK : 24th November 2015 เมื่อ 05:05

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: