ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ช่วยประนีประนอม ต่อคำตอบ!
    กล่าวขอบคุณ
    3,039
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,349

Unhappy ผมละเมอหนักมาก แก้ยังไง ต้องพบแพทย์ไหม...ด้านไหน!!!

สวัสดีครับ พักนี้ผมนอนไม่ค่อยเป็นเวลาเช้าบ้าง บ่ายบ้าง หัวค่ำบ้าง ดึกบ้าง

แต่หลับทีก็ 6-8ชั่วโมง แต่ผมอาศัยอยู่ใกล้ถนนใหญ่ รถวิ่งจอแจทั้งวัน

คืออารมณ์แบบเป็นครชอบทำงานช่วง หลังเที่ยงคืนเป็นต้นไป

มันเงียบรถร้อยหน่อย ให้สมาธิในการคิดดี. อากาศไม่ร้อน ไม่มีอะไรทำให้หงุดหงิดกังวลใจนัก

...

และแน่นอน!!ผมมาเปิดคำถาม ในบอร์ด jokergamethแห่งนี้

ผมก็เป็นคนที่ชอบเล่นเกม อย่างบ้าคลั่งด้วยเช่นกัน

เกมที่เล่นก็จะเป็นแนว Fps 70% moba 15% adventure 10% sport 5%

และส่วนใหญ่ก็จะออกแนวเลือดสาด เนื้อขาดกระจาย =_=' วันละ 12ชั่วโมงได้โดยเฉลี่ย

...

(((เข้าเรื่อง))))

เรื่องมีอยู่ว่า เวลาผมนอนก็จะต่อเมื่อ มันง่วงสุดๆ ไม่ไหวจริงๆแล้ว อาการแบบนั่งสับผงก หัวตกเมื่อไหร่ถึงโอเคร
    ต้อง shutdownแล้ว

ในเวลาไม่นานนัก เมื่อเอนตัวลงบนเตียง นับ1-10ผมก็หลับทันที และสนิทมากเหมือนตัวตนหายไปเลย

แต่พริบตาเดียวผมจะมายืนอยู่นอกเตียง ด้วยอาการงุนงง ใช่ครับ ผมรละเมอ ลุกมาเดินพูด
    ที่น่ากลัวสุดก็ละเมอไปปิดประตูระเบียงครับ อันตรายมากๆ

ละเมออาบน้ำบ้าง รู้สึกตัวก็เมื่อ เปียกทั้งตัวแล้ว

และอาการผีอำบ่อยมาก

และผมมีแฟน

ผมละเมอชกต่อยแฟนครับ ทุบแฟนครับ ด่าแฟนครับ

ผมกลัววันดีคืนดี จะฆ่าเค้าเสียแบบดื้อๆ

คือผมไม่เข้าใจตัวเองว่าเป็นอะไร เกิดจากอะไรได้บ้าง นอนน้อย นอนดึก นอนไม่เป็นเวลา ประสาทเสียจากสภาพแวดล้อมที่ติดถนนใหญ่

หรือเล่นเกมรุนแรง หรือ ความเครียดกันแน่

อาการประมาณนี้ ควรพบแพทย์รึยัง หนักแล้วยัง. มีใครเป็นเหมือนผม. ขนาดผม บ้างรึเปล่า

ควรพบหมอปัจุบัน หมอโบราณ หมอผี หรือหมอจิตดี

เป็นห่วงชีวิตคนใกล้ชิดและตัวเอง.

ขออภัยที่ยาวครับ ขอขอบคุณที่อ่านปัญหาและตอบคำถามสุขภาพผม

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Nobody but "you"
    กล่าวขอบคุณ
    881
    ได้รับคำขอบคุณ: 309
    รีบพบแพทย์เลยครับ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    คุณคิดอะไรก่อนนอนครับ คุณติดค้างคาอะไรในใจหรือปล่าว ก่อนที่จะเอนตัวลงนอน

ทุบแฟน ด่าแฟน คุณมีอะไรในใจที่คุณไม่ได้บอกเขาหรือปล่าวครับ

แนะนำให้นั่งทบทวนตัวเอง และไปหาจิตแพทย์ครับ หมอผี หมอดู อะไรนั่นอย่าไปหา มันแค่พวกลวงโลก

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Fabulous
    กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 763
    นอนน้อยก็เป็นสาเหตุ ทำอย่างอื่นบ้าง ล้อคประตูระเบียงดีๆ ทางที่ดีก็พบแพทย์ทางด้านจิตเวชน์

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,039
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zaraki Kempaji อ่านกระทู้
    คุณคิดอะไรก่อนนอนครับ คุณติดค้างคาอะไรในใจหรือปล่าว ก่อนที่จะเอนตัวลงนอน

ทุบแฟน ด่าแฟน คุณมีอะไรในใจที่คุณไม่ได้บอกเขาหรือปล่าวครับ

แนะนำให้นั่งทบทวนตัวเอง และไปหาจิตแพทย์ครับ หมอผี หมอดู อะไรนั่นอย่าไปหา มันแค่พวกลวงโลก
    ถ้าคิดอะไรไม่ได้บอกแฟน ผมคิดว่าไม่นะครับ คือในความฝัน ที่เกิดการละเมอเนี่ย คือ ผมฝันว่า แฟนผมจะมาฆ่าผม ผมเลยป้องกันตัว

เรื่องอื่นๆผมก็ไม่ได้คิดนะครับก็อย่างที่ว่า เวลาที่ผมจะนอนจริงๆ ก็ต่อเมื่อนั่ง หลับหน้าคอมแล้ว ผมจึงจะมาเอนตัวนอน ซึ่งแน่นอนง่วงขนาดนั้นคิดอะไรไม่ได้แล้วครับ

=_=" นี่ผมต้องไปหาหมอทางจิต ผมรู้สึกแบบ เอิ่ม....

กล่าวขอบคุณ
    3,039
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pamzar5546 อ่านกระทู้
    นอนน้อยก็เป็นสาเหตุ ทำอย่างอื่นบ้าง ล้อคประตูระเบียงดีๆ ทางที่ดีก็พบแพทย์ทางด้านจิตเวชน์
    555+ ล๊อคประตูระเบียงเหรอครับ ผมว่า ถ้ามันลุกไปปิดประตูล๊อคได้ มันก็ต้องลุกไปเปิดเป็นอย่างแน่นอน ขนาดนี้แล้ว ผมเสียวแบบ รู้สึกตัวอีกทีอยู่ในโรงพยาบาล

หรือพบ ยมบาลเลยน่ะสิ

_SaBasTaiN_
    กล่าวขอบคุณ
    4,034
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,530
    ไปหาหมอธรรมดาก่อนครับถ้าไม่หายค่อยไปหาหมออย่างอื่น

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bararasza อ่านกระทู้
    ถ้าคิดอะไรไม่ได้บอกแฟน ผมคิดว่าไม่นะครับ คือในความฝัน ที่เกิดการละเมอเนี่ย คือ ผมฝันว่า แฟนผมจะมาฆ่าผม ผมเลยป้องกันตัว

เรื่องอื่นๆผมก็ไม่ได้คิดนะครับก็อย่างที่ว่า เวลาที่ผมจะนอนจริงๆ ก็ต่อเมื่อนั่ง หลับหน้าคอมแล้ว ผมจึงจะมาเอนตัวนอน ซึ่งแน่นอนง่วงขนาดนั้นคิดอะไรไม่ได้แล้วครับ

=_=" นี่ผมต้องไปหาหมอทางจิต ผมรู้สึกแบบ เอิ่ม....
    ทำไมคนไทยชอบคิดกันว่าไปหาจิตแพทย์แล้วต้องเป็นบ้าครับ ไปหาเถอะมันช่วยได้มากกว่านั่งคิดคนเดียวหรือไปหาพวกหมอผีต๊อกต๋อยเยอะครับแถมถ้าเจอจิตแพทย์ที่คุยเก่งๆ อัธยาศัยดีนี่ จะยิ่งคุยสนุกมาก

สิ่งที่คนเราเอามาฝันส่วนมากมันมาจากส่วนลึกในจิตใจเราครับ ผมเลยถามว่าคุณมีเรื่องอะไรกับแฟนหรือปล่าว เรื่องที่ยังไม่ได้คุยกัน ที่คุณเก็บมันมาติดค้างในใจ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Zaraki Kempaji : 16th November 2015 เมื่อ 12:18

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    ลองดื่มนมอุ่นๆก่อนนอนดูครับ อาจจะทำให้นอนหลับสนิท