ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,758

ตำนานกลับมาอีกครั้ง Pokemon Red, Blue และ Yellow เตรียมลง 3DS กุมภาพันธ์ 2016

ตำนานกลับมาอีกครั้ง Pokemon Red, Blue และ Yellow
    เตรียมลง 3DS กุมภาพันธ์ 2016

Nintendo ออกมาประกาศว่าพวกเขาพร้อมแล้วจะที่ส่งเกมระดับตำนานอย่าง Pokemon ภาค Red, Blue และ Yellow ลงใน Nintendo eShop แบบ Worldwide พร้อมกันในวันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2016 นี้

และยังบอกเพิ่มเติมอีกว่า ในญี่ปุ่นอาจจะมีเวอร์ชั่น Green เพิ่มเติมอีกด้วย

ที่สำคัญตัวเกม Pokemon ภาค Red, Blue และ Yellow บนเครื่อง 3DS นั้นจะรองรับระบบแลกเปลี่ยน Pokemon ผ่าน Wireless อีกด้วย สำหรับแฟนก็อดใจรอกันอีกนิดนะคร้าบ

ที่มา : gematsu | online-station

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 15 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    ไม่เคยเล่น pokemon เลย เห็นเกมมันเด็กๆ กลัวเล่นไม่สนุก

อยากถามคนที่เล่นอยู่ว่าความสนุกมันอยู่ตรงไหนครับ?

จะได้ซื้อมาเล่นบ้าง
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Panigale
    กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 677
    Blog Entries
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sattawat1979 อ่านกระทู้
    ไม่เคยเล่น pokemon เลย เห็นเกมมันเด็กๆ กลัวเล่นไม่สนุก

อยากถามคนที่เล่นอยู่ว่าความสนุกมันอยู่ตรงไหนครับ?

โคตรครับ ผมยังไม่มีตังซื้อ Ruby กะ อัลฟา แต่ลองภาค Y แล้วเจ๋งมากๆ
    เล่นได้ นาน ครับถ้าเป็นพวกชอบโปเกม่อนจริงๆ อย่างต่ำก็ 60 - 70 ชม บางคนเล่นไปจะ สาม สี่ร้อยแล้ว
    ความสนุกก็เหมือนเกมโปเกม่อนทั่วไป เกมมันก็เด็กๆ นั่นแหละแต่ผู้ใหญ่เล่นได้ เพลินๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Pondparis : 17th November 2015 เมื่อ 11:25

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Performance
    กล่าวขอบคุณ
    117
    ได้รับคำขอบคุณ: 583
    ใครไม่เคยลองนี่ ไปลองให้ด่วนเลยครับ ถ้าไม่ดีจริง คงไม่ได้ขึ้นชื่อว่าเกมส์ที่คนเล่นทั่วโลก และมีภาคต่อออกมาเยอะมาก

ผมชอบมากๆบอกตรงๆ

Fuuu' ..

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sattawat1979 อ่านกระทู้

เมื่อก่อนผมก็คิดว่าโปเกมอนเป็นเกมเด็กๆไม่มีไรซับซ้อน โปเกมอนในทีมแต่ละตัวก็ให้จำแต่ท่าโจมตีไว้หมด ประมาณว่าเอาตีแรงไว้ก่อน
    แต่พอไปดูพวกภาคใหม่ๆที่มีแข่งชิงแชมป์กัน พวกท่าซัพพอร์ตนี่โคตรมีผลเลยครับพลิกเกมได้เลย ยิ่งพวกค่า stat, นิสัยของโปเกมอนแต่ละตัวอีกกว่าจะได้แบบเพอร์เฟคบางคนฟักไข่กันเป็นร้อยๆใบ
    ตามที่เม้นบนว่าเลยครับเล่นได้เป็นเป็นหลักร้อย ชม. เลย

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 63

มันมากๆครับผม มีอะไรให้ทำเยอะแยะครับ ทั้ง ฟักไข่หาโปเกม่อนดีๆ หรือเลี้ยงเพื่อประกวดความสวยงาม หรือ อื่นๆอีกมากมายครับ ของผมเล่นเข้าไป 400+ กว่าชั่วโมงแล้วครับ
    เกมที่เล่นได้ 400+ ตอนนี้ก้อมี Pokemon กับ Monster Hunter4G นี้ละครับ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Panigale
    กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 677
    3
    อิจ คนเล่น โซน JP จริงๆ MHX ออกมาก็ได้เล่นก่อน T^T

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    6
    Pokemon มันสนุกตรง

1 สามารถตาล่าหาจับโปเกมอนเทพๆในตำนาน ได้ และ ต้อง ใช้เทคนิค ในการ จับ เช่น ตีให้พลังเหลือ ครึ่งนึง หรือ เหลือขีดเท่า มด และ ค่อย ใช้ บอล ม่วง บอลดีๆ กด B รัวๆ วัดดวง!!!! พลาดก็หาใหม่

2 แข่งชิงแชมป์โรงยิม ไล่เก็บ เวล โปเกม่อน ทำเควส หาท่า สกิล ให้โปเกม่อนของ เรา เพื่อที่จะใช้ในการต่อสุ้

3 รุ้จักธาตุ การโจมตี โปเกม่อน ตัวนี้แพ้ธาตุ แพ้ท่าอะไร จะทำยังไงถึงจะชนะ

สมัยก่อนตอน ป 3 4 ลองไปดูเพื่อนที่ มันมี gameboy เล่นสมัยนั้นเครื่องก็ยังแพงอยุ่ 5000 กว่าบาท gameboycolor เห็นเพื่อนเล่น มุงดูกันเลยไปดู

เห็นมันตามล่าหา โปเกม่อน ในตำนาน!!! พอเจอวัดดวง จับ กด B ย้ำๆ พอหลุดที แทบขาดใจ มันคงสนุกตรงตามจับโปเกม่อนนี่ล่ะมั่ง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ONE OK ROCK : 17th November 2015 เมื่อ 14:58

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    มันสนุกทุกภาคครับ แต่ภาคหลังๆไม่ได้เล่นเลยเพราะไม่มีเครื่อง

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    298
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    คิดถึงมากๆเลยโปเกม่อน สมัยเด็กๆเล่นภาพขาว-ดำก็ยังสนุกอะ มาเล่นภาพสีจริงๆก็ Ruby Sapphire Emerald vision
    DEVIL MAY CRY 4

กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    ก็เกมแนวสลับกันสู้ละครับแต่ผมเล่นไปเรื่อยๆก็เบื่อ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    เบื่อแล้ว สงสัยหมดอันจะสร้าง

กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,005

ทำไมคุณถึงคิดว่ามาริโอเล่นสนุกล่ะ ทั้งที่ภาพมันก็เกมเด็กๆเหมือนกัน
    นั่นแหละครับ

คนที่วัดความสนุกของเกมจากภาพที่เห็นก็มีแต่เด็กเท่านั้นแหละ

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

_SaBasTaiN_
    กล่าวขอบคุณ
    4,034
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,530
    สารภาพตามตรงไม่เคยเล่น

!!! Kyary Pamyu Pamyu !!!
    กล่าวขอบคุณ
    441
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,464
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ _SaBasTaiN_ อ่านกระทู้
    สารภาพตามตรงไม่เคยเล่น
    ต้องลอง สนุกมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 98
    ออกเดินทาง
    ตามจับโปเกม่อน
    สะสมลิสต์สายพันธุ์
    อัพเลเวล
    ตามหาโปเกม่อนในตำนาน
    แลกเปลี่ยนโปเกม่อน (เพื่อพัฒนาสายพันธุ์, หรือเอาตัวจากต่างเวอร์ชั่น)
    ท้าประลองเทรนเนอร์ริมทาง
    ถล่มโรงยิมแต่ละเมือง
    ท้าประลองหัวหน้ายิม
    สะสมเหรียญตรา
    ผสมพันธุ์เอาไข่
    ส่งประกวดเวทีความงาม
    ปลูกผลไม้
    เผชิญหน้ากลุ่มแก๊งชั่วร้าย (แก๊งตัวร้าย , องค์ร้ายร้าย ฯลฯ)
    แข่งขัน โปเกมอนลีก
    เป็นแชมป์ ออกเดินทางฝึกฝนต่อ
    ฯลฯ

นึกได้แค่นี้อ่ะ ความสนุกของมัน มันเยอะอ่ะ
    เกมดูดเวลา ดูดชีวิต

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ royser อ่านกระทู้
    ออกเดินทาง
    ตามจับโปเกม่อน
    สะสมลิสต์สายพันธุ์
    อัพเลเวล
    ตามหาโปเกม่อนในตำนาน
    แลกเปลี่ยนโปเกม่อน (เพื่อพัฒนาสายพันธุ์, หรือเอาตัวจากต่างเวอร์ชั่น)
    ท้าประลองเทรนเนอร์ริมทาง
    ถล่มโรงยิมแต่ละเมือง
    ท้าประลองหัวหน้ายิม
    สะสมเหรียญตรา
    ผสมพันธุ์เอาไข่
    ส่งประกวดเวทีความงาม
    ปลูกผลไม้
    เผชิญหน้ากลุ่มแก๊งชั่วร้าย (แก๊งตัวร้าย , องค์ร้ายร้าย ฯลฯ)
    แข่งขัน โปเกมอนลีก
    เป็นแชมป์ ออกเดินทางฝึกฝนต่อ
    ฯลฯ

นึกได้แค่นี้อ่ะ ความสนุกของมัน มันเยอะอ่ะ
    เกมดูดเวลา ดูดชีวิต
    ตามนั้นครับผม

กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    เกมเพลย์มันก็เหมือนเดิมเทรินเบสเล่นไปนานๆเบื่อ

Tags for this Thread