ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 531

เบื่อจัง เพื่อนร่วมทีม โง่ๆใน BF4

spot ก็ไม่ทำ กลัวโดนแย่งรึไง
    สปอตให้ยิง ก็ไม่ดูแผนทีให้เขาเอามีดแทงตาย
    นอนซุ่มอยู่ให้เกิด พอเกิดมา ไม่วิ่ง ยิงมันตรงนั้นเลยซะงั้น เจอรุมกระทืบดิ
    ขับ ฮ ให้ เจอ ฮ อีกทีม สปอตให้ บินกันจนจะชนละ ยังไม่ยิง
    ขับเจ็ต ไปกระโดดแล้วก็ตาย โง่ๆ
    ขับ AA แต่ยิงเครื่องบินไม่ตก เอาแต่ไล่ยิงคน
    เข้ามา เป็น ATM
    รถจะพังปล่อยให้เขายึด
    สไนเปอโง่ๆ เอา ฮ รถไปจอดบนเขาให้เขาเห็น แถมรถก็ไม่พังคนอื่นไม่ได้ใช้

นึกว่าเล่นเกมกับเด็กประถม

Mary Elizabeth Winstead
    กล่าวขอบคุณ
    368
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    ครับ............

PooPPiEASS2
    กล่าวขอบคุณ
    713
    ได้รับคำขอบคุณ: 479
    อย่าไปจริงจังมากครับ ก็แค่เกม

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    เข้าใจ เข้าใจ
    ไม่ดู mini map
    ไม่ tag ศัตรู
    ไม่เคลีย ศัตรูก่อนชุบ
    ชุบเต็มร้อยไม่เป็น
    ซุ่มให้เกิด แต่ยิงที่จุดซุ่ซุ่ม
    ไม่ระวังหลังให้
    ศัตรูยิงอยู่ใกล้แต่ไม่ดูมินิแมพ โดนแทงตาย
    ไปเจอบางทีม ไม่มีคนยิง aa ฮอ บินสบายใจ

เข้าใจ เข้าใจ

ผมว่าผมเจอ จขกท บ่อยอยู่นะ เพราะโดนยิงบ่อย ชื่อคุ้น
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Zidane : 17th November 2015 เมื่อ 21:05

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    เกมคนเล่นมันก็เยอะครับ มันก็มีเก่งบ้างไม่เก่งบ้าง มันเป็นไปไม่ได้หรอกครับจะให้เป็นงานทุกคน เล่นเกมต้องใจกว้างใจเย็นหน่อยครับ บางคนเขาก็เล่นชิวๆไม่คิดมากถ้าอยากเล่นเอาชนะผมว่าตั้งทีมเล่นกับพวกไปเลยดีกว่านะครับ คนที่คุณไปว่ารำคาญเขาอันที่จริงเขาอาจจะอายุเยอะกว่าก็ได้นะ คนทำงานเขาก็เล่นเกมแก้เครียดอะชิวๆ ใจเย็นๆเล่นเกม

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Mary Elizabeth Winstead
    กล่าวขอบคุณ
    368
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ quinzel2511 อ่านกระทู้
    เกมคนเล่นมันก็เยอะครับ มันก็มีเก่งบ้างไม่เก่งบ้าง มันเป็นไปไม่ได้หรอกครับจะให้เป็นงานทุกคน เล่นเกมต้องใจกว้างใจเย็นหน่อยครับ บางคนเขาก็เล่นชิวๆไม่คิดมากถ้าอยากเล่นเอาชนะผมว่าตั้งทีมเล่นกับพวกไปเลยดีกว่านะครับ คนที่คุณไปว่ารำคาญเขาอันที่จริงเขาอาจจะอายุเยอะกว่าก็ได้นะ คนทำงานเขาก็เล่นเกมแก้เครียดอะชิวๆ ใจเย็นๆเล่นเกม
    ถ้ามีคนคิดแบบคุณเยอะๆจะดีมากเลยนะ ผมคนนึงอ่ะเข้าไปเล่นแก้เครียด เล่นขำๆ แพ้ก็ได้ ชนะก็ได้ อย่างว่าอ่ะ ถ้าจริงจังขนาดนั้นก็ไปตั้งทีมเล่นเลยดีกว่ามั้ง

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    217
    ได้รับคำขอบคุณ: 426
    ว้าว มีงี้ด้วย

ไม่บอก ไม่รู้นะนี่อะ

ดีแล้วที่เราไม่ชอบเล่นออนไลน์

ไม่งั้นคงโดนว่า ไง่ แน่ๆ

ก็เราเล่นไม่เป็นอะ กะจะลองหัดเล่นดู

เจอยังงี้ ไม่หัด น่าจะดีกว่า

จะได้ไม่เสียความรู้สึก

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 482566789 อ่านกระทู้
    เอาจริงๆ ต่อให้คนในทีมด่าผมก็ไม่ค่อยรู้สึกไรนะ เพราะยังไงตอนเล่นเกมนี้ ผมก็ไม่ได้อ่านเเชตอ่านบ้างนิดๆ 5555 ต่อให้มันด่ามาก็ไม่รู้อยู่ดี 55555

แบบว่า ปิดแชตไปเลย ว่างั้น

นับว่าเป็นเทคนิคที่ดี

ขอบคุณมาก

จะจำเอาไว้ใช้ เวลาที่มีโอกาศได้เล่นเกมแนวนี้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย manmao : 18th November 2015 เมื่อ 05:43

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    เอาสมองส่วนไหนเล่น เกม คงจะจิงจังมากเกินไปเปล่าครับ โลกเกมก็เอาไว้ผ่อนคราย โลกแห่งความเป็นจริงสิน่าเบื่อ กว่า ทำงาน เก็บเงิน แต่งงาน มี ลูก มีหนี้ โลกของคุณแบบไหนคิดว่ามันโง่กว่ากัน
    พอดีเล่นได้ทุกเกม ต้องขอบคุณ console ที่มีอยู่ที่บ้าน

The Division
    ..::--ฉะเชิงเทรา-::..
    กล่าวขอบคุณ
    3,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,263
    เข้าใจครับดูจากสถิติในลายเซ็นแล้วน่าจะเล่นค่อนข้างจริงจัง แนะนำให้หาทีมเล่นครับ อย่าไปคนเดียวไม่งั้นก็จะเจอคนเก่งๆ กากๆ ปนกันไปแล้วจะอารมณ์เสียเปล่าๆ

MY RIG ASUS STRIX GTX 970 I5 4460 8 GB of Ram GALAX SSD GAMER 120 GB

ก็ไม่รู้สินะ
    >--ในใจคุณไง--<
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,173
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manmao อ่านกระทู้
    ว้าว มีงี้ด้วย

ไม่บอก ไม่รู้นะนี่อะ

ดีแล้วที่เราไม่ชอบเล่นออนไลน์

ไม่งั้นคงโดนว่า ไง่ แน่ๆ

ก็เราเล่นไม่เป็นอะ กะจะลองหัดเล่นดู

เจอยังงี้ ไม่หัด น่าจะดีกว่า

จะได้ไม่เสียความรู้สึก
    เอาจริงๆ ต่อให้คนในทีมด่าผมก็ไม่ค่อยรู้สึกไรนะ เพราะยังไงตอนเล่นเกมนี้ ผมก็ไม่ได้อ่านเเชตอ่านบ้างนิดๆ 5555 ต่อให้มันด่ามาก็ไม่รู้อยู่ดี 55555

โลกมีไว้เหยียบ
    เทือกเขาง๊อไบ๊ใกล้ๆสำนักตักศิลาถัดมาวัดเส้าหลิน
    กล่าวขอบคุณ
    164
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    แหมๆ ผมก็เจอคุณยิงซะบ่อยเลย
    เพื่อนร่วมทีมผมไม่ค่อยมีปัญหาหรอก เพราะผมไม่ชอบไปกะมัน(ฮา)

กล่าวขอบคุณ
    10
    แพ้ผมก็ไม่ ซีเรียสนะ แพ้รัวๆอยู่ละ แต่เบื่อที่แพ้ขาด มันจะสนุกกว่าไหมถ้าได้ลุ้นบ้าง
    เข้ามาเล่นแก้เครียด แต่อย่าลืมว่านี่เกมออนไลน์ แบ่ง2ฝ่ายแข่งกัน คือเล่นชิลๆยิงน้อยตายเยอะไม่เป็นไร
    แต่ให้เล่นอย่างฉลาด ไม่เอา รถ เครื่องบินไปทิ้งฟรีๆ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    เป็นเอามากเลยนะครับ เจ้าของกระทู้

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    Blog Entries
    1
    เรื่องน่าเส้า
    จะใส่รูปต้องทำยังไงคับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    Blog Entries
    1
    จากเครียดๆมาเจอเม้นคุน ผมนี้เงิบเลย
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ God ก้า คนหล่อ อ่านกระทู้
    ผมชิวๆๆ ลมมันเย็นเล่นเกมแนวยิงต้องใจเย็นสามัคคีคือพลังกะละมังคือโคมจำไว้นะโยมโคมคือกะละมัง
    จะใส่รูปต้องทำยังไงคับ

กล่าวขอบคุณ
    10
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boonza02 อ่านกระทู้
    เอาสมองส่วนไหนเล่น เกม คงจะจิงจังมากเกินไปเปล่าครับ โลกเกมก็เอาไว้ผ่อนคราย โลกแห่งความเป็นจริงสิน่าเบื่อ กว่า ทำงาน เก็บเงิน แต่งงาน มี ลูก มีหนี้ โลกของคุณแบบไหนคิดว่ามันโง่กว่ากัน
    ถ้าคิดงั้น มันจะต่างอะไรกับเกรียน แล้วโลกจริง เกี่ยวอะไรอีก แยกแยะประเด็นครับ เข้ามาเล่นแก้เครียด แต่ทำคนอื่นในทีมอีก30คน ลำบากเพื่อ?

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gikkik อ่านกระทู้
    แพ้ผมก็ไม่ ซีเรียสนะ แพ้รัวๆอยู่ละ แต่เบื่อที่แพ้ขาด มันจะสนุกกว่าไหมถ้าได้ลุ้นบ้าง
    เข้ามาเล่นแก้เครียด แต่อย่าลืมว่านี่เกมออนไลน์ แบ่ง2ฝ่ายแข่งกัน คือเล่นชิลๆยิงน้อยตายเยอะไม่เป็นไร
    แต่ให้เล่นอย่างฉลาด ไม่เอา รถ เครื่องบินไปทิ้งฟรีๆ
    แพ้ขาดโดนยึดหมดนี่น่าเบื่อจริงครับ ผม ชนะขาด ก็หน้าเบื่อพอกัน หันไปกวนคนอื่น
    แต่เมตประทับใจก็มีเยอะ เหม๋อๆ โต้กลับไปมาชนะกันแค่แต้มเดียวยังเคยมีมาแล้ว แบบนี้แหละสนุก ดูได้เลย จบเมต บ้างเมตสนุกจริงๆจน ไม่มีคนออก ก้มี

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    เล่นเกมครับ อย่าคิดมาก

เมื่อก่อนผมเล่น offline คนเดียว ก็เบื่อ เจอ ai แบบเดิมๆ

ตอนนี้เริ่มหัดเล่นออนไลน์ครั้งแรกกับ mario kart 8 ครับ

สนุกมากมาย เจอคนเก่งๆขับแข่งกัน แกล้งกันสนุกดี

รู้สึกสนุกกว่าตอนเล่น offline เพราะได้เจอคู่แข่งเก่งๆ

เกมออนไลน์ก็เหมือนชีวิตจริงแหละครับ มีคนเล่นดี เล่นห่วย

สลับกันไป ถือว่าเป็นสีสันในการเล่นเกมก็แล้วกัน

เกมก็คือเกมครับ ถ้าคิดจะเล่นต้องสนุกกับมัน

ถ้าเล่นแล้วเครียด สู้ไม่เล่นซะเลยดีกว่า
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

Guardianl๏rd
    กล่าวขอบคุณ
    590
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,030
    ไอพวกที่ว่า ให้ไปตั้งทีม หรือให้ไปเล่นคนเดียว หรืออย่าไปคิดมาก นู่นนี่นั้น อย่าเล่นเลยครับเกมส์คอม พวกไม่มีหัวเค้าคิดกัน

เล่นFPS MOBA เกมส์ไรก็ช่างมันเถอะ ที่คิดอย่างแรกคือ ชัยชนะครับ รองลงมาคือ สนุก

มันอยู่ที่ว่า เราแพ้เพราะ เราทำเต็มที่แล้ว ทีมเราทำเต็มที่แล้ว แล้วแพ้ คือ ยอมรับได้

แต่เจอทีมโง่ๆ bufbuf วิ่งไปแจก พาทีมแพ้ เล่นแบบไม่คิด ผมด่าเสียหมามาเยอะละ

เล่น DOTA ทุกวันนี้ 4คนทำดี อีก1คนวิ่งไปแจก โครตหัวเสีย
    ต้องแยกให้ออกว่าแพ้เพราะทีมเรามันอ่อน หรือ ทีมเรามันโง่ เพราะส่วนมาก เจอโง่มากกว่าอ่อน

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    เกมไหน ถ้าไม่มีเพื่อนนั่งเล่นข้าง****ตะโกนด่าไม่ถนัดฮ่าๆ เล่นเกมไหนๆก็เชียร์ดังยังกะเชียร์มวย ยกเว้น COH เงียบสุดกลัวเค้ารู้กันไงบุกทางไหน ฮ่าๆ

แนะนำให้ จขกท หาเพื่อนไปเล่นด้วยครับ

Kak VaszavUt?
    กล่าวขอบคุณ
    5,010
    ได้รับคำขอบคุณ: 352
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sertnalove อ่านกระทู้
    ไอพวกที่ว่า ให้ไปตั้งทีม หรือให้ไปเล่นคนเดียว หรืออย่าไปคิดมาก นู่นนี่นั้น อย่าเล่นเลยครับเกมส์คอม พวกไม่มีหัวเค้าคิดกัน

เล่นFPS MOBA เกมส์ไรก็ช่างมันเถอะ ที่คิดอย่างแรกคือ ชัยชนะครับ รองลงมาคือ สนุก

มันอยู่ที่ว่า เราแพ้เพราะ เราทำเต็มที่แล้ว ทีมเราทำเต็มที่แล้ว แล้วแพ้ คือ ยอมรับได้

แต่เจอทีมโง่ๆ bufbuf วิ่งไปแจก พาทีมแพ้ เล่นแบบไม่คิด ผมด่าเสียหมามาเยอะละ

เล่น DOTA ทุกวันนี้ 4คนทำดี อีก1คนวิ่งไปแจก โครตหัวเสีย
    ต้องแยกให้ออกว่าแพ้เพราะทีมเรามันอ่อน หรือ ทีมเรามันโง่ เพราะส่วนมาก เจอโง่มากกว่าอ่อน
    ผู้เล่นแบบคุณอ่ะ มันเป็นเหมือน cancer ประจำเกมส์ เกมส์ดีๆมันเสียเพราะผู้เล่น cancerous แบบคุณอ่ะ

"ไอพวกที่ว่า ให้ไปตั้งทีม หรือให้ไปเล่นคนเดียว หรืออย่าไปคิดมาก นู่นนี่นั้น อย่าเล่นเลยครับเกมส์คอม พวกไม่มีหัวเค้าคิดกัน"

แล้วคนมีหัวคิดเค้ามานั่งเล่นเกมส์กันหรอครับ? เค้าเอาเวลาไปหาเงินทำมาหากินทำอย่างอื่นดีกว่ามั้ง แหม่ พูดมาได้

แค่ในเกมส์คุณยังไปด่าเค้า ในชีวิตจริงการทำงานมัน หนักกว่านั้นอีกครับ อีก4คนทำมาดี อีก 1 คนทำเสีย เค้าก็ต้องทำใหม่ทั้งหมด จะด่ากัน งานก็ไม่เสร็จแถมโดนลูกค้าด่าอีก ช่วยบอกผมที

คิดแบบคนมีหัวคิด เค้าคิดกันอย่างไร?

ไอเรื่องเล่นโง่ๆ คนเรามันโง่ทุกคนอยู่แล้วครับ คุณ ผม คนอื่นๆ เค้าไม่ได้เก่งทุกอย่าง ไม่ได้เก่งกันตลอดหรอกครับ
    A good teacher teaches his disciple, a good disciple teaches his teacher

24. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Bangkok-Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    อย่าไปคิดมากเลยเดี๋ยว ก็ ชินไปเอง ^^
    DON'T WANNA FUCK WiTH ME!
    SMILEYYYYYYYSiAM

กล่าวขอบคุณ
    10
    งง พูดเริ่องเกม ชีวิตจริงมาจากไหนเยอะแยะ คือคิดว่าทำงานเป็นคนเดียวรึไง อย่าหลงประเด็น
    เพราะถ้าอ้างว่า งานมันหนัก มันยาก แล้วทำไมในเกมที่ง่ายกว่า ทำไม่ได้?
    ส่วนตัวเล่นเกม ออนไลน์ แบ่ง 2ฝ่าย ผมว่าเป้าหมายหลักมันคือ ชัยชนะ คือมันไม่ใช่เกม แคชชวลเล่นกับ พี่น้อง
    แต่ผมเน้นสนุก แต่ถ้าคนในทีมทำอะไรโง่ๆ นี่ผมสนุกไม่ออกนะ ขับรถถังยิงแทบตาย เครื่องบินมาสู้ไม่ได้นะครับ แต่ในทีมกลับเอาเคื่องบินไปทิ้งเปล่าๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gikkik : 19th November 2015 เมื่อ 19:52

Kak VaszavUt?
    กล่าวขอบคุณ
    5,010
    ได้รับคำขอบคุณ: 352
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gikkik อ่านกระทู้
    งง พูดเริ่องเกม ชีวิตจริงมาจากไหนเยอะแยะ คือคิดว่าทำงานเป็นคนเดียวรึไง อย่าหลงประเด็น
    เพราะถ้าอ้างว่า งานมันหนัก มันยาก แล้วทำไมในเกมที่ง่ายกว่า ทำไม่ได้?
    ส่วนตัวเล่นเกม ออนไลน์ แบ่ง 2ฝ่าย ผมว่าเป้าหมายหลักมันคือ ชัยชนะ คือมันไม่ใช่เกม แคชชวลเล่นกับ พี่น้อง
    แต่ผมเน้นสนุก แต่ถ้าคนในทีมทำอะไรโง่ๆ นี่ผมสนุกไม่ออกนะ ขับรถถังยิงแทบตาย เครื่องบินมาสู้ไม่ได้นะครับ แต่ในทีมกลับเอาเคื่องบินไปทิ้งเปล่าๆ
    ไอเล่นอยากชนะมีทุกคนแหละครับ แต่ไอคนเล่นไม่เก่งเค้าก็อยากชนะกันทั้งนั้นแหละครับ ไม่มีใครอยากแพ้หรอก

แล้วคุณ เล่นเกมส์เพื่อความสนุกผ่อนคลายหรือ จะเล่นเครียดเอาชนะอย่างเดียวหละครับ?

ถ้าจะเล่นเอาชนะก็แล้วแต่คุณแต่บางคนเค้าเล่นเอาสนุก ขำๆ ไม่เครียด ถ้าคุณจะให้เค้ามาเครียดตามคุณมันก็ทำไม่ได้อยู่ดีแหละครับ

เซิฟpublic ห้อง public คุณก็ต้องเจอคนมากหน้าหลายตา จะหวังให้เค้าเล่นดังที่หวัง100 % มันเป็นไปไม่ได้หรอกครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Ich_Liebe_Dich : 20th November 2015 เมื่อ 14:05
    A good teacher teaches his disciple, a good disciple teaches his teacher

28. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    10
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Ich_Liebe_Dich อ่านกระทู้
    ไอเล่นอยากชนะมีทุกคนแหละครับ แต่ไอคนเล่นไม่เก่งเค้าก็อยากชนะกันทั้งนั้นแหละครับ ไม่มีใครอยากแพ้หรอก

แล้วคุณ เล่นเกมส์เพื่อความสนุกผ่อนคลายหรือ จะเล่นเครียดเอาชนะอย่างเดียวหละครับ?

ถ้าจะเล่นเอาชนะก็แล้วแต่คุณแต่บางคนเค้าเล่นเอาสนุก ขำๆ ไม่เครียด ถ้าคุณจะให้เค้ามาเครียดตามคุณมันก็ทำไม่ได้อยู่ดีแหละครับ

เซิฟpublic ห้อง public คุณก็ต้องเจอคนมากหน้าหลายตา จะหวังให้เค้าเล่นดังที่หวัง100 % มันเป็นไปไม่ได้หรอกครับ
    ผมไม่ได้บอกว่าต้องเก่ง หรือชนะ แต่พวกเล่น แบบไม่สนใคร ไม่ทำหน้าที่ ใช้ของทิ้งขว้าง ทำให้ทีมลำบากต่างหาก AA ก็ยิงเครื่องบิน ไม่ใช่ไปไล่ยิงคนหรือกลัวตาย จอดหน้าฐานยิง ทั้งเกมได้ฆ่านิดนึง [AA นี่ตัวคิลเลย ผมเคยได้ 120คิล] รถถังก็ลุยดิ ไม่ใช่จอดยิงอยู่หน้าฐาน ยิงโดนโดนไหม? เจ็ตก็ บินไปยิงเครื่องบินไปทิ้งบอมดิ ไม่ใช่จับไปกระโดด ลำใหม่มา ขับไปกระโดดอีกละ แล้วคนในทีมจะทำไง ในเมื่อ ไม่มีอะไรสอยเครื่องบิน รับจรวดทั้งเกม ? เพื่อให้คนเล่นชิลๆได้สนุก? แล้วก็แพ้แบบ แต้มขาดลอย ไม่ต้องลุ้น