ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Kak VaszavUt?
    กล่าวขอบคุณ
    5,010
    ได้รับคำขอบคุณ: 352
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gikkik อ่านกระทู้
    ผมไม่ได้บอกว่าต้องเก่ง หรือชนะ แต่พวกเล่น แบบไม่สนใคร ไม่ทำหน้าที่ ใช้ของทิ้งขว้าง ทำให้ทีมลำบากต่างหาก AA ก็ยิงเครื่องบิน ไม่ใช่ไปไล่ยิงคนหรือกลัวตาย จอดหน้าฐานยิง ทั้งเกมได้ฆ่านิดนึง [AA นี่ตัวคิลเลย ผมเคยได้ 120คิล] รถถังก็ลุยดิ ไม่ใช่จอดยิงอยู่หน้าฐาน ยิงโดนโดนไหม? เจ็ตก็ บินไปยิงเครื่องบินไปทิ้งบอมดิ ไม่ใช่จับไปกระโดด ลำใหม่มา ขับไปกระโดดอีกละ แล้วคนในทีมจะทำไง ในเมื่อ ไม่มีอะไรสอยเครื่องบิน รับจรวดทั้งเกม ? เพื่อให้คนเล่นชิลๆได้สนุก? แล้วก็แพ้แบบ แต้มขาดลอย ไม่ต้องลุ้น
    ผมว่าผมพิมพ์เคลียแล้วน่ะ " เซิฟpublic ห้อง public คุณก็ต้องเจอคนมากหน้าหลายตา จะหวังให้เค้าเล่นดังที่หวัง100 % มันเป็นไปไม่ได้หรอกครับ "

ผมพอเข้าใจบางคนเล่นแล้วอยากชนะ อยากให้มันได้ดั่งใจ แต่มันไม่มีทางเป็นไปได้ 100 % หรอกครับ เล่น เซิฟเวอร์public ก็ เตรียมใจไว้ 50 ว่าแพ้แน่ๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Ich_Liebe_Dich : 20th November 2015 เมื่อ 19:35
    A good teacher teaches his disciple, a good disciple teaches his teacher

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    161
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    เป็นไรมากมั้ยเนี่ยกับชีวิต จะเล่นเกมไปจนตายเลยหรือ
    เล่นแค่พอดีพอดี ผ่อนคลายอารมณ์บ้างก็หน้าจะพอนะครับ อย่างไปจริงจังกับมันเลยครับ

`ไอย๊ะ ชิช๊ะ เฮ้ย ,,
    กล่าวขอบคุณ
    339
    ได้รับคำขอบคุณ: 138
    นอกประเด็นนิดนึง หาเพื่อนไทยเล่น BF4 ครับ ที่มีอยู่ 4 คนเองคนไทย ที่เหลือ ต่างชาติทั้งนั้น origin:armiizth1@hotmail.com ชื่อในเกมส์ SwindLEzXAvalonz

เดียวพาเก็บคิวรถถัง

ปล.ชื่อในเกมส์ของ จขกท.นี้ตามลายเซ็นใช่ไหมครับ ผมแอดไปละนะ

=->Winter_[Of-The]_End<-=
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,125
    ทุกวันนี้ทั้งเรียนทั้งทำงานไปด้วย ก็เครียด ๆ มาเล่นเกมแล้วไอ้ BF4 เนี่ยผมเป็นแบบที่คุณพูดมาทั้งหมดเลยครับ
    เล่นแนว FPS กากมากแต่ก็สนุกที่ได้เล่น คือผมควรหยุดเล่นใช่มั้ยเพราะไปทำคนอื่นหัวเสีย ถ้าเอางินที่ซื้อไปคืนได้
    ผมจะกล่าวขอโทษละละหยุดเล่นให้เลยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย satornarm : 21st November 2015 เมื่อ 12:47
    ->[TN]-x-[LeViaThan]<-

Mary Elizabeth Winstead
    กล่าวขอบคุณ
    368
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ satornarm อ่านกระทู้
    ทุกวันนี้ทั้งเรียนทั้งทำงายไปด้วย ก็เครียด ๆ มาเล่นเกมแล้วไอ้ BF4 เนี่ยผมเป็นแบบที่คุณพูดมาทั้งหมดเลยครับ เล่นแนว SPF กากมากแต่ก็สนุกที่ได้เล่น
    คือผมควรหยุดเล่นใช่มั้ยเพราะไปทำคนอื่นหัวเสีย ถ้าเอางินที่ซื้อไปคืนได้ ผมจะกล่าวขอโทษละละหยุดเล่นให้เลยครับ
    FPS รึปล่าวครับ 555

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 623
    ตกลงเล่นเกม ...หรือโดนเกมเล่นเอาซะแล้ว .... !?

กล่าวขอบคุณ
    112
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    ทีแรกผมก็เป็นเหมือน จขกท. แหละครับ พอเล่นไปเหมือนไม่ค่อยมีความสุข เลยไปเปิด youtube ดูเห็นฝรั่งเล่นเกรียนๆ มันตลกดีก็เล่นแบบนั้นมั้ง เลยเล่นแบบนั้นมาตลอด
    คุณคือใคร
    กูไม่รู้

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    ผมไม่รุ้ครับ ผมเล่นกะเพื่อน แล้วฮา คือ จบครับ เท่านี้จิงๆ

~ Scandal ~
    Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    ผมว่าลูกทีมคุณอาจจะเป็นทีมงานแคชเกมก็ได้ บางทีที่คุณเล่นคุณอาจเผลอเข้ารวมกลุ่มกับเขา บางทีที่คุณกำลังเล่นเต็มที่ เขากำลังแคชเกมอยู่ก็ได้นะ พฤติกรรมการเล่นของลูกทีมคุณมันตลกชวนคิดนะ วันหลังถ้าเล่นอีกลองถามดูว่าเขาเป็นใครอาจจะเป็นทีมงาน Law Breaker, Heart Rocker ก็เป็นได้ บางทีคุณอาจได้แจ้งเกิดในวงการก็เป็นได้นะ
    [IMG][/IMG]

=->Winter_[Of-The]_End<-=
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,125
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manhantun01 อ่านกระทู้
    FPS รึปล่าวครับ 555
    นั่นล่ะฮะ สลับกันซะงั้น
    ->[TN]-x-[LeViaThan]<-

それはそれ、これはこれ。
    Somewhere on Earth :D
    กล่าวขอบคุณ
    2,962
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,023
    จากประสบการที่ผมเข้าไปเล่นบางเซิร์ฟที่ปิงน้อยๆ..พบว่า มัน balance แบบไม่มีคำว่าสูสีเลยจริงๆ ชนะก็ขาดลอย ทีมแพ้ก็ยับเลย

ผมก็มานั่งคิดหลังจากอ่าน สรุปว่าคนเล่นทำให้ทีมเสีย รึว่าระบบบาลานซ์ทำให้คนมันสุ่มแบบเททำทีมไม่สมดุล.....

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    ตัวกู-ของกู อามิตตาพุทธ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    It's just a game hopeful you understand ? LOL

ชอบร็อคเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    541
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,160
    จริงจังผิดเกม แล้วครับ bf เล่นเพลินๆ ถ้าจะจริงจังกับเกมแนว fps ต้อง CS GO ครับ จะไม่ว่าเลย 555

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,836
    ดราม่ามั้ยหนอออออ

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    ผมเข้าใจนะ คุณมีสิทธิจะด่าเขา อันนั้นมันก้เรื่องของคุณ และเช่นกัน เขาจะเล่นยังไงมันก้เรื่องของเขาเหมือนกัน
    ยกตัวอย่างเกมอื่น ผมเล่น street fighter 4 ออนไลน์ ตรงข้าม****กากว่ะ เล่นไม่สนุกเลย ชนะ15-20เกมรวด
    ผมชนะบ่อยๆมันก็เตะผมออกห้อง หรือแข่งเป็นทีม3คน คนอื่นในทีมแพ้หมด ต้องให้ผมเก็บที่เหลือ
    หรือผมจะไม่ชนะใครเลย พาทีมเสียแต้ม ก็แล้วไงละ จะบีบคอให่ชนะหรอ ใครอยากแพ้อยากตายมั่งวะครับ
    แต่ก่อนผมก้เดือดแบบ จขกท แหละ แต่ตอนนี้ เฉยๆแล้ว เพราะต่างคนต่างความคิดต่างความเก่ง

จขกท อายุเท่าไรแล้วครับ จริงจังกับเรื่องอื่นๆในชีวิตบ้างนะครับ เกมมันสนุกแต่มันไม่ใช่ทุกอย่าง
    ลองไปเรียนแต่งหน้า นั่งสมาธิ ดำน้ำ ปลูกปะการัง ทำอาหาร นวดสปา ปลูกป่า ดำนา ดูดิสนีย์ออนไอซ์
    แรลลี่ ตีกอล์ฟ ล่องเรือ ส่องสัตว์ ชอปปิ้ง ดูงิ้ว ดูละครเวที ดูคอนเสิร์ต ดินเนอร์ ทำขนม จัดดอกไม้
    เที่ยวตลาดน้ำ เรียนถ่ายรูป ดูกายกรรม ชมเมืองเก่า เข้าสัมมนา ทัวร์ธรรมะ เรียนเต้น แล้วก็ร้องเพลง
    บ้างนะครับ

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ marut13 อ่านกระทู้
    ผมเข้าใจนะ คุณมีสิทธิจะด่าเขา อันนั้นมันก้เรื่องของคุณ และเช่นกัน เขาจะเล่นยังไงมันก้เรื่องของเขาเหมือนกัน
    ยกตัวอย่างเกมอื่น ผมเล่น street fighter 4 ออนไลน์ ตรงข้าม****กากว่ะ เล่นไม่สนุกเลย ชนะ15-20เกมรวด
    ผมชนะบ่อยๆมันก็เตะผมออกห้อง หรือแข่งเป็นทีม3คน คนอื่นในทีมแพ้หมด ต้องให้ผมเก็บที่เหลือ
    หรือผมจะไม่ชนะใครเลย พาทีมเสียแต้ม ก็แล้วไงละ จะบีบคอให่ชนะหรอ ใครอยากแพ้อยากตายมั่งวะครับ
    แต่ก่อนผมก้เดือดแบบ จขกท แหละ แต่ตอนนี้ เฉยๆแล้ว เพราะต่างคนต่างความคิดต่างความเก่ง

จขกท อายุเท่าไรแล้วครับ จริงจังกับเรื่องอื่นๆในชีวิตบ้างนะครับ เกมมันสนุกแต่มันไม่ใช่ทุกอย่าง
    ลองไปเรียนแต่งหน้า นั่งสมาธิ ดำน้ำ ปลูกปะการัง ทำอาหาร นวดสปา ปลูกป่า ดำนา ดูดิสนีย์ออนไอซ์
    แรลลี่ ตีกอล์ฟ ล่องเรือ ส่องสัตว์ ชอปปิ้ง ดูงิ้ว ดูละครเวที ดูคอนเสิร์ต ดินเนอร์ ทำขนม จัดดอกไม้
    เที่ยวตลาดน้ำ เรียนถ่ายรูป ดูกายกรรม ชมเมืองเก่า เข้าสัมมนา ทัวร์ธรรมะ เรียนเต้น แล้วก็ร้องเพลง
    บ้างนะครับ

+1 ผมเองก็อยากจะพูดแบบนี้เหมือนกัน
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

กล่าวขอบคุณ
    797
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    จขกท ดูจริงจังดีนะครับ

โลกมีไว้เหยียบ
    เทือกเขาง๊อไบ๊ใกล้ๆสำนักตักศิลาถัดมาวัดเส้าหลิน
    กล่าวขอบคุณ
    164
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    เอ่อ ขอ วิธีเล่น sniper Bf4 หน่อยครับ ผมเล่นไม่ค่อยเป็นแฮะ

กล่าวขอบคุณ
    368
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ นรกตัวสุดท้าย อ่านกระทู้
    เอ่อ ขอ วิธีเล่น sniper Bf4 หน่อยครับ ผมเล่นไม่ค่อยเป็นแฮะ
    เล็กเป้าให้สูงกว่าปกตินิดนึง ให้มันย้อยๆ เทคนิคนี้ใช้ในกรณีเล็งปานกลางถึงไกลๆนะครับ อิอิ

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

โลกมีไว้เหยียบ
    เทือกเขาง๊อไบ๊ใกล้ๆสำนักตักศิลาถัดมาวัดเส้าหลิน
    กล่าวขอบคุณ
    164
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manhantun01 อ่านกระทู้
    เล็กเป้าให้สูงกว่าปกตินิดนึง ให้มันย้อยๆ เทคนิคนี้ใช้ในกรณีเล็งปานกลางถึงไกลๆนะครับ อิอิ
    ดีครับ แล้วการ Quick scope นี่นานมั้ยครับกว่าจะเป็น

ชายหนุ่มผู้โชคร้าย
    Heaven on Earth
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 405
    มันก็แค่เกมครับ จขกท. ไม่ว่าเกมไหน เกมอะไรทุกเกมก็จะมีแบบนี้หมดครับ ขึ้นอยู่กับว่าเราจะพิจารณามันได้มากน้อยแค่ไหน...

คุณลองเปลี่ยนมาเล่น Smite ไหมครับ แต่ก่อนผมก็เป็นแบบ จขกท. แหละครับ หัวเสีย เพราะบางทีแพ้ตลอด แต่ผมก็ไม่ได้ขนาดว่าจะพิมพ์ด่าหรืออะไรมากมาย บางทีผมเป็นตัวเปิด เปิดให้เพื่อนไม่ตาม หรือบางทีไม่เป็นงาน ผมก็ทำใจ เพราะผมก็รู้ว่าคนเราเก่งไม่เท่ากัน บางทีผมเล่นแพ้เขาผมก็รู้ว่ายังมีคนที่เก่งกว่า แต่จะไปเอาอะไรมาก เพราะก็แค่เล่นคลายเครียด

ฉันอยากจะให้เธอ อยู่เคียงข้างฉัน... ตลอดไป !!!

กล่าวขอบคุณ
    368
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ นรกตัวสุดท้าย อ่านกระทู้
    ดีครับ แล้วการ Quick scope นี่นานมั้ยครับกว่าจะเป็น
    อยู่ที่คนนะ ฝึกบ่อยๆก็เป็นเร็วแหละครับ

กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,005
    เอาคืนเลยครับ เล่นให้กากๆนูปๆเหมือนกัน

กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    ผมเข้าใจอารมณ์ จขกท ครับเพราะผมเองก็เล่น BF4 บ่อยๆ เจออะไรแบบนี้บ่อยๆ แต่อย่าไปซีเรียสเลยครับ หัวร้อนไปเขาก็ไม่เก่งขึ้นมาหรอก ถ้าเราเริ่มรู้สึกว่าทีมไม่โอเคแล้วก็อย่าไปคิดไรมากครับ เล่นนู้ปๆไปด้วยเลย สนุกดี จะได้ไม่ต้องมานั้งหัวร้อน เอาเล่นให้หัวเราะได้ก็โอแล้วครับเกมพวกนี้ เพราะตอนช่วงแรกๆทีมผมก็โอเค พอหลังๆคนเก่งๆออกทีมเริ่มนู็ปผมก็นู้ปตามทีมไปเลยเล่นมั้วๆ มันส์ๆ หัวเราะไปกับมันดีกว่าครับ